ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2007
ตอบ: 20306
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 00:12
ถูกแบนแล้ว
[RE: สายROV ขยับมา PC โมบาเกมไหนดี]
คือถ้าจะ LOL ก็ได้คนเล่นเฉพาะในไทย มันก็สนุกนะแต่ผมว่าถ้าขึ้นระดับสูงแล้วอาจจะเจิมแต่หน้าเดิมๆ ยกเว้นมุดไปเล่นที่อื่นได้ก็ต้องเสียค่า VPN หน่อย

แต่ DOTA2 ถ้าขึ้นระดับสูงแล้วเจอตัวท๊อปใน SEA แน่ แถมการันตีเลย toxic ที่สุดในโลก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11029
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 00:42
[RE: สายROV ขยับมา PC โมบาเกมไหนดี]
5O2BadGateway พิมพ์ว่า:
โมบาผมเริ่มจากLOLแล้วROVเปิด เล่นเป็นเลย แต่LOLก็ไม่ได้เก่งมากนะ

ไม่นานนี้ผมลองกลับไปเล่นLOLอีกที เล่นไม่เป็นเฉย ห้องก็หานานจัด

หาห้องนานนี่เล่นอะไรครับ ผมไดม่อน 2 ยังไม่นานเล้ย ไม่เกิน 10 นาทีด้วยขนาดระดับเดียวกันมีแค่ 125 คนเอง ถ้าเล่นทั่วไปนี่ไวมากไม่เกิน 5 ส่วนใหญ่เฉลี่ย 3 ถ้าไม่เล่นช่วงตี 3-5
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 00:43
ถ้าไม่นับ DOTA2 นะที่เป็นเจ้าเก่า MOBA พวกเกมมือถือที่มี 3 ทางแทบทุกเกม มีต้นแบบมาจาก LOL หมดครับ ยิ่ง ROV นี่ต้นแบบคือ LOL เลยนะ ไปเล่น LOL น่าจะเหมาะสุด
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ป้าข้างบ้านยังใส่ใจเรามากกว่าเธออีก
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 52002
ที่อยู่: ____________________ _________________________ _________________________
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 04:15
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
โมบาผมเริ่มจากLOLแล้วROVเปิด เล่นเป็นเลย แต่LOLก็ไม่ได้เก่งมากนะ

ไม่นานนี้ผมลองกลับไปเล่นLOLอีกที เล่นไม่เป็นเฉย ห้องก็หานานจัด

หาห้องนานนี่เล่นอะไรครับ ผมไดม่อน 2 ยังไม่นานเล้ย ไม่เกิน 10 นาทีด้วยขนาดระดับเดียวกันมีแค่ 125 คนเอง ถ้าเล่นทั่วไปนี่ไวมากไม่เกิน 5 ส่วนใหญ่เฉลี่ย 3 ถ้าไม่เล่นช่วงตี 3-5  

เล่นทั่วไปกับเล่นกับบอทคับ จะลองไปฝึกสเต็บกับบอทก่อนหานานมากอะ เมื่อก่อนเล่นโหมดนี้บ่อยไม่นานขนาดนี้

กดหาทั่วไปเกือบ5นาทีก็ไม่เจอ เลยยกเลิก เพราะอยากเล่นกับบอทมากกว่า สงสัยชินROVกดละเจอเลย
แก้ไขล่าสุดโดย 5O2BadGateway เมื่อ Wed Jan 15, 2020 04:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 446
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 04:18
neimu พิมพ์ว่า:
dota2ง่ายกว่าเยอะครับ

ถ้าท่านถนัดตัวเวทย์ แนะนำตัวเล่นง่ายๆเลยครับ invoker มีสกิลตั้ง 11สกิล ให้เลือกใช้ครับ

ถ้าท่านถนัดสายไล่ฆ่าคน ผมแนะนำ meepo เลยครับ แยกร่างไล่กระทืบสนุกมือเลย

ถ้าท่านสายดันป้อม ผมแนะนำ visage ครับ เสกลูกไล่ไถบ้านแปบๆบ้านแหก  

ขาด Chen จับครีปมาเป็นพวกเรา ไปอีกตัวนึงด้วยมั้ยท่าน 55555
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 04:29
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:

เล่นทั่วไปกับเล่นกับบอทคับ จะลองไปฝึกสเต็บกับบอทก่อนหานานมากอะ เมื่อก่อนเล่นโหมดนี้บ่อยไม่นานขนาดนี้

กดหาทั่วไปเกือบ5นาทีก็ไม่เจอ เลยยกเลิก เพราะอยากเล่นกับบอทมากกว่า สงสัยชินROVกดละเจอเลย

เอ้อ อันนี้จริงครับ นานจริง นานกว่าปกติอีกอาจจะเพราะคนส่วนใหญ่ มันไม่เล่นกับบอทแล้ว + คนเล่นใหม่ของ LOL จะเล่น ARAM มากกว่าด้วยครับเล่น 3 ทางกับบอทเลยนานผมเคยให้แฟนหาห้องอยู่
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 12343
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 04:42
ถ้าเคยเล่นROVมาแล้วอยากได้ความรู้สึกในการเล่นคล้ายๆกัน แต่เป็นสเกลที่ใหญ่ขึ้นก็ต้อง LOL แหละครับ

ดอท2ความรู้สึกและรูปแบบการเล่นต่างกันเยอะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 12023
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 08:47
ถูกแบนแล้ว
LoL ครับ

ถ้าจะไปเล่น Dota2 นี่แทบจะต้องเรียนรู้ใหม่ทั้งหมด
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 730
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 09:05
สายROV ขยับมา PC โมบาเกมไหนดี
4itt4e พิมพ์ว่า:

ถ้าท่านถนัดตัวเวทย์ แนะนำตัวเล่นง่ายๆเลยครับ invoker มีสกิลตั้ง 11สกิล ให้เลือกใช้ครับ

ถ้าท่านถนัดสายไล่ฆ่าคน ผมแนะนำ meepo เลยครับ แยกร่างไล่กระทืบสนุกมือเลย

ถ้าท่านสายดันป้อม ผมแนะนำ visage ครับ เสกลูกไล่ไถบ้านแปบๆบ้านแหก  

ขาด Chen จับครีปมาเป็นพวกเรา ไปอีกตัวนึงด้วยมั้ยท่าน 55555  

จริงด้วยสิ ผมลืมเทพ support ไปได้ไงเนี่ย ต้องเสนอขายหน่อย

ถ้าเทพสายซัพ มานี่แนะนำ chen เลยครับ เราสามารถ ใช้ครีปป่าที่มีสกิลสุดโกงมาเป็นลูกน้องเราได้เป็นฝูง ทั้ง สตั้น ทั้ง ออร่า+โจม ที่สโลว โอ้ยบรรยายไม่หมด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1868
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 11:58

ใจร้ายมากๆ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2009
ตอบ: 101
โพสเมื่อ: Thu Jan 16, 2020 14:17
4itt4e พิมพ์ว่า:

จริงด้วยสิ ผมลืมเทพ support ไปได้ไงเนี่ย ต้องเสนอขายหน่อย

ถ้าเทพสายซัพ มานี่แนะนำ chen เลยครับ เราสามารถ ใช้ครีปป่าที่มีสกิลสุดโกงมาเป็นลูกน้องเราได้เป็นฝูง ทั้ง สตั้น ทั้ง ออร่า+โจม ที่สโลว โอ้ยบรรยายไม่หมด

แต่ละตัวที่แนะนำ คนมาเล่นใหม่นี่ถึงกับร้องไห้ได้เลยนะ จะคุมยังไงให้ทัน 55
0
0
วิสัยหงส์ฟ้า ย่อมไม่ถลาลงเหว
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel