ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ตอนแขวน ใครจะถูกยกย่องมากกว่า
ไคล์ วอล์คเกอร์
???
เซซาร์ อัซปิลิกวยต้า
???
คะแนนทั้งหมด: 138
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: พร้อมจะลุยมานานแว้ว
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 15237
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 08:27
ไคล์ วอล์คเกอร์ vs เซซาร์ อัซปิลิกวยต้า
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
Francisco พิมพ์ว่า:
ถามคำเดียว...จะเอามาเทียบกันทำไม  

เพราะมันคือเกมกีฬา สื่อดีๆเช่น bcc เขาก็เทียบสถิติ
การเปรียบเทียบกันเป็นเรื่องปกติในฐานะคนเสพ
ถ้ามีวุฒิภาวะมากพอ ยังไงมันก็ไม่ดราม่าครับ  

ผมก็ถึงได้ถามไงครับว่าเทียบกันทำไม แฟนสเปน แฟนเชลซี ก็อาจจะยกเดฟเป็นตำนาน
แฟนอังกฤษ แฟนซิตี้ แฟน สเปอร์ ก็อาจจะยกวอร์คเกอร์เป็นตำนาน

ซึ่งคำว่าตำนานวัดจากอะไรดี ถ้าวัดจากความชอบก็อยู่ที่ความชอบชองคนหรอ
- ถ้าอย่างผมชอบแบคเกมรับที่รับแน่นๆ ก็คงไม่ชอบวอร์คเกอร์เท่าไร แต่ถ้าถามว่าชอบเดฟไหม ก็ไม่ได้ชอบเหมือนกัน
- หรือถ้าวัดความเป็นตำนานจากแชมป์ คงต้องยกให้เดฟมั้ง เพราะได้มาหมดทุกถ้วยแล้ว ในขณะที่วอร์คเกอร์ยังไม่ได้ ยูโร บอลโลก และ ยูฟ่า เลย
- หรือวัดจากความจงรักภักดีต่อสโมสร ก็คงไม่ได้อีก เพราะไม่ได้เป็นวันแมนคลับทั้งคู่
- วัดจากสถิติการลงสนามไหม ก็ลงสนามเป็นตัวหลักให้สโมสรและทีมชาติมาตั้งแต่สมัยรุ่นๆเหมือนกัน

มันก็วนกลับไปด้านบนอีกครั้งไงครับว่า ยกมาเทียบแล้วได้อะไร

ได้รู้ความคิดเห็นคนอื่นที่ไม่ใช่ตัวเราครับ
เพราะบรรทัดฐานแต่ละคนไม่เหมือนกัน
อย่างที่ท่านยกปัจจัยมากมายมาเสนอ

ถ้าเอาแค่มองมุมตัวเอง
เว็บบอร์ดก็ไม่จำเป็นครับ
แค่เราต้องเปรียบเทียบให้สร้างสรรค์

ส่วนนักบอลเองก็นำคู่แข่งมาเป็นแรงกระตุ้นนั่นเอง
หรือเปรียบเชิงสถิติให้วัดผลงานกันได้
เช่น โด้-เมส แต่พวกเขาก็ให้เกียรติกันตลอด

ถ้าพูดตรงๆเลยคือ เปิดกะลาตัวเอง
อันนี้ผมไม่มีเจตนาจิกกัดนะครับ
แต่หาคำชัดเจนกว่านี้ไม่ได้  

อย่าใช้คำว่าเปิดกะลาเพียงเพราะคำถามผมไม่ถูกใจท่านครับ ผมตั้งคำถามขึ้นมาว่าเปรียบเทียบแล้วได้อะไร
ท่านก็ตอบมาแค่ ได้รับความคิดเห็น ได้รูสถิตินู่นนี่นั่นก็จบไหม ผมถามคำถามขึ้นมา ผมจิกกัดหรือแซะท่านไหม
ผมแค่ต้องการรู้จุดประสงค์ของการตั้งกระทู้และยกนักเตะขึ้นมาเปรียบเทียบ เพราะก่อนหน้านี้ นักเตะสองคนนี้ไม่ได้มีประเด็นอะไรกัน
และ2ฤดูกาลที่ผ่านมา ซิตี้เองก็ไม่ได้มองเชลซีเป็นคู่แข่งเลยไม่น่าจะมีอะไรพิพาทกัน

มีแต่ท่านที่คิดลบไปกับคำถามของผม และท่านมาแซะมาจิกกัดผมคืนแล้วท่าด้อะไรจากการจิดกัด การแซะ การเปิดกะลา ?

กัปปิตันอย่าคิดมากครับ นักเตะเราโดน vs มาหลายตำแหน่งล่ะ จะถูกเนิฟซะส่วนใหญ่ ปล่อยผ่านครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15343
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 09:00
[RE: ไคล์ วอล์คเกอร์ vs เซซาร์ อัซปิลิกวยต้า]
ถามคำเดียว...จะเอามาเทียบกันทำไม  

เพราะมันคือเกมกีฬา สื่อดีๆเช่น bcc เขาก็เทียบสถิติ
การเปรียบเทียบกันเป็นเรื่องปกติในฐานะคนเสพ
ถ้ามีวุฒิภาวะมากพอ ยังไงมันก็ไม่ดราม่าครับ  

ผมก็ถึงได้ถามไงครับว่าเทียบกันทำไม แฟนสเปน แฟนเชลซี ก็อาจจะยกเดฟเป็นตำนาน
แฟนอังกฤษ แฟนซิตี้ แฟน สเปอร์ ก็อาจจะยกวอร์คเกอร์เป็นตำนาน

ซึ่งคำว่าตำนานวัดจากอะไรดี ถ้าวัดจากความชอบก็อยู่ที่ความชอบชองคนหรอ
- ถ้าอย่างผมชอบแบคเกมรับที่รับแน่นๆ ก็คงไม่ชอบวอร์คเกอร์เท่าไร แต่ถ้าถามว่าชอบเดฟไหม ก็ไม่ได้ชอบเหมือนกัน
- หรือถ้าวัดความเป็นตำนานจากแชมป์ คงต้องยกให้เดฟมั้ง เพราะได้มาหมดทุกถ้วยแล้ว ในขณะที่วอร์คเกอร์ยังไม่ได้ ยูโร บอลโลก และ ยูฟ่า เลย
- หรือวัดจากความจงรักภักดีต่อสโมสร ก็คงไม่ได้อีก เพราะไม่ได้เป็นวันแมนคลับทั้งคู่
- วัดจากสถิติการลงสนามไหม ก็ลงสนามเป็นตัวหลักให้สโมสรและทีมชาติมาตั้งแต่สมัยรุ่นๆเหมือนกัน

มันก็วนกลับไปด้านบนอีกครั้งไงครับว่า ยกมาเทียบแล้วได้อะไร

ได้รู้ความคิดเห็นคนอื่นที่ไม่ใช่ตัวเราครับ
เพราะบรรทัดฐานแต่ละคนไม่เหมือนกัน
อย่างที่ท่านยกปัจจัยมากมายมาเสนอ

ถ้าเอาแค่มองมุมตัวเอง
เว็บบอร์ดก็ไม่จำเป็นครับ
แค่เราต้องเปรียบเทียบให้สร้างสรรค์

ส่วนนักบอลเองก็นำคู่แข่งมาเป็นแรงกระตุ้นนั่นเอง
หรือเปรียบเชิงสถิติให้วัดผลงานกันได้
เช่น โด้-เมส แต่พวกเขาก็ให้เกียรติกันตลอด

ถ้าพูดตรงๆเลยคือ เปิดกะลาตัวเอง
อันนี้ผมไม่มีเจตนาจิกกัดนะครับ
แต่หาคำชัดเจนกว่านี้ไม่ได้  

อย่าใช้คำว่าเปิดกะลาเพียงเพราะคำถามผมไม่ถูกใจท่านครับ ผมตั้งคำถามขึ้นมาว่าเปรียบเทียบแล้วได้อะไร
ท่านก็ตอบมาแค่ ได้รับความคิดเห็น ได้รูสถิตินู่นนี่นั่นก็จบไหม ผมถามคำถามขึ้นมา ผมจิกกัดหรือแซะท่านไหม
ผมแค่ต้องการรู้จุดประสงค์ของการตั้งกระทู้และยกนักเตะขึ้นมาเปรียบเทียบ เพราะก่อนหน้านี้ นักเตะสองคนนี้ไม่ได้มีประเด็นอะไรกัน

และ2ฤดูกาลที่ผ่านมา ซิตี้เองก็ไม่ได้มองเชลซีเป็นคู่แข่งเลยไม่น่าจะมีอะไรพิพาทกัน

มีแต่ท่านที่คิดลบไปกับคำถามของผม และท่านมาแซะมาจิกกัดผมคืนแล้วท่าด้อะไรจากการจิดกัด การแซะ การเปิดกะลา ?

จ้าพ่อยอดทีม

อีดิทเพิ่มหน่อยนึง จริงๆเท่าที่ผมอ่านน่ะ เป็นท่านนะ คิดลบมาก่อน
ว่ากระทู้เปรียบเทียบแบบนี้ มันจะก่อดราม่ามั้ย บลาๆ
เหตุผลมากมายที่แล้วแต่จะคิดเอา
ถึงมาคาดคั้นว่า จะตั้งกระทู้เปรียบเทียบทำไม

เพราะกระทู้เปรียบเทียบมันก็มีเยอะแยะมากมาย
เปรียบเทียบตำนานกับนักเตะปัจจุบัน
เปรียบเทียบดาวดังกับดาวดับ
เปรียบเทียบคู่แข่งตลอดกาล โด้เมส บลาๆเยอะแยะไปหมด

เปรียบเทียบนักเตะตำแหน่งเดียวกัน
มันก็เป็นเรื่องที้คุยกันตามประสาเว็บบอร์ดทั่วไปด้วยซ้ำไป
ถ้าไม่ได้ขนาดว่า เมส vs ฟานไดจฺ์ ใครยิงคมกว่ากันไรงี้อะ
แก้ไขล่าสุดโดย ReneBaeBae เมื่อ Mon Jan 27, 2020 09:07, ทั้งหมด 2 ครั้ง
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel