ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: My Biggest Failures are knowing I never tried
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 12143
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 02:03
[RE: นิวคาสเซิล ของสตีฟ บรูซ]
carloskop พิมพ์ว่า:
CallMeLight พิมพ์ว่า:
carloskop พิมพ์ว่า:
CallMeLight พิมพ์ว่า:
ยังวางใจไม่ได้ครับ แพ้ติดๆกันสัก 3 นัด นี่ลงไปโซนตกชั้นได้เลยนะ ไอ้ที่ไปแน่ๆน่าจะ Norwich กับ Watford ที่ดูแล้วไม่น่าจะฟื้น อีก 1 ที่ๆเหลือดูยากมาก เพราะมีศักยภาพในการหนีตกชั้นได้หมด

อีกอย่างคือ ถ้าเป็นบอลราฟา แกเน้นเรื่อง Fitness ความสมบูรณ์นักเตะ ดังนั้นจะเห็นว่าบอลราฟา แรงท้ายๆฤดูกาลตลอด แต่จะต่างกับบรู๊ซ เพราะบรู๊ซใช้งานนักเตะหนัก แกไม่ค่อยเซฟนักเตะ ไอ้ที่ด่าๆกันว่าราฟาเปลี่ยนตัวกาก ก็เพราะราฟาเซฟนักเตะไว้ใช้งานต่อ

ลองมาดูบรู๊ซสิ แม็กซิแมง กับ เจโทร วิลเลี่ยม เดี้ยงไปกี่รอบละ แต่ข้อดีคือ บรู๊ซมันเซฟแต้มได้บ่อยกว่า ไม่แผ่วท้ายเกมเหมือนราฟา

อีกอย่างคือยุคบรู๊ซจะเล่นบอล Direct บอลยาวมากขึ้น พวกที่ถึกๆ จะเด่นขั้นมา อย่างเช่น แม็กซิแมง หรือ อั๊ตซู เพราะบอลจะลอยโด่งตลอด พวกนี้ทั้งเร็วทั้งถึกจะได้เปรียบ แต่กลับกัน พวกละติน อเมริกาใต้ จะดร็อปลงไป อย่างอัลมิรอน ตอนราฟาคุม ยังมีการจ่ายเท้าสู่เท้าอยู่บ้าง อัลมิรอนจะเด่นมาก จะสังเกตุว่ามาตอนนี้จะดร็อปๆไป ถึงแม้ช่วงหลังจะดีขึ้น เพราะเริ่มรู้เหลี่ยมบอลอังกฤษมากขึ้นก็ตาม

สุดท้ายคือ บรู๊ซใช่ระบบ 3-6-1 ตอนพา Hull หนีตกชั้นอยู่แล้ว พอมาคุมนิว wing back เลยเด่นขึ้นมามาก พวก เจโทร วิลเลี่ยม มีส่วนกับประตูหลายครั้ง รวมไปถึง มังกิโญ่ ที่เหมือนจะดับไปล้ว ปีนี้ก็เล่นดีขึ้นเยอะ

แต่ท้ายสุดแล้วถ้าอยากรอดต้องซื้อกองหน้าใหม่ครับ โชเอลินตัน ไม่ผ่าน แคโรลก็แก่ เกลย์ก็มีปัญหาความมั่นใจแถมเจ็บง่ายอีก

เดี๋ยวๆ ไปดูแต้มวัตฟอร์ดใหม่มั๊ย ตอนนี้ฟอร์มดีสุดในทีมท้ายตารางเลยนะ วัตฟอร์ดนี่ผมว่ารอดแน่ๆ  

ผมเคารพความเห็นต่างของท่านนะ แต่ผมมองอีกมุมนึง ตามสถิติแล้วทีมที่ตกชั้น มันจะมีปัญหาบางอย่างที่มันแก้ไม่จบ ซึ่งปีนี้ผมมองว่า Watford คือทีมที่เข้าข่ายลักษณะนั้น
เกมรุกฝืด (ยิงได้น้อยสุดในลีค) ขนาดนิวผมว่ากองหน้าโคตรกากแล้ว วัตฟอร์ดยังยิงได้น้อยกว่าอีก
กองหลังเสียประตูแบบงงๆ บ่อยๆ
โดยรวมผมว่าฟอร์มแกว่งเกิน อย่างกะเตะไล่โค้ช

ถ้าก่อนเพียร์สันคุมอะผมเห็นด้วย แต่ตั้งแต่เพียร์ซันมา วัตฟอร์ดทำแต้มเป็นรองแค่ซิตี้กับลิเวอพูลเองนะ นัดล่าสุดเล่นในบ้านเจอสเปอร์นี่พับสนามทั้งเกมเลยนะ ได้จุดโทษแต่ยิงไม่เข้าเอง ตอนนี้ถ้าฟอร์มโดยรวมผมยังยืนยันนะว่าวัตฟอร์ดรอดตกชั้นแน่นอน  

มีเหตุผลครับ ต้องรอดูกันต่อไป
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel