ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Aug 2009
ตอบ: 930
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 01:00
[RE: มีห้างไหน ใน กทม. ที่คนเดินน้อย และท่านคิดว่าน่าจะเจ๊งบ้างครับ]
เหตุผลที่ห้างคนน้อย มีหลายสาเหตุครับ
1. ออนไลน์ คนซื้อของออนไลน์มากขึ้น ทั้งของใช้และอาหาร จะฝ่ารถติด วนหาที่จอดรถทำไม ในเมื่อซื้อของออนไลน์ก็ได้เหมือนกันแถมถูกกว่าเยอะ
2. ห้างเปิดมาแย่งกันเอง แต่ละโซนมาห้างเกิดใหม่ขึ้นเรื่อยๆ โดยเฉพาะ ห้างขนาดเล็ก ใกล้บ้านมากขึ้น จอดรถงานเดินทางสะดวกมีครบที่ต้องการเหมือนกัน เปิดมาทีก็กินลูกค้าโซนนั้นไปเรียบ หมดสมัยขับรถไปไกลเพื่อไปซื้อของแล้ว
3. หมดมนต์ขลัง แต่ก่อนเราจะมีย่านในการซื้อของ เช่น ซื้อของไอทีไปพันทิพย์, เสื้อผ้าไป ประตูน้ำ โบเบ๊,เครื่องมือเครื่องใช้ไปคลองถม, เกมส์ ไปสะพานเหล็ก, เครื่องดนตรีไปหลังกระทรวง, กิฟช็อพไปสำเพ็ง พวกนี้หมดสมัยไปแล้ว เพราะตอนนี้สินค้าแต่ละชนิดเข้าใกล้ผู้บริโภคมากขึ้น ราคาถูกขึ้น ซึ่งสมัยนี้เราสามารถซื้อของจากจีนหรือต่างประเทศได้ด้วยมือถือเราด้วยซ้ำ ส่งตรงมาจากผู้ผลิตเลย

พวกนี้เรียก disruption ครับ ใครไม่ปรับตัวก็ตกขบวนไปไม่ทันกระแสโลก พ่อค้าแม่ค้าพวกนี้ก็จะมานั่งบ่นเศรษฐกิจไม่ดี ไม่มีลูกค้า ขายของยาก โทษรัฐบาลโทษลูกค้าโทษนายทุนโทษทุกอย่างยกเว้นตัวเอง ส่วนใครปรับตัวทันก็อยู่ได้หรือร่ำรวยกันไปครับ
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29678
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 01:10
[RE]มีห้างไหน ใน กทม. ที่คนเดินน้อย และท่านคิดว่าน่าจะเจ๊งบ้างครับ
-เมกกะบางนา ไม่มีทางเจ๊ง

-เซ็นทรัลบางนา ไม่มีทางเจ๊ง เห็นว่าร้าง มันไม่ได้ร้างขนาดนั้น

-พาราไดซ์ คนน้อยจริง แต่คนที่มาคือมีกำลังซื้อทั้งนั้น

-ซีคอนศรีนครินทร์ ไม่มีทางเจ๊ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2013
ตอบ: 11572
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 01:20
[RE: มีห้างไหน ใน กทม. ที่คนเดินน้อย และท่านคิดว่าน่าจะเจ๊งบ้างครับ]
pantip ประตูน้ำก็น้อย 3ปีก่อนเคยทำงานที่นั้น ชั้นบนสุดเป็นitcityชั้นลองลงมาแทบไม่มีร้านเลย เห็นเเล้วสงสารitcity คนมาคงคิดว่าชั้นบนไม่มีอะไรเเล้ว
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2013
ตอบ: 2568
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 01:25
Feelgoodman พิมพ์ว่า:
ฝั่งธนต้องซีคอนบางแคเลยครับ

จิตใจเจ้าของห้างช่างสู้จริงๆ อย่างว่าทุนหนาอ่ะนะ  

เสาร์อาทิตย์หรือค่ำๆวันธรรมดาผมเข้าไปคนก็พอสมควรนะครับ เพียงแต่สู้เดอะมอลล์ไม่ได้
2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13523
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 01:31
Hopekung พิมพ์ว่า:
เซ็นทรัลรามอินทรา

คือส่วนตัวผมมองว่าถ้าเซ็นทรัลมีโครงการจะลดสักสาขานึง รามอินทราคืออันดับต้นๆที่ปลิวแน่นอนครับ 55

คือมีคนเดินนะ มีของขาย แต่ถ้าเทียบกับเซ็นทรัลที่อื่นคือที่นี้เงียบไปเลย

แต่ข้อดีที่ผมชอบคือเวลามีหนังใหญ่ๆเข้าได้ดูตลอดไม่ต้องแย่งกับใคร 555  

เป็นห้างที่คนน้อยมาตั้งแต่สมัยผมเรียน ม.ปลาย เลยครับ

ถ้านับจริงๆผมยังไม่เจอคนแน่นมากๆแบบห้างอื่นเลย
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9346
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 01:31
มีห้างไหน ใน กทม. ที่คนเดินน้อย และท่านคิดว่าน่าจะเจ๊งบ้างครับ
เซนทรัล รามอินทราครับ

ห้างเล็กมาก ถนนก็ทำรถไฟฟ้า คนโคดน้อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
ตอบ: 5409
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 01:32
เซนบางนา น้อยๆแบบนี้ดีละครับ อุตส่าห์หนีจากเมกะบางนามา
0
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14111
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 01:33
มีห้างไหน ใน กทม. ที่คนเดินน้อย และท่านคิดว่าน่าจะเจ๊งบ้างครับ

จิตใจเจ้าของห้างช่างสู้จริงๆ อย่างว่าทุนหนาอ่ะนะ  

ผมโคตรชอบเลย สมัยเรียน ไปดูหนังคนอย่างน้อย สบายสุดล่ะ ตั๋วก็โคตรถูกเรียกแขกของ SF

ถ้าไปดูเมเจอรปิ่นหรือเซ็นปิ่นนี่แทบกรี๊ด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
ตอบ: 1721
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 01:45
Ping NTW พิมพ์ว่า:
มีที่นึงคนยังไม่กล่าวถึง The street รัชดา อย่างเงียบ  

ผมว่า The street คนน้อยจริงแต่เจ๊งยาก เพราะมีโซนอาหาร 24hr. แบกอยู่ ผมไปหาไรกินบ่อยช่วงดึกๆ คนก็ค่อนไปทางกลางๆถึงเยอะ
0
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38436
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 02:00
Clash04 พิมพ์ว่า:

เสาร์อาทิตย์หรือค่ำๆวันธรรมดาผมเข้าไปคนก็พอสมควรนะครับ เพียงแต่สู้เดอะมอลล์ไม่ได้  

+1 ฮะ...แล้วยิ่งตั้งแต่รถไฟฟ้าสายสีน้ำเงินเปิดใช้ (ถนนหน้าห้างเปิดเต็มเลน) ผมว่าคนเยอะเลยนะฮะ

เสาร์-อาทิตย์ ที่จอดรถนี่ต้องขึ้นชั้นสูงๆ วนหลายรอบอยู่ (แต่ข้อดีคือที่จอดเยอะมากกกก)

1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 974
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 02:32
[RE]มีห้างไหน ใน กทม. ที่คนเดินน้อย และท่านคิดว่าน่าจะเจ๊งบ้างครับ
Show dc คนเยอะก็ตอน ไอ แหลมเกต อาหารทะเลบุฟเฟ่ จัดอะครับไปกินมาคนโคตรเยอะ 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 17 Dec 2008
ตอบ: 4117
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 02:47
Hopekung พิมพ์ว่า:
เซ็นทรัลรามอินทรา

คือส่วนตัวผมมองว่าถ้าเซ็นทรัลมีโครงการจะลดสักสาขานึง รามอินทราคืออันดับต้นๆที่ปลิวแน่นอนครับ 55

คือมีคนเดินนะ มีของขาย แต่ถ้าเทียบกับเซ็นทรัลที่อื่นคือที่นี้เงียบไปเลย

แต่ข้อดีที่ผมชอบคือเวลามีหนังใหญ่ๆเข้าได้ดูตลอดไม่ต้องแย่งกับใคร 555  

และที่สำคัญ คนดูด้วยน้อยมากๆ ยังกับโรงส่วนตัว
ชอบความ private ตรงนี้
1
0

นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 2568
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 02:50
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
Clash04 พิมพ์ว่า:

+1 ฮะ...แล้วยิ่งตั้งแต่รถไฟฟ้าสายสีน้ำเงินเปิดใช้ (ถนนหน้าห้างเปิดเต็มเลน) ผมว่าคนเยอะเลยนะฮะ

เสาร์-อาทิตย์ ที่จอดรถนี่ต้องขึ้นชั้นสูงๆ วนหลายรอบอยู่ (แต่ข้อดีคือที่จอดเยอะมากกกก)

วันก่อนยืนกดตังจะพาแม่กินบาบี้อนหรือ MK กดเสร็จหันลับมาดู คิวยาวเหยียดทั้ง 2 ร้าน อดกินไปครับ
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: #Domino Dancing !
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3162
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 03:11
ไม่มีคนพูดถึงนี่เลยแฮะ

Palladium world shopping mall ตรงประตูน้ำ

ไปครั้งเดียว โคตรน่ากลัว
5
0

https://www.dotabuff.com/players/102739882
Life can be cruel, if you're a dreamer. . . . . !!! You Know You Like It - Dj.Snake ft. AlunaGeorge
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 2158
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 05:12
ส่วนตัวมองว่า The Market น่าเป็นห่วง
เคยไปเดินตั้งแต่เปิดใหม่ๆ ร้านค้าพอสมควร
6 เดือนผ่านไปแวะเข้าไปอีก บางโซนร้านค้าหายเกลี้ยง
พวกของกินเครื่องดื่มบางร้านก็ปิดไปเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel