ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The sands of time were eroded by The river of con
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 38731
โพสเมื่อ: Mon Dec 30, 2019 03:25
[RE: เที่ยวตลาดมาร์เก็ตอเมริกากัน (ระหว่างรอบอล)]
Whole food ของดีแต่เเพง อย่างผมเข้าแต่ Walmart ไม่ก็ Market basket
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

facebook.com/ProgSurround
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27217
โพสเมื่อ: Mon Dec 30, 2019 08:58
[RE: เที่ยวตลาดมาร์เก็ตอเมริกากัน (ระหว่างรอบอล)]
ผมอยากรู้ว่าอเมริกามีตลาดสดแบบบ้านเรามั้ย

ถ้าอยากจะซื้อไก่ ผัก ต้องเข้าห้างอย่างเดียวหรือเปล่า
0
0
สสจ ที่ย่อมาจาก สะใจจัง

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2006
ตอบ: 7728
โพสเมื่อ: Mon Dec 30, 2019 09:30
[RE]เที่ยวตลาดมาร์เก็ตอเมริกากัน (ระหว่างรอบอล)
ตลาดเอเชียหรือไม่ก็ไชน่าทาว ครับถ้าจะเอาฟีลแบบตลาดไทย แต่เนื้อไก่ หมู เขาก็ไว้ในตู้นะ อารมณ์แมคโคร

ถ้าเอาแบบตลาดเมกาไม่มีต้องไปที่ห้างอย่างเดียวเพราะเขาเน้นความสะอาด ถูกสุขลักษณะครับ ต้องอยู่ในตู้เย็นความเย็นที่กำหนดไว้ อะไรอย่างนี้ กฏหมายทางด้านอาหารเขาเข้มมากครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ผู้จัดการทีม
Status: ผมรู้ว่าท่านเป็นคนตลก
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 7106
โพสเมื่อ: Mon Dec 30, 2019 09:57
เที่ยวตลาดมาร์เก็ตอเมริกากัน (ระหว่างรอบอล)
Flix พิมพ์ว่า:
สำหรับผม แพงไม่แพงมันอยู่ที่สถานะเราอะ ถ้าไปแบบนักท่องเทียวด้วยการอิงค่าเงินบาทอะไรมันก็จะแพงไปหมด แต่ถ้าเราอยู่และทำงานอิงค่าเงินดอลล่ามันก็จะไม่ได้รู้สึกว่าแพงจนจับต้องไม่ได้

เหมือนตอนผมไปอยู่ออสเตรเลียใหม่ๆผมไม่กล้าจับอะไรเลยเพราะคิดเป็นเงินไทยตลอด แต่พอทำงานได้รับเงินดอลคราวนี้อะไรก็ไม่รู้สึกว่าแพง ซื้อกล้อง DSLR 1,000 เหรียญยังไม่รู้สึกแพงเท่าตอนอยู่ไทยแล้วต้องควัก 3 หมื่นกว่าบาทเลยครับ เพราะทำงานเก็บเงินแป๊ปก็ได้แล้ว 1,000$  

รู้สึกเหมือนผมตอนไปอยู่แคนาดาเลย ไปแรก ๆ ไม่กล้าใช้เงินมากมัวมานั่งคูน 30 บาทแล้วเสียดายเงิน อยู่ไปสักพักเริ่มชิน ตอน PS4 เปิดตัวใหม่ ๆ ที่ NA จะวางขายก่อนชาวบ้าน ผมกดมา C$400 แบบไม่คิดมากเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel