ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
CJr
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 11526
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 19:20
"น้าลูกอม"ลั่นเชื่อมาเสมอคุมผีได้
น้าว่าดี แฟนหงส์อย่างผมก็ว่าดีคร้าบบบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status: Beautiful Lie
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 4015
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 19:30
[RE: "น้าลูกอม"ลั่นเชื่อมาเสมอคุมผีได้]
เป้าหมายผีสูงนะ อยากได้แชมป์บ่อยๆ ทุ่มทุกปี ต้องเล่นเกมส์รุก เน้นโต้กลับก็เอา ใกล้หมดเวลา เดินหน้าฆ่ามัน เอาประตูตลอดเวลา ต้องคุมทุกอย่าง ในสโมสรได้แบบป๋า แต่นี่เป็นลูกศิษย์ป๋า คงได้วิชาอะไรมาบ้าง ก็รอดูกันไป

จะว่าไป ปวดหัวกับบอร์ดแมนยู บริหารธุรกิจดีจริง แต่ทางบอล ยังไม่ประสบผลสำเร็จ ทุ่มซื้อมาก็เยอะนะ รอดูโค้ชคนนี้แล้วกัน ที่แปลกใจ คือดันเด็กลงเยอะมาก ตัวประคองทีม หายไปเยอะเกิน
0
0
เชียร์แมนยู ตั้งแต่ 2004 นะจ๊ะ ยุคแพ้บ่อยๆตอนดวลกับเชลชียุคมู 1,รับซ่อมมือถือ htc เปลี่ยนบอดี้ จอแตก สนใจทักได้
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 218
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 20:09
[RE: "น้าลูกอม"ลั่นเชื่อมาเสมอคุมผีได้]
ซาตาน พิมพ์ว่า:
pume132 พิมพ์ว่า:
โซลชา ต้องยอมรับจริงๆว่าฝีมือห่างกับโค้ชชั้นนำหลายขุม แต่สิ่งทีโซลชามีคือเข้าใจสโมสร แต่ถ้าวนลูปไปเรื่อยๆผมว่าบอร์ดไม่ทนแน่ๆ พูดแล้วสงสารสโมสร,ผู้จัดการทีมรวมถึงแฟนบอล
(บอร์ดบริหารรวมถึงเจ้าของนี่ตัวถ่วงสโมสรจริงๆ)  

ห่างหลายขุมนี่ปีนี้ยังไม่แพ้ทีม Top6 นะครับ ถ้าเก่งกว่านี้จะขนาดไหน แม่งเอ้ยเสียดายนัดน่อลกับหงส์ถ้าไม่ผิดพลาดกันเอง หล่อกว่านี้ ห๊างห่าง ห่างจริงๆครับ ดวลกันไม่ได้เลยสู้ไม่ไหว โค้ชแมนยูมันกาก ไม่มีชื่อเสียง ฝีมือก็ไม่ได้ เสียดายเวลาจริงๆครับ  

ผมไม่ได้เแขวะโซลชาเลยครับตามความหมายผมคือจะบอกว่าบอร์ดบริหารของสโมสรมันห่วยครับท่าน โซลชาต้องยอมรับว่าถ้าเทียบกับโค้ชเกรดs ยังห่าง แต่ผมก็อยากไห้โซลชาพัฒนาฝีมือแท็คติคผมชอบโซลชาด้วยซ้ำเรื่องเข้าใจสโมสร
สงสัยผมเขียนไม่เคลียร์ ความหมายผมจริงๆคืออยากไห้โอกาศแกไป2ปีเพราะเชื่อว่าว่าเสริมทัพไปเรื่อยๆมันคงจะดีขึ้นเหมือนซัมเมอร์นี้ แต่ตอนนี้ถ้ายังลูปชนะทีมไหญ่ไม่ค่อยชนะทีมเล็ก ผมกลัวว่าบอร์ดมันจะไม่ทนสิครับผมเลยด่าบอร์ดกับเจ้าของว่าเป็นตัวถ่วงของทีมและสงสารผจกทีมทุกคนที่ผ่านมารวมถึงแฟนบอลครับ
แก้ไขล่าสุดโดย pume132 เมื่อ Sun Dec 15, 2019 20:14, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17212
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 20:38
"น้าลูกอม"ลั่นเชื่อมาเสมอคุมผีได้
Spoil
CPTSteveRogers พิมพ์ว่า:
Spoil
chonbodee พิมพ์ว่า:
ไม่ได้อยากแขวะแต่ เอาไว้ให้ เสริมตัวดีๆเข้ามา

เจาะทีมเล่นรับลึกให้ได้ก่อนมั้ยน้า

ทุกวันนี้น้ามีแต่บอลสวนกลับอะ แทคติกเข้าทำอื่นไม่มีไรเลย จะอ้างตัวสร้างสรรค์ไม่มี กลางอ่อน
ก็น้าขายไป 2 ไม่ซื้อเพิ่มซักกะคน กลางรุกอ่อน ก็เล่น 4-2-3-1 อยู่นั่นแหละ

เอาไว้พูดตอนทีมบินสูงกว่านี้ก็ได้นะ ตอนนั้นจะดูหล่อมากเลย

ขาย 2 คน หรือ นักเตะอยากจะไปเอง 2 คน
ไม่ซื้อเพิ่ม หรือ เค้าไม่ซื้อให้ หรือ นักเตะไม่มา
หรือตัวที่จะซื้อย้ายได้ปีหน้า

ทุกอย่างมันต่างกันนะ  

ใช่ครับขาย 2 คน เพราะนักเตะอยากย้าย ปลายทางเหมือนกัน

Solution คืออะไร ? ต้องได้คนที่ใช่เท่านั้น ?

แผนระยะสั้น เพื่อรองรับปัญหามีมั้ย ? ตัวอื่นหละ แผน 2 แผน 3 ทั้งตลาดจะเอาตัวเดียวเลยหรอ ?

แล้ว ถ้า เอ็ดไม่ซื้อให้ Adaptation หละมีมั้ยการปรับตัว ปรับระบบให้เข้ากับ ผู้เล่นที่มีหละ ?

แล้ว Squad ที่มีอยู่นี่จะไม่เจ็บไม่ป่วย ไม่เป็นอะไรเลยหรอเตะปีนึง ?  

ใช่ครับขาย 2 คน เพราะนักเตะอยากย้าย ปลายทางเหมือนกัน
ตอบ : มันจะเหมือนกันไม่ได้ครับ ถ้าอยากขายเพราะไม่อยู่ในแผนการทำทีมแต่แรก
ก็จะมีเวลาให้ตัดสินใจ มากกว่ามารู้ทีหลังว่านักเตะอยากจะไป
ไม่ใช่เกมครับ ที่นักเตะมันอยากไปวันนี้ พรุ่งนี้กดซื้อตัวใหม่มาได้เลย

Solution คืออะไร ?
ตอบ : แผนจัดการทีมที่โซลชาร์ได้วางร่วมกับ เอ็ด วู้ดเวิร์ด ชัดเจนมากครับ
ว่าการรีบิวท์ทีมในครั้งนี้ เป็นแผนการระยะยาว นักเตะที่จะลงทุนจะไม่ใช่
ลงทุนเพื่อแผนระยะสั้นแล้วล้มเหลวแบบที่ผ่านๆมา พูดง่ายๆคือเปลี่ยนแนวทางครับ

ต้องได้คนที่ใช่เท่านั้น ?
ตอบ : ทุกสโมสรเค้ามีแพลน A แพลน B แพลน C หมดแหละครับ
ยกตัวอย่าง ถ้าโซลชาร์กาหัวซานโช่ไว้ แต่ดอร์ทมุนด์พร้อมปล่อยปีหน้า
ก็ต้องเบนเป้าหมายไปที่ B กับเงื่อนไขที่ว่า ซื้อมาใช้ปีเดียว
ปีหน้าซานโช่มา จะเอา B ไปไว้ไหน ต่อให้เซ็น B เข้ามา
ก็เท่ากับว่าต้องแบกภาระค่าเหนื่อยเพิ่มอีกคนในปีหน้า
ซึ่งตอนนี้แมนยูกำลังพยายามระบายออกไปเพื่อลดภาระค่าเหนื่อย
คงชั่งใจแล้วว่าไม่คุ้ม จะซื้อ B สู้ใช้นักเตะที่มีรอไปก่อนดีกว่า
กรณีเดียวกันกับ แมคไกวร์ ที่คนเข้าใจผิดว่าสโมสรไม่ยอมซื้อให้มู
หารู้ไม่ว่าจริงๆแล้ว แมคไกวร์ ตกลงกับเลสเตอร์ไว้ว่า
จะอยู่ช่วยอีกปี แล้วจากนั้นตัวเขาจะเป็นอิสระ

แผนระยะสั้น เพื่อรองรับปัญหามีมั้ย ? ตัวอื่นหละ แผน 2 แผน 3 ทั้งตลาดจะเอาตัวเดียวเลยหรอ ?
ตอบ : ก็อย่างที่โอเล่ย้ำเสมอว่าเค้าต้องการทำทีมเพื่อความสำเร็จในระยะยาว
ผมมองอีกว่า ต่อให้ซื้อมา ปีนี้ก็แย่งแชมป์ไม่ได้ ไม่จำเป็นต้องรีบ
สู้ให้โอกาสดาวรุ่งรอไปก่อนอีกปี ดูว่าใครใช้ได้เก็บไว้
ใช้ไม่ได้ก็ขายทิ้งปีหน้า ก็ไม่เสียหาย ถึงตอนนั้นค่อยเซ็นนักเตะเพิ่ม
ยกตัวอย่างง่ายๆกรณีแมคโทมิเนย์ เฟร็ด ที่ตอนแรกแฟนบอลอยากจะได้คนมาแทน
มาตอนนี้อาจจะไม่อยากได้แล้วก็ได้ ถ้ามองจากผลงานในระยะหลังๆที่ผ่านมา
ประหยัดไปได้อีกสองดีล ปีนี้สู้ให้จบที่ 4 ให้ได้ก็ถือว่ามาถูกทางแล้ว
และตอนนี้ก็ถือว่ายังอยู่ในเส้นทางด้วย
หรือไม่แน่ ในกรณีแย่สุด คือ B และ C ก็ไม่อยากมาเองด้วย
สรุปจะไป D ตลาดซื้อขายปิดไปแล้ว

แล้ว ถ้า เอ็ดไม่ซื้อให้ Adaptation หละมีมั้ยการปรับตัว ปรับระบบให้เข้ากับ ผู้เล่นที่มีหละ ?
ตอบ : ผมว่าผลงานปัจจุบัน เทียบกับตัวที่มีมันก็ไม่เลวนะ
ใครจะคิดว่าทีมชุดนี้ เจอทีมบิ๊ก 6 ยังไม่แพ้สักเกม
แถมเป็น ‘ทีมเดียว’ ในลีก ที่ตัดแต้มลิเวอร์พูลได้ในปีนี้
ใครจะบอกว่าอุบัติเหตุฟุตบอลก็เถอะ ถ้าบ่อยขนาดนี้คงต้องของ icu แล้วล่ะ

แล้ว Squad ที่มีอยู่นี่จะไม่เจ็บไม่ป่วย ไม่เป็นอะไรเลยหรอเตะปีนึง ?
ตอบ : ก็ผลัดกับเจ็บอยู่นี่ครับ ใครบอกว่าไม่เจ็บ
นี่ขนาดทีมเจ็บนะ คืนนี้ถ้าชนะก็ตามหลังท็อปโฟร์ 2 แต้ม
บอลลีคคัพก็เขี่ยเชลซีตกรอบ
ยูโรป้าก็เข้ารอบแชมป์กลุ่ม
ผมก็ไม่เห็นมีอะไรน่าเกลียดเลยนี่ครับกับสภาพทีมนี้
ส่วนตัวผมผมรอได้ครับ ผมเชียร์ทุกปี ไม่ใช่ปีนี้ปีเดียว
ปีนี้ไม่ซื้อ ปีหน้าก็ซื้อ
ปล.ได้ข่าวแว่วๆว่าหน้าหนาวนี้ก็จะจัดมา 2-3 รายนะ
อาจจะไม่ต้องรอถึงซัมเมอร์

นานทีจะเห็นคนคิดตรงกันกับผมแบบนี้ ท่านน่าจะเป็นคนวัยทำงานเผลอๆระดับหัวหน้่าคนกับน่าจะดูบอลมาหลายปีละ ไม่งั้นไม่ตกผลึกเรื่องการคิดข้อดี ข้อเสียของการตัดสินใจแต่ละอย่างแบบนี้ เยี่ยมยอดครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1660
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 20:44
Q-plint พิมพ์ว่า:
Spoil
Spoil
ไม่ได้อยากแขวะแต่ เอาไว้ให้ เสริมตัวดีๆเข้ามา

เจาะทีมเล่นรับลึกให้ได้ก่อนมั้ยน้า

ทุกวันนี้น้ามีแต่บอลสวนกลับอะ แทคติกเข้าทำอื่นไม่มีไรเลย จะอ้างตัวสร้างสรรค์ไม่มี กลางอ่อน
ก็น้าขายไป 2 ไม่ซื้อเพิ่มซักกะคน กลางรุกอ่อน ก็เล่น 4-2-3-1 อยู่นั่นแหละ

เอาไว้พูดตอนทีมบินสูงกว่านี้ก็ได้นะ ตอนนั้นจะดูหล่อมากเลย

ขาย 2 คน หรือ นักเตะอยากจะไปเอง 2 คน
ไม่ซื้อเพิ่ม หรือ เค้าไม่ซื้อให้ หรือ นักเตะไม่มา
หรือตัวที่จะซื้อย้ายได้ปีหน้า

ทุกอย่างมันต่างกันนะ  

Solution คืออะไร ? ต้องได้คนที่ใช่เท่านั้น ?

ตอบ : มันจะเหมือนกันไม่ได้ครับ ถ้าอยากขายเพราะไม่อยู่ในแผนการทำทีมแต่แรก
ก็จะมีเวลาให้ตัดสินใจ มากกว่ามารู้ทีหลังว่านักเตะอยากจะไป
ไม่ใช่เกมครับ ที่นักเตะมันอยากไปวันนี้ พรุ่งนี้กดซื้อตัวใหม่มาได้เลย

Solution คืออะไร ?
ตอบ : แผนจัดการทีมที่โซลชาร์ได้วางร่วมกับ เอ็ด วู้ดเวิร์ด ชัดเจนมากครับ
ว่าการรีบิวท์ทีมในครั้งนี้ เป็นแผนการระยะยาว นักเตะที่จะลงทุนจะไม่ใช่
ลงทุนเพื่อแผนระยะสั้นแล้วล้มเหลวแบบที่ผ่านๆมา พูดง่ายๆคือเปลี่ยนแนวทางครับ

ต้องได้คนที่ใช่เท่านั้น ?
ตอบ : ทุกสโมสรเค้ามีแพลน A แพลน B แพลน C หมดแหละครับ
ยกตัวอย่าง ถ้าโซลชาร์กาหัวซานโช่ไว้ แต่ดอร์ทมุนด์พร้อมปล่อยปีหน้า
ก็ต้องเบนเป้าหมายไปที่ B กับเงื่อนไขที่ว่า ซื้อมาใช้ปีเดียว
ปีหน้าซานโช่มา จะเอา B ไปไว้ไหน ต่อให้เซ็น B เข้ามา
ก็เท่ากับว่าต้องแบกภาระค่าเหนื่อยเพิ่มอีกคนในปีหน้า
ซึ่งตอนนี้แมนยูกำลังพยายามระบายออกไปเพื่อลดภาระค่าเหนื่อย
คงชั่งใจแล้วว่าไม่คุ้ม จะซื้อ B สู้ใช้นักเตะที่มีรอไปก่อนดีกว่า
กรณีเดียวกันกับ แมคไกวร์ ที่คนเข้าใจผิดว่าสโมสรไม่ยอมซื้อให้มู
หารู้ไม่ว่าจริงๆแล้ว แมคไกวร์ ตกลงกับเลสเตอร์ไว้ว่า
จะอยู่ช่วยอีกปี แล้วจากนั้นตัวเขาจะเป็นอิสระ

ตอบ : ก็อย่างที่โอเล่ย้ำเสมอว่าเค้าต้องการทำทีมเพื่อความสำเร็จในระยะยาว
ผมมองอีกว่า ต่อให้ซื้อมา ปีนี้ก็แย่งแชมป์ไม่ได้ ไม่จำเป็นต้องรีบ
สู้ให้โอกาสดาวรุ่งรอไปก่อนอีกปี ดูว่าใครใช้ได้เก็บไว้
ใช้ไม่ได้ก็ขายทิ้งปีหน้า ก็ไม่เสียหาย ถึงตอนนั้นค่อยเซ็นนักเตะเพิ่ม
ยกตัวอย่างง่ายๆกรณีแมคโทมิเนย์ เฟร็ด ที่ตอนแรกแฟนบอลอยากจะได้คนมาแทน
มาตอนนี้อาจจะไม่อยากได้แล้วก็ได้ ถ้ามองจากผลงานในระยะหลังๆที่ผ่านมา
ประหยัดไปได้อีกสองดีล ปีนี้สู้ให้จบที่ 4 ให้ได้ก็ถือว่ามาถูกทางแล้ว
และตอนนี้ก็ถือว่ายังอยู่ในเส้นทางด้วย
หรือไม่แน่ ในกรณีแย่สุด คือ B และ C ก็ไม่อยากมาเองด้วย
สรุปจะไป D ตลาดซื้อขายปิดไปแล้ว

ตอบ : ผมว่าผลงานปัจจุบัน เทียบกับตัวที่มีมันก็ไม่เลวนะ
ใครจะคิดว่าทีมชุดนี้ เจอทีมบิ๊ก 6 ยังไม่แพ้สักเกม
แถมเป็น ‘ทีมเดียว’ ในลีก ที่ตัดแต้มลิเวอร์พูลได้ในปีนี้
ใครจะบอกว่าอุบัติเหตุฟุตบอลก็เถอะ ถ้าบ่อยขนาดนี้คงต้องของ icu แล้วล่ะ

ตอบ : ก็ผลัดกับเจ็บอยู่นี่ครับ ใครบอกว่าไม่เจ็บ
นี่ขนาดทีมเจ็บนะ คืนนี้ถ้าชนะก็ตามหลังท็อปโฟร์ 2 แต้ม
บอลลีคคัพก็เขี่ยเชลซีตกรอบ
ยูโรป้าก็เข้ารอบแชมป์กลุ่ม
ผมก็ไม่เห็นมีอะไรน่าเกลียดเลยนี่ครับกับสภาพทีมนี้
ส่วนตัวผมผมรอได้ครับ ผมเชียร์ทุกปี ไม่ใช่ปีนี้ปีเดียว
ปีนี้ไม่ซื้อ ปีหน้าก็ซื้อ
ปล.ได้ข่าวแว่วๆว่าหน้าหนาวนี้ก็จะจัดมา 2-3 รายนะ
อาจจะไม่ต้องรอถึงซัมเมอร์

นานทีจะเห็นคนคิดตรงกันกับผมแบบนี้ ท่านน่าจะเป็นคนวัยทำงานเผลอๆระดับหัวหน้่าคนกับน่าจะดูบอลมาหลายปีละ ไม่งั้นไม่ตกผลึกเรื่องการคิดข้อดี ข้อเสียของการตัดสินใจแต่ละอย่างแบบนี้ เยี่ยมยอดครับ

เห็นด้วยนะครับ คือถ้ามองความเป็นจริงของทีมตอนนี้ออกจะ เห็น สิ่งที่โซลชาทำ ข้อดี ข้อเสีย
ดีแย่ ก้ว่ากันไป ปีนี้นับปีแรกเลยก้ยังได้ที่โซลชาเพิ่งได้ลงตลาดสร้างทีม
แกไม่ได้แทคติคเยอะ แต่แกสร้างสปิริตให้ทีมได้ดี
ทีกับมู กับกัล ยังให้ปี สองปี ได้
กับโซลชา ผมให้สามปีเลยแล้วเราจะเห็นแมนยูในแบบแมนยูจริงๆ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: ไปกัน!!!
เข้าร่วม: 20 Nov 2007
ตอบ: 2213
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 20:48
เคยบอกไปแล้วว่าแฟนบอลออนไลน์สมัยนี้ ความอดทนต่ำ
0
0
นักเตะอบจ.
Status: แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก
เข้าร่วม: 02 May 2007
ตอบ: 7412
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 20:56
บางคนก็อคติแหละ อะไรก็แซะไปหมด
0
0
ยํ เว เสวติ ตาทิโส คบคนเช่นใดมักเป็นคนเช่นนั้น
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel