ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11816
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 18:12
[RE: โค๊ชต่างชาติคือเทวดา แต่ถ้าโค๊ชไทยทำดีแค่ไหนก็เป็นหมา]
messilingard พิมพ์ว่า:
ไนซ์คุง พิมพ์ว่า:
dilok พิมพ์ว่า:
คุณต้องเข้าใจก่อนนะ อีกไม่กี่สัปดา เราก็จะแข่งฟุตบอลชิงแชมเอเชีย ยู-23แล้ว คุณจะให้โค๊ชเค้าเล่นเพรสหรอจะให้วิ่งแบบไม่หยุดหรอ เท่าที่ผมดูนิชิโน๊ะพยามเซฟนักเตะที่สุดแล้ว เค้าไม่ได้คาดหวังกับทัวนเม้นนนี้เลย เค้าก็พูดแต่แรกแล้วขอแค่นักเตะไม่เจ็บก็พอ ตกรอบก็ดีแล้ว ผมถามจิงคุณได้ดูไทยเล่นไหม คุณดูไม่ออกหรอ  

ต่อให้ไทยได้ไปบอลโลกก็ตาม
มันจะมีแฟนบอลบางจำพวกพยายามติให้ได้ครับ

การจะติบอลไทย มีหลายอย่าง
หลายคนติเพราะหวังอยากให้พัฒนา
หลายคนติ เพราะชอบโค้ชคนเก่า
หลายคนติไปงั้นเพราะอคติ
หลายคนไม่รู้อะไรหรอก สักเเต่ได้ติเเล้วคิดว่าจะดูcool

ครับ

เเค่นั้นเเหละ อยู่ที่เราจะจัดประเภทให้คนที่ติไว้ตรงไหน  

เจ้าของกระทู้เค้าเทียบว่าผลงานกากพอๆ กัน แต่โค้ชไทยกับโค้ชต่างชาติ กลับโดนตำหนิไม่เท่ากัน โควต้า 7 บรรทัดต่อปีหมดแล้วสินะ  

ผมพูดถึงกเจ้าของกระทู้เหรอครับ
อ่านยังไงให้เชื่อมไปถึงเจ้าของกระทู้อ่ะ
ผมเเค่บอก ต้นโพสต์ว่า ต่อให้ทำดีเเค่ไหนก็มีคนด่าอยู่ดี
เพราะคนมีหลายประเภท อยู่ที่เรามองคนพวกนั้นว่าเป็นไงต่างหาก

งง เกี่ยวอะไรกับเจ้าของกระทู้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 856
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 18:12
ถูกแบนแล้ว
[RE: โค๊ชต่างชาติคือเทวดา แต่ถ้าโค๊ชไทยทำดีแค่ไหนก็เป็นหมา]
Antivist พิมพ์ว่า:
ก็ได้แต่รุมเรื้อนแหละครับ พวกแฟนบอลโลกสวย ก่อนหน้านี้ตบอาเซียนสบายๆ ไม่ชอบ จะไปเอเชีย ตอนนี้อาเซียนยังไม่รอด ยังบอกดีแล้ว พอใจแล้ว บ้าป่าว
ยังจะมีบอกรอดูบอล U23 ผมก็จะรอดูนะว่าถึงเวลาตกรอบหรือเล่นห่วยมาจะมีอะไรมาอ้างอีกไหม
คิดข้ออ้างให้ล่วงหน้าเลย "นักเตะล้าจากซีเกมส์"  

ไม่อ้างครับ แถมจะช่วยด่าด้วยซ้ำ แต่อ่านจากที่พิมมาเหมือนจะอยากให้้โค้ชที่คุมซีเกมได้แชมป์คัมแบคเลยนะ อยากรู้เหมือนกัน ถ้าคุมจริงๆกับชุดนี้จะทำได้ดังที่พูดมั้ย  

ใครก็ได้ครับ ตอนนี้อยากเห็นคนเคยท้าทายแฟนบอลและกล้าออกมารับผิดชอบอะไรบ้าง
ประเทศเศรษฐกิจไม่ดี เราด่านายกประเทศ
บอลไทยผลงานไม่ดี ผมก็มีสิทธิด่านายกสมาคมฟุตบอล เช่นกัน
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11575
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 18:16
ก็ได้แต่รุมเรื้อนแหละครับ พวกแฟนบอลโลกสวย ก่อนหน้านี้ตบอาเซียนสบายๆ ไม่ชอบ จะไปเอเชีย ตอนนี้อาเซียนยังไม่รอด ยังบอกดีแล้ว พอใจแล้ว บ้าป่าว
ยังจะมีบอกรอดูบอล U23 ผมก็จะรอดูนะว่าถึงเวลาตกรอบหรือเล่นห่วยมาจะมีอะไรมาอ้างอีกไหม
คิดข้ออ้างให้ล่วงหน้าเลย "นักเตะล้าจากซีเกมส์"  

มีแนวทางแก้ไขยังไงดีครับ เช่นดึงโค้ชไทย ดึงซิโก้ มาไหม ผมว่าคงไม่ทำให้ไทยเล่นดีกว่านี้มั้งครับ
1
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39736
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 18:19
[RE]โค๊ชต่างชาติคือเทวดา แต่ถ้าโค๊ชไทยทำดีแค่ไหนก็เป็นหมา

ไม่อ้างครับ แถมจะช่วยด่าด้วยซ้ำ แต่อ่านจากที่พิมมาเหมือนจะอยากให้้โค้ชที่คุมซีเกมได้แชมป์คัมแบคเลยนะ อยากรู้เหมือนกัน ถ้าคุมจริงๆกับชุดนี้จะทำได้ดังที่พูดมั้ย  

ใครก็ได้ครับ ตอนนี้อยากเห็นคนเคยท้าทายแฟนบอลและกล้าออกมารับผิดชอบอะไรบ้าง
ประเทศเศรษฐกิจไม่ดี เราด่านายกประเทศ
บอลไทยผลงานไม่ดี ผมก็มีสิทธิด่านายกสมาคมฟุตบอล เช่นกัน  

เข้าใจนะ ผมก็อินกับทีมชาติเหมือนคุณนั่นแหละ เพียงแต่ว่าซีเกมผมไม่ค่อยให้น้ำหนักมันเท่าไร โอเคผมอาจจะโลกสวยแบบที่คุณว่าจริงๆก็ได้ ทัวร์นี้ผมหวังแค่ไม่มีใครเจ็บก็พอใจแล้ว ทรงบอลห่วยไม่ว่าจะจากสาเหตุใด มันก็ชวนหงุดหงิดทั้งนั้น เพียงแต่ผมแค่รอดูตอนทัวร์ที่เป็นเมเจอร์จริงๆมากกว่า เพราะมันไม่มีเหตุผลอะไรมาอ้างได้แล้ว วัดกันจริงๆก็ตอนนั้น ถ้าตอนu23ยังห่วยอยู่ ไร้ทรง ไร้อนาคต ผมก็พร้อมด่าเหมือนกัน ไม่เซฟนายก ไม่เซฟใครทั้งนั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 856
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 18:22
ถูกแบนแล้ว

เข้าใจนะ ผมก็อินกับทีมชาติเหมือนคุณนั่นแหละ เพียงแต่ว่าซีเกมผมไม่ค่อยให้น้ำหนักมันเท่าไร โอเคผมอาจจะโลกสวยแบบที่คุณว่าจริงๆก็ได้ ทัวร์นี้ผมหวังแค่ไม่มีใครเจ็บก็พอใจแล้ว ทรงบอลห่วยไม่ว่าจะจากสาเหตุใด มันก็ชวนหงุดหงิดทั้งนั้น เพียงแต่ผมแค่รอดูตอนทัวร์ที่เป็นเมเจอร์จริงๆมากกว่า เพราะมันไม่มีเหตุผลอะไรมาอ้างได้แล้ว วัดกันจริงๆก็ตอนนั้น ถ้าตอนu23ยังห่วยอยู่ ไร้ทรง ไร้อนาคต ผมก็พร้อมด่าเหมือนกัน ไม่เซฟนายก ไม่เซฟใครทั้งนั้น  

รอดูกันต่อไปครับ ถ้ายังชุดนี้อีกมีแววหัวร้อนบอร์ดเดือดหนักๆ อีกรอบครับ
3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2010
ตอบ: 512
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 18:49
[RE]โค๊ชต่างชาติคือเทวดา แต่ถ้าโค๊ชไทยทำดีแค่ไหนก็เป็นหมา
ผมก็ยังเชียร์นิชิโน๊ะ นะ แต่ จขกท เค้าก็พูดถูกนะ ถ้าวันนี้เป็นโค้ชไทยคุม ผมว่าโดนด่าเละแน่ ตอนนี้ก็ทำได้แค่รอดู u23 ที่จะถึงนี้ ว่าถ้าเอาจริงแล้วจะเป็นไง แต่บอกได้คำเดียวว่าถ้ายังเป็นชุดเดิมแล้วเล่นได้แค่นี้ เละตั้งแต่สมาคมยันโค้ชแน่นอน
5
0
ทัณฑ์บนครั้งที่ 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2009
ตอบ: 298
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 18:55
ค่าของคนอยู่ที่ผลของงานแค่นั้นแหละ ข้ออ้างไม่ช่วยอะไร
6
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2009
ตอบ: 4740
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 19:45
บอร์ดบอลไทยเปราะบางจังพูดความจริงก็รับไม่ได้ เป็นบอลนอกแค่นี้ชิวๆ
6
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1367
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 19:55
โค๊ชต่างชาติคือเทวดา แต่ถ้าโค๊ชไทยทำดีแค่ไหนก็เป็นหมา
ให้กำลัง จขกท ครับ พูดความจริงทุกอย่าง พวกหัวสูงรุมเรื้อนเฉยเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
5
0
CHELSEA ที่รัก

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 20:13
ถูกแบนแล้ว
Bojan Djordjic พิมพ์ว่า:
หาเหตุผลมาแย้งสิถ้าสิ่งที่ผมพูดมันไม่จริง

พอหาเหตุผลมาแย้งไม่ได้ก็รุมกดเรื้อน แต่เข้าใจคงอยู่กันได้แค่ในบอร์ดนี้แล้วอ่ะนะ 555  

ผมเห็นด้วยกับนายนะ พวกนี้อวยไปเรื่อยตอนมาคุม ชนะ ตอนนี้ อาการหนักกว่าโค้ชไทยอีก

หวังว่านายจะกลับมา ล้างแค้น
6
0
นักเตะตำบล
Status: นิ่ง หลับ ขยับ Dab!
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2239
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 20:15
โค๊ชต่างชาติคือเทวดา แต่ถ้าโค๊ชไทยทำดีแค่ไหนก็เป็นหมา
ศรีน่าน พิมพ์ว่า:
รุมเรื้อนเป็น หมู่คณะเลย ตลกจัง

ทั้งที่ก็พูดความจริงๆล้วนๆ สำหรับทู้นี้  

นี่ความจริงล้วนแล้วหรอออ อิอิ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

MUFC BURIRAM UNITED E-SPORT Deep-Lying Playmaker
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3890
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 20:19
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
MUPS7 พิมพ์ว่า:
เกี่ยวกับโก้ตรงไหนวะ
เทียบง่ายๆ แค่โค๊ชโย่ง
ตอนนั้นโดนด่า ตั้งแต่นัดแรก ยันนัดชิง
แถมถ้าเทียบนักเตะ ชุดนี้โดยรวมโอเคกว่า ชุดโย่งอีก

แต่พอเป็นโค๊ชโนะ ไม่เห็นโดนด่า เท่าที่ควรเลย  

ผมขอเถียงนะ ว่าชุดนั้นเก่งกว่า โดยเฉพาะกองหลังกับกองกลาง
ชุดนี้เก่งกว่าแค่กองหน้า  

รบกวนบอกชื่อคนที่เก่งกว่าหน่อยครับ
เอาฟอร์ม ณ ปีที่แข่งนะ 2017
ไม่ใช่เอา ณ ปัจจุบัน
1
0
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27663
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 20:36
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
เกี่ยวกับโก้ตรงไหนวะ
เทียบง่ายๆ แค่โค๊ชโย่ง
ตอนนั้นโดนด่า ตั้งแต่นัดแรก ยันนัดชิง
แถมถ้าเทียบนักเตะ ชุดนี้โดยรวมโอเคกว่า ชุดโย่งอีก

แต่พอเป็นโค๊ชโนะ ไม่เห็นโดนด่า เท่าที่ควรเลย  

ผมขอเถียงนะ ว่าชุดนั้นเก่งกว่า โดยเฉพาะกองหลังกับกองกลาง
ชุดนี้เก่งกว่าแค่กองหน้า  

รบกวนบอกชื่อคนที่เก่งกว่าหน่อยครับ
เอาฟอร์ม ณ ปีที่แข่งนะ 2017
ไม่ใช่เอา ณ ปัจจุบัน  

สุริยา พิธิวัตร เชาว์วัฒน์ วรวุฒิ รัตนากร(ตอนนั้น) ชัยวัฒน์ เควิน นพพล พิชา
0
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 21:47
เข้าใจเจ้าของกระทู้เลยครับ โดนคนหมู่มากรุมกระทำ ทั้งที่ไม่ได้ทำอะไรผิดเลย เหมือนในโลกโซเชี่ยลอ่ะครับ นิดๆหน่อยๆ โดนตามล่าอย่างกับแม่มดงั้นอ่ะ อะไรผิดถูกไม่รู้ กูตามน้ำไว้ก่อน

4
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 8807
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 22:29
จริงเลย​ สำกรับสังคมที่นี่
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel