ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2007
ตอบ: 20306
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 00:33
ถูกแบนแล้ว
[RE: นี้ละครับ ที่ผมอยากให้สโมสรไทยเล่นถ้วย เอเอฟซี คัพ ก่อน]
เลอะเทอะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status: ชูชัน
เข้าร่วม: 04 Nov 2009
ตอบ: 4778
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 00:36
[RE: นี้ละครับ ที่ผมอยากให้สโมสรไทยเล่นถ้วย เอเอฟซี คัพ ก่อน]
งง​ อยากเก่งแต่กลัวที่จะแข่งกับคนเก่ง
อยากพัฒนาแต่กลัวการเปลี่ยนแปลงงี้เหรอ
ไม่รู้จักของจริง​จะแยกของปลอมได้ยังไง​ ใครๆก็ไขว่คว้าสิ่งที่ยาก
ผมชอบคำว่าไปให้ถึงดวงจันทร์​ ถึงพลาดพลั้งยังอยู่ท่ามกลางดวงดาวนะ​ แบบนี้ไม่ต่างจากความคิด​นักเตะไทยออกนอกลี​กส์แล้วกลัวการไปนั่งสำรอง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ของคนถึกทิ่ม
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 135
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 00:39
ท่าเรือดวงไม่ดีเองครับ ผมเชื่อว่าเอามาแข่งใหม่ท่าเรือชนะแน่ ท่าเรือเหนือกว่าพอสมควร
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 3511
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 00:44
ไปรายการใหญ่แล้วตกรอบก็ดีแล้ว มันจะได้รู้ว่าตัวเองยังไม่ไหว ไปรายการเล็กแต่ได้แชมป์มันเหมือนไปปลอบใจตัวเองอะ แต่ก็ไม่แน่นะคนอาจจะชอบก็ได้เพราะขนาดบางคนยังเห็นแชมป์ในอาเซียนสำคัญกว่าระดับเอเชียเลย
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2009
ตอบ: 22404
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 01:00
[RE]นี้ละครับ ที่ผมอยากให้สโมสรไทยเล่นถ้วย เอเอฟซี คัพ ก่อน
พยายามทำความเข้าใจแล้ว แต่ไม่เข้าใจจริงๆหวะ 55555555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14220
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 01:05
เอาจริงๆมันควรแก้กฎให้เล่นเหย้าเยือนมากกว่า บอลนัดเดียวแบบนี้ขนาดทีมพรีเมียร์ลีคเจอทีมลีคล่างๆยังมีพลิกล็อคแพ้ให้เห็นเลยครับ
1
0
Status: น้าโบ้เอง
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 297
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 01:16
[RE]นี้ละครับ ที่ผมอยากให้สโมสรไทยเล่นถ้วย เอเอฟซี คัพ ก่อน
Aquaelfin พิมพ์ว่า:
Lebron17 พิมพ์ว่า:
ยังงี้คือ ต้องให้ทุกตัวแทนทีมจากไทย แกล้งตกรอบให้หมดหรอครับ คะแนนเราได้ต่ำๆ ลงไปafcคัพ afcเค้าเป็นคนจัดเกรดลีกนะไม่ใช่เรา

ส่วนอาเซี่ยน ชปล ที่คุยกัน เค้าก็กำหนดมาแล้วให้เอาทีมไหนๆไปเตะ ไม่ใช่ให้เรากำหนด  

ทางสมาคมก็น่าจะต่อรองเอาที่เป็นผลประโยชน์กับเราที่สุดนะ เพราะ ทีมที่แข่งบอลถ้วยทวีปอยู่แล้ว โปรแกรมทีมก็หนัก เพราะตอนทำซุปเปอร์ลีก ในสมัยบังยีที่คุณว่าห่วยๆ เขายังต่อรองเอาทีมที่ไม่ได้แข่งระดับทวีปเลยนะ สิงคโปร์รบเร้า บังก็ไม่เอาจะเอาพวกนี้ไปแข่งท่าเดียว  

ผมจับประเด็น ของ จขกท ได้ละ
2 คอมเม้นนี้แหละ

ปล. จขกท คงน่าจะหมายถึงรายการที่จะมาแทนแม่โขงคัพ
แก้ไขล่าสุดโดย r4mboz เมื่อ Wed Jan 22, 2020 01:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9662
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 02:43
นี้ละครับ ที่ผมอยากให้สโมสรไทยเล่นถ้วย เอเอฟซี คัพ ก่อน
เหมือนเด็กจบใหม่ไปสมัครงานละบอก ไม่รับอยากรับคนมี ปสก
ส่วนถ้าให้ไปเตะถ้วยเลก ถ้าเข้ารอบลึกบอลลีคก็ร่วงยาวๆแน่ ทีมไทยไม่ได้มีขนาดทีมใหญ่ขนาดนั้นในประเทศก็มีบอลถ้วยอีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1544
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 05:58
อุตส่าห์มาไกลขนาดนี้แต่ยังจะให้ถอยหลังอีกเหรอครับ เล่นถ้วยใหญ่น่ะดีแล้ว และแพ้จะชนะมันก็เป็นประสบการณ์ที่ดีกว่าถ้วยเล็กตั้งเยอะ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่ค่อยได้เล่น T.T
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 11133
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 07:20
นี้ละครับ ที่ผมอยากให้สโมสรไทยเล่นถ้วย เอเอฟซี คัพ ก่อน
เดี๋ยวก็มีรายการอาเซียนคลับแชมเปี้ยนชิป ถ้าอยากได้ประสบการณ์
นี้ไงก็ส่งทีมรองๆไปสัมผัสรายการนี้ ส่งท่าเรือไปแก้ตัวอีกก็ได้ถ้า ปสก
ไปทำไมafccup.ถ้าลงไปเล่นอดเจอพวกแข็งๆเลยนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักเตะตำบล
Status: อยู่เพื่องาน ทำเพื่อเงิน
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1059
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 07:27
จะให้ทีมที่ได้เตะรอบคัดเลือก​ACL​ครั้งแรกแล้วแพ้ ให้ไปเตะAFCคัพ เพื่อเอาประสบการณ์​งั้นหรอครับ
ไม่เตะถ้วยACLแล้ว​จะมีประสบการณ์​แบบACLไหม เตะถ้วยAFCคัพก็ได้ประสบการณ์​แบบAFCคัพ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 939
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 07:47
Amune04 พิมพ์ว่า:
ไม่เข้าใจว่าต้องการจะสื่ออะไร คือต้องการให้สมาคมไปเจรจาให้เพิ่มเป็นโควตา afc cup แล้วตัด acl ทิ้งงี้หรอ รึอยากให้ตกรอบแต่ได้ไปเตะ acp cup ถ้าแบบนั้น คงต้องรื้อระบบทั้งเอเชียมั้ง เพราะเอเชียระบบมันมั่วมาก ดูได้จากการไม่เตะเหย้าเยือน รอบคัดเลือกก็รู้แล้ว อยากหาประสบการณ์นานาชาติ ก็มีแต่จัดลีคอาเซียนนี่แหละคับ ทีกำลังทำอยู่  

ผมพอเข้าใจที่ จขกท สื่อนะ น่าจะเป็นแบบตัวหนา
"อยากให้ตกรอบแต่ได้ไปเตะ acp cup ถ้าแบบนั้น"
โดยเฉพาะพวกที่ได้สิทธิเตะคัดเลือก น่าจะมีโอกาสไปเตะคัดเลือกใน AFC Cup ต่อ

และ จขกท น่าจะสื่อว่า ทีมไทยและนักเตะไทยหลายๆคน ยังไม่เคยมีโอกาสไปเตะระดับนานาชาติเลย ถ้าปรับให้ จากลีคไทยมีโอกาสไป AFC Cup ก่อน ก็น่าจะช่วยเพิ่มประสบการณ์ตรงนี้ได้บ้าง ว่าควรเตรียมทีมยังไง (ถ้าไม่ใช่พวกทีมที่ตกรอบ ก้น่าจะให้ทีม อันดับ 5-6 ไป เหมือน ลีคยุโรป)
แก้ไขล่าสุดโดย zoltan118 เมื่อ Wed Jan 22, 2020 07:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 3236
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 08:46
อย่าว่างั้นงี้เลยนะ จากที่เห็นมู้ท่านบ่อยๆผมงงว่าทำไมความคิดเห็นท่านต่างกับชาวบ้านชาวช่องเขาตลอดเลย
6
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2008
ตอบ: 3833
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 08:48
ขอถาม จขกท. นิดนึงได้มั้ยครับ ถามแบบไม่ได้หาเรื่องนะ ถึงเราจะเคยมีเรื่องกันมาก่อน
.
คือ อยากรู้ว่ารู้สึกยังไง เวลาที่คนส่วนใหญ่เขาเห็นต่างจากคุณหมดเลยอ่ะครับ
ไม่ว่าจะกี่เรื่อง จะกี่กระทู้ คุณก็ต้องมีโต้ตอบกับคนอื่นตลอดเพราะคน90%ไม่เคยเห็นด้วยกับคุณเลย

ยังไงดีอ่ะ รู้สึกว่าความคิดต่างของตัวเองยังไงก็เป็นความคิดที่ถูกต้อง อะไรแบบนี้เหรอ ตั้งแต่เรื่องการเอาวอลเลย์มาเปรียบเทียบกับฟุตบอลแล้วอ่ะ

อันนี้ไม่ได้กวนนะ แต่อยากเห็นคุณเป็นนายกสมาคมจริงๆ จะได้รู้ว่าแนวคิดต่างๆของคุณจะพัฒนาบอลไทยได้มากกว่าคนก่อนๆได้จริงมั้ย ผมพูดจริงๆนะ
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 11967
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 08:48
อย่าเอาความคิดตัวเองไปคิดแทนใครดีกว่าครับ คิดเหรอว่านักเตะและสโมสรเค้าไม่อยากจะเตะถ้วยใหญ่ ถึงมันจะแพ้จะชนะ มันก็ดีกว่าไม่มีโอกาสได้ไปลองไปเตะ ทีมเค้าทำงานหนักเพื่อให้ได้แชมป์ เพื่อคว้าโควต้ามาเตะ เค้าไม่ได้อยากจะแพ้หรอกแต่ฟุตบอลมันก็แบบนี้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel