ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2008
ตอบ: 8499
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2019 13:35
ผมควรทำยังไงดีครับ
ใช้ชีวิตที่ตัวเองอยากใช้คับ อย่ายึดติดกับใครคนใดคนหนึ่ง อายุเท่าไหร่แล้วคับถ้าอายุน้อยๆ10+ - 20+ มักจะคิดแบบนี้ พอมีการมีงานทำมีรายได้ ก็จะคิดว่าขอใครซักคนที่ไม่ต้องดีที่สุดแต่อยู่ด้วยแล้วมีความสุข ถ้าคนที่ท่านคบอยู่ปัจจุบันแล้วท่านทุกข์แบบนี้มันก็ไม่ใช่แล้วคับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16775
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2019 13:43
[RE: ผมควรทำยังไงดีครับ]
เงาของเธอ พิมพ์ว่า:
ggmm พิมพ์ว่า:
ตอนเริ่มรักเริ่มหลงมันก็คิดว่าครั้งสุดท้าย ลองเปิดใจคุยคนใหม่ดูกลัวจะไม่เกิน2อาทิตย์หลงคนใหม่หัวปักหัวปำอีก

รักแรกใช่มั้ย ยังแค่น้ำจิ้มเดี๋ยวเจออีกเยอะ  

ผมอายุ37แล้วครับ ผมรีกคนยกมาก นี้ก็เป็นแรกที่ผมรอเขาเลิกกับแฟน ผมจึงไปจีบ แต่มาวันนี้เขากลับไปหาแฟนเก่าเขา ผมอยากจะรอเขาเช่นกันครับ  

อ้อผมนึกว่ารักแบบวัยรุ่น อะไรที่อยู่แล้วทุกข์ก็ออกมาครับ

ขอให้ท่านเลือกทางที่ตัวเองคิดว่าดี เดี๋ยวก็ผ่านไปครับ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2010
ตอบ: 5323
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2019 13:57
[RE]ผมควรทำยังไงดีครับ
ผมถือคติ ใครทิ้งเราไป เราจะไม่ยอมเสียดายคนๆนั้น
คนๆนั้นสิมันต้องเสียดายคนดีๆอย่างเรา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
Love at first sight ~
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 12008
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2019 18:24
อยากบอกครับว่า ผู้ชายหรือผู้หญิงแทบทุกคนเป็นงี้หมดครับ
พอตอนเลิกกับใคร เขาก็คิดว่านั่นคือรักสุดท้ายทั้งนั้น

เพราะความผูกพันธ์ ความลุ่มหลง ความไคร่ ฯลฯ ทุกสรรพสิ่งมันผูดมัดให้คิดแบบนั้น
ในยามที่เรากำลังจะเสียหรือได้เสียสิ่งเหล่านั้นไปแล้ว

แต่สิ่งที่จะมาเยียวยาคือความเคยชิน และเวลา เท่านั้น วันนี้ไม่ผิดว่านี่คือรักสุดท้าย
แต่ในวันข้างหน้า มันไม่มีทางเป็นแบบนั้นหรอกครับ อันนี้เป็นทฤษำีที่ผมมโนขึ้นมาเองนะ

ตราบใดที่มนุษย์ยังไม่หมดซึ่งราคะ ตัณหา โลภ โกรธ หลง
มันจะมุดและหาเหยือให้จับไปเรื่อยตามแต่ละพื้นฐานของจิตใจ

เมื่อใดที่ร่างกายยังมีความเหงียนอยู่ มันจะเรียกร้องหาปฏิสัมพันธ์กับเพศที่เราต้องการ
และสร้างสิ่งที่เรียกว่าความรัก ความหลง ครั้งใหม่ขึ้นมา

1
0
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 3117
โพสเมื่อ: Thu Nov 28, 2019 18:50
ผมขอขอบคุณทุกท่านที่แนะแนวทางนะครับ ผมได้ทางออกของผมแล้ว อันที่จริงผมก็คิดเสมอมาว่าความรักคือการให้ แต่มาครั้งนี้ผมกลับลืมคำนี้ไปได้ และตอนนี้ผมยอมรับมันได้แล้วครับ เขาไม่ได้รักผมแต่เขารักคนอื่นก็ย่อมยินดีกับเขาด้วย อย่างน้อยๆผมได้เห็นคนที่ผมรักเขามีความสุขมันก็ดีแล้วครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel