ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 11996
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 13:38
[RE: Lady first ใครเคยสละสิทธิให้ "สตรีมีครรภ์" บ้างครับ ? ถ้ามีเล่ามาเลย แผล่บให้รัวๆ]
LoveS พิมพ์ว่า:
ใครไม่แชร์ เก้าอี้แชร์ พิมพ์ว่า:
ถ้าแบบใน GIF นี้เขาเรียกเอาสถานะมาหาแดกครับ
ส่วนตัวไม่เคยทำนะ แล้วก็ไม่เคยเห็นใครทำเลย

ส่วนการนั่งรถประจำทาง อันนั้นควรทำครับ  

โห ความคิดสุดยอดมาก

ไม่รู้มีลูกมีเมียยังนะ จะบอกให้ว่าผู้หญิงท้องแก่นี่เวลาเดินหรือยืนนานๆโคตรปวดหลัง ลองหาอะไรหนักซัก20โลผูกท้องไว้แล้วเดินดูหรือยืนดูนะว่ามันลำบากขนาดไหน

การท้องทำให้สามารถแซงแถวคนอื่นได้หรอครับ??

การแซงแถวกับการขึ้นรถสาธารณะแล้วไม่มีที่นั่ง
บริบทและสถานการณ์มันต่างกันกันนะ แยกไม่ออกหรอ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54909
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 13:44
[RE: Lady first ใครเคยสละสิทธิให้ "สตรีมีครรภ์" บ้างครับ ? ถ้ามีเล่ามาเลย แผล่บให้รัวๆ]
2
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29384
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 13:50
bigshots พิมพ์ว่า:
ผมสมัยตอนไม่มีรถขับ

ขึ้นรถเมล์ ถ้าคนแบบหลอมๆ จะไม่นั่งเลย ยืนอย่างเดียว

ต้องโล่งจิงๆถึงจะนั่ง เพราะถ้านั่ง รู้อยุ่แล้วยังไงก็ต้องยืน

ผู้ชายหลายๆคนบอกไหนเดวนี้ผู้ ช ผู้ ญ เท่าเทียมกัน

แต่มองในมุมของของโลกที่ผู้ชายทถูกสร้างมาไห้แข็งแรงกว่าผู้หญิง

ยืนๆไปเถอะครับ ไม่ตายหรอกมั้ง

ชอบประโยคนี้ครับ

0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2007
ตอบ: 3262
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 13:54
ใครไม่แชร์ เก้าอี้แชร์ พิมพ์ว่า:
ถ้าแบบใน GIF นี้เขาเรียกเอาสถานะมาหาแดกครับ
ส่วนตัวไม่เคยทำนะ แล้วก็ไม่เคยเห็นใครทำเลย

ส่วนการนั่งรถประจำทาง อันนั้นควรทำครับ  

ไม่รู้มีลูกมีเมียยังนะ จะบอกให้ว่าผู้หญิงท้องแก่นี่เวลาเดินหรือยืนนานๆโคตรปวดหลัง ลองหาอะไรหนักซัก20โลผูกท้องไว้แล้วเดินดูหรือยืนดูนะว่ามันลำบากขนาดไหน

การท้องทำให้สามารถแซงแถวคนอื่นได้หรอครับ??

การแซงแถวกับการขึ้นรถสาธารณะแล้วไม่มีที่นั่ง
บริบทและสถานการณ์มันต่างกันกันนะ แยกไม่ออกหรอ  

แซงแถวคนอื่นยังไง ในภาพผญท้องมาขอแทรก ผชเขาก็ให้ แต่เขาไม่ได้ให้แทรก เขาให้คิวเขาแทน เพราะเขาเดินไปต่อแถวใหม่ แบบนี้ผญท้องจะแซงยังไง แต่บังเอิญว่าคลิปนี้เขาทำให้เห็นว่าคนข้างหลังเห็นด้วยเลยกลับไปต่อหลังกันใหม่ทุกคน

ทีนี้พูดถึงการขอแทรกคิว จะมองว่าให้หรือไม่ให้ก็ได้ ถ้าผญท้องไปขอคุณ คุณคงไม่ให้เขาแทรก แต่ถ้าเขาขอผมผมก็ให้

บอกเลยว่าถ้าใครมีเมียที่ท้องนี่จะเห็นใจคนท้องมาก เพราะลำบากมาก

ผมถึงถามไงว่าคุณมีเมียมีลูกยัง เพราะถ้ามีแล้วคุณจะไม่มีความคิดแบบนี้

1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41343
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 13:59

ในภาพมันอาจจะไม่ชัดเจนนักแต่ผมอนุมานเอาว่าเขามาขอร้องดีๆ นะผู้ชายคนนั้นเขาไม่ให้ก็ได้ แต่เขาเลือกที่จะให้แทนที่ไปเลยทุกอย่างเลยเป็นแบบที่เห้น
ส่วนที่บอกว่าเอาสถานะมาหาแดกผมว่าไปว่าแบบนั้นไม่สมควรเท่าไร
3
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2008
ตอบ: 10216
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 14:03
ปกติไม่เคยนั่งเลยเพราะถ้านั่งแล้วจะไม่ลุก ถึงมีคนท้องมาก็มีคนอื่นลุกให้อยู่ดี
บ้างครั้งก็ต้องดูดีๆว่าเขาท้องหรืออ้วนด้วย
2
0

13/9/2012-16/11/2014
3/4/2020-1/5/2020
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 14:08
ล่าสุดที่ใช่รถสาธารณะ เจอแซงครับ มนุษย์ลุง-ป้า

2
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Dec 2007
ตอบ: 630
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 14:11
เคยตอนมัธยม ลุกให้ยายคนนึงนั่ง ยายแกเลยช่วยผมถือของ เพราะวันนั้นวันสอบวันสุดท้าย แต่พอดีรถเมล์ผ่านหน้า รร. ตรงข้ามพอดี

เกิดการตีกันขึ้น แบบมาล้อมรถเมล์ พอคนขับขับผ่านมาเค้าก็ไล่ลง ทีนี้ก็รีบวิ่งเพราะมันมีมอไซต์ตามมาไล่อีก ลืมของไว้กะยาย

วันรุ่งขึ้น อาจารย์ปกครองเรียกบอกมียายเอาหนังสือมาให้ บอกว่าเราลุกให้เค้านั่ง นึกขึ้นได้ก็ยังขำอยุ่เลย 555
1
0
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 14:12
เอ๋อคุง พิมพ์ว่า:
ปกติไม่เคยนั่งเลยเพราะถ้านั่งแล้วจะไม่ลุก ถึงมีคนท้องมาก็มีคนอื่นลุกให้อยู่ดี
บ้างครั้งก็ต้องดูดีๆว่าเขาท้องหรืออ้วนด้วย  

1
0

โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 14:37
popoing พิมพ์ว่า:
เคยลุกให้คนแก่นั่ง แล้วมีน้าท่านนึงมาแทรกผมเลยว่าซะอายเลย (รถไฟฟ้า)  

แย่มากเลยลูกพี่ หน้าชาไปสิ เห็นสมควรด้วยครับ
1
0

นักบอลถ้วย ง.
Status: [Live]-to-[Ride]
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3368
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 14:59
Lady first ใครเคยสละสิทธิให้ "สตรีมีครรภ์" บ้างครับ ? ถ้ามีเล่ามาเลย แผล่บให้รัวๆ
UserBlue พิมพ์ว่า:
สมัยมัธยมขึ้นรถเมล์กลับบ้าน มีสาวขึ้นมา ผมก็เลยลุกให้นั่ง

แล้วยืนแอบมองนม  

สมแล้วที่เป็น ss
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: [Live]-to-[Ride]
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3368
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 15:03
Lady first ใครเคยสละสิทธิให้ "สตรีมีครรภ์" บ้างครับ ? ถ้ามีเล่ามาเลย แผล่บให้รัวๆ
ตั้งแต่เด็กจนโต เวลาไปแบบนี้ ผมยืนก่อนเลยครับ ว่างจัดๆค่อยไปนั่ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 3877
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 15:25
สมัยเรียนมหาลัย ขึ้นรถเมลล์ ถ้าไม่ว่างโล่งแบบสุดๆจะไม่นั่งเลย

ยืนเอากล้ามขา กล้ามแขนอ่ะ

บางครั้ง คนชรา โดยเฉพาะพวกยายๆทั้งหลาย บ้างครั้งเราก็ช่วยผยุงแกขึ้นรถ

พวกกระเป่ารถที่ว่าห้าวๆ แต่เอาจริงๆ มุม น่ารักๆ นิสัยดี เยอะนะครับ
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15046
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 15:37
ผมไม่เควเสียสละที่นั่งบนรถสาธารณะซักครั้ง

เคยไม่ลุกให้ แล้วซุบซิบด่า

เคยลุกให้แล้วไม่ยอมรั่ง

เคยลุกให้แล้วบอกผมว่า ไม่ได้ท้องค่ะ แค่อ้วน

เพราะรำคาญพวกดรามากับเรื่องพวกนี้ ผมเลยไม่นั่งแม่งเลยครับ
2
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2189
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 16:15
ปกตินั่งรถสาธารณะ ลุกให้ คนแก่ เด็ก คนท้องอยู่แล้วครับ สาวๆเคยลุกแล้วหน้าแตกครับ เค้าไม่นั่ง เลยไม่ลุกอีกเลย
1
0
Once a Blue, always a Blue
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel