ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: เมียด่า เพราะว่าเล่น SS
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Oct 2007
ตอบ: 11917
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 16:48
[RE: มีคำถามเยอะเลยเกี่ยวกับการยกเลิกกับแข่งต่อพรีเมียร์ลีก?]
ยกเลิกฤดูกาลหน้าดีกว่า เพราะยังไม่เริ่มอะไร ส่วนฤดูกาลนี้ก็แข่งให้จบ หลังสถานการณ์เป็นปกติ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
สุดท้าย คนเราพบกันเพื่อลาจาก แค่นี้ใช่ไหม

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 54763
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 16:49
[RE: มีคำถามเยอะเลยเกี่ยวกับการยกเลิกกับแข่งต่อพรีเมียร์ลีก?]
ตอบแบบสรุปๆเพราะดูจากทุกข้อที่ถามประเด็นหลักก็คือสงสัยว่าทำไมไม่เลื่อนไปเรื่อยๆ รอจนกว่าจะเตะที่เหลือให้จบได้ โดยไม่ต้องไปสนใจฤดูกาลหน้า ถ้าฤดูกาลหน้าไม่ทันจริงๆก็ยกเลิกไป เอาที่แข่งมานี้ให้จบก่อน ถูกไหมครับ?

- ถ้าที่ผมเข้าใจถูก จริงๆผมก็อยากรู้เหมือนกัน แต่ต้องถามกับระดับสูงที่ประชุมกันตลอดอ่ะครับ ผมก็อยากรู้ว่าเขาจะตอบยังไงกับคำถามนี้ เพราะเท่าที่เห็นตอนนี้คือมันไม่มีข้อเสนอนี้อยู่ในระบบ ไม่มีการพูดคุยเรื่องนี้เลย

- ส่วนถ้าเอาตามที่ผมเข้าใจ ผมมองว่า เขาไม่ได้มองว่าไวรัสจะยาวนานจนเตะไม่ได้เป็นปีครับ เอาจริงๆ จากข้อสรุปต่างๆตอนนี้เขายังมองว่าอีก 1-2 เดือนมันก็กลับมาเตะได้ซะด้วยซ้ำ เพราะผลประชุมแต่ละครั้งก็คือเลื่อนการกลับมาเล่น เลื่อนเวลาสิ้นสุด หรือเอาข่าวล่าสุดก็คือเพิ่มเวลาให้สุดๆจนไปจบเดือนสิงหาคมยังได้ แล้วค่อยเลื่อนให้ฤดูกาลหน้าเริ่มช้าหน่อย พวกนี้ก็คือชัดเจน เขายังคิดว่าจะคุมได้และกลับมาเล่นได้ในช่วงนั้นอยู่

- ทีนี้ถ้ามันกลับมาเล่นช่วงนั้นไม่ได้จริงๆ(สมมุติถึงเดือนสิงหาคม) ถ้าเขาจะตัดจบ/โฆษะ เขาก็น่าจะมองเหมือนเดิมคือ ไวรัสไม่น่าจะอยู่ยาวไปถึงปีหน้า ปีหน้าก็เลื่อนหรือจัดการเวลากันใหม่จนมันเล่นจบฤดูกาลหน้าได้ปกติ ก็เลยไม่มีพูดคุยเรื่องจะเลิกซีซั่นหน้าเลย

ตอนนี้ผมเข้าใจแบบนี้อ่ะครับ ส่วนเรื่อง แข่งต่อ/โฆษะ/ตัดจบ ผมไม่อยู่ฝั่งไหนทั้งนั้น
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2999
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 16:52
มู้นี้สรุปได้ว่า

ฟรีซ

ห่วงฤดูกาลนี้ 9 นัด (ซะเหลือเกิน)

เลื่อนต่อไปเรื่อยๆ

มีแต่ความเห็นเอาแต่ได้อะครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7564
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 16:52
Soccersuck
เป็นแบบที่คิดไว้ไม่มีผิด

สุดท้ายตอบไรไป เค้าก็อยากให้แข่งต่อ

โอกาส ยกเลิก เมื่อก่อน อาจจะ 20 เปอเซนต์

แต่พอดึงเวลาไปเรื่อยๆ

ตอนนี้โอกาส มันก็ 50-50

อยู่ที่ว่าจะตกลงไง

ปล. ใจจริง ผมให้ 70-30 ด้วยซ้ำ เพราะทีม ที่ได้ประโยชน์จากการแข่งต่อเนี่ย มีไม่มีกี่ทีม เทียบกับทีมอื่นๆที่เค้า เตะต่อไปก็ไม่มีอะไร แถมต้องมาแบกรับค่าใช้จ่าย เพื่อจะเตะต่อ แค่ 9 นัด เค้ายอมให้เปิดฤดูกาลใหม่ แบบ เตะถี่ๆ ยังดีซะกว่า

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 14949
vit_bank พิมพ์ว่า:
Silence พิมพ์ว่า:
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
1.ถ้ายกเลิกปีนีี้ไปแล้วปีหน้าเกิดเหตุการณ์คล้ายๆกันอีกจะต้องทำยังไง ยกเลิกอีกเหมือนเดิมรึป่าว?
ตอบ - ถ้าเหตุการณ์มันถึงตาย ก็ต้องยกเลิกครับ
-
2.ทำไมถึงคิดว่ายกเลิกฤดูกาลนี้ที่เตะไปแล้วเกือบ 80% แล้วจบได้อีกภายในไม่กี่แมท มีความเหมาะสมกว่าเตะให้จบแล้วไปดึงเวลาฤดูกาลหน้ามาเพิ่มให้จบช้าซักหน่อย เพื่อให้ทุกอย่างเคลีย?
ตอบ - มันขึ้นกลับเวลาที่กลับมาเตะได้ครับ ถ้ามันกลับมาเตะได้ แล้วอัดโปรแกรมของฤดูกาลนี้ + ฤดูกาลหน้าได้ ก็เตะของฤดูกาลนี้ แต่ถ้ากลับมาแล้วมันส่ง Effect ต่อไปอีก 2-3 ฤดูกาล ผมก็คิดว่ามันพอฟังขึ้นถ้าจะยอมตัดจบฤดูกาลนี้ไป
-
3.ยกเลิกไปแล้วก็ยังเริ่มฤดูกาลหน้าไม่ได้อยู่ดี ทำไมถึงยังเลือกทางนี้ ถ้าจะบอกว่าเซฟนักเตะ ปัจจุบันก็สโมสรก็ให้เซฟอยู่บ้านกันแล้วนะ ต้องเซฟยังไงอีกเหรอ?
ตอบ - มันขึ้นกับว่าสถานการณ์จะกลับมาเตะได้ตอนไหน การยกเลิกหรือไม่ยกเลิก โมฆะ หรือยกแชมป์ให้ ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับการเซฟนักเตะ
-
4.หลายท่านบอกว่าฤดูกาลหน้าถ้าไม่เตะจะโดนฟ้องค่าลิขสิทธิ์แน่ๆ ฉะนั้นควรยกเลิกอีก 9 นัดทิ้งไป เพื่อเริ่มใหม่ฤดูกาลหน้าเลย จะได้ไม่โดนฟ้อง คำถามคือแล้วฤดูกาลที่ผ่านมาที่เตะไปแล้ว 29 นัดเหลืออีก 9 นัด ยกเลิก 29 นัดเริ่มใหม่เลย จะไม่โดนฟ้องเหรอ?
ตอบ - ยังไงมันก็ต้องเจ็บอยู่แล้ว ถ้าให้เลือกเจ็บ ระหว่างเจ็บกับการโดนฟ้อง 9 นัด กับ 38 นัดของฤดูกาลหน้า ผมว่าโดนฟ้อง 9 นัดที่เหลือ เจ็บน้อยกว่า
-
5.ถ้าทุกลีกในยุโรปสถานการณ์มันดีขึ้นไม่พร้อมกัน จะทำยังไงต่อ อย่างอิตาลี สเปนนี่น่าจะอีกนานเลย แล้วบอลยุโรปหล่ะ?
ตอบ - ยังไงในประเทศก็กลับมาได้ก่อนลีกยุโรปอยู่แล้ว เพราะการห้ามเดินทางเป็นอำนาจของรัฐแต่ละรัฐ ซึ่งยูฟ่าไม่มีสิทธิ์ก้าวก่าย
-
6.ขอเหตุผลดีๆของการยกเลิกฤดูกาลนี้ไปให้ผมหน่อย แล้วต่างอะไรกับเลื่อนไปก่อนจนสถานการณ์ดีขึ้นแล้วแข่งต่อ?
ตอบ - ตอบไปแล้วในข้อ 4 อย่างที่ผมบอกแหละ แนวทางมันจะออกมายังไง ขึ้นกับสถานการณ์ว่าจะกลับมาเตะได้ตอนไหน ซึ่งถ้ามาเตะได้ประมาณกลางปี ยังไงก็ควรต้องเตะต่อ แต่ถ้ามันล่าช้าไปกว่านั้น ถึงปลายปี ก็ต้องมาเลือกแหละว่าจะเจ็บทางไหนให้น้อยที่สุด ยังไงก็ต้องมีคนเจ็บจากสถานการณ์นี้อยู่แล้ว จะมายืนกระต่ายขาเดียว ยังไงก็โมฆะ ยังไงก็ต้องเตะต่อตอนนี้ มันไม่ถูกหรอก มันไม่ใช่เรื่องที่จะฟันธงอะไรตอนนี้ได้
-  

ผมก็ข้องใจข้อ 4 อยู่ดี ว่าทิ้ง 9 นัดไปเพื่อเดิมพันกับ 38 นัดใหม่ที่ยังไม่แม้แต่จะเริ่มเลยมันสมเหตุสมผลจริงเหรอ แล้วถ้า 38 นัดข้างหน้าเกิดนัดที่ 20 โรคกลับมาระบาดอีก ไม่ต้องยกเลิกอีกเหรอต้องโดนฟ้องอีกใช่มั้ย มันไม่ควรมทำที่ค้างไว้ให้จบก่อนเหรอครับ ค่อยเริ่มต้นอันใหม่ มันดูขัดแย้งอ่ะ ถ้าแบบนี้คือการเสียฤดูกาลเปล่าๆไปทุกครั้งเลยนะถ้าเกิดเหตุ เหมือนคุณทำอะไรซักอย่างที่ใกล้เสร็จแล้วก็โยนทิ้งทำใหม่อยู่เรื่อยๆทั้งๆที่มันเอาทำต่อได้ อนาคตตอนนี้ผมว่ากะอะไรไม่ได้ทั้งนั้นอ่ะ จะบอกว่าห่วงฤดูกาลข้างหน้าทั้งๆที่ไม่รู้จะเจออะไรบ้าง
เลยสงสัยว่าทำไมไม่ทำให้มันจบไปเป็นเรื่องๆ ถ้าตอนนี้มันมองอนาคตได้ชัดขนาดนั้นผมจะไม่ว่าเลย แต่ใครจะบอกได้บ้างว่ายกเลิกฤดูกาลนี้ไปเพื่อไม่ให้กระทบ 2-3 ฤดูกาลข้างหน้ามันจะไม่มีอะไรแบบนี้อีก ตอนนี้ผมว่าไกลมากๆคงไม่ได้จริงๆ เผลอๆต้องปีต่อปีด้วยซ้ำ  

ผมว่าเค้าตอบชัดแล้วแนะ
Spoil
"แนวทางมันจะออกมายังไง ขึ้นกับสถานการณ์ว่าจะกลับมาเตะได้ตอนไหน ซึ่งถ้ามาเตะได้ประมาณกลางปี ยังไงก็ควรต้องเตะต่อ แต่ถ้ามันล่าช้าไปกว่านั้น ถึงปลายปี ก็ต้องมาเลือกแหละว่าจะเจ็บทางไหนให้น้อยที่สุด ยังไงก็ต้องมีคนเจ็บจากสถานการณ์นี้อยู่แล้ว จะมายืนกระต่ายขาเดียว ยังไงก็โมฆะ ยังไงก็ต้องเตะต่อตอนนี้ มันไม่ถูกหรอก มันไม่ใช่เรื่องที่จะฟันธงอะไรตอนนี้ได้"  

ถ้าให้เลือกระหว่างโดนฟ้อง 9 นัดที่เหลือ กับ 38 นัดเต็มๆ ก็ต้องเลือก 38 นัดไว้ก่อน
ยกเลิก 9 นัดที่เหลือโดนฟ้องแน่ แต่ค่าความเสียหายน้อยกว่ายกเลิก 38 นัดแน่ๆ
ส่วนที่บอกว่าถ้าฤดูกาลหน้ากลับมาระบาดอีก นั่นก็เป็นเรื่องของฤดูกาลต่อไปแล้วครับ
ถ้าเตะไป 20 นัดแล้วระบาดอีก แก้ไม่ได้อีก ก็ยกเลิกอีก ซึ่งขึ้นอยู่กับสถาณการณ์ ณ ขณะนั้น

ลองมองอีกมุมถ้ายกเลิกฤดูกาลหน้าไป แล้วกลับมาเตะเตะฤดูกาลนี้(ต่อ)ไปได้ อีกซัก 5-6 นัด(ประมาณ 2 เดือน)
แล้วโควิดมันกลับมาระบาดอีกรอบล่ะ เหลืออีกแค่ 3 นัดแต่ไม่สามารถเตะต่อได้ ก็ต้องเลื่อนไปอีกเรื่อยๆแบบนี้เหรอ

คือเท่าที่อ่านดู เค้ามีพื้นฐานความคิดที่ว่า ยังไงเค้าก็ไม่ยอมเสียฤดูกาลนี้ไปอ่ะครับ อันนี้ผมไม่ได้ปั่นอะไรเลยนะ คุยแบบพยายามอธิบายแบบนี้หลายรอบแล้ว แต่เค้าก็ยังพยายามทำยังไงก็ได้เพื่อให้ฤดูกาลนี้ยังคงอยู่อ่ะ

ซึ่งผมก็เข้าใจนะ เพราะเค้ารอมาตั้ง 30 ปี

เสริมอีกนิดนึงนะ ยกตัวอย่างเช่นถ้ากลับมาเตะได้ประมาณ ตุลา หรือ พฤศจิกาอ่ะ ยังไงมันก็ต้องเริ่มฤดูกาลใหม่เลย

เตะ 9 นัด + 38 นัด ยังไงก็ไม่มีทางเตะได้ เพราะกลางปีมียูโรอีก

ถ้าถามว่าเตะ 9 นัดหรือ 38 นัดดีกว่ากัน

ก็ต้อง 38 นัด ถึงแม้จะอัดหน่อยก็ตาม

ให้เตะ 9 นัด ใช้เวลาประมาณ 2-3 เดือน ฤดูกาลจบมกรางี้ กุมภา - มิถุนาทำอะไร นั่งเล่นหมากเก็บเหรอ

ไอ้ที่ตัดของฤดูกาลนี้ทิ้งอ่ะ ผมมองว่าแบบนี้อ่ะ สมเหตุสมผล แต่แบบอื่นผมว่าไม่  

สุดท้ายก้มาแขวะอยู่ดีสินะ 55555

งั้นตอบผมมาหน่อย

มีอะไรรองรับฤดูกาลหน้าแล้วรึยัง ว่าเตะได้ตอนไหน?
บอลยุโรปจะกลับมาเตะพร้อมกันได้จริงหรอ แต่ละประเทศจะหายพร้อมกันเหรอครับ ถ้าหายไม่พร้มกันจะเตะบอลยุโรปได้ยังไงหละ?
ถ้าเกิดเตะฤดูกาลใหม่ 38 นัดแล้วพังนัดที่ 29 แบบนี้อีกก็จะยกเลิกอีก เอาแบบนี้จริงเหรอ สูญเสียไปเรื่อยๆ?

เตะ 9 นัดเอาจริงๆ เดือนเดียวก็จบครับ 2-3 เดือนก็เกินไปมั้งถ้าดูบอลมานานนะ

ถ้าเกิดเตะฤดูกาลหน้าไปอีก 29 นัดแล้วพังอีกก็คือจะทำไงอ่ายกเลิกอีกใช่มั้ย คือห่วงแต่อนาคตที่มันยังไม่รู้เลยว่าจะเกิดอะไรแบบนี้อีกมั้ย กับทำทุกอย่างให้จบก่อนค่อยเริ่มใหม่ ผมว่ามันเมคเซนส์มากเลยนะ  

ผมว่าผมโพสไปตั้งแต่ต้นแล้วนะ ว่ามันขึ้นกับช่วงเวลาว่ากลับมาเตะได้ตอนไหน และก็บอกพร้อมตลอดเลยว่ามันควรแข่งต่อ

ผมยกตัวอย่างแค่ Worst case สำหรับการแข่งต่อ ก็มาโยนว่าแขวะ ถ้าจะปิดใจขนาดนั้นก็แล้วแต่ เพราะคุณก็มีธงในใจอยู่แล้วว่ายังไงต้องเตะต่อ ไม่เตะต่อถือเป็นเรื่องผิดสมควรโดนประหาร พอใครมาแย้งคุณก็ว่าแขวะ ไม่ใช่แค่มู้นี้หรอก ทุกมู้เลย

ส่วนเรื่องฤดูกาลหน้า เตะต่อได้มั้ย...ก็บอกไปแล้วว่าถ้ามันผ่าน Pandemic ไปแล้ว โอกาสที่จะกลับมา Pandemic แบบรุนแรงอีกรอบมันต่ำ มันก็เป็นข้อมูลที่เค้าจะเอามาพิจารณา ซึ่งมุมมองผมก็ได้บอกไปแล้ว จะให้แนบลิงค์ Paper เกี่ยวกับเรื่องนี้ให้ด้วยมั้ยล่ะ ไอ้ที่บอกว่ากลับมาระบาดใหม่อ่ะ คุณก็แค่มโนเพื่อรักษาผลประโยชน์ของคุณคนเดียวนั่นแหละ

ส่วนบอลยุโรปอ่ะ ยังไงก็ Priority หลังสุด ต้องกลับมาหลังสุดอยู่แล้ว เพราะแต่ละประเทสมีนโยบายในการเดินทางไม่เหมือนกัน ซึ่งยูฟ่าก็ทำอะไรไม่ได้  

คุณมาบอกว่าผมรอมา 30 ปีแล้วเอาอิโมจิหัวเราะมาใส่ แล้วบอกไม่ได้แขวะ ก็แล้วแต่คุณเลยครับ ถ้าจะบอกว่าผมโยนว่าคุณแขวะ แล้วแต่เลยและกัน

ไม่ได้โยนว่าคุณแขวะในเนื้อหาของข้อมูลเลยนะ นี่ผมถามว่าถ้าเกิดเตะฤดูกาลใหม่ 38 นัดแล้วพังนัดที่ 29 แบบนี้อีกก็จะยกเลิกอีก เอาแบบนี้จริงเหรอ สูญเสียไปเรื่อยๆ? คุณก็ยังไม่ตอบผมเลย ถ้ามีคำตอบมาหักล้างข้อสงสัยผมได้มันก็โอเคนี่ครับ ธงผมต้องเตะต่อเท่านั้นหรอก็ไม่ เพราะยังไม่มีใครตอบคำถามผมได้เลยไงว่าทำไมถึงทิ้ง 9 นัดไม่เตะต่อแต่ไปห่วงอะไรที่ยังไม่เกิด แค่คุณมาบอกเตะต่อ 2-3 เดือนผมว่ามันก็เกินความเป็นจริงไปและ

มาตอบว่าความรุนแรงมันต่ำ ผมไม่ได้สนใจหรอกมันรุนแรงขนาดไหน ผมถามว่าถันเกิดเคสสุดวิสัยอีกหล่ะ ก้ต้องยกเลิกไปเรื่อยๆใช่มั้ย อันนี้คือการแก้ปัญหาที่ดีที่สุดแล้วใช่มั้ย ตลกดี  

เตะ 9 นัด ในเดือนเดียว นี่ก็เกินความจริงไปเหมือนกัน ตลกอ่ะ จะให้เตะ Boxing Day ทั้งเดือนเหรอ ปกติมันก็ต้อง 2 เดือน คือคุณสักแต่จะดันให้จบอ่ะ เพราะสำหรับคุณ 9 นัดมันสำคัญแค่ชนะ 2 นัดก็พอ

ถ้าถามว่ามันมีโอกาสมั้ยที่เตะๆไปถึงกลางฤดูกาล ระบาดซ้ำอีกรอบ...บอกเลยว่ามันยาก

https://www.who.int/influenza/resources/documents/pandemic_phase_descriptions_and_actions.pdf

ถ้าอยากรู้ว่า Pandemic มันเป็นยังไง ก็ไปอ่านเอา มันมี Peak ของมัน แล้วมันก็จะลดลงเรื่อยๆ ไอ้ที่มันเป็นมาตาม Phase ทั้งหมดมันก็เป็นไปตามตำราล้วนๆ จะมโนว่ามันจะมีรอบต่อไปที่มีเหตุสุดวิสัยถึงขั้นต้องยกเลิกทั้งโลก แบบคิดเองเออเองไม่คิดตามวิทยาศาสตร์ที่เค้ารู้กันอยู่แล้วก็ตามใจ

ผมเอาข้อมูลเกี่ยวกับระยะของโรคระบาดมาให้ดูแล้ว ถ้าเกิดว่ายังจะมโนเพื่อให้บอลต้องเตะต่อไปอีกให้ได้แบบ 100% ก็ตามใจ

จะว่าแขวะก็แขวะโว้ย ตามสบาย เพราะคุณไม่ได้มีความรู้อะไรเกี่ยวกับระยะของโรคระบาดเลย แต่ก็พยายามจะยกในเรื่องที่คุณไม่รู้ เพื่อเอามาสนับสนุนความคิดที่ว่าไม่ยอมทิ้งฤดูกาลนี้ไม่ว่าเหตุผลอะไรก็ตามของคุณ

ผมบอกไว้ตลอดนะ มันขึ้นกับเวลาว่ากลับมาเตะได้ตอนไหน แค่ชี้ช่องว่ามีช่วงนี่เหมาะสมสำหรับการโมฆะอยู่ก็ดิ้นแบบไม่มีความรู้

ผมก็บอกไว้ตลอดนะว่า

ถ้ากลับมาเตะได้ช่วงมิถุนา กรกฏา ก็เตะต่อ แล้วก็ต่อฤดูกาลใหม่เลย

ถ้าช้ากว่านั้น ช่วงพฤศจิกา ธันวา ก็ยกเลิกของฤดูกาลนี้ แล้วเตะฤดูกาลใหม่ไปเลย

ถ้าประมาณกุมภา มีนา ก็เอาของฤดูกาลนี้มาเตะต่อจนจบ

เข้าใจยากตรงไหน ที่ไม่เข้าใจก็แค่เพราะว่าให้ตายยังไงก็ไม่ยอมเสียประโยชน์แค่นั้นแหละ
2
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 4316
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 16:54
โอเล่กุนหน้าโซดา พิมพ์ว่า:

ฟรีซ

ห่วงฤดูกาลนี้ 9 นัด (ซะเหลือเกิน)

ครับ ถ้าอ่านแค่บรรทัดแรกคงใช่ครับ
0
0
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 16:59

ฟรีซ

ครับ ถ้าอ่านแค่บรรทัดแรกคงใช่ครับ  

คุณตั้งกระทู้มาถาม แต่แย้งไปหมด

ทีหลังตั้งขึ้นมาแล้วบอกไปเลย นี่คือสิ่งที่ผมอยากได้ อย่างงี้ๆๆๆ

ง่ายกว่าเปล่าครับ ถูกใจคุณทุกอย่างเลย
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 17:02

ฟรีซ

คุณตั้งกระทู้มาถาม แต่แย้งไปหมด

ทีหลังตั้งขึ้นมาแล้วบอกไปเลย นี่คือสิ่งที่ผมอยากได้ อย่างงี้ๆๆๆ

ง่ายกว่าเปล่าครับ ถูกใจคุณทุกอย่างเลย  

ผมว่าผมมีเหตุผลกับทุกคำถามนะ มีคำอธิบายหมดว่ามันยังไงอะไร เห็นไม่ตรงกันก็แย้งผมมาหรืออธิบายผมก็ได้ แต่คุณไม่อธิบายอะไรซักอย่างแต่มาพิมพ์แบบนี้ ก็แล้วแต่และกันครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 17:04
ไม่รู้ พิมพ์ว่า:
ยกเลิกฤดูกาลหน้าดีกว่า เพราะยังไม่เริ่มอะไร ส่วนฤดูกาลนี้ก็แข่งให้จบ หลังสถานการณ์เป็นปกติ  

ยกเลิกไปเลยผมก็ไม่เห็นด้วยนะ ยกเว้นจะลากยาวไปธันวา มกรา กุมภาปีหน้าถึงมาจะมาเตะใหม่ได้ อันนั้นแหล่ะถึงเห็นด้วย เป็นผมคงมีคำถามอ่ะเสียฤดูกาลที่แล้วไปทั้งหมด กับเสียบอลถ้วยบางรายการในฤดูกาลหน้าแบบไหนคุ้มกว่ากัน
0
0
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 17:05

ฟรีซ

ผมว่าผมมีเหตุผลกับทุกคำถามนะ มีคำอธิบายหมดว่ามันยังไงอะไร เห็นไม่ตรงกันก็แย้งผมมาหรืออธิบายผมก็ได้ แต่คุณไม่อธิบายอะไรซักอย่างแต่มาพิมพ์แบบนี้ ก็แล้วแต่และกันครับ  

ก็มีแต่คนอธิบายเคลียร์ทั้งนั้นแหละ แค่มันไม่พอใจคุณแค่นั้นแหละ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2009
ตอบ: 2273
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 17:05
ประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่จะเตะกี่นัดกี่เปอร์เซ็นมันอยู่ที่ว่าเชื้อโควิดมันรักษาได้หรือยังเตะไม่ได้ก็คือไม่ได้ไม่ว่าจะปีนี้ปีไหนคิดซะว่าเผลอไปเตะปลั๊กเครื่องคอมเเล้วลืมเซฟง่ายดี
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2009
ตอบ: 2687
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 17:06
เอาจริงๆนะ เลิกคิดเลิกสนใจเรื่องพวกนี้แล้วไปทำอย่างอื่น เพราะสุดท้ายที่คิดๆกันเนี่ยมันจะเป็นจริงกันเหรอ ทั้งยกเลิก ทั้งยืด ทั้งแข่งปิดให้จบ

สุดท้ายมันก็ต้องดูตามสถานการณ์ซึ่งตอนนี้มันไม่รู้หรอกว่าอีกเดือน2เดือนหรือ3เดือนข้างหน้ามันจะเกิดไรขึ้น
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 17:07

ฟรีซ

ก็มีแต่คนอธิบายเคลียร์ทั้งนั้นแหละ แค่มันไม่พอใจคุณแค่นั้นแหละ  

มันก็มีคำถามกลับไปอ่ะครับ บางอันก็เข้าใจบางอันก็ไม่เข้าใจ ผมก็แค่ตั้งคำถามกลับไป ถ้าตอบแบบมีเหตุผลมาผมก็เข้าใจ แค่นั้นเอง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: เมียด่า เพราะว่าเล่น SS
เข้าร่วม: 16 Oct 2007
ตอบ: 11917
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 17:14
ไม่รู้ พิมพ์ว่า:

ยกเลิกไปเลยผมก็ไม่เห็นด้วยนะ ยกเว้นจะลากยาวไปธันวา มกรา กุมภาปีหน้าถึงมาจะมาเตะใหม่ได้ อันนั้นแหล่ะถึงเห็นด้วย เป็นผมคงมีคำถามอ่ะเสียฤดูกาลที่แล้วไปทั้งหมด กับเสียบอลถ้วยบางรายการในฤดูกาลหน้าแบบไหนคุ้มกว่ากัน  

เผื่อโรคมันลากยาว แล้วคาบเกี่ยวช่วงเปิดฤดูกาลหน้า แน่นอนว่าทุกลีกทุกถ้วยยังต้องแข่งให้จบ เผลอๆอาจจะกินทั้งฤดูกาลถึงจะจบ ถ้าแข่งทุดอย่างจบมันก็ไปตามระบบเดิม ทุกอย่างน่าจะคุยกันง่ายขึ้น เพียงแค่ว่าเสียเวลาของฤดูกาลหน้าไป

คิดว่านะ
0
0
สุดท้าย คนเราพบกันเพื่อลาจาก แค่นี้ใช่ไหม

JKP
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 1941
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 17:15
ถูกแบนแล้ว
อีกไม่นานก็รู้ผลละแค่รอถึงสิ้นเดือน มิย. แค่นั้น หลังจากนั้นพรีเมียคงตั้งกฎใหม่ขึ้นมาเยอะแยะเช่นถ้าเกิดโรคระบาดแบบที่ผ่านต่อให้แข่งไปกี่นัดก็ตามจะต้องตัดสินแบบปีที่ผ่านมา จะได้ไม่ต้องมานู่นนี่นั่นเยอะแยะมันจะง่ายขึ้นเยอะ เพราะอันนี้มันพึ่งเคยเกิด ก็จะยกเคสนี้เป็นหลักละ
จะได้ไม่ต้องเลื่อนแบบนี้ไปเรื่อยๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel