ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: Sesang
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 9543
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 15:35
[RE: จะลาออกจากงาน น่าเกลียดไหมครับ]
โอเค ผมขอพูดแค่ว่า อย่าปล่อยโอกาสให้หลุดลอยไปเพราะเหตุผลด้านความรู้สึกครับ ไม่งั้นท่านจะต้องรออีกนานแค่ไหนกว่าเขาจะรับคนเข้ามาเต็มทีม ถึงเวลานั้นโอกาสอาจจะไม่รอท่านก็ได้ แล้ววันข้างหน้าท่านจะมานั่งเสียดายทีหลัง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: :)
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Feb 2010
ตอบ: 4645
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 15:39
[RE: จะลาออกจากงาน น่าเกลียดไหมครับ]
เคสคนดีศรีสังคม ไม่ยากเลยนะครับ สมมุติสัมภาษณ์วันนี้เขาถามว่า เริ่มงานได้วันไหน ตอบไปเลย ต้นเดือนมีนาคม แล้วก็ไปแจ้งที่เก่าว่า จะออก แต่จะอยู่ถึงสิ้นเดือนกุมภา ระหว่างนี้หากมีรับพนักงานใหม่มาก็จะสอนงานให้ดีที่สุด

ในช่วงที่ได้งานใหม่แล้ว ทำงานที่เก่าอยู่ก็ทำงานให้เต็มที่ครับ อย่าทำเหมือนทำทิ้งไปวัน ๆ แค่นั้นผมก็ว่าพอแล้วนะ
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 15:57
ก็ถ้าตั้งใจจะออกก็บอกเค้าล่วงหน้าแหละครับ ความก้าวหน้าเป็นหลัก เรื่องสงสารเพื่อนก็เข้าใจ แต่ยังไงก็ต้องเอาตัวเองเป็นหลัก
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 866
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 15:59
ตอนผมทำงานที่แรกแล้วจะลาออกนี่ ทำใจลำบากมากๆเหมือนกันครับ ที่ออฟฟิตคนน้อย งานเยอะ แต่ก็ให้งานเด็กใหม่อย่างผมเยอะเหมือนกัน คือดูแลโปรเจคเองเลย แต่ผมออกเพราะหลักๆไม่ชอบ พี่เลขาของออฟฟิต ทำงานด้วยแล้วจิตตก อีกเรื่องก็เรื่องเงินเดือนที่ขยับขึ้นน้อยมาก

ผมเลยหางาน แล้วไปสัมภาษณ์งาน จนเขาตกลงรับ แล้วจึงมาบอกหัวหน้างานล่วงหน้าเกือบเดือน แล้วก็เคลียงานที่ทำให้ได้มากที่สุด แล้วก็จากมา สุดท้ายเขาก็หาพนักงานเป็นเด็กจบใหม่มาเพิ่มอีกอยู่ดีครับ

Spoil
อันนี้เรื่องเงินเดือน ที่เดิมผมเข้าใจเลยว่าเป็นออฟฟิตเล็กๆ แต่งานก็เยอะอยู่ เงินเดือนผมขึ้น 1 ปีแรกทำงานอย่างเต็มที่เลย ทำเป็นทุกอย่างตั้งแต่งานเอกสาร งานโปรเจคตัวเอง ซื้อของ ยันพนักงานส่งเอกสารได้เพิ่มมา 1500 บาท ถ้าคิดในมุมที่หาประสบการณ์ไปก่อนมันก็โอเคนะครับ เดี๋ยวคงขึ้นให้อีก แต่พอมีปัญหากับพี่เลขา ผมออกอย่างไม่ลังเลเลย 55555  
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2007
ตอบ: 561
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 16:14
ถูกแบนแล้ว
Noel Wong พิมพ์ว่า:
คงตอบอะไรไม่ได้ครับ
เพราะ Fact ที่ต้องตอบ คุณตีเป็นการแซะไปแล้ว

ขอให้โชคดีกับการตัดสินใจครับ  

คิดเหมือนกันเลยครับ บริษัทเขาไม่ใช่บริษัทเรา เราออกเขาก็ไม่แคร์หรอก

จขกท. ยังไม่เข้าใจโลกความจริง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: (O....o)olo
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2624
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 16:26
ผมพึ่งย้ายงานมาได้ไม่กี่เดือน ช่วงย้ายเหมือนท่านเลยคือ คนไม่พอกับงาน งานโหลดมากๆ ก็รองต่อกับทั้ง 2 ฝ่ายดูครับ อย่างของคือที่เก่าหัวหน้าขอจบโปรเจค migrate ก่อนไรงี้ค่อยย้าย ที่ใหม่ก็โอเค ถ้าเค้าอยากได้เราจริงๆไงก็รอได้ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย zignal เมื่อ Thu Jan 23, 2020 16:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Manchester united

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17679
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 16:29
ที่ทำงานเก่าผม คนที่อยู่นานๆออกไป พวกที่นั่งหัวโด่อยู่เค้าก็ไม่แคร์นะครับ
ชีวิตการทำงานมันยังต้องดำเนินต่อไป
แต่คนที่ออกไปแล้วก่อนไป ต้องฝากงาน ทำไฟล์ ทำโฟลเดอร์ให้เป็นระเบียบเรียบร้อยสืบง่ายๆ นี่คืออย่างน้อยที่สุด อย่างมากที่สุดก็คือ ให้เค้ารับคนใหม่มาแล้วเราถ่ายทอดวิชาเราให้ได้มากที่สุด

ตอนผมออกผมก็ทำแบบนั้นครับ
ยื่นใบ หัวหน้าเรียกคุย ก็บอกเหตุผลตรงๆของเราไป บอกเพื่อนร่วมงานเค้าก็เข้าใจ
แค่นั้นเลยครับ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: " Say it! "
เข้าร่วม: 01 Aug 2010
ตอบ: 25756
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 16:33
ไม่เห็นยาก สงสารก็ไม่ต้องออก

ส่วนถ้าจะออกก็รอให้ได้งานชัวน์แล้วบอกทางทีใหม่ไปว่าพร้อมเริ่มงานในอีก1เดือน แล้วก็เเจ้งออกที่เก่า

เดี๋ยวบริษัทก็จัดการหาคนแทนเอง คนๆเดียวออกบริษัทไม่พังหรอกครับ หัวหน้าคงไม่ได้โง่ไม่หาคนใหม่แล้วทำงานให่้มันโหลดหนักต่อไปหรอกครับ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6726
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 16:56
ให้เวลากับบริษัทเดิมหน่อย อย่างน้อยซักเดือนนึง
0
0
Onion Member
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2008
ตอบ: 587
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 16:57
เราไม่อยู่ บ.เขาก็อยู่ได้ครับ เดี๋ยวเขาก็หาคนใหม่มาทำแทน

ถ้าได้ที่ดีกว่าก็ไปครับ ลาออกตามกฏบริษัทครับ เขาให้บอกก่อนเท่าไหร่ ก็ทำตามครับ
แก้ไขล่าสุดโดย bababall เมื่อ Thu Jan 23, 2020 16:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Man u is my life.
นี่เราอยู่ SS มา 10 กว่าปีแล้วเหรอเนี่ย !!!!
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 02 Jul 2006
ตอบ: 1394
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 17:23
แจ้งล่วงหน้าเป็นเดือนๆ แล้วก็ไม่ต้องใส่ใจ ทำงานตามปกติครับ
งานโหลดเกินไม่เกิน หาคนมาแทนได้ไม่ได้ ไม่ใช่เรื่องของเราครับ เป็นปัญหาของบริษัท อย่าเอามาแบกไว้เองครับ
ถ้าบริษัทแก้ปัญหาไม่ได้ ก็ควรจะปิดตัวเองไปเสียครับ
การโยกย้ายปรับเปลี่ยน เป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว ถ้าแก้ไม่ได้ บริษัทก็อยู่ไม่รอดหรอกครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel