ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5942
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 06:35
[RE: โซลชา นี่มันโชคดีจริงๆ]
-Owen Hargreaves- พิมพ์ว่า:
Spoil
Believe พิมพ์ว่า:
Spoil
Spoil
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
ตอนรายจ่ายแพงๆ ค่าเหนื่อยสูงติดเพดาน = ด่าบอร์ด

ละตอนลดค่าใช้จ่าย ลดเพดานค่าเหนื่อย = ชมโอเล่ (อ้าว ทำไมไม่ชมบอร์ดอ่ะ อันนี้สงสัยส่วนตัวเฉยๆนะ)  

เรื่องนึงที่เจอมา ว่าตรงๆไม่อะไร
เป็นโอเล่ตำนาน คนซัพพอร์ท ไม่ว่าจะกากแค่ไหน
ย้อนไปดูคนอื่นๆที่ผ่านมา ทีงี้ที่ไหน ออกมาปกป้องกันให้พรึ่บ
มอยส์ กัล มู ทุกคนก็เจอเรื่องลำบากหมดอะ
โอเล่คุมมาปีนึง ไม่เห็นจะมีอะไรดี มูปีสุดท้ายผลงานยังดีกว่าอีก
ทั้งๆที่ตอนนั้น นักเตะแม้งไม่เอาละนะ แถมได้ตัวก็ไม่ได้ หลายคนฟอร์มตก
พูดไปก็หาว่าอคติอีก แต่คือผมยังยืนยันคำเดิม ต่อให้ได้ทีมแบบลิเวอร์พูล
โอเล่ก็ทำทีมได้แขมป์ไม่ได้หรอก ใครพอใจแค่ท็อป4 ก็พอใจไป ผมไม่อะ
นี่แมนยู ไม่ใช่ทีมไก่กา เดะรอดูเผลอๆจบปี ไม่ได้ที่4 แม้งไม่โดนปลดอีก
เพราะเป็นตัวกันให้บอร์ดไง

ผมเลยมองย้อนกลับไงครับ เพดานค่าเหนื่อยสูงด่าเอ็ด ด่าบอร์ด

ละพอลดเพดานค่าเหนื่อย เป็นผลงานโอเล่ ซะงั้น 5555555

ผม งง ตรงนี้มากเลย  

ผมว่าอันนี้อคติเกินไปว่าคนชมโอเล่นะครับ

เรื่องลดค่าเหนื่อยนักเตะแล้วชมโอเล่เนี้ยมันน่าจะเป็นคำพูดรวมๆว่าในยุคนี้ของโอเล่มากกว่านะครับ ไม่ได้ชมเจาะจงโอเล่ว่าสามารถลดค่าเหนื่อยนักเตะลงได้ เพราะว่าเรื่องการซื้อขายนักเตะนี้บอร์ดก็แทบจะเป็นคนจัดการหมดอยู่แล้ว

ส่วนเรื่องที่ว่าเพราะโอเล่เป็นนักเตะเก่าเลยอวยกันเยอะ ผมว่าพวกท่านที่จะด่าอย่างเดียวเนี้ยก็เกินไป ใครที่คิดต่างด้วยเหตุผลอื่นที่ไม่ได้ด่าไปด้วยก็หาว่าชมว่าเข้าข้างตลอด

อย่างผมที่เฉยๆกับโอเล่มากเพราะก็ดูไม่ทันช่วงที่พีคๆกับแมนยู แค่ให้เหตุผลว่านักเตะมันไม่ไหวขนาดยุคมูฟลูทีมกว่านี้ยังแย่เลย

ออกความเห็นที่ต่างออกไปไม่ได้ด่าพวกท่านก็บอกว่าอวย ว่าชม เข้าข้างโอเล่เพราะเป็นนักเตะเก่า

อารมเหมือน ถ้าไม่ใช่เสื้อเหลือง ก็โยนเสื้อแดง อยู่ตรงกลางไม่ได้ บางทีเปิดใจฟังความเห็นคนอื่นแล้วคุยกันด้วยเหตุผลบ้างก็ได้นะครับ  

เวลาคนมาโจมตีโอเล่เนี่ยเข้าใจนะ อาจจะไม่ชอบหรืออะไร แต่บางคนก็ชอบพิมพ์มาด่าคนที่มาโจมตีโอเล่เองอ่ะครับ ท่านน่าจะปรามๆตรงนี้มากกว่านะ

เพราะผมก็ไม่เคยไปด่าคนที่อยู่ฝั่งอวยโอเล่น่ะ แต่คนฝั่งอวยโอเล่อ่ะ ชอบมาด่าคนที่ไล่โอเล่ครับ (บางทีก็ไม่ได้ด่านะ พูดลอยๆไรแนวนี้)

ถ้าจะเป็นกลางจริงๆ ก็ปล่อยไปครับ let it be ให้เป็น civil war ไป เพราะยังไงจบฤดูกาลก็จะได้รู้เองว่าคำตอบใครถูกต้องกว่ากันครับ

ส่วนใหญ่เลยนะครับที่เห็นประจำบ่อยมากๆ

ยกตัวอย่างกระทู้นี้เลยนะครับหน้าแรก 2คนที่ได้แผล่บเกิน10

ไม่มีคนไหนชมโอเล่ หรือด่าคนตัังกระทู้ที่แซะโอเล่เลย

แต่ให้เหตุผลอื่นที่ไม่ได้ด่าแบบพวกท่าน

กลับถูกมองว่าออกมาอวยออกมาซัพพอทโอเล่ เพราะเป็นนักเตะเก่า เป็นแบบนี้มาตลอดชัดๆเลยไม่ต้องไปหาที่ไหนไกลกระทู้นี้แหละ  

ก็ไปอ่านให้มันครบๆทุกกระทู้สิครับ แหมะ (อันนี้แซวเล่นนะ)

คือ คนที่เค้ามาด่าอ่ะครับ มันก็มีมุมของเค้าไงครับ เถียงกันไปสิบชาติก็ไม่จบหรอก

ในมุมคนด่าคือ ขนาดแฟนบอลยังรู้ว่าทีมแย่ขนาดไหน แต่โอเล่ แกไม่คิดจะทำอะไรจริงๆเหรอครับ รู้นะว่ามันนอกเหนืออำนาจ (การซื้อตัว ต่อสัญญา ฯลฯ) แต่มันควรจะมีสัญญาณกระตุ้นบอร์ดมากกว่านี้ครับ รู้ว่าบอร์ดไม่ได้สนใจลงทุนในผลงานในสนาม แล้วตัวเองก็ยอมรับได้ง่ายๆเหรอครับ ว่าเราต้องทำงานไปเงียบๆ ห้ามบ่น ห้ามว่าบอร์ด ไม่ได้แนะนำให้โอเล่ทำเหมือนน้ามูนะ แต่ควรจะผลักภาระหรือสิ่งที่ไม่ใช่ของตนเองไปให้บอร์ดบ้างครับ ไม่ใช่มารับหมดแบบนี้ ยิ่งคนฟังแกสัมภาษณ์ ยิ่งฟังยิ่งท้ออ่ะครับ

ครับผม งั้นผมขอสรุปให้เข้าใจง่ายๆนะครับเผื่ออนาคตเลยจะได้ไม่ต้องมาเถียงกันอีก ผมกับคุณบ่อยมากแลัว 5555

คนที่ไม่ได้ด่าโซลชาเนี้ย ไม่ได้แปลว่าเค้าชอบ หรือคิดว่าโซลชาเก่งนะครับ

เรื่องแท็กติกอันนี้ทราบดีกันอยู่แล้วว่าโซลชาไม่เก่งเลยจริงๆ

แต่ที่ไม่ได้ร่วมวงด่าด้วยเนี้ยเพราะหลายๆคนที่ด่าเนี้ยมันเกินจริงแล้วอคติเกินไปครับ

เพราะนักเตะที่เหลืออยู่มันก็ห่วยจริงๆ มูถึงได้ออกมาด่าตลอดจนนักเตะไม่เอา องค์ประกอบมันหลายอย่างไม่ใช่แค่โค้ชไม่เก่ง  

แพ้ทีมระดับหนีตกชั้นอย่างเบิร์นลี่คาบ้านตัวเองครั้งแรกในรอบ58ปี นี่แม่งโคตรโง่และกระจอกจริงๆ

จะมาปกป้องไอกากโอเล่ว่านักเตะผีห่วยยังไง เชื่อว่าสุดท้ายแล้วก็คุณภาพดีกว่านักเตะเบินร์นลี่เยอะหลายเท่าตัว

คุมทีมกากหมาแบบนี่ อับอายวะ. คะแนนก็ห่วย

ระหว่างเกมก็นั่งนิ่งๆเป็นไอแป๊ะหน้าโง่ ทำห่าไรไม่เป็น สงสารแฟนบอลที่เสียตังมาดู ควายคุม

จบเกมก็ยิ้ม บรรยากาศทีมดี ติ่งชอบใจ 555555 ถุยยยยยยยย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Dec 2006
ตอบ: 3303
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 09:26
[RE: โซลชา นี่มันโชคดีจริงๆ]
1Q84 พิมพ์ว่า:
izonteen พิมพ์ว่า:
1Q84 พิมพ์ว่า:
ทำทีมแพ้ โอเล่ถูกด่าไม่มีฝีมือ
ทำทีมชนะ โอเล่ถูกบอกแค่โชคดี หรือไม่ก็ฟลุ๊ค  

ผมว่าประเด็นกระทู้เค้าบอกว่าโชคดีที่ทีมอื่นฟอร์มตกกันนะครับ

ไม่มีใครแซะโซลชาร์ซักหน่อย 555555  

'กระทู้เค้าบอกว่าโชคดีที่ทีมอื่นฟอร์มตก'

ประโยคนี้หมายความว่า โอเล่ไม่ได้มีฝีมือ
ที่อยู่อันดับในตารางตอนนี้ได้เพราะโชคดี
โชคช่วยให้ทีมอื่นฟอร์มตก

ความหมายแบบนี้คือไม่ได้แซะ?
หรือผมเข้าใจความหมายผิด
ยินดีรับฟังคำอธิบายครับ

ไม่ต้องร้อนครับให้ผลงานมันบอกเอาเอง

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
-ใส่กัน ยาวๆไป-
UNITED till I die 'Oh'
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel