ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11129
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 05:22
สงสัยไหมครับทำไมผีเราถึงปล่อยแต่ตัวเก่งๆ แต่เก็บกากๆ ไว้
คิดภาพโดยรวมนะ

1. สมอลลิ่ง ลูกากู อเล็กซิส 3 ตัวนี้ถึงอยู่ผีมีพลาดมีฟอร์มตกแต่โดยรวมเก่ง

2. เปเรร่า ลินการ์ด โจนส์ 3 ตัวนี้คือคนละชั้นกะพวกบนเลย โจนส์นี่ยังพอไหวบ้าง แต่สองคนหน้าโครตมหากาก แต่เราไม่ยอมปล่อยมันไปสักที ทีไอพวกที่มีฝีมือดีอย่าง 3 ตัวบนเรากลับไปปล่อยมันออก ถ้าจะบอกว่าลดค่าเหนื่อย เราปล่อยอเล็กซิสคนเดียวกับขาย 14-15 ก็น่าจะพอแล้ว แต่นี่เก็บไว้ ไม่ไปไหนสักทีทีม แล้วขายกองหน้าออกไม่ซื้อกองหน้าเพิ่มคือโอเล่แกเล่น FM เยอะไปอะผมว่า จะใช้ หมากแรซ ทุกถ้วยเลยหรือไง ยิ่งให้ลงค่าพลังยิ่งขึ้นไรงี้หรอ

ปล. สำหรับผมนะ ข้อ 1 นักเตะ 3 คนเนี่ยเก่งหมดนะ เมื่อเทียบกับไอที่เก็บไว้ข้อ 2 อะขนาดเจอคลับบรูซ ทีมระดับแมนยูเป็นกองกลางแมนยูได้แต่สู้กลางคลับบรูซไม่ได้ เข้าขั้นกระจอกหนักแล้วอะ
แก้ไขล่าสุดโดย Beebirdnokk เมื่อ Sat Feb 22, 2020 05:29, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 14675
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 05:54
Top Comment [RE: สงสัยไหมครับทำไมผีเราถึงปล่อยแต่ตัวเก่งๆ แต่เก็บกากๆ ไว้]
สมอลลิ่งเนี้ยนะเก่ง เห็นมีฟอร์มดีอยู่ปีเดียวเองมั้งตอนสมัยฟาลกัลนอกนั้นลกหมด
เล็กซิสอยู่โรงบาลมากกว่าในสนาม
ลูกากูอยากไปเอง ถึงขนาดยอมไม่มาซ้อมกับทีมโทษทุกอย่างยกเว้นตัวเอง

ส่วนที่บอกกากไม่ยอมปล่อย ไม่ใช่ไม่ปล่อยแต่ไม่มีใครเอา
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
แมวมองอิสระ
Status: Let's get crazy!
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 122263
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 05:24
[RE: สงสัยไหมครับทำไมผีเราถึงปล่อยแต่ตัวเก่งๆ แต่เก็บกากๆ ไว้]
ตัวเก่งไม่อยากสำรอง

ตัวกากไม่มีใครอยากซื้อ.
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 05:27
[RE: สงสัยไหมครับทำไมผีเราถึงปล่อยแต่ตัวเก่งๆ แต่เก็บกากๆ ไว้]
ซูริ อักษรสว่าง พิมพ์ว่า:
ตัวเก่งไม่อยากสำรอง

ตัวกากไม่มีใครอยากซื้อ.

ถ้าเทียบตัวตอนนี้ลงตำแหน้่งเป๊ะเลยนะผมว่าแค่ปรับให้บางคนไปเล่นตำแหน่งนึง เช่น โอเล่ แม่งเอาลูกากูไปเล่นปีกงี้ ทั้งๆ ที่จับบอลไม่ดี เอาหมากที่ยืนคล้ำไม่ได้ไปเป็นกองหน้า ส่วนเล็กซิส ย้ายผมไม่แปลกใจเท่าไหร่ แต่ลูกากูนี่แหละ ขายไปไม่ซื้อด้วยอย่างเท่ห์
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 05:54
สมอลลิ่งเนี้ยนะเก่ง เห็นมีฟอร์มดีอยู่ปีเดียวเองมั้งตอนสมัยฟาลกัลนอกนั้นลกหมด
เล็กซิสอยู่โรงบาลมากกว่าในสนาม
ลูกากูอยากไปเอง ถึงขนาดยอมไม่มาซ้อมกับทีมโทษทุกอย่างยกเว้นตัวเอง

ส่วนที่บอกกากไม่ยอมปล่อย ไม่ใช่ไม่ปล่อยแต่ไม่มีใครเอา
Status:
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 05:55
Sothing พิมพ์ว่า:

ผมไม่ได้หมายความว่ามันเก่งที่สุดในทีมครับ แต่มันเก่งกว่าทุกตัวในพวกข้อสอง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 05:55
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
Sothing พิมพ์ว่า:

ผมไม่ได้หมายความว่ามันเก่งที่สุดในทีมครับ แต่มันเก่งกว่าทุกตัวในพวกข้อสอง  

ก็พวกข้อสอง มันไม่มีใครเอาไง
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
ตอบ: 9288
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 06:03
1.ลูกากูโทษทุกอย่างยกเว้นตัวเอง ถ้าไม่อยากอยู่ก็ไปเถอะ อเล็กซิสฟอร์มก็ไม่ได้ดี แถมไม่ฟิตอีก สมอลลิ่งก็อาจจะดี แต่ดีไม่พอเป็นตัวจริง เจ้าตัวอยากย้ายเพื่อหาโอกาสลงเล่นไปยูโรก็ต้องเข้าใจ

2.พวกนี้ค่าเหนื่อยแพง หาคนรับไปดูแลยาก ก็จำเป็นต้องเก็บไว้เพราะมี HG
1
0
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 20041
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 06:16
[RE]สงสัยไหมครับทำไมผีเราถึงปล่อยแต่ตัวเก่งๆ แต่เก็บกากๆ ไว้
ลูกากูอยากไปใจจะขาดเอง เล็กซิสดูสิไปอินเตอร์เจ็บมากกว่าได้เล่น ยกสมอลลิ่งไว้คนนึงน่าจะดีกว่าโจนส์ ช่วงหลังมีพัฒนาด้านการพาบอลขึ้นหน้า. แต่ต้องไม่ลืมการประกบตัวที่ไม่ดี ตัวสูงแต่โดนโฉบโหม่งเป็นประตูบ่อยมาก

สรุปสำหรับผม พวกที่ไปขายได้ราคา ลดค่าเหนื่อย และสมเหตุสมผลที่ปล่อยแล้วทุกกรณี. ส่วนที่อยู่แล้วไม่ดีขึ้น ผมว่ารอการระบาย. ทีมตอนนี้มีขนาดเล็ก ต้องค่อยๆเปลี่ยนถ่าย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2007
ตอบ: 20306
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 07:02
ถูกแบนแล้ว
ผมมองว่าน่าแกปล่อยพวกไม่มีใจไปมากกว่านะ เก่งขนาดใหนไม่มีใจก็เท่านั้น ส่วนป๊อกที่เก็บไว้เพราะเคยเป็นเด็กที่แกซ้อมด้วยหวังจะกล่อมได้ แต่ดูแล้วคงไม่พลาดแหละย้ายแน่นอน
0
0
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 18201
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 07:22
ยังคิดว่าอเล็กซิสจะเล่นได้ดีกับแมนยูอีกหรอ สภาพร่างกายมันหมดไปนานแล้ว สมอลลิ่งอาจจะฟอร์มดีกับโรม่า

แต่ดูที่ผ่านมากี่ปีๆพี่แกเล่นเป็นยังไง ผ่านมือโค้ชกี่คนแล้ว ดีสุดแค่ร่างไมค์ ส่วนลูกากูไม่อยากอยู่นานแล้ว

คนที่ไม่อยากอยู่จะเก็บไว้ทำไมให้สปิริตทีมเสีย ส่วนลินกาดเปเรร่าโซลชาเห็นแล้วแหละว่าพวกนี้มันเล่นเป็นยังไง

แต่ทีมไหนล่ะจะยื่นซื้อ เมื่อนักเตะฟอร์มแบบนี้ เอาไปก็เปลืองค่าเหนื่อยทีมคนอื่น ถ้าบอกเจอคลับบรูซกลางสู้ไม่ได้

อันนั้นก็ถูก แต่ถ้าใช้เฟร็ด + บรูโน่มันสู้ได้แน่นอน บรูโน่ลงมา 10 นาทีเหมือนแมนยูเป็นคนละทีม(เก็บไว้ลงในลีค)

อย่างน้อยโซลชาก็เสริมถูกจุดทุกตำแหน่งอะตั้งแต่เข้ามาคุม เดี๋ยวรอนักเตะตัวหลักหายเจ็บกันหมดอาจจะดีขึ้น
3
0
Support : Manchester United/AS Monaco/Inter Milan
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 4603
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 07:37
สงสัยไหมครับทำไมผีเราถึงปล่อยแต่ตัวเก่งๆ แต่เก็บกากๆ ไว้
ลองคิดถึงคนที่จะมาซื้อซิครับ... ใครจะไปซื้อของเสีย มาปรุงอาหาร พวกสมอลลิ่ง อเล็กซิส พวกนี้ เหมือนอาหารเกือบเสีย ที่คนซื้อเอาไปซื้อทำเลย มีเทคนิคดีๆ เเก้ไขได้ ทำบางเมนูได้ เหมือนกลายเป็นได้ต้นทุนของถูกไป...

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: It's me...
ตอบ: 182
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 08:00
เทียบกัน 3ตัวที่ออกไป ตอนอยู่แมนยูก็ใช่ฟอร์มดี ลูกากูดีปีเดียว ปีแล้วนี่เห็นเลย
ยังไม่ได้กี่นัด โอเล่ก็ดันลงจนไม่ไหวดรอปสำรองไป เจ้าตัวก็ไม่อยากสำรองก็หาทางไป
อเลกซิส ด้วยฟอร์มและค่าเหนื่อยก็ควรปล่อยหล่ะดีสุดแล้ว สมอลิ่งคือแกเป็นตัวสำรอง
ได้นะแต่ให้เป็นตัวหลักนี่ไม่ไหว แล้วแกก็อยากลงเล่นมีทีมเสนอมาก็ถือว่า win-winไป

ส่วน14-15 ถ้ามีทีมมารับเซ้งต่อ ผมว่าก็คงปล่อยแหละ แต่เหมือนดวงคนมันจะได้ลงอ่ะ
กลางตัวหลักหมุนเวียนเจ็บตลอด และมันก็จำเป็นที่จะต้องดันสองตัวนี้หมุนลงพอดีตลอด
ผมว่าถ้าเรามีตัวดีหรือตัวหลักๆอยู่ครบตลอด ทั้งคู่ก็คงนั่งยาวๆจนหมดสัญญาไปแหละ

1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17284
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 08:43
เหมือนหยั่งกะไม่เคยดูแมนยูเล่น
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: รักน้อนแชว
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 7215
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 09:51
อเล็กซิสกลับมา ถ้าไม่ย้ายก็สำรองค่าเหนื่อย500kล่ะ ขายๆไป 5-10ล้าน ลดภาระค่าเหนื่อย

สมอลลิ่งเอากลับมาก็ได้ แล้วปล่อยโจนส์ไป

ลินการ์ด เปเรร่า เก็บไว้คนเดียวพอ ขายไปซักคน10-15ล้านน่าจะได้
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3414
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 10:01
อยากให้แมนยูขายลินกาดให้พวกทีมในกัลโช่ มันอาจจะขุดพลังแฝงขั้นสุดในตัวออกมากลายเป็นระดับเดียวกับเดลปิเอโร่ก็ได้นะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel