ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Sep 2013
ตอบ: 680
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 17:35
[RE: สถิตินิชิโน๊ะกับชาติอาหรับ]
นาทีนี้ ผมว่าในรุ่นอายุนี้ ไม่ได้ห่างกันเลย อยู่ที่วันนั้นจะเป็นวันของใคร ใครสมาธิดีกว่า เนี้ยบกว่า ก็มีสิทธิ์ชนะเหมือนกัน ยิ่งตอนเจอออสเหมือนจะเป็นรอง แต่ถ้าเราเล่นในมาตรฐานเราสู้ได้ทุกทีม หวังลึกๆจริงๆ โอลิมปิกไม่ใช่สิ่งที่เป็นไปไม่ได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Sep 2013
ตอบ: 680
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 17:38
[RE: สถิตินิชิโน๊ะกับชาติอาหรับ]
fafa พิมพ์ว่า:
boonem พิมพ์ว่า:
fafa พิมพ์ว่า:
เราเล่นกับอาหรับดีมากสักพักละ ตั้งแต่สมัยโก้เราเริ่มสัทผัสคำว่าชนะได้แล้วนะ

ทั้งนี้เพราะเราแพ้บอลเพลส ต่อให้คลาสไม่สูงมากอย่างเวียด ถ้ามาเพลสเราก็ไปไม่เป็น

แต่บอลอาหรับมันจะเน้นทักษะ ขี้เกียจวิ่ง แล้วมีความติดประมาทอยู่พอสมควร เล่นกับอาหรับคือเราหัวหมุนเวลารับ แต่จังหวะรุกเราก็มีโอกาสถึงประตูเช่นกัน

อย่างเมื่อวานอิรักเสียเร็วก็ไล่บี้เราหนัก แต่สักพักมันก็ไม่วิ่งแล้ว คงไม่ใช่แนวเค้าจริงๆ พอมันเลิกเพลส เราก็ต่อบอลไปมาแล้วแทงหลุดให้แบงค์ยิงได้หลายทีอยู่ แต่ดันไม่เข้าเท่านั้นเอง  

สอบถามครับ โก้ชนะทีมอะไรครับ ไม่ได้กวนนะครับ ไม่รู้จริงๆ  

ชนะจอร์แดนครับ จริงๆก็ไม่ได้เป็นทีมแกร่งมาก แต่คนไทยกลัวบอลแขกมาตบอด มันเหมือนเปิดประสบการณ์ใหม่ 55  

นึกอยู่นาน ตอนเอเชี่ยนเกมส์ จุดกำหนด ตั้ม เจ ตัง ปุย เลยทีเดียว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel