ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2310
โพสเมื่อ: Fri Mar 13, 2020 13:47
[RE: สุดท้ายเชื่อว่าการตัดสินใจอยู่ที่การประชุมของยูฟ่าและตัวแทนลีค]
PGM พิมพ์ว่า:
geeOrn พิมพ์ว่า:
พวกที่บอกไม่อยากให้โมฆะ อยากให้มันเตะเองจริงๆ ชีวิตคนอื่นอะ ปากบอกรักทีม บลาๆ

ลองเอาชีวิตตัวเองไปเสี่ยงดิ อยากรู้จะไปมั้ย  

โมฆะมันควรจะเป็นกรณีสุดท้ายเลยจริงๆ แบบแก้ปัญหาไม่ได้แล้ว อันนั้นพอยอมรับได้ แต่จะให้มาตัดจบตั้งแต่ตอนนี้ผมว่ามันไม่โอเคอ่ะครับ

ทางที่ดีที่สุดตอนนี้คือเลื่อนไปก่อน ระหว่างที่เลื่อนก็ไปประชุมหาข้อสรุปกันให้เรียบร้อยว่าจะอะไรยังไง ถ้าถึงตอนนั้นมันยังไม่โอเคค่อยให้เป็นโมฆะก็ไม่เสียหายครับ  

ถ้าผมเป็นคนในครอบครัวนักเตะ ผมก็ไม่อยากให้เค้าต้องไปเสี่ยง ในนี้มุมของผม

สุดท้ายก็นั่นแหละตัดสินออกมาแบบไหนผมก็รับได้หมด ผมไม่ใช่แฟนแมนยู ไม่ได้เกลียดลิเวอร์พูล ผมแฟนเชลซี

ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไร บางคนพูดอย่างกับผมอยากให้ยกเลิกๆ บ้าจริง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2005
ตอบ: 11366
โพสเมื่อ: Fri Mar 13, 2020 13:50
[RE]สุดท้ายเชื่อว่าการตัดสินใจอยู่ที่การประชุมของยูฟ่าและตัวแทนลีค
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
คนที่เลื่อนคือให้เลื่อนไปเตะตอนไหนหรอครับ อยากรู้

เพราะตารางมันเซ็ทมาหมดแล้ว

ถ้าคุมไม่ได้ภายใน 1 เดือน มันก็กระทบไปหมดแน่ๆ

กระทบไปถึงตารางแข่งในปีหน้าอีก  

ยกเลิก ucl europa euro

เตะบอลลีคให้จบ เดือน5-6 น่าจะกลับมาแข่งได้

หงส์ก็ได้แชมป์ไป
ส่วนผีก็ว่าวไป ยูโรป้าอด ไปลุ้นตำแหน่งในลีคเอง
Fa cup เกะกะ ยกเลิกไปอีกด้วย

ถูกใจเด็กผีมั้ยเอ่ย

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Fri Mar 13, 2020 13:54
[RE]สุดท้ายเชื่อว่าการตัดสินใจอยู่ที่การประชุมของยูฟ่าและตัวแทนลีค
นั่งดูข่าวเมื่อช่วงเที่ยง รบ จีนบอกว่าเชื้อไวรัสนี้จะถูกกำจัดหายไปจากประเทศ อย่าเร็วสุด คือเดือนมิถุนายนปีนี้
แล้วมานั่งคิดต่อ ภาวะโรคระบาดที่อู่ฮั่น น่าจะเริ่มระบาดต้นเดือนมกราคม นั่นเท่ากับว่า ใช้เวลา 6 เดือนในการกำจัดไวรัสตัวนี้

ตัดภาพกลับมาที่ยุโรป ที่ระบาดหนักๆในอิตาลี น่าจะช่วงกลางเดือนกุมภาพันธ์ แล้วไวรัสตัวนี้ก็ได้เริ่มเข้าประเทศอื่นๆของยุโรป ช่วงเดือนมีนาคม แล้วยังไม่มีท่าทีที่จะหยุดตัวเลขผู้ติดเชื้อนี้ได้เลยในเร็ววันนี้

ตีหยาบๆ ยุโรปเริ่มหนักคือเดือนมีนาคม ถ้าเอาความน่าจะเป็นในการกำจัดไวรัสตัวนี้แบบที่จีนทำได้ ไวรัสก็จะหมดไปจากยุโรปในช่วงเดือนกันยายน นี่คืออย่างเร็วที่สุดนะครับ

บอลยูโร 2020 12 มิย-12 กค มีเจ้าภาพตั้ง 12 ประเทศ https://en.m.wikipedia.org/wiki/UEFA_Euro_2020

โอลิมปิคเกมส์ 2020 24 กค-9 สค ที่ญี่ปุ่นอีก มีแววโดนโรคเลื่อนสูงแน่

ในส่วนของการแข่งขันฟุตบอล ยูฟ่าไม่มีอำนาจในการบังคับให้ปิดลีคอะไรแบบนั้นหรอกครับ แต่จะร่วมประชุมกับหลายๆฝ่าย หลายๆลีค ว่าจะเอาแบบไหนกันดี หาทางออกที่ดีที่สุด ป้องกันตัวนักเตะ แฟนบอลอย่างไรให้เซฟที่สุด อีกทั้งยังมีกรณีของสปอนเซอร์ทั้งหลายด้วย ซึ่งเราก็ต้องมารอลุ้นผลการประชุมกันต่อไปครับ

อันนี้ผมขอไม่พูดถึงเรื่องแชมป์ อันดับตารางคะแนน ไปบอลยุโรป-หนีตกชั้น อะไรนะครับ ใครจะกระแนะกระแหนก็ช่างเขาเถอะ เป็นห่วงชีวิตผู้คนกันก่อนดีกว่าครับ
2
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8082
โพสเมื่อ: Fri Mar 13, 2020 13:55
[RE: สุดท้ายเชื่อว่าการตัดสินใจอยู่ที่การประชุมของยูฟ่าและตัวแทนลีค]
AlfaZero พิมพ์ว่า:
juhookkruboyz พิมพ์ว่า:
ผมว่ายูฟ่าน่าจะไม่มีอำนาจหรือส่วนเกี่ยวข้องในเรื่องของลีคครับ คือภายในลีคมี FA ขอตัวเองก็น่าจะ FA เป็นผู้ตัดสิน ว่าจะเอายังไงในรายละเอียดปลีกย่อยซึ่งในแต่ละลีคน่าจะมีการตัดสินใจของตัวเองซึ่งอาจจะไม่เหมือนกัน ยูฟ่าน่าจะได้แค่เรื่องของบอลยุโรปว่าจะเอายังไงซึ่ง
1.ให้ฤดูกาลนี้เป็นโมฆะเสมือนว่าไม่มีการแข่ง ส่วนทีมแข่งปีหน้าก็ให้ทางลีคเป็นคนตัดสินใจว่าจะยังไง
2. แข่งต่อหาแชมป์(อาจจะมีการเลื่อนแข่ง) ส่วนฤดูกาลหน้าก็ต้องรอทางลีคอีกอยู่ดี
คือทางยูฟ่าน่าจะมีอำนาจในเรื่องของแชมป์ UCL กับ UEL แค่นั้นนะครับ ส่วนทางลีคก็น่าจะต้องไปจัดการภายในกันเอง

ส่วนโปรแกรมเตะก็ต้องประสานกัน มันจะมีปัญหากรณีเดียวคือ ยูฟ่าตัดจบ แล้วมีบางลีคแข่งให้จบ ความซวยก็จะไปอยู่กับทีมในลีค ส่วนถ้าสมมติตัดจบหมดอำนาจการตัดสินใจในเรืองของอันดับทีมก็น่าจะเป็นเรื่องภายในลีคนั้นอยู่ดีซึ่งก็อาจจะไม่จำเป็นต้องออกมาเหมือนกันก็ได้นะครับ  

ใช่ครับผมหมายถึง แต่ละลีคตัดสินใจกันเองแต่ยูฟ่าที่มีอำนาจโดยตรงที่จะช่วยเรื่องนี้ได้คือ ถ้ายอมเฉือนเนื้อ ระงับ euro - ucl - europa มันก็จะช่วยลดข้อพิพากษ์ในการตัดสินใจของแต่ละลีคได้ครับ
ส่วนเรื่องตัดสินแชมป์ กับ ตกชั้นอาจจะทำได้แค่เป็นข้อเสนอเป็นมาตรฐานร่วมในการหารือกับตัวแทนลีคให้ทุกประเทศ ปฏิบัติในแนวทางเดียวกัน แต่ไม่สามารถบังคับได้ขึ้นกับกาาตัดสินใจของแต่ละลีคเองครับ  

เห็นด้วยครับ ตอนนี้ผมว่าแนวทางอ้อมๆของยูฟ่าคือ การตัดสินใจในการแข่งบอลทัวร์น่าเ้นอย่างที่ท่านว่า คือถ้ายูฟ่าตัดสินใจเลื่อนมันก็จะเป็นการเปิดช่อง/ชี้นำว่ายูฟ่าสามารถให้เวลาบอลลีคแข่งให้จบก่อนได้นะ แต่ถ้ายูฟ่าตัดสินใจบอกว่าปีนี้ให้ UEL UCL รวมถึงบอลยูโรตัดจบมันก็จะเป็นการบอกกลายๆว่าในลีคก็อาจจะต้องตัดจบแต่ส่วนอันดับอันนั้นก็แล้วแต่ลีคจะพิจารณา
1
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17629
โพสเมื่อ: Fri Mar 13, 2020 13:59
คนป่าฮาเฮ พิมพ์ว่า:
นั่งดูข่าวเมื่อช่วงเที่ยง รบ จีนบอกว่าเชื้อไวรัสนี้จะถูกกำจัดหายไปจากประเทศ อย่าเร็วสุด คือเดือนมิถุนายนปีนี้
แล้วมานั่งคิดต่อ ภาวะโรคระบาดที่อู่ฮั่น น่าจะเริ่มระบาดต้นเดือนมกราคม นั่นเท่ากับว่า ใช้เวลา 6 เดือนในการกำจัดไวรัสตัวนี้

ตัดภาพกลับมาที่ยุโรป ที่ระบาดหนักๆในอิตาลี น่าจะช่วงกลางเดือนกุมภาพันธ์ แล้วไวรัสตัวนี้ก็ได้เริ่มเข้าประเทศอื่นๆของยุโรป ช่วงเดือนมีนาคม แล้วยังไม่มีท่าทีที่จะหยุดตัวเลขผู้ติดเชื้อนี้ได้เลยในเร็ววันนี้

ตีหยาบๆ ยุโรปเริ่มหนักคือเดือนมีนาคม ถ้าเอาความน่าจะเป็นในการกำจัดไวรัสตัวนี้แบบที่จีนทำได้ ไวรัสก็จะหมดไปจากยุโรปในช่วงเดือนกันยายน นี่คืออย่างเร็วที่สุดนะครับ

บอลยูโร 2020 12 มิย-12 กค มีเจ้าภาพตั้ง 12 ประเทศ https://en.m.wikipedia.org/wiki/UEFA_Euro_2020

โอลิมปิคเกมส์ 2020 24 กค-9 สค ที่ญี่ปุ่นอีก มีแววโดนโรคเลื่อนสูงแน่

ในส่วนของการแข่งขันฟุตบอล ยูฟ่าไม่มีอำนาจในการบังคับให้ปิดลีคอะไรแบบนั้นหรอกครับ แต่จะร่วมประชุมกับหลายๆฝ่าย หลายๆลีค ว่าจะเอาแบบไหนกันดี หาทางออกที่ดีที่สุด ป้องกันตัวนักเตะ แฟนบอลอย่างไรให้เซฟที่สุด อีกทั้งยังมีกรณีของสปอนเซอร์ทั้งหลายด้วย ซึ่งเราก็ต้องมารอลุ้นผลการประชุมกันต่อไปครับ

อันนี้ผมขอไม่พูดถึงเรื่องแชมป์ อันดับตารางคะแนน ไปบอลยุโรป-หนีตกชั้น อะไรนะครับ ใครจะกระแนะกระแหนก็ช่างเขาเถอะ เป็นห่วงชีวิตผู้คนกันก่อนดีกว่าครับ

ได้แต่หวังว่ารัฐบาลในยุโรปจะแก้ไขได้เด็ดขาดแบบ รบ. จีน ถ้าแบบนี้จะมีหวังจัดการได้เร็วครับ
1
0
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15321
โพสเมื่อ: Fri Mar 13, 2020 14:00
lambo5 พิมพ์ว่า:
คนที่เลื่อนคือให้เลื่อนไปเตะตอนไหนหรอครับ อยากรู้

ถ้าคุมไม่ได้ภายใน 1 เดือน มันก็กระทบไปหมดแน่ๆ

กระทบไปถึงตารางแข่งในปีหน้าอีก  

เตะบอลลีคให้จบ เดือน5-6 น่าจะกลับมาแข่งได้

ส่วนผีก็ว่าวไป ยูโรป้าอด ไปลุ้นตำแหน่งในลีคเอง

สองสามวันที่ผ่านมานี่ สังเกตจะมีอยู่ 3-4 ยูสแหละ

อยากได้แชมป์จนตัวสั่น ไล่แขวะไล่แซะคนที่เค้าคิดต่างไปทั่ว

เดี๋ยวเค้าก็ออกมาตรการแก้ปัญหามาเองแหละ

ไม่ต้องไปหัวร้อนใส่คนที่คิดต่างหรอก

ความเห็นในบอร์ด SS มันไม่มีผลอะไรกับทางสมาคมเค้าหรอก

ไม่ต้องกลัวกันนะ
2
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Don't worry be happy
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 20802
โพสเมื่อ: Fri Mar 13, 2020 14:12
lambo5 พิมพ์ว่า:

ผู้เชี่ยวชาญโรคระบาดบอกไว้ว่า ช่วงเดือนพฤษภา จะเป็นช่วงพีคเลยงับ
แก้ไขล่าสุดโดย Terre Replica เมื่อ Fri Mar 13, 2020 14:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
โพสเมื่อ: Fri Mar 13, 2020 14:13
PGM พิมพ์ว่า:
geeOrn พิมพ์ว่า:
พวกที่บอกไม่อยากให้โมฆะ อยากให้มันเตะเองจริงๆ ชีวิตคนอื่นอะ ปากบอกรักทีม บลาๆ

ลองเอาชีวิตตัวเองไปเสี่ยงดิ อยากรู้จะไปมั้ย  

โมฆะมันควรจะเป็นกรณีสุดท้ายเลยจริงๆ แบบแก้ปัญหาไม่ได้แล้ว อันนั้นพอยอมรับได้ แต่จะให้มาตัดจบตั้งแต่ตอนนี้ผมว่ามันไม่โอเคอ่ะครับ

ทางที่ดีที่สุดตอนนี้คือเลื่อนไปก่อน ระหว่างที่เลื่อนก็ไปประชุมหาข้อสรุปกันให้เรียบร้อยว่าจะอะไรยังไง ถ้าถึงตอนนั้นมันยังไม่โอเคค่อยให้เป็นโมฆะก็ไม่เสียหายครับ  
ใช่ครับตามที่ผมเขียนไว้ก็คือประชุมอาทิตย์หน้าคือน่าจะหารือร่วมกันเลื่อนเตะก่อนทุกลีคในช่วงระยะสั้นรอดูสถานการณ์ 1-2เดือน
แต่อีกเรื่องในสถานการณ์ที่ผมเขียนเผื่อคือประเมินในระยะยาวกรณีเลวร้ายกลับมาเตะอีกไม่ได้ และ คนที่เกี่ยวข้องจะวางแผนทำงานอย่างไรให้มันลงตัวที่สุดครับ
แก้ไขล่าสุดโดย AlfaZero เมื่อ Fri Mar 13, 2020 14:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
PGM
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 9740
โพสเมื่อ: Fri Mar 13, 2020 14:28
สุดท้ายเชื่อว่าการตัดสินใจอยู่ที่การประชุมของยูฟ่าและตัวแทนลีค

สำหรับผมนะ ก็คงเลื่อนไปก่อนสักเดือนนึงแหละ ระหว่างที่เลื่อนนี่ก็ไปคุยไปตกลงหรือจัดการอะไรต่างๆให้เรียบร้อย ไม่ว่าจะเป็นตัดจบลีคไหม โมฆะไหม ปีหน้าต้องเลื่อนตารางอะไรไหม?

ผมว่าพวกการเลื่อนตารางแข่งขันมันไม่น่าจะใช่ปัญหาใหญ่เท่าไหร่นะ ยิ่งถ้าเลื่อนกันหมดนี่มันยิ่งจัดการง่ายด้วย ตอนนี้หลายลีคก็เริ่มเลื่อนกันแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Fri Mar 13, 2020 14:53
AlfaZero พิมพ์ว่า:
คนป่าฮาเฮ พิมพ์ว่า:

ได้แต่หวังว่ารัฐบาลในยุโรปจะแก้ไขได้เด็ดขาดแบบ รบ. จีน ถ้าแบบนี้จะมีหวังจัดการได้เร็วครับ  

จีน เขาเป็นประเทศเดียวมีรัฐบาลเดียว เขาเลยจัดการได้แบบเบ็ดเสร็จเด็ดขาด

สิ่งที่ผมกังวลก็คือ ยุโรปมันมีหลายประเทศ หลายรัฐบาล การจัดการจะไม่เหมือนกับที่จีนทำได้
อีกอย่างที่กังวลก็คือ วัฒนธรรมของชาวยุโรปเองด้วย ที่มีการจับมือ การกอด การสัมผัสกันที่แก้ม การที่ว่าคนใส่แมสก์คือผู้ป่วยอีก

สิ่งที่เจ้าฟ้าชายชาร์ลส์ได้แสดงให้ทั่วโลกเห็นวันนี้ก็คือ การงดจับมือ เปลี่ยนเป็นการไหว้แทน น่าจะทำให้ชาวยุโรปปรับเปลี่ยนการทักทายกันไปได้ไม่มากก็น้อยครับ

1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 4862
โพสเมื่อ: Fri Mar 13, 2020 15:40
ผมตามพี่ทุกทู้คับบบ คุยด้วยเหตุผล
1
0
ppd
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 786
โพสเมื่อ: Fri Mar 13, 2020 16:33
ผมมองว่า EPL น่าจะหยุดแล้วหละครับ อาทิตย์นี้ก็ไม่น่าจะมีแตะแล้ว เพราะ อาร์เซน่อลโดน แล้วเวสต์แฮมที่แตะด้วยอาทิตย์ที่แล้วน่าจะต้องหยุดดูอาการ เซลซี และ ทีมอื่นอีก

เพียงแต่จะหยุดท่าไหนเท่านั้นเอง เลื่อน เลิก ตัดตามคะแนนปัจจุปัน คงมีแค่ 3 ทาง

แต่ที่สำคัญสโมสรลำบากแน่ ค่าเหนื่อยต้องจ่ายปกติ ค่าตั๋วแมทช์ที่เหลือต้องคืน ตั๋วปี ตั๋ว hopitality ต่าง ๆ รายได้อื่นๆ อีกมหาศาลที่หายไป และนานเท่าไหร่ก็ยังไม่รู้ พวกฐานะการเงินดีก็คงไม่เท่าไหร่ แต่ที่ง่อนแง่นหนี้เยอะ ๆ ไม่มีนายทุนหนุนหลังเป็นเจ้าของนี่ลำบากหนักแน่
0
0
โพสเมื่อ: Fri Mar 13, 2020 17:08
ppd พิมพ์ว่า:
ผมมองว่า EPL น่าจะหยุดแล้วหละครับ อาทิตย์นี้ก็ไม่น่าจะมีแตะแล้ว เพราะ อาร์เซน่อลโดน แล้วเวสต์แฮมที่แตะด้วยอาทิตย์ที่แล้วน่าจะต้องหยุดดูอาการ เซลซี และ ทีมอื่นอีก

เพียงแต่จะหยุดท่าไหนเท่านั้นเอง เลื่อน เลิก ตัดตามคะแนนปัจจุปัน คงมีแค่ 3 ทาง

แต่ที่สำคัญสโมสรลำบากแน่ ค่าเหนื่อยต้องจ่ายปกติ ค่าตั๋วแมทช์ที่เหลือต้องคืน ตั๋วปี ตั๋ว hopitality ต่าง ๆ รายได้อื่นๆ อีกมหาศาลที่หายไป และนานเท่าไหร่ก็ยังไม่รู้ พวกฐานะการเงินดีก็คงไม่เท่าไหร่ แต่ที่ง่อนแง่นหนี้เยอะ ๆ ไม่มีนายทุนหนุนหลังเป็นเจ้าของนี่ลำบากหนักแน่  
ล่าสุดเอฟเวอร์ตันออกแถลงการมีนักเตะมีอาการอีกครับ รอผลตรวจ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel