ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8353
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 09:42
[RE: มีห้างไหน ใน กทม. ที่คนเดินน้อย และท่านคิดว่าน่าจะเจ๊งบ้างครับ]
ERROR 404 พิมพ์ว่า:
Ping NTW พิมพ์ว่า:
มีที่นึงคนยังไม่กล่าวถึง The street รัชดา อย่างเงียบ  

ผมไปทีไรคนเยอะตลอดเลย 5555  

the street มันมีโซนสำนักงาน ยังไงก็มีคนเดินตลอดนะเท่าที่เห็น

เเถมอยู่ติดบิ๊กซีอีก ผมเเวะไปกินฟู้ดเเลนด์บ่อยๆ

ยิ่งช่วงไหนลานด้านหน้ามีจัดงานคนก็ยิ่งเยอะไปอีก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8353
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 09:44
[RE: มีห้างไหน ใน กทม. ที่คนเดินน้อย และท่านคิดว่าน่าจะเจ๊งบ้างครับ]
kong_s พิมพ์ว่า:
Clash04 พิมพ์ว่า:
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
Feelgoodman พิมพ์ว่า:
ฝั่งธนต้องซีคอนบางแคเลยครับ

จิตใจเจ้าของห้างช่างสู้จริงๆ อย่างว่าทุนหนาอ่ะนะ  

เสาร์อาทิตย์หรือค่ำๆวันธรรมดาผมเข้าไปคนก็พอสมควรนะครับ เพียงแต่สู้เดอะมอลล์ไม่ได้  

+1 ฮะ...แล้วยิ่งตั้งแต่รถไฟฟ้าสายสีน้ำเงินเปิดใช้ (ถนนหน้าห้างเปิดเต็มเลน) ผมว่าคนเยอะเลยนะฮะ

เสาร์-อาทิตย์ ที่จอดรถนี่ต้องขึ้นชั้นสูงๆ วนหลายรอบอยู่ (แต่ข้อดีคือที่จอดเยอะมากกกก)

วันก่อนยืนกดตังจะพาแม่กินบาบี้อนหรือ MK กดเสร็จหันลับมาดู คิวยาวเหยียดทั้ง 2 ร้าน อดกินไปครับ  

ผมว่าคุณ Feelgoodman คงไม่ได้ไปมา 3-4 ปีแล้วมั้งนี่
เมื่อก่อนอะร้างจริง แต่หลังจากพยายามปรับปรุงอยู่หลายรอบ เดี๋ยวนี้ไม่ร้างแล้ว คนเยอะอยู่นะ

ถ้านับเฉพาะฝั่งธน ผมว่า senafest น่าจะน้อยสุดนะ (นับเป็นห้างมั้ย??)

แต่ไงก็เทียบ Show DC ไม่ได้ อันนั้นร้างจริง เคยขับผ่านแล้วเห็นป้ายเซลล์และอยากแวะเข้าห้องน้ำ
ก็เลยแวะเข้าไป คนโคตรน้อย แทบไม่มีคนเลยจริงๆ  

ผมว่าจขม.เเรก น่าจะจำสลับระหว่างฟิวเจอร์บางเเค กับ ซีคอนบางเเครึเปล่า

เพราะฟิวเจอร์โดนซีคอนเทคไปทำใหม่

ถ้าคนรุ่นเก่าๆหรือไม่ได้มานานๆ อาจจำเป็นฟิวเจอร์บางเเคปะหว่า
แก้ไขล่าสุดโดย ลูกไก่ในกำมือ^ เมื่อ Sun Jan 19, 2020 09:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: สะมะค๊ะฝ่าบาท
เข้าร่วม: 23 May 2009
ตอบ: 673
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 10:29
มีห้างไหน ใน กทม. ที่คนเดินน้อย และท่านคิดว่าน่าจะเจ๊งบ้างครับ
Show DC ครับ

น่าจะมีแค่2ร้านที่รอด คือ Starbuck กับ McDonald
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: ร้านตัดผมปิด
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 10422
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 10:44
Tsubomi พิมพ์ว่า:
Hopekung พิมพ์ว่า:
เซ็นทรัลรามอินทรา

คือส่วนตัวผมมองว่าถ้าเซ็นทรัลมีโครงการจะลดสักสาขานึง รามอินทราคืออันดับต้นๆที่ปลิวแน่นอนครับ 55

คือมีคนเดินนะ มีของขาย แต่ถ้าเทียบกับเซ็นทรัลที่อื่นคือที่นี้เงียบไปเลย

แต่ข้อดีที่ผมชอบคือเวลามีหนังใหญ่ๆเข้าได้ดูตลอดไม่ต้องแย่งกับใคร 555  

ตอนแรกก็คิดว่านะจะเจ๊ง ไปเดินทีนี่สุดๆ เบย เก่ามากกก

น่าจะรอรถไฟฟ้าผ่านมั้งนะ  

คนมันน้อยแบบนี้มา 20 ปีแล้วครับ ถ้าจะเจ๊ง คงเจ๊งนานล่ะ

ปล. ตอนนี้คนมันเยอะขึ้นแล้วนะ หลังจากการปรับปรุง
0
0
หัวเจล: สองถ้วยว่ะพวกเรา

นักเตะอบต.
Status: อย่ายุ่งกับกู
เข้าร่วม: 05 Nov 2007
ตอบ: 6563
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 10:54
พาต้าปิ่นเกล้า

0
0
ไม่มีความผิดใดในโลกใบนี้ ที่ความรักให้อภัยไม่ได้
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2009
ตอบ: 9311
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 11:35
Show DC

ไปคอนเสิร์ต Bring Me The Horizon

บอกได้เลยว่า 99 เปอเซ็นของที่จอดรถ มาคอนเสิร์ตทั้งนั้น
ในห้างโคตรร้างงงงง
วันนั้นหน้าห้างจะคึกคักหน่อยเพราะคนไปรอดูคอนเสิร์ต
นั่นขนาดคึกคักผมยังว่าน้อย เหมือนโรงเรียนอนุบาลเลิกเรียนอ่ะ กระจุกอยู่แค่นั้น
แถมเดินทางลำบาก คนไม่มีรถส่วนตัวเข้าถึงได้ยาก
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Sep 2013
ตอบ: 5261
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 12:01
Show DC ต้องเปลี่ยนธุรกิจเป็นอะไรสักอย่างแล้วอ่ะ ร้างเกิ๊นน

The market ช่วงเที่ยง วันธรรมดาคนเดินพอสมควรนะ เพราะมีร้านอาหารเยอะ

0
0
Nobody knows...

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 939
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 12:04
เซ็นทรัลบางนานี่นะน้อย หาที่จอดยังยากเลย ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์

Tar_Tw45 พิมพ์ว่า:
โจ้ว.โจ้ว!!! พิมพ์ว่า:
Tar_Tw45 พิมพ์ว่า:
พาราไดซ์ผมว่าไม่เจ๊งแน่นอน มันเป็นห้างที่ไม่มีใครไปเดินเล่น ถ้าไปคือต้องซื้ออะไรซักอย่างแน่นอน

แล้วในลานจอดรถนี่ มีแต่รถแพงๆทั้งนั้น มีแต่คนมีตังไปเดินกัน รายจ่ายต่อหัวน่าจะสูงกว่าซีคอนใกล้ๆกันเยอะ  

จริง ผมชอบแวะเข้าไปซื้อในพาราไดซ์ คนชิวๆ ซีคอนไม่ไหววนหาที่จอดจนเบื่อ  

คิดเหมือนกันครับ ผมชอบบรรยากาศของพาราไดซ์มากกว่า โล่งๆ เดินสบาย หาอะไรกินง่าย ไม่ต้องรอคิว ที่จอดรถมีเสมอ  

คิดเหมือนกัน +1 ครับ แต่เรื่องที่จอดรถเนี่ย วันเสาร์ อาทิตย์ บ่ายๆไม่อยากจะไปพาราไดซ์เลย เจอที่จอดรถเนี่ยดีใจเหมือนถูกหวยเลย
แก้ไขล่าสุดโดย zoltan118 เมื่อ Sun Jan 19, 2020 12:06, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23334
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 12:15
glassboy พิมพ์ว่า:

คือส่วนตัวผมมองว่าถ้าเซ็นทรัลมีโครงการจะลดสักสาขานึง รามอินทราคืออันดับต้นๆที่ปลิวแน่นอนครับ 55

คือมีคนเดินนะ มีของขาย แต่ถ้าเทียบกับเซ็นทรัลที่อื่นคือที่นี้เงียบไปเลย

แต่ข้อดีที่ผมชอบคือเวลามีหนังใหญ่ๆเข้าได้ดูตลอดไม่ต้องแย่งกับใคร 555  

ตอนแรกก็คิดว่านะจะเจ๊ง ไปเดินทีนี่สุดๆ เบย เก่ามากกก

คนมันน้อยแบบนี้มา 20 ปีแล้วครับ ถ้าจะเจ๊ง คงเจ๊งนานล่ะ

ปล. ตอนนี้คนมันเยอะขึ้นแล้วนะ หลังจากการปรับปรุง  

พวก TOPS อ่ะ ผมว่าคนยังถือว่า ok อยู่
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: ร้านตัดผมปิด
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 10422
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 12:17
glassboy พิมพ์ว่า:

พวก TOPS อ่ะ ผมว่าคนยังถือว่า ok อยู่  

คนเยอะชั้นเดียว ชั้นที่เหลือเหงาๆ
0
0
หัวเจล: สองถ้วยว่ะพวกเรา

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1658
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 12:24
Thanya Parkนี่ร้างจริงแม้จะสร้างมาดีก็ตาม​ ไม่น่ารอด
Paradise ก็คนน้อยร้านค้าเงียบๆแต่เหมือนคนรวยๆชอบไปกินข้าวไปดูหนังกันเพราะไม่จอแจ

ส่วนเซนทรัลบางนา​คนเพียบแทบทุกวันร้านอาหารดีๆเพียบห่างไกลจากคำว่าร้าง​ แต่หาที่จอดรถง่ายกว่า​ เดินสบายกว่าเมกาบางนาเยอะถือว่าเป็นห้างที่โอเคเลย​
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: หลีกมิวนัค รักมิวนิค
เข้าร่วม: 17 Dec 2009
ตอบ: 5689
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 12:52
ผมคือคนนึงที่เลือกไป พาราไดซ์ มากกว่า ซีคอน
เพราะจำนวนคนนี่แหละ
พาราไดซ์คนน้อย ไม่จอแจ ไม่ต้องแย่งกันกิน เดินชิวๆ
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: Mes Que Un Club.
เข้าร่วม: 18 Mar 2010
ตอบ: 17257
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 14:22
มีห้างไหน ใน กทม. ที่คนเดินน้อย และท่านคิดว่าน่าจะเจ๊งบ้างครับ
พาต้า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2013
ตอบ: 2568
โพสเมื่อ: Mon Jan 20, 2020 01:58
ลูกไก่ในกำมือ^ พิมพ์ว่า:
Feelgoodman พิมพ์ว่า:
ฝั่งธนต้องซีคอนบางแคเลยครับ

จิตใจเจ้าของห้างช่างสู้จริงๆ อย่างว่าทุนหนาอ่ะนะ  

เสาร์อาทิตย์หรือค่ำๆวันธรรมดาผมเข้าไปคนก็พอสมควรนะครับ เพียงแต่สู้เดอะมอลล์ไม่ได้  

ตามนั้นครับ

ซีคอนบางเเค คนไม่น้อยนะ เพียงเเต่ไม่เท่าเดอะมอลล์ วันธรรมดาลองไปดูโซนอาหารชั้นล่าง+บน คนอย่างเยอะเลยนะครับ เสาร์-อาทิตย์ก็ไม่ต้องพูดถึงอะ

ต้องบอกว่าเดอะมอลล์บางเเค คนลดลงด้วยซ้ำ

ปล. ผมว่าร้านอาหาร+โซนอาหาร ซีคอนบางเเคร้านน่าสนใจเยอะกว่าเดอะมอลล์เยอะเลยเเฮะ เเถมลานกิจกรรมข้างล่างจัดงานนู่นนี่นั่นก็ดีกว่าเดอะมอลล์

เเต่เดอะมอล์ได้ทำเลดีกว่าเพราะอยู่หัวถนน

ที่นี่ผมเดินตั้งเเต่สมัยเคยเป็นฟิวเจอร์บางเเคเก่า อันนั้นร้างจริง  

จริงๆบ้านผมก็ไปซีคอนกันบ่อยอยู่ตั้งแต่เปิดใหม่ คนมันไม่ถึงกับวุ่นวายเกินไป กำลังเหมาะ เดอะมอลล์หาที่จอดรถลำบาก แต่พอตั้งแต่พ่อผมไม่อยู่ รถก็ขายทิ้งไปแล้ว ทีนี้ถึงได้ไปเดอะมอลล์บ่อยกว่าเพราะนั่งรถเมล์แล้วมันใกล้กว่า แต่ใจก็ยังชอบบรรยากาศซีคอนมากกว่า
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel