ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2008
ตอบ: 584
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 01:40
[RE: [ปรึกษา]ทะเลาะกับเพื่อนที่คบกันมา 20 ปีครับ]
ไร้สาระมาก ไปรอบแรกไม่ได้ก็เข้าใจแล้ว รอบสองก็บอกไม่ต้องช่วยอะไรไปสายครึ่งชมก็คงไม่มีอะไรอ่ะ ยิ่งไปวิลล่า ยิ่งโคตรไร้สาระ ยิ่งคบยิ่งเครียด อย่าไปสนใจอะไรมากแบบนี้เด่วผมว่าก็ต้องมีครั้งต่อไป ถ้ายังไม่ฟังเหตุผลแบบนี้อีกยิ่งบอกยิ่งแย่

สำหรับผมถ้าไม่ได้ให้เป็นเพื่อนเจ้าบ่าว จะไปสายมันก็ไม่ว่าอะไรหรอกครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 797
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 02:10
[RE: [ปรึกษา]ทะเลาะกับเพื่อนที่คบกันมา 20 ปีครับ]
วางลำดับความสำคัญกันคนละแบบเท่านั้นเอง
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2011
ตอบ: 8777
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 09:38
งอแงเหมือนเด็กไม่ยอมโต ปัญญาอ่อน

ตัดเสนียดออกไปจากชีวิตได้ ดีแล้วครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 96
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 10:43
เด็กต้มตุ๋น พิมพ์ว่า:
pandamon พิมพ์ว่า:
7ooHP พิมพ์ว่า:
เค้าคงคิดว่าท่านสำคัญ แต่ท่านอาจจะไม่รู้ตัว

ถ้าเป็นเพื่อนสนิท งานครั้งแรกก็น่าจะไปร่วมแล้ว

งานที่สองติดนู้นนี่นั่นอีก ส่วนเหตุผลมันเป็นเหตุผลของท่านไง

ไปเที่ยว ก็ติดปัญหาอีก มีทีแรก ทีสองแล้ว ทีสามอีก

ต่อให้เหตุผลมันเป็นแบบไหน ก็คงไม่ฟังแล้วละครับ

ผมว่าผมพอเข้าใจเพื่อนท่านนะ

ผมกำลังจะเม้นทำนองนี้เลย เห็นด้วยนะ
งงเหมือนกันทำไมมีแต่คนบอกให้เลิกคบให้จบๆ พอเป็นเรื่องคนอื่นละมันพูดง่าย มันก็ต้องมีความสัมพันธ์ระดับนึงไหม

เพื่อนไม่ใช่เมีย แต่เพื่อนก็เป็นความผูกพันอีกแบบนึง ยิ่งโตมาด้วยกันนาน รู้เขารู้เราไปหมด เวลาทะเลาะกับแฟน เวลาอกหักใครๆก็เซไปหาเพื่อนทั้งนั้น ไม่เกี่ยวเลยว่าต้องรักแบบไบ บ้าบอ

ถ้าเป็นเพื่อนรักกันมานาน นัดเจอกันตลอด แต่วันแต่ละครั้งที่เป็นวันสำคัญสำหรับเพื่อนคือคุณไม่ว่างเลยไง วันที่ไปได้ก็สายซะครึ่งชม. มันก็ต้องรู้สึกผิดหวังกันบ้าง เข้าใจได้ แต่ละครั้งที่เพื่อนนัดมาคุณไม่เคยจะว่างไป แต่พอคุณนัดเพื่อนไปเพื่อนไม่ตอบ คุณก็นอยเอง ย้อนแย้งรึเปล่า คือเข้าใจนะว่าผู้ชายสามสิบปกติจะไม่มีนิสัยอย่างนี้กัน แต่ตอนนี้ความสำคัญของเพื่อนคนนี้กับคุณแทบจะเป็นศูนย์อะ ว่างๆถึงจะนึกถึง เพื่อนมันจะน้อยใจก็ไม่แปลกหรอก ใจเขาใจเรา  

ถ้าผมจะผิดก็คงเป็นเรื่องที่ผมไม่ให้ความสำคัญอะไรกับวันงานพวกนี้เลยครับ งานผมต่อให้พวกมันไม่ได้มาสักคน ผมก็ไม่ได้คิดมากอะ ว่างก็มา ไม่ว่างก็ไม่ว่ากัน แต่ละคนมีงานการทำเยอะแยะ ตรงนี้ละมั้งฮะที่มองต่างกัน เพื่อนผมแม่งไปงานของทุกคนหมด

ไม่ใช่ครับ คุณไม่ผิดที่ไม่ให้ความสำคัญกับเรื่องพวกนี้ คุณผิดที่คุณไม่ให้ความสำคัญกับเรื่องที่คนใกล้ตัวรู้สึกว่ามันสำคัญมากกว่า ผมก็ไม่เห็นความสำคัญของงานบุญเท่าไหร่ งานบวช งานแต่ง งานต่างๆ ไม่คิดจะมีจะทำเองด้วยซ้ำ แต่ถ้าเพื่อนที่สำคัญเค้าถือพวกนี้จะจัด ผมจะทำทุกมากที่สุดที่ทำได้เพื่อจะให้ได้ไป ถ้าไปไม่ได้จริงๆ ก็จะหาจังหวะติดต่อหลังจากนัด เช่น ตามไปทำบุญที่วัด นัดเจอติดต่อไปช่วงหลังแต่งไม่นาน เพราะมันสำคัญกับเพื่อนอะ ผมไม่ได้บอกให้ทำตามผมนะ แต่ลองคิดแนวนี้ดู
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17151
โพสเมื่อ: Mon Feb 24, 2020 13:56
อย่าคบต่อเลยครับ คบต่อไม่รู้จะโดนฆ่าทิ้งวันไหน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel