ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Oct 2009
ตอบ: 3138
โพสเมื่อ: Tue Dec 10, 2019 11:09
[RE: ม่อนแจ่ม-เชียงใหม่นี่ถือว่าพังหรือยังครับ ?]
พึ่งไปมาแต่อยู่แต่ในโรงแรม onsen @ moncham ประทับใจมาก แล้วก็มีไปบ้านว้าวด้าที่แม่แตง ถือว่ายังโอเคอยู่ มีปรุงแต่งบ้างแต่รวมๆแล้วโอเคเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54134
โพสเมื่อ: Tue Dec 10, 2019 11:49
ม่อนแจ่ม-เชียงใหม่นี่ถือว่าพังหรือยังครับ ?
ไปช่วงนี้รถติดแน่​ ไม่ไปดีกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2007
ตอบ: 2162
โพสเมื่อ: Tue Dec 10, 2019 11:52
[RE: ม่อนแจ่ม-เชียงใหม่นี่ถือว่าพังหรือยังครับ ?]
ผมอยู่เชียงใหม่นะ แต่ผมไปนอนม่อนแจ่มครั้งเดียว นอกนั้นก็ขับรถพาเพื่อนไปเที่ยวบ้าง

รู้สึกมันวุ่นวายเกินไป แต่ที่ๆผมไปทุกปี เป็นปีที่4ติดต่อกันละ

คือที่หน่วยจัดการต้นน้ำแม่ตะมาน บ้านสันป่าเกี๊ยะ วิวดอยหลวงเชียงดาว

แต่ผมไม่ไปนอนตรงที่ทำการอุตทยานนะ ตรงนั้นคนเริ่มเยอะค่อนข้างไม่ส่วนตัว

ผมจะไปนอนอีกด้านหนึ่งที่เป็นลานกิจกรรมของหมู่บ้านชาวเขา

ค่อนข้างเป็นส่วนตัวมากๆ วิวแทบจะ360องศา นอนดูดาวได้แบบทั่วทั้งฟ้า

เวลาเดือนมืดนี่สุดๆไปเลย เห็นทางช้างเผือกด้วยตาเปล่า กางเต้นท์ ก่อไฟ

แต่สำหรับคนที่จะไปแนะนำรถกระบะ หรือโฟวิล รถเก๋งต้องเลี่ยงเลยครับ

เดินทางลำบากค่อนข้างมาก แต่ไปถึงแล้วคุ้มค่าเลย ปีนี้ว่าจะไปช่วงมกรา
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: พัดลมเพดานนน
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1491
โพสเมื่อ: Tue Dec 10, 2019 20:21
ม่อนแจ่ม-เชียงใหม่นี่ถือว่าพังหรือยังครับ ?
ได้ความรุ้เพียบบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Dare to dreams
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel