ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 310
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 14:07
พรีวิว ลิเวอร์พูล VS แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด
Preview Premier League Matchday 23

Liverpool(1)VS Manchester United(5)

คิกออฟ 23.30น.

สนาม แอนฟิลด์

กรรมการ :เคร็ก พอว์สัน
กรรมการVAR :พอล เทียร์นี่

อัตราต่อรอง :ลิเวอร์พูลต่อลูกควบลูกครึ่ง

ถ่ายทอดสด ID Station ,  True Premier Football HD 1

บิ๊กแมตช์สัปดาห์ที่23

เจ้าถิ่นและจ่าฝูงหงส์แดง ลิเวอร์พูลเตรียมเปิดรังแอนฟิลด์ต้อนรับการมาเยือนของ
คู่รักคู่แค้นพลพรรคปีศาจแดง แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดที่กำลังไล่ล่าอันดับ4บนตาราง
คะแนน เช็คความพร้อมของทั้ง2ทีมเริ่มกันที่ฝั่งเจ้าบ้าน

ลิเวอร์พูล:

-ว่าที่แชมป์พรีเมียร์ ลีคฤดูกาลนี้ได้รับข่าวดีเมื่อเจอร์เก้น คล็อปยืนยันจะได้ฟาบินโญ่
และโจเอล มาติปหายเจ็บกลับมาฟิตสมบูรณ์พร้อมลงสนามในเกมส์นี้ ทำให้
โจ โกเมซและอเล็กซ์ แชมเบอร์เลนอาจจะต้องกลับไปอยู่บนม้านั่งสำรอง
ขาดเพียงนาบี้ เกอิต้า, เจมส์ มิลเนอร์ และนาธาเนียล ไคลน์ที่ต้องพักยาว
ส่วนเดยัน ลอฟเรนนั้นเพิ่งหายเจ็บยังไม่พร้อมกลับสู่ทีม ในส่วนของผู้เล่น
ตัวหลักคนอื่นๆโดยเฉพาะ3ประสานในแนวรุกอย่างซาดิโอ มาเน่ โม ซาล่าห์
และโรแบร์โต้ เฟอร์มิโน่ที่ยิงรวมกันไปแล้ว38ประตูในพรีเมียร์ ลีคฤดูกาลนี้
สมบูรณ์เต็มที่พร้อมลงไล่ล่าตาข่ายผู้มาเยือน

รายชื่อที่คาดว่าจะลงสนาม:
อลิสซอน เบ็คเกอร์,เทรนต์ อาร์โนลด์,โจเอล มาติป,เวอร์จิล ฟาน ไดจ์ค,
แอนดรูว์ โรเบิร์ตสัน,ฟาบินโญ่,จอร์แดน แฮนเดอร์สัน,จอร์จิโอ้ ไวจ์นาดุม,
โม ซาล่าห์,โรเเบร์โต้ ฟอร์มิโน่,ซาดิโอ มาเน่

แมนฯยูไนเต็ด:

-ฝั่งโอเล่ โซลชากุนซือของปีศาจแดงเจอปัญหาใหญ่ในการมาเยือนจ่าฝูงที่ยัง
แรงไม่หยุด เมื่อต้องลุ้นอาการของมาคัส แรชฟอร์ดดาวยิงตัวความหวัง ที่ล่าสุดไม่ได้
เดินทางไปกับทีมในการเก็บตัวก่อนเกมส์ที่โรงแรมลอว์รี่ หลังจากได้รับบาดเจ็บที่หลัง
ในเกมส์เอฟเอ คัพกับวูล์ฟเมื่อกลางสัปดาห์ และแบ๊คซ้ายตัวจริงอย่างลุค ชอว์
ที่เจ็บต้นขา ทำให้เจ้าหนูแบรนดอน วิลเลียมส์น่าจะได้ออกสตาร์ทเป็นตัวจริงใน
ตำแหน่งแบ๊คซ้าย เนื่องจากแอชลีย์ ยังย้ายไปร่วมทีมอินเตอร์ มิลานแล้ว ส่วนตัวหลัก
ที่พักยาวไปก่อนหน้านี้อย่างปอล ป๊อกบา สก๊อต แมคโทมิเนย์ และมาร์กอส โรโฮ
ยังหมดสิทธิ์ลงเล่นทั้งหมด แม้จะมีข่าวดีเล็กๆเมื่ออีริค ไบญี่หายเจ็บกลับมาแล้ว
แต่ดูแล้วเต็มที่น่าจะได้ออกสตาร์ทบนม้านั่งสำรอง

รายชื่อที่คาดว่าจะลงสนาม:
ดาบิด เด เกอา,แอร์รอน วานบิสซาก้า,วิคเตอร์ ลินเดเลิฟ,แฮร์รี่ แม็คไกว์,
แบรนดอน วิลเลี่ยมส์,เนมานย่า มาติช,เฟร็ด,อันเดรส เปเรร่า,เจสซี่ ลินการ์ด,
อองโตนี่ มาร์กซิอัล,แดน เจมส์

สถิติที่พบกัน:

-เฉพาะในลีคเหย้าเยือน5นัดหลังสุด จบลงด้วยการเสมอกัน3ครั้ง
ผลัดกันแพ้ ผลัดกันชนะอีกทีมละ1ครั้ง

-แต่ถ้านับเฉพาะการมาเยือนถิ่นแอนฟิลด์ในลีค5นัดหลังสุด
เสมอ2ครั้ง ลิเวอร์พูลเอาชนะได้1ครั้ง ด้วยสกอร์3-1ในฤดูกาลที่ผ่านมา
และแมนฯยูไนเต็ดชนะ2ครั้ง

-ถ้ารวมการแข่งขันทุกรายการเหย้าเยือน(ไม่นับICC)ตั้งเเต่ฤดูกาล2015-2016
ถึงปัจจุบัน รวมทั้งหมด11นัด ลิเวอร์พูลชนะ2นัด แมนฯยูไนเต็ดชนะ3นัด
และเสมอกันไป6นัด

Did you know?

Liverpool

-เกมส์ลีคในบ้านครั้งสุดท้ายในถิ่นแอนฟิลด์ที่ลูกทีมลิเวอร์พูลของเจอร์เก้น คล็อป
ต้องตกเป็นฝ่ายปราชัยต้องย้อนกลับไปถึงวันที่23 เมษายน ปี2017
ที่แพ้ต่อคริสตัล พาเลซ1-2 จากการเหมายิงประตูศิษย์เก่าคริสเตียน เบนเทเก้
หลังจากนั้น51นัด(ชนะ41,เสมอ10) เป็นเวลากว่า1,000วัน หรือเกือบ2ฤดูกาลครึ่ง
ติดต่อกันที่พวกเขาไม่แพ้ใครในบ้านอีกเลย

Manchester United

-มีสถิติที่พอจะช่วยให้เหล่าเรด อาร์มี่มีกำลังใจขึ้นมาบ้างก็คือในจำนวน
คู่แข่ง31ทีม(นับเฉพาะที่เจอกันมากกว่า10นัดขึ้นไป)ที่คล็อปคุมทีมลงแข่งด้วย
แมนฯยูไนเต็ดคือทีมที่คล็อปเอาชนะได้ยากที่สุดโดยคิดเป็นเปอร์เซ็นต์
เฉลี่ยน้อยที่สุดเพียง20%(แข่ง10,ชนะ2 เสมอ6 แพ้2)

Match Prediction:

รูปเกมส์ลิเวอร์พูลเจ้าถิ่นที่กำลังไล่ล่าเเชมป์สมัยแรก คงครองเกมส์และเปิดเกมส์รุก
ใส่ฝั่งผู้มาเยือน แต่เชื่อว่าจะไม่เปิดหน้าแลก บุกเเบบเต็มพิกัด เพราะคล็อป
ก็น่าจะรู้ถึงอันตรายจากการตั้งรับและสวนกลับตามสไตล์ที่เเมนฯยูไนเต็ดถนัด
โดยอาศัยความเร็วของแนวรุกอย่างอองโตนี่ มาร์กซิอัล และแดน เจมส์
อย่างไรก็ดีเชื่อว่าหงส์แดงจะสร้างโอกาสได้มาก และอาศัยความเฉียบคม
ของซาล่าห์ มาเน่ และเฟอร์มิโน่บดจนเอาชนะไปได้ 2-0

pictures from:

https://www.sportco.io/article/liverpool-united-prediction-740679

https://www.aljazeera.com/news/2019/12/fifa-club-world-cup-liverpool-crowned-time-champions-191221095048774.html

https://www.independent.co.uk/sport/football/european/manchester-united-az-alkmaar-mason-greenwood-result-score-2019-europa-league-a9244656.html

เขียนเองครับ ไม่ได้เขียนนาน เขียนมาให้อ่านเพลินๆระหว่างรอคืนนี้
แก้ไขล่าสุดโดย por_manutd เมื่อ Sun Jan 19, 2020 17:02, ทั้งหมด 5 ครั้ง
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
Status: 2th Mai'
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 8461
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 14:09
พรีวิว ลิเวอร์พูล VS แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด
ลิเว่อตบ 2-0 ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17628
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 14:11
[RE]พรีวิว ลิเวอร์พูล VS แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด
กลัวไรไม่กลัวเท่า True id ล่ม ค้างจนดูไม่ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 3460
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 14:23
[RE]พรีวิว ลิเวอร์พูล VS แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด
ยังไงก็น่าจะโจยืนต่อนะ ส่วนตัวคิดว่างั้น มาติปกลับมา ยังไม่ได้สตาร์ททันทีหรอก
3
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 7618
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 14:29
ลิเวอร์เจอมาเที่ยวไปตั้งหลายรอบละคงรู้วิธีรับมือกันแล้วล่ะ

แดนเจมก็น่าจะโดนเตะกลิ้งเป็นลูกขนุน

ถ้าจะให้ลุ้นคงเป็นกรีนวู้ดที่ยังเป็นของใหม่อยู่ ดูว่าจะมีพิษมีภัยแค่ไหน

แต่คือกองกลางแพ้แบบหมดรูปไม่ต้องลุ้นเลย รูปเกมน่าจะเป็นเซ็นเตอร์โยนให้ปีกวิ่ง ตามสูตร555
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8617
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 14:35
[RE: พรีวิว ลิเวอร์พูล VS แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด]
หงส์มีซาเน่ด้วยเหรอครับ
1
0

ดาวซัลโวโอลิมปิก
ไอดีเก่าโดนลบ
Status: AVATAR สวย ๆ WM ตามลบหมด เซ็ง
: 1 ใบ : 0 ใบ
ตอบ: 12271
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 14:57
[RE: พรีวิว ลิเวอร์พูล VS แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด]
ผมอ่านถึงที่บอกว่าโกเมซต้องกลับไปนั่งสำรองแล้วผมเลิกอ่านเลยครับ
3
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 15:12
Boulevard พิมพ์ว่า:
ผมอ่านถึงที่บอกว่าโกเมซต้องกลับไปนั่งสำรองแล้วผมเลิกอ่านเลยครับ  

ไม่อ่านต่อไม่เป็นไรครับ จะนำไปปรับปรุง ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ

ผมก็รู้ว่าโกเมซเล่นดี ช่วงที่มาติปเจ็บ ผมถึงใส่คำว่า”อาจจะ”

เพราะเป็นความเห็นส่วนตัวผมที่คิดถึงประสบการณ์ของมาติปที่น่าจะมากกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย por_manutd เมื่อ Sun Jan 19, 2020 15:22, ทั้งหมด 3 ครั้ง
3
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 15:14
imp.Elegantz พิมพ์ว่า:
หงส์มีซาเน่ด้วยเหรอครับ  

แก้ไขแล้วนะครับ ขอบคุณมากที่ช่วยตรวจทานครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 15:16
RingoStarr พิมพ์ว่า:
ยังไงก็น่าจะโจยืนต่อนะ ส่วนตัวคิดว่างั้น มาติปกลับมา ยังไม่ได้สตาร์ททันทีหรอก  

แสดงความคิดเห็นกันได้ครับ สนุกๆ ได้มีเรื่องคุยกัน ผมรู้ว่าโกเมซทำได้ดี

แต่ผมอาจจะมองประสบการณ์ของมาติปครับ
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: sometimes I wish I could...
ตอบ: 4734
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 15:27
เรื่องกองหลัง ยังไง โจก็ยืนต่อ 100%..... คลอปป์ไม่ค่อยปรับแผงหลังเท่าไหร่ ถ้าไม่เจ็บ...

ปีก่อนตอนต้นฤดูกาลที่โจ ฟอร์มดีแล้วเจ็บ เปลี่ยนลอฟมายืนฟอร์มดีแล้วเจ็บ มาถึงคิวมาติป ฟอร์มโคตรโหดเลย จนโจ และ ลอฟกลับมา คลอปป์ก็ไม่เปลี่ยนเอา 2คนแรกลงต่อจิงแทนมาติปนะ จนมาติปเป็นตัวหลักยาวยันฤดูกาลนี้อ่ะ.. ตอนนี้ฌจ กะลังฮอตโคตรๆ ต่อให้ทั้งมาติป และ ลอฟกลับมา ก็ต้องนั่งสำรองรอโจเจ็บต่อไป... เชื่อเถอะ เดวมันก็เจ็บ ละจะถึงคิวมาติปกลับมาโชว์ของ จนโจหายเจ็บมาสำรองนู่นอ่ะ 5555555555
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 416
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 15:31
เขียนอ่านง่ายดีครับ ข้อมูลไม่เชิงลึกมาก
แนะนำมีรูปภาพประกอบจะทำให้บทความยิ่งน่าสนใจครับ
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
ตอบ: 9328
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 15:36
ขออนุญาติคอมเม้นครับ เขียนเว้นบรรทัดเยอะเกินไป ประโยคมันเลยไม่ต่อเนื่อง ลองปรับปรุงดูนะครับจะอ่านง่ายกว่านี้เยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 20
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 15:48
ถูกแบนแล้ว
เขียนได้ดี แต่ผมว่า 4-0
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 3460
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 15:49
por_manutd พิมพ์ว่า:
RingoStarr พิมพ์ว่า:

แสดงความคิดเห็นกันได้ครับ สนุกๆ ได้มีเรื่องคุยกัน ผมรู้ว่าโกเมซทำได้ดี

แต่ผมอาจจะมองประสบการณ์ของมาติปครับ  

ครับผม ผมก็อ่านใจตาแว่นดหมือนกัน เพิ่งหายเจ็บ คงไม่เข็นเอาลงเลย แล้วอีกอย่างน้องโจทำได้ดี ไม่น่ามีเหตุผลต้องดรอป ฮ่าๆ

ผมอาจแหกก็ได้ครับ ฮ่าาา
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel