ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Play Forward
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Sep 2009
ตอบ: 10799
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 20:20
[RE: ชีวิตนี้ เคยเข้าคุกกันไหมครับ]
เคยเข้าไปประชุมครั้งหนึ่งที่เรือนจำ ส่วนในห้องขังโรงพักเข้าเฉยๆตำรวจใช้ให้เอาของไปเก็บ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Tottenham Hotspur-Roma-New England Patriots-SC30-J.Lin7-TB12

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 10837
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 20:21
[RE: ชีวิตนี้ เคยเข้าคุกกันไหมครับ]
SาพณาสูS พิมพ์ว่า:
2ThunderBird พิมพ์ว่า:
เคยไปทัศนศึกษา ตอนอยู่ ม.

อ. วิชาอาชญาวิทยา พาเข้าไปดู

เลิกกินน้ำจากกรวยกระดาษไป 3-4 เดือน  

why ?  

ก็เข้าให้นักโทษทำกรวยกระดาษอะครับ

กรรมวิธี มันคงมีมาตรฐานแหละครับ เห็นมีไปอบไอน้ำด้วย

แต่ยอมรับเลย เห็นเนื้อตัวนักโทษที่อยู่กันแออัดๆ สกปรกๆ
แล้วกินไม่ลงอะครับ
1
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2009
ตอบ: 1779
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 20:32
เมื่อเช้าเพิ่งไปพิมพ์ลายนิ้วมือ

ข้าราชการบรรจุใหม่ แม่มต้องเดิน

เข้ากรงเลยถือเคล็ดซะหน่อยเดินถอยหลังเข้า
แก้ไขล่าสุดโดย wakui_mayu เมื่อ Wed Dec 11, 2019 20:33, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 19812
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 20:34
ถูกแบนแล้ว
ไม่เคยนะ และคิดว่าถ้าเกิดเหตสุดวิสัย ผมคงสู้ตายกะตำรวจ

จะจับผมต้องจับตายอย่างเดียว
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ป้าข้างบ้านยังใส่ใจเรามากกว่าเธออีก
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 52098
ที่อยู่: ____________________ _________________________ _________________________
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 20:43
ไม่เคยเข้า แต่ฟังมาเยอะเหมือนกัน ตอนที่ติดทหาร ข้างในแม่งมีแต่พวกนี้

เข้าไปเจอกัน ยังกับรียูเนียน รู้จักกันจากในคุกมาก่อน แต่บางคนก็นิสัยดีนะ
0
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2013
ตอบ: 4798
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 20:46
[RE]ชีวิตนี้ เคยเข้าคุกกันไหมครับ
ตอนปี 1 เคยคืนนึง เมาแล้วขับ พี่ๆที่เข้าด้วยกันใจดี ให้ยืมพาวเวอร์แบงค์ชาต
เขาบอกทั้งคืนเลยน้อง ผมนอนไม่หลับ เล่นเกมคุยไลน์ยันเช้า รอญาติมาประกันตัว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 6702
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 20:48
ถูกแบนแล้ว
ไปแค่ สน นะ พ่อพาไปให้ ตร จับผม แกเจอโพยบอลผม เลยบอกไปด้วยกันแต่ไม่ได้บอกว่าเจอนะ ไม่บอกไปไหน ผมก็ซ้อนไป สรุปพาขึ้นสน แต่ ตร ไม่ได้ว่าไร สุดท้ายก็กลับ
1
0
911
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1360
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 21:07
[RE]ชีวิตนี้ เคยเข้าคุกกันไหมครับ
เคยเข้าไปถอนฟันในคุก เนื่องในวันทันตกรรมพระราชทาน

หน้าตาโหดๆ สักกันเต็มตัว กระดูกอย่างแข็ง บางคนก็โคดอึด

บางคนก็กลัวเข็ม กลัวถอนฟันซะงั้น
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2008
ตอบ: 1715
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 21:15
ชีวิตนี้ เคยเข้าคุกกันไหมครับ
เคยเข้าที่บุรีรัมย์ 3 ครั้ง เข้าไปสำรวจพื้นที่ทำงานภายใน แดนหญิงก็ได้เข้า

รู้สึกระแวงตลอดเวลา ไม่ค่อยอยากสบตาใคร เดินผ่านคนที่ใส่ข้อมือข้อเท้า หน้าตาดูไม่โหดร้าย แต่กลัวคนกลุ่มนี้ที่สุด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 27 Dec 2008
ตอบ: 1879
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 21:16
โดนเมาแล้วขับ เข้าไปนอน 20 นาทีรอประกัน
มีแต่คนเมา 5-6 คน
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2006
ตอบ: 7020
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 21:25
ถูกแบนแล้ว
เพื่อนเล่าให้ฟังว่า เข้าไปทีแรกมีคนจะขออัดถั่วดำ มันเลยถามใส่เดียว อัดไอ้ถั่วดำไปได้ หลังจากนั้นก็ไม่มีใครมายุ่งอีก เพื่อนโดน5ปี ยาบ้า พอเข้าไปก็ไปอยู่บ้านที่มีแต่คนจังหวัดเดียวกัน ขาใหญ่เยอะเลยไม่มีใครมายุ่งอีก หน้าตามันตี๋ๆขาวๆ สเป๊กเกย์ แต่ใจมันถึงไอ่นี่ 20ต่อ1 มันไม่วิ่ง
แก้ไขล่าสุดโดย PUGPUBG เมื่อ Wed Dec 11, 2019 21:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2006
ตอบ: 1365
ที่อยู่: 0 ซอยพหลโยธิน 7 แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพฯ 10400
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 21:33
เคยครับ ประมาณ 3-4 ชั่วโมง ห้องขังใต้ศาลอาญารัชดา
โดนคดีเช็ค ผมไปศาลตามนัด ยอดเงินเก้าแสนกว่า
ศาลไม่ยอม บอกว่าต้องประกันตัว
ทางเจ้าหน้าที่ก็ทักท้วงแล้วว่าผมมาตามที่ศาลนัดเอง ไม่ได้ถูกตร.จับกุมตัวมา
แต่ก็ไม่ยอม ต้องให้ประกันตัว
ตัวผมเองก็อดคิดในทางลบไม่ได้ว่า มีอะไรกับขายประกันอิสรภาพหรือเปล่า?
สุดท้ายผมก็ต้องลงไปอยู่ในห้องขังใต้ถุนศาล มันจะมีชั้นนอกกับชั้นใน
ดีที่ผมเป็นพวกรอประกัน เค้าเลยให้นั่งอยู่ชั้นนอกกับอีกคนนึงที่โดนคดีเช็คเหมือนกัน
ส่วนพวกที่อยู่ข้างในนี่ก็ตีตรวน ใส่ชุดนักโทษกันมาเลย เพื่อรอขึ้นศาล
สุดท้ายผมก็เสียเงินซื้อประกันอิสรภาพไปสามหมื่นกว่า ต้องรอให้คนมาค้ำอีก 2 คน
ช้าตอนทำเรื่องแล้วก็รอคนมาเซ็นค้ำ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 1284
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 21:36
โดนเมาแล้วขับอะ เข้าคุกที่ สน. ในนั้นไม่มีใครเลย มีผมคนเดียว นั่งรอ 2 ชม กว่าจะมีคนมาประกันตัว วันต่อมาขึ้นศาล จ่ายค่าปรับ
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1152
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 21:49
เคยเข้าคุกที่ สน. สมัย ปวช เพราะความหงี่ล้วนๆครับ

ตอนนั้นเพื่อนชวนไปผับ มันบอกพาคนรู้จักมาด้วย เป็น ผญ สามคน เรียนราชภัฎ คนนึงเป็นแฟนมัน อีกสองคนโสด (ถ้าให้สาวๆทุกคนถ้าไปนั่งตู้กระจก แบ๊งเทาสามใบไม่พอแน่นอน)

ตอนอยู่ในผับ ผญ สองคนที่ว่า นัวกับผมอย่างมัน ผมนี่แข็งตั้งแต่อยู่ในร้าน พอผับเลิก เพื่อนผมกับแฟนมันชวนไปต่อ แต่เพื่อนแฟนสองคนเขามากระซิบข้างหู บอกว่ากลับไปกินต่อที่หอเราเถอะ เท่านั้นแหละครับ alcohol ลงหรรมทันที บอกลาเพื่อนหน้าผับ บิดมอไซซ้อนสามพา ผญ สองคนกลับหออย่างไว (ต่างจังหวัดไม่มีแท้กซี่ ต้องขับรถมาเอง) นั่งหน้าผมคนนึง นั่งหลังผมคนนึง คนหลังเอาอกเบียด คนหน้าเอาก้นมาขยี้เป้า

ก่อนถึงหอ 1 กิโลเห็นจะได้ ไฟแว้บๆมาเลยจ้า5555 จะกลับหัวรถก้ไม่ทันแล้ว cbr ตำรวจดักอยู่ตรงพุ่มไม้ข้างทาง สุดท้ายก็ยอมจำนนแต่โดยดี เป่าเครื่องวัดเสร็จปุ้ป พวกเลิกด่านทันทีทันใด อะไรจะซวยขนาดนั้น5555

เข้าคุก สน. ประมาณชั่วโมงเศษๆ ผญ สองคนนั้นเอาตังมาเคลียร์ให้(ตังผมเองแต่ฝากเขากด)

จากนั้นเลยคิดได้ ถ้าดื่ม alcohol จะมากน้อยแค่ไหน ก็ไม่ขับขี่ยานพาหนะเด็ดขาด เพราะมันไม่ใช่แค่ชีวิตของเราเอง แต่เรายังต้องรับผิดชอบต่อชีวิตเพื่อนร่วมทางและเพื่อนร่วมท้องถนน ทุกวันนี้เมาไม่กลับขับแท็กซี่ล้วนๆ
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: You'll never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 26980
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 21:56
Billy Kidd พิมพ์ว่า:
เคยเข้าคุกที่ สน. สมัย ปวช เพราะความหงี่ล้วนๆครับ

ตอนนั้นเพื่อนชวนไปผับ มันบอกพาคนรู้จักมาด้วย เป็น ผญ สามคน เรียนราชภัฎ คนนึงเป็นแฟนมัน อีกสองคนโสด (ถ้าให้สาวๆทุกคนถ้าไปนั่งตู้กระจก แบ๊งเทาสามใบไม่พอแน่นอน)

ตอนอยู่ในผับ ผญ สองคนที่ว่า นัวกับผมอย่างมัน ผมนี่แข็งตั้งแต่อยู่ในร้าน พอผับเลิก เพื่อนผมกับแฟนมันชวนไปต่อ แต่เพื่อนแฟนสองคนเขามากระซิบข้างหู บอกว่ากลับไปกินต่อที่หอเราเถอะ เท่านั้นแหละครับ alcohol ลงหรรมทันที บอกลาเพื่อนหน้าผับ บิดมอไซซ้อนสามพา ผญ สองคนกลับหออย่างไว (ต่างจังหวัดไม่มีแท้กซี่ ต้องขับรถมาเอง) นั่งหน้าผมคนนึง นั่งหลังผมคนนึง คนหลังเอาอกเบียด คนหน้าเอาก้นมาขยี้เป้า

ก่อนถึงหอ 1 กิโลเห็นจะได้ ไฟแว้บๆมาเลยจ้า5555 จะกลับหัวรถก้ไม่ทันแล้ว cbr ตำรวจดักอยู่ตรงพุ่มไม้ข้างทาง สุดท้ายก็ยอมจำนนแต่โดยดี เป่าเครื่องวัดเสร็จปุ้ป พวกเลิกด่านทันทีทันใด อะไรจะซวยขนาดนั้น5555

เข้าคุก สน. ประมาณชั่วโมงเศษๆ ผญ สองคนนั้นเอาตังมาเคลียร์ให้(ตังผมเองแต่ฝากเขากด)

จากนั้นเลยคิดได้ ถ้าดื่ม alcohol จะมากน้อยแค่ไหน ก็ไม่ขับขี่ยานพาหนะเด็ดขาด เพราะมันไม่ใช่แค่ชีวิตของเราเอง แต่เรายังต้องรับผิดชอบต่อชีวิตเพื่อนร่วมทางและเพื่อนร่วมท้องถนน ทุกวันนี้เมาไม่กลับขับแท็กซี่ล้วนๆ  

สุดท้ายแล้วได้กินแซนวิชไหมครับพี่ชายยเล่าไม่จบอีกนะคร้าบบ
2
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel