ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 160
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 19:34
[RE: [ปรึกษา]ทะเลาะกับเพื่อนที่คบกันมา 20 ปีครับ]
PlAnIHo พิมพ์ว่า:
ห้ามว่าผมนะครับ
คุณเป็นไบ รึเปล่า ถึงแคร์เพื่อน ผช คนนี้มากเกินเพื่อนคนอื่นๆ ปรกติ

ตัวหนังสือที่อ่านผม ทำให้ผมคิดจริงๆ

ผมมีเพื่อนสนิทหลายคนที่ไม่ต้องพูดเยอะ
ถ้าโทรไปชวนแล้ว บอกว่า เดียวดูก่อน = ไม่ไป
ถ้านัดแล้วตามเวลายังไม่โผล่ = ทำอะไรก่อนเลยเดียวมันตามมาเอง
ถ้าอยู่ดีๆ โทรมา เห้ยอยู่ไหนวะ = มันเหงา
ถ้าชวนทำไรแล้วคำแรกตอบคือไม่ไป = ไม่ต้องง้อ
ถ้าหายเงียบไปนาน = มีสาว หรือ มีแฟน
ถ้าจะไปบ้านมันแล้วปฏิเสธ = แฟนอยู่บ้าน

คบมานานอะไรๆ พวกนี้มันไม่ต้องพูดเยอะจะดูออกเลย

5555 ไม่ใช่ไบอะไร นั่นแน่นอนฮะ ผู้ชายกันปกตินี่แหละ

กับมัน ผมก็สนิทที่สุดเพราะมีหลายๆเรื่องครับ อย่างเมื่อ ก่อนจบมหาลัยผมทะเลาะกับที่บ้านรุนแรงมาก ยังหนีไปนอนบ้านมัน เป็นอาทิตย์เลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1794
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 19:35
[ปรึกษา]ทะเลาะกับเพื่อนที่คบกันมา 20 ปีครับ
ผมว่าเพื่อนท่าน ท่านรู้นิสัยดีสุดในนี้นะ เอาจริงๆผมอยากให้ท่านบอกเพื่อน ให้มาตั้งกระทู้ในนี้ด้วยซ้ำ แบบเล่าเหตุการณ์มาเลย จะได้ตัดสินกันถูก

ส่วนในมุมของท่าน ผมคิดน่าจะมีปมอะไรในใจกับท่านหรือเปล่า แบบว่าท่านเคยผิดนัดสำคัญกับเขามาระยะนึงแล้วหรือป่าว ผมเข้าใจ คนเราโตขึ้น ภาระหน้าที่การงาน ยิ่งท่านมีครอบครัวแล้ว ลองนึกดูว่าหลังแต่งงานท่านอาจจะลดความสำคัญเพื่อนคนนี้ลงไปหรือป่าว ซึ่งมันก้เป็นเรื่องปกติของทุกคนที่มีความรับผิดชอบในฐานะหัวหน้าครอบครัวนะ ซึ่งเพื่อนท่านถ้าเข้าใจตรงนี้ได้ ก้ไม่น่าจะงอแงอะไรเบอร์นี้หรอก

หากในมุมของเพื่อนท่าน อาจจะสนิทกับท่านที่สุด จนอาจจะคิดว่าพอท่านมีครอบครัวแล้วจะไม่แคร์เค้าแล้ว แบบที่เค้าชอบล้อกันว่า ลืมเพื่อนๆ อะไรแบบนี้ เพราะความคิดผมนะ อายุจะสามสิบแล้ว คนที่เราจะคุย จะเฮฮา ไร้สาระได้ ทำตัวเป็นเด็กได้น่ะ มีเหลือไม่กี่คนหรอก ไม่พ่อแม่ แฟน ก้เพื่อนรักเพื่อนสนิทสมัยเรียนนี่แหละ

ลองให้เวลาเป็นตัวช่วยดูท่าน พออะไรๆเย็นลงลองปรับความเข้าใจกัน เวลา 20ปีที่ผ่านมา มันต้องมีอะไรที่พวกท่านผ่านกันมามากมายแน่นอนครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 19:35
[RE: [ปรึกษา]ทะเลาะกับเพื่อนที่คบกันมา 20 ปีครับ]
JKP พิมพ์ว่า:
ไม่อยากฟังฝ่ายเดียว งานแต่งท่านเพื่อนไปปะ  

มันไปทุกงานของทุกคนครับ
0
0
Status:
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
ถามแบบไม่ได้เล่นมุกนะฮะ ซีเรียสจริงๆ (ในนี้ไม่มีใครรู้ตัวตนจริงกัน น่าจะปลอดภัย)

ท่านกับเพื่อนท่าน..ความรู้สึกอะไรลึกซึ้งมากกว่าเพื่อนมั๊ยฮะ

ผมอ่านแล้วมีเซนส์บางอย่างอ่ะฮะ..

คึอถ้าใช่ คำตอบหลายๆอย่างในมู้จัเปลี่ยนไปทันทีฮะ

ไม่ใช่แน่นอนฮะ 5555
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 19:38
pandamon พิมพ์ว่า:
7ooHP พิมพ์ว่า:
เค้าคงคิดว่าท่านสำคัญ แต่ท่านอาจจะไม่รู้ตัว

ถ้าเป็นเพื่อนสนิท งานครั้งแรกก็น่าจะไปร่วมแล้ว

งานที่สองติดนู้นนี่นั่นอีก ส่วนเหตุผลมันเป็นเหตุผลของท่านไง

ไปเที่ยว ก็ติดปัญหาอีก มีทีแรก ทีสองแล้ว ทีสามอีก

ต่อให้เหตุผลมันเป็นแบบไหน ก็คงไม่ฟังแล้วละครับ

ผมว่าผมพอเข้าใจเพื่อนท่านนะ

ผมกำลังจะเม้นทำนองนี้เลย เห็นด้วยนะ
งงเหมือนกันทำไมมีแต่คนบอกให้เลิกคบให้จบๆ พอเป็นเรื่องคนอื่นละมันพูดง่าย มันก็ต้องมีความสัมพันธ์ระดับนึงไหม

เพื่อนไม่ใช่เมีย แต่เพื่อนก็เป็นความผูกพันอีกแบบนึง ยิ่งโตมาด้วยกันนาน รู้เขารู้เราไปหมด เวลาทะเลาะกับแฟน เวลาอกหักใครๆก็เซไปหาเพื่อนทั้งนั้น ไม่เกี่ยวเลยว่าต้องรักแบบไบ บ้าบอ

ถ้าเป็นเพื่อนรักกันมานาน นัดเจอกันตลอด แต่วันแต่ละครั้งที่เป็นวันสำคัญสำหรับเพื่อนคือคุณไม่ว่างเลยไง วันที่ไปได้ก็สายซะครึ่งชม. มันก็ต้องรู้สึกผิดหวังกันบ้าง เข้าใจได้ แต่ละครั้งที่เพื่อนนัดมาคุณไม่เคยจะว่างไป แต่พอคุณนัดเพื่อนไปเพื่อนไม่ตอบ คุณก็นอยเอง ย้อนแย้งรึเปล่า คือเข้าใจนะว่าผู้ชายสามสิบปกติจะไม่มีนิสัยอย่างนี้กัน แต่ตอนนี้ความสำคัญของเพื่อนคนนี้กับคุณแทบจะเป็นศูนย์อะ ว่างๆถึงจะนึกถึง เพื่อนมันจะน้อยใจก็ไม่แปลกหรอก ใจเขาใจเรา  

ถ้าผมจะผิดก็คงเป็นเรื่องที่ผมไม่ให้ความสำคัญอะไรกับวันงานพวกนี้เลยครับ งานผมต่อให้พวกมันไม่ได้มาสักคน ผมก็ไม่ได้คิดมากอะ ว่างก็มา ไม่ว่างก็ไม่ว่ากัน แต่ละคนมีงานการทำเยอะแยะ ตรงนี้ละมั้งฮะที่มองต่างกัน เพื่อนผมแม่งไปงานของทุกคนหมด
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 19:41
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
ถ้าผมเป็นเพื่อนนายก็คงหงุดหงิด เพื่อนสนิท งานแรกไม่ไป งาน 2 มาช้า

เพื่อนสนิท ย้ำนะสนิทมาก ผมไป แต่เช้าตรู่เลยแหละ

เพื่อนมันก็บอกไม่เป็นไรตามมารยาทอยุ่ละ

ส่วนเรื่องกระชากอะผิดก็ว่าไปตามผิด

ถ้างั้น คำขอโทษของผมไงๆก็คงไม่มีความหมายอีกใช่มั้ยฮะ
ผมเองก็คิดว่ามันคงน้อยใจละมั้ง แต่ไม่คิดว่าจะแสดงออกรุนแรงแบบนี้
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ความพยายามไม่เคยทรยศใคร
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 15588
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 19:43
เหตุการณ์​ไหนที่ท่านรู้สึกว่าเพื่อนเปลี่ยนไหมอีกไหมครับ

ท่านมีfbเพื่อนหนิ​ หลังแต่งงานไปเขาเป็นยังไงบ้างครับ

ถ้าตามที่ท่านเล่ามาผมว่ามันเหมือนจะมี​ missing piece (ข้อมูลบางอย่างที่หายไปครับ)

เพื่อนสนิมที่คบมา20ปี​ แค่ไม่ไปงานแต่ง​ คือโกรธขนาดจะต่อยกันขนาดนี้ผมว่าแปลกๆครับ

เรื่องเงินมีสิทธิ์​ไหมครับ​ เราใส่ซองน้อยไป​ หรือ​ เรายืมเงินเขาแล้วไม่คืน​ หรือ​ มีใครไปเป่าหูเขาให้ผิดใจ

แก้ไขล่าสุดโดย WataruKurzawa เมื่อ Thu Feb 20, 2020 19:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 19:48
WataruKurzawa พิมพ์ว่า:
เหตุการณ์​ไหนที่ท่านรู้สึกว่าเพื่อนเปลี่ยนไหมอีกไหมครับ

ท่านมีfbเพื่อนหนิ​ หลังแต่งงานไปเขาเป็นยังไงบ้างครับ

ถ้าตามที่ท่านเล่ามาผมว่ามันเหมือนจะมี​ missing piece (ข้อมูลบางอย่างที่หายไปครับ)

เพื่อนสนิมที่คบมา20ปี​ แค่ไม่ไปงานแต่ง​ คือโกรธขนาดจะต่อยกันขนาดนี้ผมว่าแปลกๆครับ

สำหรับผมคือไม่มีนะ ไม่ได้เข้าไปดู fbมันเลยปกติมันก็ไม่ค่อยอัพอะไร
หลังงานคือไม่ได้คุยกันเลยสักคำ

ถ้าให้ผมเดาคงเป็นเพราะ ผมจะไม่ค่อยว่างไปงานเพื่อนคนอื่นๆเลยละมั้งครับ ผมไปงานราวๆ 50% ของคนในกลุ่ม ถ้ามันนัดกันหรืออะไร ผมจะไม่ว่างราวๆ 80% เพราะงานผมเยอะจริงๆ ถ้าว่างไม่มีอะไรผมถึงจะไปครับ นี่ละมั้งครับ ผมถึงบอกผมว่า มึงจะไม่อาใครเลยรึไง
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: UNITED4LIFE LAKERS4LIFE
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4016
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 19:53
[RE][ปรึกษา]ทะเลาะกับเพื่อนที่คบกันมา 20 ปีครับ
ถ้าผมเป็นท่านเลิกคบไปตั้งแต่รอบแรกแล้ว ผมว่าแบบนี้มันงี่เง่าเกินถึงจะสนิทกันมากก็เถอะ คือโตแล้วอะ พอมีครอบครัวแล้วคนเราก็มันมีสิ่งที่ต้องรับผิดชอบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8657
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 20:08
[RE][ปรึกษา]ทะเลาะกับเพื่อนที่คบกันมา 20 ปีครับ
ผมเลิกคบตั้งเเต่กระชากคอเสื้อเเล้วอะครับ เเล้วอีกอย่างถ้าฟังจากท่านเราเรื่องมันเล็กมากๆเลยนะครับ และผมว่าท่านกับเพื่อนควเจอเรื่องเเรงกว่านี้มาเเน่ ไม่น่าเดือดดาลขนาดนั้น งานเเต่งท่านไม่ได้ไม่ไปสักหน่อย ไปก็ไป พาที่บ้านไปด้วยอีก จะเอาไรอีก คบมายี่สิบปีเเต่จะต่อยเพื่อนเนี่ยนะ ขอโทษที่เเรงนะเพื่อนท่านไหวป่าววะ ไม่ไหวก็ไปหาหมอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Pancake/Emma
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 7596
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 20:09
ความเป็นเพื่อนมันจบตั้งแต่การกระทำในบ้านเพื่อนของท่านวันนั้นแล้วครับ
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13523
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 20:22
อายุ30 ทำตัวเป็นเด็กอนุบาลไปได้ ทิ้งระยะห่างกันสักพักครับ ให้ได้ใช้เวลาดึงสติตัวเอง
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2008
ตอบ: 8984
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 20:50
คิดเล็กคิดน้อยไป ปกตินิสัยผู้ชายกันมันจะไม่ใช่อย่างนี้นา แปลกๆไปสักนิด แต่ก็อยากฟังจากเพื่อนโดยตรงมากกว่า
แต่ถ้าไม่มีอะไรนอกเหนือจากนี้ เป็นตามที่เล่ามา ผมก็คงไม่คบต่อนะ ปกติไม่ถึงขั้นกระชากคอเสื้อกันขนาดนั้นหรอกเพื่อนกัน
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3245
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 20:50
ผมว่าเพื่อนท่านความคิดเหมือนเด็กอะ

สำหรับผมแค่มางานแต่งช้า แล้วท่านก็อธิบายเหตุผลที่เข้าใจได้ เป็นผมผมจบ อาจจะโกรธ แต่ก็ไม่เก็บมาเป็นประเด็นให้ทะเลาะกันเสียเวลา

กระชากคอเสื้อก็เกินไป แล้วเรื่องไปเที่ยวเนี่ย ยิ่งโตขึ้นภาระเยอะขึ้น ถ้าเป็นผมไปไม่ได้ก็คือไปไม่ได้ อ้างไรก็แล้วแต่ แต่ก็เข้าใจกัน
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2006
ตอบ: 7020
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 21:02
ถูกแบนแล้ว
เป็นคนที่เวอร์มากเพื่อนท่าน เลิกคบดีล่ะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel