ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9277
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2019 11:10
ถูกแบนแล้ว
[RE: ผมควรทำยังไงดีครับ]
ช่างแม่งแล้วเดินต่อครับ

แรกๆอาจจะเจ็บหน่อย ให้เวลาทำงานของมันครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25115
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2019 11:18
คนไม่ใช่ยังไงก็ไม่ใช่

ถ้าบทมันจะใช่จริงๆ คุยกัน 2 วันก็รู้เรื่องแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย System of Valentine เมื่อ Sat Nov 23, 2019 13:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
OkP
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 20660
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2019 11:22
ผมโสดมาหลายปีละ
เจอคนเข้ามาแต่เราไม่ถูกใจ
เจอคนถูกใจแต่เขาไม่เอาเรา
หลากหลายดีเหมือนกันครับ

แต่ที่สำคัญเลยคือต้อง รักตัวเองก่อน
ใช้ชีวิตของเราต่อไป ทำตัวเองให้ดี
แล้วความรักดีๆจะตามมาครับ
เป็นกำลังใจให้ เดี๋ยวมันก็ผ่านไป
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 14675
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2019 11:38
ผมควรทำยังไงดีครับ
ไม่มีหรอก รักครั้งสุดท้าย
สักวันก็ต้องเจอคนที่นาย อยากอยู่กับเขาไปตลอดและเขาก็อยากอยู่กับนายมากกว่าใคร

สู้ๆ เดินหน้าต่อไป หาใหม่ได้ชีวิตยังเหลืออีกเยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: อยู่เพื่อตัวเอง
เข้าร่วม: 10 Nov 2014
ตอบ: 3883
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2019 11:47
ต่อให้เค้าเลิกกับแฟนเก่าที่กลับไปคบ ก็จะแน่ใจได้ยังไงว่าจะมาทางเราหรือ? หากเค้ามีใจจริงๆมาหาเราไปนานแล้วละครับ

อย่าไปเสียเวลากับสิ่งที่ไม่สนใจเรามาก อย่าคาดหวังว่าการที่เราทำดี รอ เทคแคร์ให้ตลอดจะกลับมา เหมือนที่เราหวังว่าสิงโตมันจะไม่กินเรา เพราะเราจะไม่กินมันนั้นแหละ

มองโลกกว้างพ่อหนุ่ม ยังมีเวลาอีกเยอะให้ค้นหาสิ่งที่ดีกว่านี้ด้วยซ้ำไป เปิดใจกว้างๆ ตอนนี้คุณมีโอกาสแล้วละ หลายคนอย่างได้โอกาสนั้นยังไม่มีนะเนี้ย
1
0
รับทำโคมไฟอะคริลิคตามสั่งครับ facebook/GzLightZone
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2014
ตอบ: 8943
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2019 11:59
ผมควรทำยังไงดีครับ
หญิงแทงกัํกอะ

สมมติโดนแฟนทิ้ง ก็ยังมีท่าน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 1338
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2019 12:02
ยังงง ว่ามีกี่ตัวละคร

จขกท.
ญ.(คนที่จขกท.กำลังคบและพึ่งเลิกกันฉ
แฟนเก่า.(แฟนเก่าของญ.)
A.(เพื่อนจขกท.ที่ตายไปแล้ว)
1
0
นักเตะอบจ.
Status: สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1882
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2019 12:02
ตัวสำรองยังไงก้อแทนตัวจริงไม่ได้หรอกครับอย่าเสียเวลาเลยหาคนใหม่ที่เค้าพร้อมจะให้ท่านเป๋นตัวจริงดีกว่าครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 874
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2019 12:50
เงาของเธอ พิมพ์ว่า:
ในเมื่อคนที่ผมจีบและเริ่มคบกับเขาได้กลับไปคบหากับแฟนเก่าเขา แต่เขาบอกผมว่าผมเป็นคนดีมากๆ เป็นเพื่อนที่ดีที่แทนAได้เลย ผมมีเพื่อนสนิทมากที่สุดซึงได้ตายไปแล้ว(สมมุติชื่อA) และเขาบอกผมไว้แบบนี้ "รักเค้า เหมือนที่Aมันรัก ไม่โกรธ ไม่งอลกัน เหมือนมัน ตัดไม่ขาด นอกจากตายจากเนาะ" ผมควรทำยังไงต่อดีครับ นี้คือรักครั้งแรกของผมและน่าจะเป็นรักครั้งสุดท้ายที่ผมมี ผมขอโทษที่หลังๆได้โพสต์กระทู้เยอะไปหน่อยและอาจจะทำให้เพื่อนสมาชิกรำคาญได้ครับ
ปล.อยากเป็นดั่งพระเอกในหนัง friend zone บางจัง นานเท่าไรก็จะรอ  

สู้ๆครับ เด๋วมันก็ผ่านไป
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 3117
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2019 13:03
Believe พิมพ์ว่า:
แฟนเก่าเขา กับ A คนละคนกันใช่มั้ยครับ  

แฟนเก่า สมมุติชื่อ C
A คือเพื่อนสนิทของผมและเขา แต่ผมมาจีบเขาตอนที่Aเสียไป4ปีแล้วครับ เขาจะสนิทกับAมากๆ และเขามองผมเหมือนผมเป็นA
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2019 13:04
blackhunter พิมพ์ว่า:
ใจเย็นๆครับ

ผมเห็นพวกกลับไปคบกันแฟนเก่า สุดท้ายมันก็เลิกอีกอยู่ดี

น้อยมาก ที่กลับมาคบแล้วรอบสองอยู่กันยืด

คือคนมันเลิกกัน แปลว่ามันเข้ากันไม่ได้ครับ

กว่าคนจะเลิกกันได้ มันทนมาเยอะนะครับ ไม่ได้นิดๆหน่อยๆเลิก

ถ้าเลิกกันได้นี่แปลว่ามันสุดแล้วจริงๆ

เพราะงั้นใจเย็นๆ รอมันเลิกกันครับ ถึงตอนนั้นก็เป็นโอกาสของเรา  

ในใจลึกๆผมก็หวังไว้เช่นนั้นเหมือนกันครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2019 13:07
ggmm พิมพ์ว่า:
ตอนเริ่มรักเริ่มหลงมันก็คิดว่าครั้งสุดท้าย ลองเปิดใจคุยคนใหม่ดูกลัวจะไม่เกิน2อาทิตย์หลงคนใหม่หัวปักหัวปำอีก

รักแรกใช่มั้ย ยังแค่น้ำจิ้มเดี๋ยวเจออีกเยอะ  

ผมอายุ37แล้วครับ ผมรีกคนยกมาก นี้ก็เป็นแรกที่ผมรอเขาเลิกกับแฟน ผมจึงไปจีบ แต่มาวันนี้เขากลับไปหาแฟนเก่าเขา ผมอยากจะรอเขาเช่นกันครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2019 13:11
EzkimO พิมพ์ว่า:
ต่อให้เค้าเลิกกับแฟนเก่าที่กลับไปคบ ก็จะแน่ใจได้ยังไงว่าจะมาทางเราหรือ? หากเค้ามีใจจริงๆมาหาเราไปนานแล้วละครับ

อย่าไปเสียเวลากับสิ่งที่ไม่สนใจเรามาก อย่าคาดหวังว่าการที่เราทำดี รอ เทคแคร์ให้ตลอดจะกลับมา เหมือนที่เราหวังว่าสิงโตมันจะไม่กินเรา เพราะเราจะไม่กินมันนั้นแหละ

มองโลกกว้างพ่อหนุ่ม ยังมีเวลาอีกเยอะให้ค้นหาสิ่งที่ดีกว่านี้ด้วยซ้ำไป เปิดใจกว้างๆ ตอนนี้คุณมีโอกาสแล้วละ หลายคนอย่างได้โอกาสนั้นยังไม่มีนะเนี้ย  

ถูกของท่านครับ ขอบคุณครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2019 13:17
Mr.Es พิมพ์ว่า:
ยังงง ว่ามีกี่ตัวละคร

จขกท.
ญ.(คนที่จขกท.กำลังคบและพึ่งเลิกกันฉ
แฟนเก่า.(แฟนเก่าของญ.)
A.(เพื่อนจขกท.ที่ตายไปแล้ว)  

ผมขอสมุติชื่อประมาณนี้ครับ
แฟนเก่า สมมุติชื่อ C
เพื่อนสนิทของผมและเขา สมมุติชื่อA
คนที่ผมจีบ สมมุติชื่อB
ผมมาจีบBซึ่งตอนนั้นเขาเลิกกับCแล้วและเป็นเวลาหลังจากที่Aเสียไป4ปีแล้วครับ BจะสนิทกับAมากๆ(แต่ตอนAมีชีวิตอยู่ผมไม่เคยคุยกับBเลย) และเขามองผมเหมือนผมเป็นA
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ใครทำอะไรกับผมไว้ ก็ขอสาปแช่งให้เจริญๆ นะ :)
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 13761
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2019 13:30
* เหมือนดูที่ป้าเต็ด สัมภาษณ์พี่ต้นพี่หรั่ง ชอบพี่หรั่งพูดท่อนนึงนะ ว่าฟูมฟายได้ แต่อย่าอยู่กับที่หรืออะไรนี่ละ แบบฟูมฟายแต่ก็ต้องไปต่ออะ อยู่กับที่มานั่งโอดครวญไม่มีอะไรดีขึ้นมา

ผมก็เพิ่งเลิกกับแฟนที่คบมา 3 ปีครับ เลิกมาได้เดือนกว่าๆ ละ ช่วงแรกที่เลิกกันผ่านไป 1 อาทิตย์ขึ้นว่ามีแฟนแล้วบนเฟซบุ๊ค (แฟนใหม่) ผมก็พังไปสักพักอะ

งานก็ต้องทำ เศร้าก็เศร้า แม่งมาเป็นฟิลลิ่งนี่ช่วงวัยทำงาน โคตรลำบากใจเลย

ขนาดผมนี่เตรียมตัวเตรียมใจมาสักพักนนะ เจอเข้าจังๆ ไม่รู้จัดการยังไงเลย 55555555

ถามผม ผมไม่ได้รอ ไม่ได้ขอให้กลับมาอะไรเลย แต่ผมขอให้ผมดีขึ้นกว่าเมื่อวานแค่นั้นเอง

สู้ไปด้วยกันท่าน รักครั้งแรกอาจมีหลายครั้งก็ได้และรักครั้งสุดท้ายก็ไม่มีจริงหรอกครับ
1
0
♥ LFC
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel