ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
Who is your favorite player ?
Matthew Le Tissier
???
Tim Sherwood
???
Ray Parlour
???
Danny Murphy
???
Lee Bowyer
???
Scott Parker
???
Kevin Nolan
???
Leon Osman
???
Joey Barton
???
Tom Huddleston
???
Mark Noble
???
คะแนนทั้งหมด: 141
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 2475
โพสเมื่อ: Sat Mar 28, 2020 03:07
[RE]# กองกลาง (พระรอง) England #
ผมนึกถึง Carrick กับ Winks ก่อนเลย

แต่ถ้าในตัวเลือก ผมเรียงความชอบ
1. Parker
2. Noble
3. Barton

พระรองของผม คือคนที่ทำให้ตัวหลักเล่นง่ายขึ้น หรือโชว์ความเด่นออกมาได้มากขึ้น หรือเป็นสายซัพพอร์ทที่ดี ซึ่งโดยทั่วไปจะเป็นคนที่ออกบอลง่ายแต่ได้เปรียบ ไม่ก้ประเภทวิ่งกวาด วิ่งสกรีนในเกมรับ (ซึ่งถ้าทีมแพ้ ส่วนใหญ่จะเป็นแพะ 5555)

พวกนักเตะที่มีสกิล killer pass / ยิงไกล / ฟรีคิก ดีๆ พวกนี้ผมว่าไม่ค่อยอยู่ในหมวดนี้เท่าไหร่มั้งครับ

คหสต. หลายคนในลิสต์ที่ให้มา เหมือนเกือบจะทำหน้าที่ได้เหมือนตัวหลักแหละ แต่ความสามารถอาจจะเป็นรองพระเอกในทีมมากกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 31 Dec 2009
ตอบ: 9020
โพสเมื่อ: Sat Mar 28, 2020 07:22
[RE: # กองกลาง (พระรอง) England #]
เสือร้องไห้ พิมพ์ว่า:
ผมนึกถึง Carrick กับ Winks ก่อนเลย

แต่ถ้าในตัวเลือก ผมเรียงความชอบ
1. Parker
2. Noble
3. Barton

พระรองของผม คือคนที่ทำให้ตัวหลักเล่นง่ายขึ้น หรือโชว์ความเด่นออกมาได้มากขึ้น หรือเป็นสายซัพพอร์ทที่ดี ซึ่งโดยทั่วไปจะเป็นคนที่ออกบอลง่ายแต่ได้เปรียบ ไม่ก้ประเภทวิ่งกวาด วิ่งสกรีนในเกมรับ (ซึ่งถ้าทีมแพ้ ส่วนใหญ่จะเป็นแพะ 5555)

พวกนักเตะที่มีสกิล killer pass / ยิงไกล / ฟรีคิก ดีๆ พวกนี้ผมว่าไม่ค่อยอยู่ในหมวดนี้เท่าไหร่มั้งครับ

คหสต. หลายคนในลิสต์ที่ให้มา เหมือนเกือบจะทำหน้าที่ได้เหมือนตัวหลักแหละ แต่ความสามารถอาจจะเป็นรองพระเอกในทีมมากกว่า  

ผมน่าจะใช้คำพูดผิดครับ ต้องประมาณว่า กองกลางฝีเท้าดี แต่ถูกเมิน ประมาณนี้น่าจะดูสมเหตุสมผลกว่า ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะครับ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2007
ตอบ: 4915
โพสเมื่อ: Sat Mar 28, 2020 11:21
[RE: # กองกลาง (พระรอง) England #]
หลายคนเคยเล่นให้นิวฯ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2008
ตอบ: 1573
โพสเมื่อ: Sat Mar 28, 2020 11:25
ผมนี่เลือกไม่ถูกเลยรู้สึกไม่ถูกใจซักคน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel