ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 5579
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 11:30
[RE: บก.ลั่น Black Friday ไม่ใช่การเหยียด-พาดหัวบ่นเป็นเหยื่อศาลเตี้ย]
แล้วเป็นถึง บก. เมิงไม่รู้จริงๆเหรอครับว่า มันเป็นประเด็นร้อนกันอยู่อ่ะ?

เหยียดแล้วเจือกไม่แมนอีกนะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
WORLD PEACE!! [ V ]
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 6295
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 11:32
[RE]บก.ลั่น Black Friday ไม่ใช่การเหยียด-พาดหัวบ่นเป็นเหยื่อศาลเตี้ย
พวก2แง่2ง่าม สื่อน่าจะเอาชัวไปเลย ให้ขาวๆ ไม่ใช่เทาๆ
ลึกๆรู้อยู่แก่ใจแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2010
ตอบ: 3860
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 11:40
[RE: บก.ลั่น Black Friday ไม่ใช่การเหยียด-พาดหัวบ่นเป็นเหยื่อศาลเตี้ย]
Yaskawa พิมพ์ว่า:
Content มีเป็นพันเป็นหมื่นคำไม่ใช้ คิดน้อยเองแล้วมาแถว่าเป็นเหยื่อ

ตั้งแต่มู้ก่อนละ พวกที่บอกตีความ Black Friday ว่าเป็น 2 ผู้เล่น ราคาย่อมเยาว์จากแมนยูนี่ตลกกว่า
สมอลลิ่งยืมตัวยังพอเข้าใจ แต่ลูกากูค่าตัว 75ล้านยูโร นี่มันย่อมเยาว์ตรงไหนครับ??

ลูกาคูแพงแต่ถ้าว่าตามผลงานก็คุ้มค่า
เชื่อว่าแฟนอินเตอร์ส่วนมากไม่คิดว่าแพง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2007
ตอบ: 2407
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 11:59
MeVa11 พิมพ์ว่า:
Content มีเป็นพันเป็นหมื่นคำไม่ใช้ คิดน้อยเองแล้วมาแถว่าเป็นเหยื่อ

ตั้งแต่มู้ก่อนละ พวกที่บอกตีความ Black Friday ว่าเป็น 2 ผู้เล่น ราคาย่อมเยาว์จากแมนยูนี่ตลกกว่า
สมอลลิ่งยืมตัวยังพอเข้าใจ แต่ลูกากูค่าตัว 75ล้านยูโร นี่มันย่อมเยาว์ตรงไหนครับ??

ลูกาคูแพงแต่ถ้าว่าตามผลงานก็คุ้มค่า
เชื่อว่าแฟนอินเตอร์ส่วนมากไม่คิดว่าแพง  

ถูก-แพง กับ คุ้ม-ไม่คุ้ม นี่มันคนละประเด็นหรือเปล่าครับ ผมดูอินเตอร์ทุกเกมส์ครับ ไม่ได้บอกว่าไม่คุ้ม แต่ที่ผมสื่อคือราคา 75ล้านยูโร นี่คงไม่เรียกว่าราคาย่อมเยานะครับ

และที่สำคัญมันไม่ได้ตรงคอนเซปวันลดราคาสินค้า Black Friday แต่อย่างใด
3
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2006
ตอบ: 1360
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 12:00
พาดหัวสุ่มเสี่ยง เรียกแขก เจตนาจริงๆเป็นอย่างไรไม่รู้ แต่ถ้ามองในแง่ความคุ้มค่ากับฟอร์มปัจจุบัน
ลูกากูก็ดูคุ้มค่าอยู่ ถ้าเทียบกับนักเตะที่ย้ายค่าตัวสูงพอๆกันอย่าง เปเป้ อาซาร์ กรีซมันน์
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 22 Feb 2007
ตอบ: 1055
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 12:12
สอบถามครับว่าทำไมคนผิวสีถึงค่อนข้างเซ้นซิทีฟกับเรื่องของสีผิวมากมันมีที่มาอย่างไรครับ

อย่างส่วนตัวผมถ้าฝรั่งมาเรียกเยลโล่มังค์กี้ผมก็เฉยๆนะไม่ได้รู้สึกอะไร
0
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1990
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 12:22
[RE]บก.ลั่น Black Friday ไม่ใช่การเหยียด-พาดหัวบ่นเป็นเหยื่อศาลเตี้ย
คำว่า Black อยู่ตรงลูกากูเลย ก็ไม่แปลกที่จะโดนมองแบบนั้น
0
0
‎ ‎ ‎ ‎ ‎ ‎ ‎ ‎ ‎ ‎ \บังไค\‎ ‎ ‎ ‎ ‎‎ ‎ ‎‎ ‎ ‎ ‎ ‎ ‎ ‎‎ ‎ ‎ ‎‎ ‎ ‎ ‎ ‎ \Bankai\
ปลดปล่อยสวัสดิกะ‎ ‎ ‎ ‎ ‎ 卍解
นักเตะอบต.
Status: สวัสดีชาวโลก ^-^
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 4802
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 12:30
บก.ลั่น Black Friday ไม่ใช่การเหยียด-พาดหัวบ่นเป็นเหยื่อศาลเตี้ย
ทำไมผมอ่านคำชี้แจงของ บก 2-3 รอบแล้วยังไม่เข้าใจว่าทำไมต้อง black friday ล่ะ

ประเด็นนี้ผมว่าพลาดเองแล้วออกมาแถมากกว่ามั้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Zer0s เมื่อ Fri Dec 06, 2019 12:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: อยากให้ MOCM แมตช์ไหน ขอได้ครับ
เข้าร่วม: 01 Apr 2010
ตอบ: 2655
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 12:30
บก.ลั่น Black Friday ไม่ใช่การเหยียด-พาดหัวบ่นเป็นเหยื่อศาลเตี้ย
การจะเหยียดหรือไม่เหยียดไม่ได้อยู่ที่ตัวคนส่งสารเลยครับ มันอยู่ที่ผลกระทบทางความรู้สึกของคนที่ได้รับสาร
กาลครั้งหนึ่งไทยเราก็เคยมีประเด็นแบบนี้ เกี่ยวกับคำที่ทางการใช้เรียกเกษตรกรว่ารากหญ้า ทางการเค้าเหยียดไหมครับ ไม่เหยียด ตั้งใจชูว่านี่คือส่วนสำคัญส่วนหนึ่งของประเทศ แต่คนฟังเป็นไงครับ รู้สึกไม่ดี ปัจจุบันทางการยังเปลี่ยนไปใช้คำว่าระดับฐานรากแทนเลยครับ
เรื่องแบบนี้มันละเอียดอ่อน ท่านอาจเฉยๆ ท่านอาจสนุก ผมโดนเรียกหำน้อยๆ มันอาจดูปกติ แต่ตัวผมเองโคตรนอยด์ เพราะดันน้อยจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status: (^_^)b
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 6347
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 12:32
ประเด็นคือ รู้ว่าจะมีข้อขัดแย้งแบบนี้ แต่ละเลยที่จะใส่ใจ หลีกเลี่ยงไม่ให้เกิด
0
0
^_____^ ให้สิ่งใด ก็ได้สิ่งนั้น

ก่อนที่จะลงมือทำอะไร-เราควรรู้ว่าจะจบมันอย่างไร

“แผนอยู่ที่คน ผลอยู่ที่ฟ้า มิอาจบังคับ” ขงเบ้ง

เ อ า ที่ ส บ า ย ใ จ เ ล ย (แต่อย่าให้คนอื่นเดือดร้อน)

ถ้า "ได้ยิน" จะ "ลืม"
ถ้า "เห็น" จะ "จำ"
ถ้า "ทำ" จะ "เข้าใจ"
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16126
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 12:42
bahamutbass พิมพ์ว่า:
สอบถามครับว่าทำไมคนผิวสีถึงค่อนข้างเซ้นซิทีฟกับเรื่องของสีผิวมากมันมีที่มาอย่างไรครับ

อย่างส่วนตัวผมถ้าฝรั่งมาเรียกเยลโล่มังค์กี้ผมก็เฉยๆนะไม่ได้รู้สึกอะไร  

ที่ผมเคยอ่านมามันคือการเหยียดประมาณว่าพวกผิวดำไม่ใช่คนครับ อารมณ์ประมาณว่า พวกกูเป็นคน พวกมึงเป็นสัตว์ เป็นทาส อะไรแบบนี้ คือเหยียดความเป็นมนุษย์นั้นละ

คือสมัยก่อนมันแบ่งแยกกันโหดอะ พวกคนกำยังเข้าห้องน้ำคนขาวไม่ได้เลย ขนาดขึ้นรถเมย์คนดำต้องลุกให้คนขาวนั่งเลย ถ้าไม่ลุกโดยตำรวจจับ เขาถึงได้ต่อต้านกันถึงขนาดนี้
0
0
Milet..
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2010
ตอบ: 3860
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 12:43
MeVa11 พิมพ์ว่า:

ถูก-แพง กับ คุ้ม-ไม่คุ้ม นี่มันคนละประเด็นหรือเปล่าครับ ผมดูอินเตอร์ทุกเกมส์ครับ ไม่ได้บอกว่าไม่คุ้ม แต่ที่ผมสื่อคือราคา 75ล้านยูโร นี่คงไม่เรียกว่าราคาย่อมเยานะครับ

และที่สำคัญมันไม่ได้ตรงคอนเซปวันลดราคาสินค้า Black Friday แต่อย่างใด

ผมเข้าใจประเด็นท่านนะ ว่า Black Friday คือของลดราคาของถูก
แต่อย่างว่าล่ะคนพาดหัวข่าวมันก็พยายามโยงให้เข้ากับช่วงเทศการ
ยังไงดีล ลูกากู สมอลลิ่ง ก็ถือว่าเป็นการซื้อที่ดีมากๆ มันก็พอโยงกับช่วงเทศการได้อยู่

หรือจริงๆในใจเขาอาจจะเหยียดหรือพาดหัวข่าวให้หมิ่นเหม่ก็ได้
แต่ผมว่ามันก็ยังพอกล้อมแกล้มอ้างได้แหละ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2090
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 12:58
อีกหน่อยคงต้องเปลี่ยนชื่อเป็นเทศกาล white friday
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: in klopp we trust
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 9558
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 13:04
ใช้คำ black Friday แล้วเอาลูกากู กับ สมอลริ่งขึ้น เหมาะไม่เหมาะไม่รู้รึไงง

0
0

THE END OF THE F***ING WORLD
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 22 Feb 2007
ตอบ: 1055
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 13:24
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
bahamutbass พิมพ์ว่า:

ที่ผมเคยอ่านมามันคือการเหยียดประมาณว่าพวกผิวดำไม่ใช่คนครับ อารมณ์ประมาณว่า พวกกูเป็นคน พวกมึงเป็นสัตว์ เป็นทาส อะไรแบบนี้ คือเหยียดความเป็นมนุษย์นั้นละ

คือสมัยก่อนมันแบ่งแยกกันโหดอะ พวกคนกำยังเข้าห้องน้ำคนขาวไม่ได้เลย ขนาดขึ้นรถเมย์คนดำต้องลุกให้คนขาวนั่งเลย ถ้าไม่ลุกโดยตำรวจจับ เขาถึงได้ต่อต้านกันถึงขนาดนี้

ปัจจุบันยังมีแบบนั้นอยู่ในสังคมทั่วไปไหมครับ (ไม่นับพวกลัทธิ หรือพวกกลุ่มคนสุดโต่งนะครับ) แบบถ้าไปเดินตามท้องถนนทั่วไปจริงๆอะ

เพราะถ้าไม่เป็นแบบนั้นแล้วพวกเด็กๆรุ่นใหม่ๆก็น่าจะไม่เคยเจอเรื่องที่โดนแบ่งแยกกีดกันทางสังคมโดยตรง แต่ทำไมเด็กรุ่นใหม่ๆก็ยังเซ้นซิทีฟกับเรื่องนี้ไม่แพ้คนรุ่นก่อนเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel