ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jan 2011
ตอบ: 44327
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 22:25
[RE: ชมรมที่ปรึกษาปัญหาอนิเมะเปิดทำการแล้วครับ]
U-ta พิมพ์ว่า:
แต่อ.แกอินดี้แบบนี้ลองย้ายไปจั้มพ์ไหม ไม่บังคับจำนวนตอนแต่ถ้าเรตติ้งตกก็ตัดจบเลย

น่าจะเหมาะกับแกดี ถ้าแกยังมีแนวเรื่องใหม่เจ๋งๆมาเขียนใหม่เรื่องอื่นน่ะนะ

เห็นด้วย น่าลองย้ายไป เขียนแบบรวดรัดได้แน่นอน

แฝด 5 ถ้าจบไม่ดี เรื่องต่อไปขาย ยกเว้นสนุกจึงถึงขายได้

คนแต่งนารุโตะ เรื่องต่อมาขายไม่ออก

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 17 Jun 2008
ตอบ: 35699
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 22:27
[RE: ชมรมที่ปรึกษาปัญหาอนิเมะเปิดทำการแล้วครับ]
Thousandmaster พิมพ์ว่า:
แต่อ.แกอินดี้แบบนี้ลองย้ายไปจั้มพ์ไหม ไม่บังคับจำนวนตอนแต่ถ้าเรตติ้งตกก็ตัดจบเลย

น่าจะเหมาะกับแกดี ถ้าแกยังมีแนวเรื่องใหม่เจ๋งๆมาเขียนใหม่เรื่องอื่นน่ะนะ

เห็นด้วย น่าลองย้ายไป เขียนแบบรวดรัดได้แน่นอน

แฝด 5 ถ้าจบไม่ดี เรื่องต่อไปขาย ยกเว้นสนุกจึงถึงขายได้

คนแต่งนารุโตะ เรื่องต่อมาขายไม่ออก

คนเขียนนารุโตะ เขาว่าตอนเขียนนารูโตะถ้าไม่ได้บก.มาช่วยปรับแก้ ตอนเริ่มๆก็ไปไม่รอดนะเออ

เรื่องนี้อารมแบบซามูไร8 คือเหมือนเอาที่สบายใจเลย

ชมรม A.C.(Animation Consulting ชมรมที่ปรึกษาปัญหาอนิเมะ)
http://www.soccersuck.com/clubs/detail/59

Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 22:28
เว่อแบบรากันว่าเว่อยังตูมเดียวแขนขาด2ข้าง พ่อเนกิ ว่าเทพๆ ยังทุลักทุเล

Last Boss vs AAA ทั้งหมด

AAA ปางตาย

นากิชนะได้แบบงง ๆ

รากัน OP สุดในเรื่องแล้ว โดนลบทิ้งยังกลับมาได้เฉยโดยไม่มีเหตุผลใด ๆ ทั้งสิ้น

แต่เอาจริงๆ ถ้าพวกตี้นากิ ตอนเจอลาสบอสตอนนั้น มาแบบฟูลทั้งร่างกายและของอาจจะชนะได้แบบไม่ยากนะ แต่ดันต้องสู้กับเฟทก่อนไม่ทันพักโดนลาสบอสจัดเลย

สู้กับ 4 เฟทและตี้อีก หนักแล้ว

Full ทุกอย่างคิดว่าผลเหมือนเดิม

พลัง Last Boss แบบ OP เกิน

Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 22:29

คนเขียนนารุโตะ เขาว่าตอนเขียนนารูโตะถ้าไม่ได้บก.มาช่วยปรับแก้ ตอนเริ่มๆก็ไปไม่รอดนะเออ

เรื่องนี้อารมแบบซามูไร8 คือเหมือนเอาที่สบายใจเลย

รวยแล้ว ทำอะไรก็ได้ครับ

Naruto จบแล้วแต่ทำเงินได้อีกยาวยังตาย

Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 22:30
Negima พลังของ Last Boss เก่งเกินเหมือน Madara ใน Naruto เก่งไป ทำทุกอย่าง รุมยังเอาไม่ลง ต้องชนะด้วยวิธีบ้าบอ

นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 22:31
เว่อแบบรากันว่าเว่อยังตูมเดียวแขนขาด2ข้าง พ่อเนกิ ว่าเทพๆ ยังทุลักทุเล

Last Boss vs AAA ทั้งหมด

AAA ปางตาย

นากิชนะได้แบบงง ๆ

รากัน OP สุดในเรื่องแล้ว โดนลบทิ้งยังกลับมาได้เฉยโดยไม่มีเหตุผลใด ๆ ทั้งสิ้น

แต่เอาจริงๆ ถ้าพวกตี้นากิ ตอนเจอลาสบอสตอนนั้น มาแบบฟูลทั้งร่างกายและของอาจจะชนะได้แบบไม่ยากนะ แต่ดันต้องสู้กับเฟทก่อนไม่ทันพักโดนลาสบอสจัดเลย

สู้กับ 4 เฟทและตี้อีก หนักแล้ว

Full ทุกอย่างคิดว่าผลเหมือนเดิม

พลัง Last Boss แบบ OP เกิน

อาจจะไม่อาการหนักเท่านี้ไง

ชมรม A.C.(Animation Consulting ชมรมที่ปรึกษาปัญหาอนิเมะ)
http://www.soccersuck.com/clubs/detail/59

Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 22:31
ดึกแล้ว นอนละครับ บะบ้ายจ้า

ลืมดูเวลา

นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 22:32

ลืมดูเวลา

ทำไมรีบนอนจัง

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 39786
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 22:36
ขอแนะนำอนิเมะโลลิ 20+ ที่ปธ กรองมาแล้วหน่อยครับ

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 19703
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 23:25
ตอนนี้ติดเรื่องนี้มากครับไม่คิดว่าจะสนุกขนาดนี้
ตอนนี้รอss2อยู่ครับไม่รู้จะมาวันไหน
ใครใจดีช่วยตัดรูปให้เป็นอวาตาร์ให้ผมได้ไหมครับ

อันนี้อวาตาร์

อันนี้ลายเซ็น

[/img]

Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34822
โพสเมื่อ: Sat Jan 25, 2020 00:06

ลืมดูเวลา

เวรเอ๊ย คลาดกันซะได้

แต่แฝด5นี่เนื้อเรื่องแหกโค้งท้ายไปเรียบร้อยแล้วล่ะครับ ปูมาเป็น10เล่มแล้วพลิกเกมจากอดีตไม่กี่ตอน ทีหลังเขียน5เล่มก็พอแล้วไม่ต้องให้ตามนานกันเป็น10เล่มหรอก
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 39786
โพสเมื่อ: Sat Jan 25, 2020 00:10
รักปัญคนเดียว24ชม. พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ติดเรื่องนี้มากครับไม่คิดว่าจะสนุกขนาดนี้
ตอนนี้รอss2อยู่ครับไม่รู้จะมาวันไหน
ใครใจดีช่วยตัดรูปให้เป็นอวาตาร์ให้ผมได้ไหมครับ

อันนี้อวาตาร์

อันนี้ลายเซ็น

[/img]  

Spoil

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2006
ตอบ: 1818
โพสเมื่อ: Sat Jan 25, 2020 00:19
มีManga แนว Adults/Shoujo แนะนำใหมครับช่วงนี้

ปล ผมชอบอ่านการ์ตูน แนว เทาๆ ผู้ใหญ่ๆหน่อยฮะ
แต่ไม่ค่อยชอบแนวเกาหลี Manhwa ฮะ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แก้ไขล่าสุดโดย profess เมื่อ Sat Jan 25, 2020 00:20, ทั้งหมด 2 ครั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jan 25, 2020 00:31
profess พิมพ์ว่า:
มีManga แนว Adults/Shoujo แนะนำใหมครับช่วงนี้

ปล ผมชอบอ่านการ์ตูน แนว เทาๆ ผู้ใหญ่ๆหน่อยฮะ
แต่ไม่ค่อยชอบแนวเกาหลี Manhwa ฮะ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  

นึกไม่ออกแฮะแนวนี้

ลองถามในบอร์ดดูอีกทีนะครับ

Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34822
โพสเมื่อ: Sat Jan 25, 2020 00:33
ArM_FreeDoM พิมพ์ว่า:
ArM_FreeDoM พิมพ์ว่า:
นิโนะของป๋มเท่ห์จริมๆ

แต่นี่ว่าจารย์เขียนไม่ดีเลย เนื้อหาอ่อนมาก  

แฝด 5 ช่วงหลังเนื้อเรื่องไม่ได้ตามมาตรฐานเหมือนช่วงแรก

ตั้งแต่เริ่มบทภาคทัศนศึกษา ดรอปลงมาพอสมควร

อาจารย์เขียนเหมือนโดนตัดจบ เร่งเนื้อเรื่อง Time Skip ตัดตัวละครทิ้งเยอะมากครับ

จริงฮะ ภาคเกียวโตนี่อย่างแย่ เร่งไปไหน มาดีขึ้นตอนงานโรงเรียนนิดหน่อย ตอนท้ายๆนี่คือไม่ขยี้เลย ปมอ่อนแบบ ห๊ะ จบแล้วเรอะ เซ็ง ทั้งๆที่เล่นได้เยอะกว่านี้ ดูคางุยะเรื่องนู้นนี่ได้เยอะกว่าอีก  

เร่งว่าแย่แล้วพี่แกจัดบิ๊วบทรักๆให้มิคุมาตั้งแต่ต้นเรื่องยันจะจบเรื่องแบบเต็มที่ บทเกียวโตว่าตามตรงถ้าจะให้โยทสึบะเข้าวินมันควรไปเน้นดันโยทสึบะตั้งแต่บทนี้ แต่เอาอิจิกะมาเชือดสังเวยให้มิคุเด่นไปอีกแล้วเอาอดีตโยทสึบะมาเล่นไม่กี่ตอนหลังจากนั้นก็เกมพลิกเอาดื้อๆเฉย

ถ้าจะดันลูกรักให้วินแบบนี้ไม่ต้องเขียนลากยาวมานานก็ได้เขียน5เล่มจบขึ้นปกคนละเล่มพอ บทมันไม่บิ๊วพอที่จะทำให้โยทสึบะเป็นนางเอกที่น่าจดจำเลย แฟนๆจะไปจดจำที่อยู่ๆก็พลิกวินซะมากกว่า มี2คนน่ะที่วินแล้วดูจบแบบน่าจดจำคือนิโนะกับมิคุ นิโนะถึงบทมาช้าหน่อยแต่ก็ยังดูดีกว่าบทส้มหล่นของโยทสึบะเยอะ ยิ่งมาทำตัวมูฟออนถอนตัวแล้วกลับมาวินได้นี่ยังไงก็บทส้มหล่นใส่หัวชัดๆ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel