ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status: ถ้านายกลัวเมีย---V นายอย่ามาคุยกับเราเลย
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10786
โพสเมื่อ: Mon Jan 20, 2020 11:40
[RE: VvD บ่นแย่งโขกลามะ VAR ไม่น่าจับฟาวล์]
คือในกรอบผู้รักษาประตู ถ้าฝ่ายตรงข้ามมันมีการมาชนผู้รักษาประตู ยังไงก็ฟาล์ว กรรมการนั่นละ ไม่ยอมเป่าฟาล์วตอนแรก มันเลยเกิดชุลมุน แล้วจริงๆใบเหลืองเด น่าจะยกเลิกด้วยนะ ว่ากันแฟร์ๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 08 Feb 2006
ตอบ: 4774
โพสเมื่อ: Mon Jan 20, 2020 11:55
[RE: VvD บ่นแย่งโขกลามะ VAR ไม่น่าจับฟาวล์]
ถ้าโดนแบบนี้ควรได้ฟาล์วไหมครับ อลิซอน โดนทั้งบังโดนทั้งกด

แก้ไขล่าสุดโดย mmax เมื่อ Mon Jan 20, 2020 12:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Nov 2013
ตอบ: 730
โพสเมื่อ: Mon Jan 20, 2020 13:16
ไม่ฟาล์วได้ยังไง? ควรเป่าตั้งแต่แรdด้วยซ้ำ ชนเต็มๆในกรอบ 6 หลา แต่กรรมการคงกลัวเลยปล่อยเล่น แล้วค่อยย้อนดู เพราะเป็นเกมส์ใหญ่ ตัดสินผิดโดนแฟนบอลรุมสกรัมแน่นอน
1
0
You'll never walk alone - คุณจะไม่มีวันเดียวดาย เพราะจะมีเราโม้เป็นเพื่อนท่านตลอดไป
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Mon Jan 20, 2020 13:29
น่าโดนซักที กองหน้าเพื่อนเต็มไปหมดยังก๊อกแก๊กหน้าประตู
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Nov 2014
ตอบ: 762
โพสเมื่อ: Mon Jan 20, 2020 14:58
PRO TONY พิมพ์ว่า:
ถ้าถามผม ผมว่าฟาล์วแหละ แต่ลูกยิงฟีเมียโน่ควรได้ประตู

เพราะ กรรมการปล่อยเกมไหลต่อแล้ว (ลูกได้เปรียบก็ได้) แต่ลินเดเลิฟ เองเนี่ยแหละ ที่มีเวลาเตะเคลียร์แต่ดันยึกยักเงอะๆงะๆ รอจนมาเน่เข้ามากดดันแล้วก็เตะติดบล๊อกเอง

นั่นหมายความว่า จากจังหวะที่ PLAY ON ไปแล้ว
ลูกยิงฟีเมียโน่ ควรได้ประตูนะ

นานาจิตตัง

แต่ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร เอาแบบให้เถียงไม่ได้ดีกว่า

เน้นๆจุกๆ  

เอาจริงๆ คือฟาล์วแน่นอน ในความคิดผมนะ อย่างที่ท่านบอกแหละ เพราะยังไงก็ต้องคุ้มกันผู้รักษาประตูก่อน แล้วผู้ตัดสิน ความจริงคือ ยังไงจังหวะแบบนี้ น่าจะเป่าขาดเลยว่า ปสล์ว ไม่ใช่เห็นได้เปรียบแล้วปล่อย มันเลยเกิดจังหวะแบบนี้ได้ ยังไงมาเคลียร์มันก็ไม่ได้ว่าจะเคลียร์ไปข้างหน้าได้ตลอดหรอกครับ มันไม่เหมือนกับทางฝ่ายรุกโดนทำฟาล์วแล้วเล่นเร็ว ถ้าในกรณี ซาล่า แย่งโหม่ง โดนทำฟาล์ว แล้วเล่นเร็วไปแล้ว ดันยิงไม่เข้า แบบนี้ไม่น่าย้อน แต่จังหวะแบบนี้ ยังไงก็ต้องย้อนมาแหละครับ เพราะมีส่วนต่อการเกิดประตู หมือน แฮนด์บอลไงครับ ที่แมนซิตี้ หรือ ลิเวอร์พูล โดนไม่แน่ใจ ย้อนมาไกลมาก ผมจำไม่ได้ละ เร็วๆนี้เอง

ความเห็นผมคือ กรรมการ ควรเป่าเลยแต่แรกมากกว่า นอกจากจังหวะฝ่ายรุก เพราะ อาจจะได้เปรียบยิงประตูได้ ส่วนฝ่ายรับนี้มีแต่เสีย ไม่ค่อยมีหรอก เคลียร์เร็วจนวิ่งไปยิงประตูได้
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Nov 2014
ตอบ: 762
โพสเมื่อ: Mon Jan 20, 2020 14:59
zeanball2828 พิมพ์ว่า:
ฟาวชัดๆ กระแทก โดนตัวเดเคอาด้วย กรรมการตัดสินเอียงๆในครึ่งแรกเป่าฟาวแต่ผี  

ผมว่านัดนี้ก็ไม่แย่มากนะ ถือว่าโอเคเลย แต่ปล่อยเกมส์เยอะไปหน่อย
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2013
ตอบ: 342
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 09:25
ไนซ์คุง พิมพ์ว่า:
PSyCHOPATH. พิมพ์ว่า:
กระแทกแขนผู้รักษาประตูตอนรับบอลในกรอบ 6 หลา จะบอกว่าไม่ฟาล์ว Seriously?  

เค้าบอกแค่แย่งโหม่งจะไม่ให้ชนกันเลยเหรอไง ไงครับ...
คนมันจะเอาให้ไม่ฟาวล์ให้ได้อ่ะเนาะ  

ใช่ครับถ้าแย่งโหม่งเบียดกันไม่ฟาวล์ครับตามกติกากรอบ 6 หลาห้ามขวาง ห้ามชนผู้รักษาประตูก่อนเข้าถึงบอล แต่ฟานไดจ์กระโดดเพื่อไปแย่งโหม่งนะครับ ต้องดุที่มุมมองเรื่องมือว่าไปโดนเดเกอา ก่อนมั้ย ขนาด เนวิล กับ รอยคีน ยังบอกไม่ฟาวล์เลยนะครับคุณ ข่าวเต็มไปหมด นี่มุมมองนักฟุตบอลที่เป็นตำนานแมนยูบอกเลยนะ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11816
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 09:45
ท่านผู้นำ พิมพ์ว่า:
กระแทกแขนผู้รักษาประตูตอนรับบอลในกรอบ 6 หลา จะบอกว่าไม่ฟาล์ว Seriously?  

เค้าบอกแค่แย่งโหม่งจะไม่ให้ชนกันเลยเหรอไง ไงครับ...
คนมันจะเอาให้ไม่ฟาวล์ให้ได้อ่ะเนาะ  

ใช่ครับถ้าแย่งโหม่งเบียดกันไม่ฟาวล์ครับตามกติกากรอบ 6 หลาห้ามขวาง ห้ามชนผู้รักษาประตูก่อนเข้าถึงบอล แต่ฟานไดจ์กระโดดเพื่อไปแย่งโหม่งนะครับ ต้องดุที่มุมมองเรื่องมือว่าไปโดนเดเกอา ก่อนมั้ย ขนาด เนวิล กับ รอยคีน ยังบอกไม่ฟาวล์เลยนะครับคุณ ข่าวเต็มไปหมด นี่มุมมองนักฟุตบอลที่เป็นตำนานแมนยูบอกเลยนะ  

เเค่เพราะเนวิลกับคีนพูดเเล้วมันจะถูกต้องเหรอครับ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1845196
"ดูเหมือนว่าเขาจะทำบอลหลุดมือ เราจะต้องไปดู VAR กันอีกที และมันจะขึ้นอยู่กับว่า ฟาน ไดจ์ยกแขนขึ้นมาหรือไม่"

เเละเนวิลก็ไม่ได้ฟันธงด้วยว่าฟาวหรือไม่ฟาวล ก็พูดเองอยู่ว่าต้องดู VAR อีกที
ก็ดูเเล้วไงครับ กรรมการก็ให้ฟาวล์เเล้ว
ทำไมเราถึงเถียงกันว่ามันฟาวล์ไม่ฟาวล์ ในเมื่อกรรมการในห้องเค้าเช็คเเละให้ฟาว
ถ้าเค้าเช็คเเละไม่ฟาวล์ นั่นก็คือไม่ฟาวล์
ถ้าเค้าเช็คเเล้วฟาวล์ก็คือฟาวล์ เเค่นั้น
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2013
ตอบ: 342
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 13:10
ท่านผู้นำ พิมพ์ว่า:

เเค่เพราะเนวิลกับคีนพูดเเล้วมันจะถูกต้องเหรอครับ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1845196
"ดูเหมือนว่าเขาจะทำบอลหลุดมือ เราจะต้องไปดู VAR กันอีกที และมันจะขึ้นอยู่กับว่า ฟาน ไดจ์ยกแขนขึ้นมาหรือไม่"

เเละเนวิลก็ไม่ได้ฟันธงด้วยว่าฟาวหรือไม่ฟาวล ก็พูดเองอยู่ว่าต้องดู VAR อีกที
ก็ดูเเล้วไงครับ กรรมการก็ให้ฟาวล์เเล้ว
ทำไมเราถึงเถียงกันว่ามันฟาวล์ไม่ฟาวล์ ในเมื่อกรรมการในห้องเค้าเช็คเเละให้ฟาว
ถ้าเค้าเช็คเเละไม่ฟาวล์ นั่นก็คือไม่ฟาวล์
ถ้าเค้าเช็คเเล้วฟาวล์ก็คือฟาวล์ เเค่นั้น  

ผมไม่ได้บอกว่าเนวิล หรือ คีน พูดคือถูกต้องนะครับ แต่บอกว่า"การเบียดแย่งโหม่งไม่ฟาวล์ การเบียดแย่งโหม่งไม่ฟาวล์"ถึงแม้จะเกิดในกรอบ 6 หลา และก็บอกด้วยอยู่ทีมุมมองและให้มองทีมือฟานไดจ์ ผมว่าผมเขียนครบประเด็นนะ คุณไม่เข้าใจตรงไฟนครับเนี่ย กรรมการมองว่ามือไปดันหรืออะไรก็ฟาวล์ไง ผมเถียงแค่เรื่องการเบียดในกรอบ ไม่มีกฎว่าฟาว์ลเข้าใจนะ ถึงจะใน 6 หลาก็เถอะเพราะเห็นคนเข้าใจผิดกันเยอะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel