ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
คุณว่าผมสมควรโดนเตือนไหม?
1.สมควร เอ็งมันดื้อและอยู่ไม่เป็น
???
2. ไม่สมควร เพราะได้ให้ข้อมูลทางวิชาการที่ถูกต้องแล้ว
???
คะแนนทั้งหมด: 57
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Jan 2008
ตอบ: 282
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 23:48
[RE: [ระบาย] เมื่อผมถูกเตือนว่าผู้ใหญ่ไม่ชอบการกระทำ]
การโพส facebook ของผมจะโพสแค่เรื่องดีๆในชีวิต ไม่โพสสิ่งที่ทำให้เราหรอคนอื่นรู้สึกไม่ดี

ไม่ใช่ว่าผมจะมีแต่เรื่องดีๆเข้ามาในชีวิต ก้อมีร้ายดีปนๆกันไป

แต่แค่อยากแชร์แต่เรื่องดีๆของเรา ซึ่งมากกว่า 90% จะเป็นรูปและเรื่องราวของลูก

ไม่ใช่ว่าอยากสร้างภาพให้คนอื่นเห็นว่าชีวิตผมจะดี Perfect อะไรมากมาย

ผมไม่รู้ว่าคนอื่นมองมาแล้วจะหมั่นใส้ หรอว่าอิจฉาบ้างมั้ย แต่คงดีกว่าเค้ามองแล้วรู้สึกสมเพชตัวเรา

แต่จุดประสงค์คือเวลาเราเปิดหน้า Profile ของเราแล้วเลื่อนดูเรื่อยๆ เราจะมีความสุขกับสิ่งที่เราโพสไว้

และทุกๆวันผมจะรอเปิดดูความทรงของวันนี้ในอดีต แล้วมีความสุขกับความทรงจำเหล่านั้น
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11031
โพสเมื่อ: Fri Dec 13, 2019 09:05
[ระบาย] เมื่อผมถูกเตือนว่าผู้ใหญ่ไม่ชอบการกระทำ
Babydevil Kmitl พิมพ์ว่า:
การโพส facebook ของผมจะโพสแค่เรื่องดีๆในชีวิต ไม่โพสสิ่งที่ทำให้เราหรอคนอื่นรู้สึกไม่ดี

ไม่ใช่ว่าผมจะมีแต่เรื่องดีๆเข้ามาในชีวิต ก้อมีร้ายดีปนๆกันไป

แต่แค่อยากแชร์แต่เรื่องดีๆของเรา ซึ่งมากกว่า 90% จะเป็นรูปและเรื่องราวของลูก

ไม่ใช่ว่าอยากสร้างภาพให้คนอื่นเห็นว่าชีวิตผมจะดี Perfect อะไรมากมาย

ผมไม่รู้ว่าคนอื่นมองมาแล้วจะหมั่นใส้ หรอว่าอิจฉาบ้างมั้ย แต่คงดีกว่าเค้ามองแล้วรู้สึกสมเพชตัวเรา

แต่จุดประสงค์คือเวลาเราเปิดหน้า Profile ของเราแล้วเลื่อนดูเรื่อยๆ เราจะมีความสุขกับสิ่งที่เราโพสไว้

และทุกๆวันผมจะรอเปิดดูความทรงของวันนี้ในอดีต แล้วมีความสุขกับความทรงจำเหล่านั้น  

แบบนั้นก็ยังไม่รอดเลยครับ หลังๆ ผมเลยไม่ค่อยโพสอะไร แต่เอาจริงๆ คิดๆ เรื่องลบเพื่อนอยู่

เวลาผมโพสไปเที่ยวกับครอบครัวก็มีคนมาแขวะ หรือผมเองวิ่งก็มีคนมาว่าอีกว่าวิ่งแก่เร็ว เสี่ยงเจ็บข้อเข่า คนบางคนมันไม่มองข้อเท็จจริง เอาแต่แขวะเพราะไม่ถูกใจไม่ตรงใจตัวเองจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 21 Jan 2008
ตอบ: 282
โพสเมื่อ: Fri Dec 13, 2019 10:38
[ระบาย] เมื่อผมถูกเตือนว่าผู้ใหญ่ไม่ชอบการกระทำ
gazebosky พิมพ์ว่า:
Babydevil Kmitl พิมพ์ว่า:

แบบนั้นก็ยังไม่รอดเลยครับ หลังๆ ผมเลยไม่ค่อยโพสอะไร แต่เอาจริงๆ คิดๆ เรื่องลบเพื่อนอยู่

เวลาผมโพสไปเที่ยวกับครอบครัวก็มีคนมาแขวะ หรือผมเองวิ่งก็มีคนมาว่าอีกว่าวิ่งแก่เร็ว เสี่ยงเจ็บข้อเข่า คนบางคนมันไม่มองข้อเท็จจริง เอาแต่แขวะเพราะไม่ถูกใจไม่ตรงใจตัวเองจริงๆ

ถ้าเราโพสเรื่องดีๆแล้วคนอื่นมีปัญหามันคือปัญหาของตัวเค้าครับ ไม่ใช้ตัวเรา

แต่ถ้าเราเก็บเรื่องที่เค้าแขวะเค้าว่ามาคิดต่อมันจะกลายเป็นปัญหาของเราด้วย

อย่าไม่สนใจ อย่าไปแคร์คนพวกนี้เลยครับ แคร์คนที่เค้าแคร์เราดีกว่า

เรื่องบางอย่างเราก็ต้อง "ช่างแม่ง" บ้างครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 4565
โพสเมื่อ: Fri Dec 13, 2019 15:26
[RE: [ระบาย] เมื่อผมถูกเตือนว่าผู้ใหญ่ไม่ชอบการกระทำ]
gazebosky พิมพ์ว่า:
pg-yuki พิมพ์ว่า:
เป็นกำลังใจให้นะครับ แต่ผมขอแนะนำไว้สักหน่อย

การทำงานราชการ ผมว่าไม่ว่าจะเป็นส่วนไหนก็ตามในระดับปฏิบัติการ เรื่องสำคัญเป็นเรื่องทัศนคติครับ เพราะว่าจะประเมินอะไรก็ตาม ไม่ว่าจะเป็นเครื่องมือแบบไหน สุดท้ายก็อยู่ที่ว่า เค้าชอบคุณแค่ไหนเท่านั้นเอง เพราะงั้นผมแนะนำว่าถ้าไม่จำเป็นการไม่โพสต์อะไรเลยจะดีที่สุดครับ หรือ โพสต์อะไรที่ไม่เกี่ยวไปเลยจะดีกว่าครับ ไม่งั้นอาจจะเป็นการสร้าง ภาพลักษณ์ตัวเองในแง่ลบต่อผู้บริหารได้ ซึ่งอาจจะย้อนกลับมาทำร้ายตัวเองในอนาคตได้ครับ

ผมเอง ในรอบขั้นเงินเดือนที่ผ่านมายอมรับว่าไม่พอใจมากเลยนะ (ไม่เคยหืออืออะไร แต่ได้มาเหมือนเค้าแบ่งเศษเนื้อข้างเคียงมาให้) ใจน่ะ อยากโพสต์ด่าแบบไม่ไว้หน้านะ แต่สุดท้ายมาคิดได้ เราทำไปก็ไม่มีอะไรดีขึ้น เงียบไว้ดีกว่า เอาไว้อีกสัก 10 ปี เราเป็นผู้ใหญ่ในองค์กร เราจะทำอะไรอีกเรื่องหนึ่ง

สู้ๆๆเป็นกำลังใจให้นะครับ  

ขอบคุณครับ และก็เข้าใจที่บอกด้วย รอบที่ผ่านมาเขายังใจดีให้ผมอยู่กลางๆ ส่วนรอบหน้าไม่แน่

ก็เอาเถอะครับ ผมเคยเสนอวิธีการประเมินแบบโปร่งใสแล้ว แต่เขาไม่เอา จะเอาเกณฑ์ตัวเองไปสวมทับกับเกณฑ์กลาง หรือแม้แต่พวก หน.ที่ให้ร้ายผมก็ได้ เอาจริงๆ ผมยอมนะ สู้กันสักตั้ง

ผมเชื่อว่าถ้าอยู่บนความถูกต้อง มันจะมีความโดดเด่นและแคแรคเตอร์ชัดเจนว่าเราคืออะไร ผมว่าการไม่สูญเสียตัวตนคือเรื่องสำคัญ ส่วนความก้าวหน้า..ก็ปล่อยไปตามอนาคต

เอาใจช่วยครับ เรื่องคาแรกเตอร์เห็นด้วยส่วนหนึ่งครับ การทำตัวให้คนอื่นเห้็นว่า เราไม่ยอมทำอะไรสีเทา จะทำให้เค้าไม่กล้ายื่นเอาเรื่องแบบนี้มาใส่มือเราครับ ตัดทางทุจริตเข้ามาหาเราด้วย
1
0
my name is PG
P=passion
G= gentle
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel