ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: Myujikkii มันคือรักที่ไม่มีเงื่อนไขใดๆทั้งสิ้น
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Dec 2009
ตอบ: 2094
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 16:55
[RE: โซลชา นี่มันโชคดีจริงๆ]
อยู่ที่ 5 ก็นับว่าโชคอีก ไม่คิดว่ามาตรฐานทีมอื่นๆก็ดีขึ้นมาเยอะบ้างละครับ ปีนี้ไม่ต้องไปนับหงส์ มาตรฐานสูงกว่าทุกทีมชัดเจน นอกนั้นก็แกว่งๆกันหมด ทีมมันใกล้เคียงกันมากขึ้น แต่ละทีมถึงได้ดูทำแต้มหล่นกันไปเยอะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: @_@
เข้าร่วม: 14 Sep 2010
ตอบ: 12442
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 17:01
โซลชา นี่มันโชคดีจริงๆ
ขนาดถลุงเงินนะ แต่ทีมมีแค่นี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jan 2008
ตอบ: 3816
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 17:02
ถูกแบนแล้ว
ผมว่าแลมพ์โชคดีกว่าอีก ฟอร์มแบบนี้แต่ยังอยู่อันดับ 4 เดวแมนยูก็ควช่วยสะดุดเป็นเพื่อนด้วย
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23188
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 17:04
Spoil
edguy พิมพ์ว่า:
777er พิมพ์ว่า:
ถลุงเงินไปเยอะกับผีปีนี้ ผลงานสอบตกชัดเจน สถิติโคตรกาก ห่วยกว่ามอยส์ แต่ยังอึดได้อยู่ต่อ

แถมไปๆมาๆดูผลงานทีมอื่นๆ แล้ว มีสิทธ์ฟลุ๊คได้ไปUCLด้วยนะ

เชลซี กุนซือใหม่ ซื้อตัวเพิ่มไม่ได้ ใช้แต่ดาวรุ่ง ตอนนี้ดาวรุ่งเริ่มตันๆ อันดับและคะแนนเลยไม่ห่างกัน

ปืน นี่เปลี่ยนกุนซือช่วงผลัดใบเล่นดีขึ้นชัดเจน แต่เหมือนดวงไม่มี คะแนนยังตามเยอะ แถมเมื่อคืนยังขัดขาเชลซีช่วยโอเล่อีก

ไก่ มีกุนซือท๊อปๆของโลก ปั้นจากกลางตารางมาลุ้นแชมป์ไปไล่เค้าออก เอาน้ามูมา สุดท้ายเหมือนจะแย่กว่าเดิม

เลสเตอร์ ฟอร์มดี แต่แพ้มา2นัดติด ไอกองหลังชาวตุรกีที่ซื้อมาแทนแมคไกวนี่หลังๆบ่อน้ำมันมากๆเลย คะแนนโดยรวมเลยไม่ไปไหนไกลมาก

สรุปผีถึงตอนนี้แพ้กระจุยกระจายไป7 นัด แถมเสมอบ้าๆบอๆอีก 7นัด ถ้าตามหลักแล้สนี่ควรจะอยู่ครึ่งตารางโซนล่างด้วยซ้ำ

ไปๆมาๆได้ไปUCLนี่ไม่อยากคิดเล้ยยย ไม่รู้จะดีใจหรือเศร้าใจ

จะบอกแบบนั้นก็ไม่ถูกซะทีเดียวนะ
ใช้เงินเยอะ???

เดี่ยวนะ แล้วไม่นับที่มันขายออกไปแล้วก็ปล่อยฟรีออกไปหรอ
ปล่อยลูกกากูไปเท่าไหร่ แล้วซื้อมาเท่าไหร่ หักลบแล้วสรุปใช้เงินจริงๆไปกี่ปอนด์ ต้องนับตรงนี้ด้วย
ไหนจะ ฟู เอเรร่า เล็กซี๊ด และยังล่าสุด ปล่อยไปแทบไม่ได้อะไรเลย Squad ลดลงต้องเอาดาวรุ่งที่ไม่เคยได้แจ้งเกิดในยุคมูมาเล่น พอไม่นิ่งก็โทษโค้ช ทีมของแลมพ์ก็เริ่มไม่นิ่งเหมือนกัน ส่วนทีมของพี่ต้าก็ยิ่งแล้วใหญ่ ดาวรุ่งก็หลายคนแถมโค้ชมือใหม่้ด้วยยิ่งต้องใช้เวลา
ส่วนโอเล่ประคองได้อันดับห้าด้วยภาพทีมพิการแบบนี้ ผมแฟนผีนะ แต่ตอนนนี้ชิลมากๆ คือต้องยอมรับกับสิ่งที่มันเกิดขึ้นให้ได้ ยอมรับว่ามันก็มีโชคบ้าง แต่ทีมอื่นก็มีโชคเช่นกันที่ผีเป็นแบบนี้ แต่เกมลีกมันก็แบบนี้
เอาเป็นว่าสถานการณ์ทีมตอนนี้ ถ้าเทียบกับยุคมู ยุคลุงกัล ยุคมอยส์ผมโอเคกับโอเล่มากกว่า อย่าเทียบสถิติชนะอย่างเดียวนะ คือมันต้องดูอย่างอื่นประกอบด้วย ทั้งสปิริตนักเตะที่ดูดีกว่าเดิม การนำเพรสซิ่งมาใช้ดีกว่าการเน้นรับแบบมู เน้นส่งไปมาอย่างลุงกัล โยนยาวแบบมอยส์เป็นไหนๆ
แต่ทีต้องโทษคือบอร์ดเลย คือไม่สนับสนุนโค้ชเลย แย่สุดๆ สรุปแล้วโอเล่ใช้เงินไป 70 กว่าล้าน แถมเสียนักเตะอย่างเอเรร่า ฟู ไปฟรีๆ squad เล็กลง
แถมกลางฤดูนักเตะบาดเจ็บกันไปครึ่งทีมแต่ยังอยุ่ที่ห้าได้
ถ้าจบฤดูกาลอันดับจะล่วงลงไปที่ 8 หรือเกิน 10 ลงไปผมก็ว่าไม่แปลก

เหมือนโอเล่แทบจะยังไม่ได้พิสูจน์อะไรเลยด้วยซ้ำ เพราะแรกๆมาดี นักเตะฟูลทีม ก็เล่นได้ตามที่้ต้องการได้ แต่พอนักเตะเร่ิมเจ็บ ผลงานก็รูดลงเป็นปกติ
มาฤดุนี้ตัวหลักหายหมด โอเล่พูดชัดเจนว่าต้องกการซื้ออีกสองคนแต่บอร์ดไม่อนุมัติก็เท่ากับว่าโอเล่ต้องทนใช้้เศษซากที่มาจากยุคมู+ดันดาวรุ่งลงเล่นแล้วผมงานเป็นแบบนี้ มัน่ไมไ่ด่้แปลกเลย

ถ้าใช้ชุดนี้เล่นแล้วอยู่จ่าฝูงสิแปลก
แต่ถ้าจะให้ตำหนิโอเล่ มีอยุ่เรื่องเดียวเลยคือแกดื้อเงียบ ไม่ค่อยกล้าเสี่ยงกลับไปเล่น 433 เหมือนตอนแรกที่มา  

ผมก็มองแบบนี้นะ หรือใครจะติโค้ชอย่างเดียวก็ไม่ว่ากัน มุมมองต่างกัน ผมเคารพความคิดเห็นทุกคน

แต่ฤดูกาลนี้ผมมองรวมๆแบบท่านอะ คือจะด่าโค้ชก็ไม่เต็มปากนะ เพราะนักเตะตัวหลักเล่นครบ แค่ 3 เกมแรกเองด้วยซ้ำ นอกนั้นชอบเจ็บยาว เจ็บเยอะ อีป๊อกนี่แทบจะลงนับครั้งได้ แถมเป็นตัวสร้างสรรค์คนเดียวในทีม

ต่อมา เรื่องคุณภาพและปริมาณของนักเตะ ถ้าเทียบกับยุคมู ดีกว่าแค่กองหลังแค่นั้น

มาพูดถึงการซื้อขายซัมเมอร์ที่ผ่านมา ผมก็จะขอตอบอีกครั้ง ถ้ามองจากตอนนั้น

-คือกองหน้า ออก 2 คน

-กลางออก 2 คน

-เฟร็ด ยังเป็นเฟร็ดจีนแดงอยู่เลย

-แม็คโทนี่ตอนยุคมู ฟอร์มยังไม่สามารถเป็นตัวหลักด้วยซ้ำ ยุคโอเล่พึ่งจะดันมาเป็นตัวหลัก

-มาติช โรยราตั้งแต่ท้ายฤดูกาลที่แล้วละ เจอเอเวอรตันโดนเลี้ยงผ่านเป็นกรวย

คือมองจากด้านบนแบบนี้แล้ว โค้ชคนไหนบ้างที่พอใจ Squad depth เล็กขนาดนั้น คุณภาพนักเตะ แบบ ลินกาด, เปเรร่า?

ปล. ย้ำอีกครั้ง ผมไม่ได้เป็นติ้งโอเล่ จะอยู่หรือไปผมก็ไม่สนใจอยู่ละ

อสอหปรส.

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2006
ตอบ: 3032
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 17:07
ปกป้องคุณเอ็ดดี้ผีน่ารักซะขนาดนั้น ผลงานก็วนลูป นักเตะก็รัก แฟนๆ(อีก19ทีม)ก็รักเฮียยิ้ม

ฝีมือล้วนๆไม่มีความโชคดีครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 278
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 17:08
[RE]โซลชา นี่มันโชคดีจริงๆ
ตัวรับตีนแทนบอร์ด ไม่หือไม่อือ
ได้ครับพี่ ดีครับท่าน เหมาะสมครับนาย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20175
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 17:17
ผลงานไม่ดีก็โทษว่านักเตะเจ็บหรือฝีมือไม่ถึงอีกไง

แล้วทำไมไม่โทษโค้ชมือไม่ถึงบ้าง ไม่เข้าใจ 5555555
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17570
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 17:21
โซลชา นี่มันโชคดีจริงๆ
มู้โซลชาร์ทีไรเม้นเยอะดีแท้ วนแต่เรื่องเดิมๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2015
ตอบ: 4032
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 17:22
อ้างอิงจาก:
แถมไปๆมาๆดูผลงานทีมอื่นๆ แล้ว มีสิทธ์ฟลุ๊คได้ไปUCLด้วยนะ

เชลซี กุนซือใหม่ ซื้อตัวเพิ่มไม่ได้ ใช้แต่ดาวรุ่ง ตอนนี้ดาวรุ่งเริ่มตันๆ อันดับและคะแนนเลยไม่ห่างกัน

ปืน นี่เปลี่ยนกุนซือช่วงผลัดใบเล่นดีขึ้นชัดเจน แต่เหมือนดวงไม่มี คะแนนยังตามเยอะ แถมเมื่อคืนยังขัดขาเชลซีช่วยโอเล่อีก

ไก่ มีกุนซือท๊อปๆของโลก ปั้นจากกลางตารางมาลุ้นแชมป์ไปไล่เค้าออก เอาน้ามูมา สุดท้ายเหมือนจะแย่กว่าเดิม

เลสเตอร์ ฟอร์มดี แต่แพ้มา2นัดติด ไอกองหลังชาวตุรกีที่ซื้อมาแทนแมคไกวนี่หลังๆบ่อน้ำมันมากๆเลย คะแนนโดยรวมเลยไม่ไปไหนไกลมาก  

ถ้าใช้ตามตรรกะนี้ จริง ๆ ผมก็สามารถพูดว่าทีมอื่น ๆ เหล่านี้โชคดีได้เหมือนกันนะที่แมนยูเสียตัวหลักไปหลายคนจนมี Squad Depth ที่แบนมากจนต้องเอาดาวรุ่งมาเล่น แถมตัวชุดใหญ่ที่มีก็คุณภาพแย่ซะแทบหมด แล้วตัวหลักก็ไม่เคยได้ลงพร้อมกันเลยเพราะเจ็บกัน ตัวสำรองก็ทดแทนตัวจริงไม่ได้(ทั้งที่ตัวจริงก็ยังฝากความหวังไม่ได้) จะซื้อตัวก็ปิดดีลไม่ได้(เพราะอะไรก็ตาม)

เชลซีโชคดีที่แมนยู ปืน ไก่ เป็นแบบนี้ ๆ เลยยังได้อยู่ที่ 4
ปืนโชคดีที่แมนยู เชลซี ไก่ เป็นแบบนี้ ๆ คะแนนเลยยังไม่ห่างกันมาก
ไก่โชคดีที่แมนยู เชลซี ปืน เป็นแบบนี้ ๆ คะแนนเลยไม่ห่างกันมาก

ประมาณนี้ครับ

ส่วนที่เหลือมผมเห็นด้วยกับท่าน edguy
แก้ไขล่าสุดโดย Mayonler37 เมื่อ Wed Jan 22, 2020 17:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
MUFC

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2007
ตอบ: 3267
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 17:24
emperium พิมพ์ว่า:
777er พิมพ์ว่า:
ถลุงเงินไปเยอะกับผีปีนี้ ผลงานสอบตกชัดเจน สถิติโคตรกาก ห่วยกว่ามอยส์ แต่ยังอึดได้อยู่ต่อ

สรุปผีถึงตอนนี้แพ้กระจุยกระจายไป7 นัด แถมเสมอบ้าๆบอๆอีก 7นัด ถ้าตามหลักแล้สนี่ควรจะอยู่ครึ่งตารางโซนล่างด้วยซ้ำ

ไปๆมาๆได้ไปUCLนี่ไม่อยากคิดเล้ยยย ไม่รู้จะดีใจหรือเศร้าใจ

ผมว่าหักลบที่เข้ามากับปล่อยไป โอเล่ใช้เงินไม่เยอะเลยนะ  

0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 941
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 17:28
izonteen พิมพ์ว่า:
1Q84 พิมพ์ว่า:
ทำทีมแพ้ โอเล่ถูกด่าไม่มีฝีมือ
ทำทีมชนะ โอเล่ถูกบอกแค่โชคดี หรือไม่ก็ฟลุ๊ค  

ผมว่าประเด็นกระทู้เค้าบอกว่าโชคดีที่ทีมอื่นฟอร์มตกกันนะครับ

ไม่มีใครแซะโซลชาร์ซักหน่อย 555555  

'กระทู้เค้าบอกว่าโชคดีที่ทีมอื่นฟอร์มตก'

ประโยคนี้หมายความว่า โอเล่ไม่ได้มีฝีมือ
ที่อยู่อันดับในตารางตอนนี้ได้เพราะโชคดี
โชคช่วยให้ทีมอื่นฟอร์มตก

ความหมายแบบนี้คือไม่ได้แซะ?
หรือผมเข้าใจความหมายผิด
ยินดีรับฟังคำอธิบายครับ

0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The Legend!!!
เข้าร่วม: 09 Apr 2010
ตอบ: 6643
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 17:33
เสียเวลาเถียงเปล่าๆ มองคนละมุม ให้ตายก็เถียงไม่จบ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 5051
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 17:34
โซลชาร์อาจไม่เหมาะกับตำแหน่งผจก.ทีมแมนยูจริง แต่หลายๆคนก็ตั้งธงมาด่าโดยไม่มีเหตุผลเกินไป เอาแค่เรื่องถลุงนี่หาข้อมูลมาก่อนนะครับตามเม้นบนๆท่านบอกเลยหักลบแล้วใช้เงินไป80ล้าน ยุคนี้ระบายนักเตะกากๆที่ท่านเคยด่าไปซะเยอะมีเข้ามาใหม่แค่3ตัวจนถึงตอนนี้ จากทีมที่เพดานค่าเหนื่อยพังทลายเยอะมากสุดในลีกแต่ผลงานห่วยลดเพดานจนตอนนี้เป็นที่2หรือ3 ตรงนี้ไปด่าบอร์ดด่าทีมบริหารโน่น ส่วนตอนนี้ผลงานอยู่ที่5หรือจบฤดูกาลได้ท็อป4ถือเป็นความโชคดีนี่มันตลกสิ้นดีเลยนะ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 5051
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 17:35
izonteen พิมพ์ว่า:
ทำทีมแพ้ โอเล่ถูกด่าไม่มีฝีมือ
ทำทีมชนะ โอเล่ถูกบอกแค่โชคดี หรือไม่ก็ฟลุ๊ค  

ผมว่าประเด็นกระทู้เค้าบอกว่าโชคดีที่ทีมอื่นฟอร์มตกกันนะครับ

ไม่มีใครแซะโซลชาร์ซักหน่อย 555555  

'กระทู้เค้าบอกว่าโชคดีที่ทีมอื่นฟอร์มตก'

ประโยคนี้หมายความว่า โอเล่ไม่ได้มีฝีมือ
ที่อยู่อันดับในตารางตอนนี้ได้เพราะโชคดี
โชคช่วยให้ทีมอื่นฟอร์มตก

ความหมายแบบนี้คือไม่ได้แซะ?
หรือผมเข้าใจความหมายผิด
ยินดีรับฟังคำอธิบายครับ

ผมไม่ได้สนับสนุนโซลชาร์นะแต่ตั้งธงมาด่าเรื่องถลุงก็ผิดละครับ อคติเกิ้น จะด่าก็ใช้พื้นฐานข้อมูลความเป็นจริงด้วยครับ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
ตอบ: 15844
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 17:40
อ่านกระทู้นี้แล้ว โซลชาดูเก่งขึ้นมาทันทีเลยอะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel