ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: กาก้าวไกล 2 ใบ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2692
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 10:14
[RE: สงสัยไหมครับทำไมผีเราถึงปล่อยแต่ตัวเก่งๆ แต่เก็บกากๆ ไว้]
คุณพูดไม่หมดอะ
ทำไมไม่พูดถึงตัวที่ไม่มีประโยชน์กับทีมที่ขายไปอะ
ดาเมี่ยน โรโฮ ยัง ปล่อยวาเลนเซียที่อายุเยอะ
อเล็กซิสผมก้คิดว่าไม่มีประโยชน์กับทีมนะ

นี่คือการล้างบางทีมใหญ่ที่สุดตั้งแต่ป๋ารีไทร์เลยนะ
ตอนนี้ผมมองว่ามาถูกทางมากๆแล้ว ซื้อตัวเข้าเป้ามาหลายตลาดละ
ถามจริง
โอเคหรอกับอเลกซิสที่ฟอมแบบนี้ แถมเจ็บบ่อย
ลูกากูตอนอยุ่ด่ากันเละเทะเรื่องเฟิร์สทัช ตู้เย็นบ้างละ ชูนิ้วโป้งบ้างละ
สมอลิ่ง คิงสมอรวย ไม่ได้มาเพราเโชคช่วยนะ

เทียบกับตัวที่ได้มา แมคไกว์ วานบิซ เจม บรูโหน่ง อาจจะนับรวมกับอิกาโล่ ไม่แฮปปี้หรอ ผมแฮปปี้มากๆคร้บ
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 80
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 10:47
สงสัยไหมครับทำไมผีเราถึงปล่อยแต่ตัวเก่งๆ แต่เก็บกากๆ ไว้
คุณอย่าลืมนะครับ ว่านักเตะเหล่าเนี้ย ที่คุณกล่าวมาทั้งหมดนะ มันอยู่กันมานานและมีเยอะด้วย นักเตะที่เป็นลักษณะเนี้ย และโค้ช​คนก่อนหน้าเนี้ย ก็ไม่ได้เคลียร์​นักเตะพวกนี้ออก ถ้าจะเคลียร์​พวกนี้ออกให้หมดมันต้องใช้เวลา มันใช่ว่าจะนับ 1 2 3 แล้วเอาออกได้เลย
แต่อย่างน้อยก็มีสัญญานบ่งบอกที่ดีคือ ทีมมองเห็นปัญหาที่เกิดได้ และกำลังแก้ไขไปในทางที่ถูกต้องแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Feb 2009
ตอบ: 1233
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 11:19
[RE: สงสัยไหมครับทำไมผีเราถึงปล่อยแต่ตัวเก่งๆ แต่เก็บกากๆ ไว้]
พวกที่ย้ายออกกันนี้ แฟนบอลอย่างพวกเราๆเองไม่ใช่เหรอที่อยากให้ขาย

เค้าก็ขายตามที่ต้องการแล้วหนิ ยกเว้น เอเรร่าไว้คนนึง

No.14-15 ปีหน้าคงไม่รอด หรือถ้าอยู่ต่อก็คงไม่ได้ลงแล้วหล่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย masterpok เมื่อ Sat Feb 22, 2020 11:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ต้องไหว ตราบใด ที่ยังมีหวัง..
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7333
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 11:21
ถ้าทำแบบที่ท่านพิมได้ต้องเล่น FM อย่างเดียวแล้วแระครับ

แล้วอเล็กซิส อยู่อินเตอร์ก็แทบไม่ได้ลงเลยนะครับ เก็บไว้ก็ไร้ค่า

แล้วซัมเมอร์หน้าจะขายออกหรือป่าวเลย ส่วน 14 - 15 อ่ะถ้าเอาส่วนที่ดีกว่าอเล็กซิส

คือมันไม่เจ็บบ่อย พอมีตัวให้โรเตชั่นบ้าง

ถึงแม้มันจะเล่นห่วย แต่ก็ดีกว่าอเล็กซิสคือมันได้ใช้อ่ะครับ

แล้วโจนส์กับสมอร์ลิ่ง ฝีเท้าก็ไม่ต่างกันเท่าไรหรอกครับ

ตอนนี้ต้องรอดูแล้วแระว่าซัมเมอร์ที่จะถึงทีมเราจะมีแะไรเปลี่ยนแปลงบ้าง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เราจักไม่เป็นเช่นต้นไม้ที่มีผลนั้น
เข้าร่วม: 31 Aug 2006
ตอบ: 10870
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 11:34
U'fa 24 พิมพ์ว่า:
อยากให้แมนยูขายลินกาดให้พวกทีมในกัลโช่ มันอาจจะขุดพลังแฝงขั้นสุดในตัวออกมากลายเป็นระดับเดียวกับเดลปิเอโร่ก็ได้นะ  

ไป ลาลีก้า อาจระดับเดียวกับ ชาบี้ อีเนสต้า เลยนะครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2007
ตอบ: 171
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 13:14
ถ้าสงสัยก็ลองย้อนกลับไปอ่านบทสัมภาษณ์ของโซลชาในวันที่เซ็นสัญญาถาวรคุมแมนยูครับ เค้าบอกชัดเจนว่าฤดูกาลต่อไป เราจะมาดูกันว่าจะเป็นยังไงต่อไป คนที่อยากจะไปก็ให้เคาะประตูคุยกัน ถ้าขายได้ราคาดี เราก็ไม่ปิดกั้นโอกาสที่จะปล่อยไป ส่วนคนที่อยู่สู้ต่อ โซลชาก็จะให้โอกาสเพื่อพิสูจน์ตัวเอง จากนั้นจึงค่อยปรับทีมตามตำแหน่งที่เหมาะสม ที่เค้าทำคือให้เกียรติคนที่อยู่ที่สโมสรมาก่อนหน้า ไม่ใช่เอะอะจะซื้อตัวมาแทนหมด เป็นการซื้อใจคนที่อยู่มาก่อน ซึ่งเป็นคนส่วนใหญ่ด้วย

การจะเปลี่ยนโครงสร้างองค์กรทั้งหมดมันเป็นไปไม่ได้ครับ เพราะในโลกฟุตบอลมันไม่เหมือนโลกของบริษัท มันมีเรื่องสัญญาผูกมัดมาเกี่ยว คนที่มีสัญญาอยู่ก็ต้องเคารพสัญญา ไม่เหมือนบริษัททั่วไปที่พอเราอยากลาออกก็ออกดื้อๆ แจ้งออกล่วงหน้า 1 เดือนก็ย้ายได้เลย การบริหารจัดการคนที่มีสัญญาจึงต้องระมัดระวัง จะไล่เค้าออกก็ไม่ได้ เพราะค่าชดเชยก็แพง ต้องพยายามเค้นประสิทธิภาพคนที่มีอยู่ให้มากที่สุดก่อน แล้วค่อยๆ ปรับตามจุดไป เมื่อเห็นจุดไหนที่มีคนที่มีอยู่ทำไม่ได้ตามต้องการ ก็ค่อยหาคนมาแทน เมื่อคนที่อยู่มาก่อนเค้ายอมรับว่าตัวเองทำได้ไม่ดีพอ เค้าก็จะเริ่มตัดสินใจอนาคตของตัวเองอีกที ขืนโซลชาเอะอะจะซื้อตัวใหม่อย่างเดียว สภาพก็จะเหมือนมูรินโญ่ตอนอยู่แมนยูครับ ผู้เล่นขาดความเชื่อมั่น และหมดใจที่จะเล่นให้ต่อไป

แม้แต่เชลซีเองฤดูกาลนี้ก็เป็นเหมือนกัน รู้หรือไม่ว่าฟอร์มเชลซีเริ่มดรอปไปตั้งแต่วันที่มีข่าวว่าอุธรณ์แบนตลาดซื้อขายสำเร็จ จากนั้นจากที่เชลซีฟอร์มดีมาตลอด ดูลอยลำคว้าทอป 4 ได้ด้วยซ้ำ ฟอร์มก็ดรอปดื้อๆ นั่นก็อาจเป็นเหตุผลว่าทำไมเชลซีถึงไม่ซื้อตัวใครเลยในตลาดรอบนี้ มันเป็นเพราะว่าเชลซีมีตัวผู้เล่นดาวรุ่งเยอะ การไปทำร้ายจิตใจด้วยการออกข่าวรัวๆ ว่าประสบความสำเร็จในการอุธรณ์โทษแบนซื้อขาย และจะซื้อตัวใหม่ นั่นก็ทำให้ตัวที่มีอยู่เสียกำลังใจ ตัวเองจะโดนแทนที่เมื่อไหร่ก็ไม่รู้ เลยเป็นเหตุผลให้ฟอร์มดรอปจนป่านนี้ก็ยังไม่ดีขึ้นเลย ซึ่งทีมบริหารเชลซีก็ต้องจัดการเรื่องนี้ให้ได้

การบริหารสโมสรฟุตบอลมันก็มีเรื่องของการบริหารคนนี่แหละครับ ที่มองว่าหนัก และต้องจัดการให้ดีที่สุด

3
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20165
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 13:42
ด่ามูไว้ยังไง โอเล่ห่วยแตกกว่าเยอะดันไม่ด่า

มันสองมาตราฐานกันเอง ละจะมาถามหาความยุติธรรมจากใจที่ bias
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: กาก้าวไกล 2 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2692
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 17:20
ขอเสริมอีกนิด
สำหรับเปเรร่า คือยังไม่ถึงขั้นจะลงให้แมนยู อยู่ทีมระดับล่างน่าจะเหมาะ
ส่วนลิยการ์ดมีดีครับ แค่ไม่เหมาะกับระบบของแมนยู
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
แมวมองอิสระ
Status: Let's get crazy!
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 122183
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 19:09
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
ซูริ อักษรสว่าง พิมพ์ว่า:
ตัวเก่งไม่อยากสำรอง

ตัวกากไม่มีใครอยากซื้อ.

ถ้าเทียบตัวตอนนี้ลงตำแหน้่งเป๊ะเลยนะผมว่าแค่ปรับให้บางคนไปเล่นตำแหน่งนึง เช่น โอเล่ แม่งเอาลูกากูไปเล่นปีกงี้ ทั้งๆ ที่จับบอลไม่ดี เอาหมากที่ยืนคล้ำไม่ได้ไปเป็นกองหน้า ส่วนเล็กซิส ย้ายผมไม่แปลกใจเท่าไหร่ แต่ลูกากูนี่แหละ ขายไปไม่ซื้อด้วยอย่างเท่ห์  

หน้าเป้าต้องมาแล้วครับซัมเมอร์นี้ ไอ่หมากไปเล่นซ้ายเถอะ.
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 3548
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 22:56
ต้องถามว่าเคยดูแมนยูไหม ตัวที่ว่าเก่งๆทั้งหลาย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel