ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Mar 2010
ตอบ: 1131
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 22:37
[RE: นี้ละครับ ที่ผมอยากให้สโมสรไทยเล่นถ้วย เอเอฟซี คัพ ก่อน]
ปรับทำซากอะไรไม่เข้าใจ อยากเก่งก็ไปเตะกับทีมเก่งโน่นจะแพ้ชนะมันอีกเรื่อง

ไม่เอาแล้วไม่ไหวถอยดีกว่า คิดว่าสู้ไม่ได้ก็อยู๋ในรูต่อไปเถอะ

ถ้าไอ่โด้/เมสซี่ อยากยิงเกิน800 มันไม่มาเตะลีค หมู่เกาะฟาโรละ

Gooner #YaGunnersYa

#Chiang rai together
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5042
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 22:45
[RE: นี้ละครับ ที่ผมอยากให้สโมสรไทยเล่นถ้วย เอเอฟซี คัพ ก่อน]
ทีมสโมสรจาก ซาน มาริโน่ มอลต้า หมู่เกาะแฟโร และอื่นๆอีกมากมาย เค้าได้โควต้าคัดเลือก UCL เค้ายังไปเตะเลยแม้จะไปแล้วโดนอัดเละเป็นขี้เค้าก็ไป อันนั้นน่าจะระดับอนุบาลเลยหละ ท่าเรือจะแพ้ก็แพ้ไปดิ ก็ให้มันเป็นไปตามวิถีของฟุตบอล
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2873
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 22:47
ถูกแบนแล้ว
postiga7 พิมพ์ว่า:
Aquaelfin พิมพ์ว่า:
BallonMan พิมพ์ว่า:
เหมือนขึ้นมหาลัยแล้ว ให้กลับมาเรียนมัธยมใหม่อ่ะ55555555555  

ก็ทีมอื่นของไทยมันระดับมัธยมละพี่ ไม่มีประสบการณ์เลยในระดับเอเชียเลยนะ คิดง่ายๆ คุณดูผลงาน เชียงราย ยูไนเต็ด ละกัน ถ้าทีมที่ไม่ใช่ บุรีรัมย์ และ เมืองทอง ไปแข่ง จะสู้ในระดับเอเชียได้แค่ไหน

เมืองทอง ปีแรกไปแข่งก็ยังเละเลย เตรียมตะกร้าเก็บลูกจากก้นตาข่ายซะเมื่อย  

อ่าวก็เขาได้แชมป์อ่ะ ตามกฎเขาก็ต้องได้ไปเตะ ไปเตะบ่อยๆก็จะได้มีประสบการณ์ ก็ไม่เห็นแปลกตรงไหน  

แล้วท่ามีเวทีให้ปรับตัวก่อน จู่ๆกระโดดได้ไปเล่นเลย มันดีกว่าไหม นี้ใจความสำคัญอยู่ตรงนี้ จะได้แชมป์ รองแชมป์ ไทยเอฟเอคัพ การไปแบบคนมีประสบการณ์ และ ไม่มีประสบการณ์ การรับมือก็ต่างกันเหมือนที่ การท่าเรือไทย เจอปีนี้ แบงค็อก ยู เจอปีก่อน  

ถ้วยเล็ก ถ้วยใหญ่ มาตรฐานทีมคนละเรื่องๆเลย

เล่นถ้วยเล็กก่อนจะมีประโยชน์ตรงไหน  

ก็ทีมอื่นขนาดเจอทีมจากถ้วยเล็กยังแพ้อยู่เลย แล้วมันจะไม่มีประโยชน์สำหรับเขาหรือ เหมือนทำข้อสอบอะพี่ ง่ายๆ เอาให้มันรอด เอาให้มันเชี่ยวก่อน
แก้ไขล่าสุดโดย Aquaelfin เมื่อ Tue Jan 21, 2020 22:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2008
ตอบ: 1765
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 22:47
[RE]นี้ละครับ ที่ผมอยากให้สโมสรไทยเล่นถ้วย เอเอฟซี คัพ ก่อน
ไม่เห็นด้วยเรื่องไปเตะ AFC cup เพื่อปรับตัวหรือเอาประสบการณ์บอลเอเชีย แต่เห็นควรว่าตกรอบ ACL รอบคัดเลือกรอบสอง, สามน่าจะยังมีสิทธิ์เตะถ้วยเล็กบ้าง

เล่นออกกฎให้ทีมเล็กไปเยือนทีมใหญ่ตลอดมันเสียเปรียบไปหน่อย ให้เหย้าเยือนก็ยังดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: keep the blue flag flying high
เข้าร่วม: 26 Jan 2011
ตอบ: 10895
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 22:48
จขกทเป็นคนที่คิดนโยบายได้เรื่อยๆเลยนะ ลองไปโพสเพิ่มในที่ที่คนเห็นเยอะกว่านี้ไหมครับ หรือไม่ก็ลองไปเสนอสมาคมดู มาโพสมาอธิบายในนี้ก็ไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอกครับ
0
0
CHELSEA||WJSN&FE:VERSE_LUDA|LE SSERAFIMChaeWon-DreamcatcherJiU/SuA-QWER Hina/Chodan

นักเตะอบจ.
Status: Please Wait..
เข้าร่วม: 31 Jan 2008
ตอบ: 2249
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 22:50
เอาทีมกลางๆไปปรับตัวก็ไม่ช่วยอะไร แค่ในลีกตัวเองยังไต่อันดับไม่ได้ จะออกนอกประเทศไปก็ยับสิ

AFC Cup ถึงมันจะห่างชั้นกับ ACL แต่มันก็คือทีมหัวตารางของลีกรองลงมาทั้งนั้น
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 22:57
ถูกแบนแล้ว
Spoil
เหมือนขึ้นมหาลัยแล้ว ให้กลับมาเรียนมัธยมใหม่อ่ะ55555555555  

ก็ทีมอื่นของไทยมันระดับมัธยมละพี่ ไม่มีประสบการณ์เลยในระดับเอเชียเลยนะ คิดง่ายๆ คุณดูผลงาน เชียงราย ยูไนเต็ด ละกัน ถ้าทีมที่ไม่ใช่ บุรีรัมย์ และ เมืองทอง ไปแข่ง จะสู้ในระดับเอเชียได้แค่ไหน

เมืองทอง ปีแรกไปแข่งก็ยังเละเลย เตรียมตะกร้าเก็บลูกจากก้นตาข่ายซะเมื่อย  

อ่าวก็เขาได้แชมป์อ่ะ ตามกฎเขาก็ต้องได้ไปเตะ ไปเตะบ่อยๆก็จะได้มีประสบการณ์ ก็ไม่เห็นแปลกตรงไหน  

แล้วท่ามีเวทีให้ปรับตัวก่อน จู่ๆกระโดดได้ไปเล่นเลย มันดีกว่าไหม นี้ใจความสำคัญอยู่ตรงนี้ จะได้แชมป์ รองแชมป์ ไทยเอฟเอคัพ การไปแบบคนมีประสบการณ์ และ ไม่มีประสบการณ์ การรับมือก็ต่างกันเหมือนที่ การท่าเรือไทย เจอปีนี้ แบงค็อก ยู เจอปีก่อน  

จะปรับทำซากอะไรครับบ55555555555 งั้นเปลี่ยนกฎเลยทีมไหนได้แชมป์ครั้งแรกไม่ต้องไปACL ไปถ้วยเล็กแทน จะให้เขามีประสบการณ์ACLแต่ไม่ให้เขาไปเล่น ให้ไปเล่นถ้วยเล็กแทน งงท่านจริงๆ55555555555555555555555555 แล้วเมื่อไหร่จะมีประสบการณ์ ทีมAFCคัพ ไม่มีจากพวกเกาหลี ญี่ปุ่น อสสเตรเลียนะครับ แต่ACLมีแต่ทีมพวกนี้ จะให้เขาไปปรับตัวกับใครครับ5555555555555555555555555555555555 ฮาจริง  

เหอะๆ เอาแต่สวนไม่ได้อ่านความคิดเห็นอันอื่นผมเลย ผมหมายถึงทีมที่เพิ่งไปเล่น ก่อนจะได้โควต้าอัตโนมัติ ทีมนั้นอาจได้รองแชมป์ ที่ 3 ของลีกมาก่อน แล้วต้องมาแข่งเพลย์ออฟ พวก +1 +2 ทั้งหลายอะ ถ้าแพ้แล้วไปเล่น เอเอฟซี คัพ รวมทั้งทีมที่เลยโควต้า อันดับ 4, 5, 6 ถ้าได้สิทธิไปแข่งถ้วยเล็กทีมพวกนี้ก็จะได้ประสบการณ์ปรับตัว แม้ถ้วยเล็กดูเหมือนง่าย แต่ทีมพวกนี้เล่นกับทีมจากถ้วยเล็กยังแพ้อะพี่ มันไม่ง่ายสำหรับทีมพวกนี้นะครับ พอทีมพวกนี้เป็นแชมป์ลีกในปีต่อไป หรือ ได้อยู่ในโควต้า +1 +2 ประสบการณ์ที่สั่งสมมา ก็จะทำผลงานได้ดีกว่านี้
แก้ไขล่าสุดโดย Aquaelfin เมื่อ Tue Jan 21, 2020 22:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: เทพท่องเมฆาเร้นกาย
ตอบ: 1850
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 22:57
ไม่เข้าใจว่าต้องการจะสื่ออะไร คือต้องการให้สมาคมไปเจรจาให้เพิ่มเป็นโควตา afc cup แล้วตัด acl ทิ้งงี้หรอ รึอยากให้ตกรอบแต่ได้ไปเตะ acp cup ถ้าแบบนั้น คงต้องรื้อระบบทั้งเอเชียมั้ง เพราะเอเชียระบบมันมั่วมาก ดูได้จากการไม่เตะเหย้าเยือน รอบคัดเลือกก็รู้แล้ว อยากหาประสบการณ์นานาชาติ ก็มีแต่จัดลีคอาเซียนนี่แหละคับ ทีกำลังทำอยู่
4
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 23:01
ถูกแบนแล้ว
Amune04 พิมพ์ว่า:
ไม่เข้าใจว่าต้องการจะสื่ออะไร คือต้องการให้สมาคมไปเจรจาให้เพิ่มเป็นโควตา afc cup แล้วตัด acl ทิ้งงี้หรอ รึอยากให้ตกรอบแต่ได้ไปเตะ acp cup ถ้าแบบนั้น คงต้องรื้อระบบทั้งเอเชียมั้ง เพราะเอเชียระบบมันมั่วมาก ดูได้จากการไม่เตะเหย้าเยือน รอบคัดเลือกก็รู้แล้ว อยากหาประสบการณ์นานาชาติ ก็มีแต่จัดลีคอาเซียนนี่แหละคับ ทีกำลังทำอยู่  

ทำแบบบอลยุโรปครับ[/b]
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 809
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 23:18
[RE]นี้ละครับ ที่ผมอยากให้สโมสรไทยเล่นถ้วย เอเอฟซี คัพ ก่อน
คือผมว่าไม่เกิดประโยชน์อ่ะ มาตรฐานเอเชียเรามันไม่ได้ใกล้เคียงกันกับยุโรปเลยนะครับ ถ้าจะใช้วิธีแบบนี้
0
0

อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 403
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 23:34
Spoil

ถ้วยเล็ก ถ้วยใหญ่ มาตรฐานทีมคนละเรื่องๆเลย

เล่นถ้วยเล็กก่อนจะมีประโยชน์ตรงไหน  

ก็ทีมอื่นขนาดเจอทีมจากถ้วยเล็กยังแพ้อยู่เลย แล้วมันจะไม่มีประโยชน์สำหรับเขาหรือ เหมือนทำข้อสอบอะพี่ ง่ายๆ เอาให้มันรอด เอาให้มันเชี่ยวก่อน  

ยังไงก็ไม่มีทางเหมือน

ยกตัวอย่างข้อสอบเตรียม ละกัน ต่อให้เด็กร.ร กลางๆฝึกทำข้อสอบตัวเองให้ตาย

มาเจอเด็กเตรียม ข้อสอบเตรียมยังไงก็สู้ไม่ได้ ให้เด็กพวกนั้นฝึกทำข้อสอบเด็กเตรียมไปเลยดีกว่า

ขนาดนิชิโนะยังอยากให้เด็กไทยเจอกับทีมใหญ่เยอะขึ้นเลย
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: เทพท่องเมฆาเร้นกาย
ตอบ: 1850
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 23:42
Spoil

ยังไงก็ไม่มีทางเหมือน

ยกตัวอย่างข้อสอบเตรียม ละกัน ต่อให้เด็กร.ร กลางๆฝึกทำข้อสอบตัวเองให้ตาย

มาเจอเด็กเตรียม ข้อสอบเตรียมยังไงก็สู้ไม่ได้ ให้เด็กพวกนั้นฝึกทำข้อสอบเด็กเตรียมไปเลยดีกว่า

ขนาดนิชิโนะยังอยากให้เด็กไทยเจอกับทีมใหญ่เยอะขึ้นเลย  

ใช่ มีแต่การประมือกับยอดฝีมือ ถึงจะเกิดแนวคิดในการนำไปต่อยอดตัวเองให้เก่งขึ้น ผมละงงกับวิธีคิด จขกท จริงๆ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2775
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 23:44
คิดได้ไง ปรับตัวกะทีมพวกระดับเดียวกัน พอขึ้นไปเล่นจริงก็หมูอยู่ดี 55555
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1151
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 23:53
คือมันลงไปเล่นไม่ได้ไงครับท่าน กฎเกณฑ์และระบบมันวางมาแบบนี้ ไม่ได้ก็คือไม่ได้ เอาไว้วันไหนที่เขาแก้กฎแล้วค่อยมาคุยกันอีกที ตอนนี้จะคิดจะพูดยังไงก็เท่านั้น เพราะมัน “ทำไม่ได้”

ถ้าอยากให้ทีมจากไทยหาประสบการณ์ในการเล่นกับทีมที่เกรดไม่ห่างกันมากนัก ผมว่ารวมลีคอาเซียนที่เขากะลังจะจัดอะตอบโจทย์ที่ท่านว่ามา

AFC มันเป็นแบบนี้แหละ กฎและระบบที่มันวางไว้มันเป็นแบบนี้ ผมเองก้มองว่าไม่สมเหตสมผลในหลายๆจุด แต่ทำไงได้ล่ะเนอะ กฎมันเป็นแบบนี้ อยากจะเล่นรายการที่เขาจัดก็ต้องทำตามกฎเขา

แต่ส่วนตัวผมนะ จำได้สมัยที่เมืองทองชลบุรีเคยไปเล่น AFC Cup ผมมองว่ารายการนี้โคตรไร้ประโยชน์ เดินทางไกล ใช้ต้นทุนเยอะ ผลตอบแทนน้อย ไม่มีคนดู การจัดการค่อนข้างแย่ ทีมที่มาเล่นหลายๆทีมมีมาตรฐานที่กลางๆค่อนไปทางล่าง มิหนำซ้ำต่อให้ได้แชมป์มาก้ต่อยอดอะไรไม่ได้อีก
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Manchester United
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8044
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 00:04
เหมือนบอกให้เอาSheffield ลงไปปรับตัวกับพวกทีมในแชมเปี้ยนชิพ ทั้งๆที่ทีมก็เล่นในพรีเมียร์ลีคอยู่แล้ว
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel