ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: Stormtrooper
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Apr 2010
ตอบ: 1172
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 00:21
[RE: โอกาสในการทำงาน]
Nicolo_Zaniolo พิมพ์ว่า:
d-o-b พิมพ์ว่า:
ซีเรียสหรือเปล่า หรือถามขำๆ

ลองบอกประวัติส่วนตัวมาให้เพื่อนสมาชิกสักหน่อยสิ

ก็จบป.ตรีนี่แหละครับ แต่ไม่มีโอกาสทำงาน  

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 19812
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 00:28
ถูกแบนแล้ว
อันไหนพอทำได้ก็ทำไปก่อนครับ อย่างของผมเรียนจบเกรด2กลางๆ งานแรกเงินเดือน

หมื่นกลางๆ แป๊บๆ ทำควบหลายตำแหน่ง แป๊บๆย้าย แป๊บมีหัวหน้าเก่าชวนไปทำงาน+

ให้เรียนต่อโท ถ้าผมไปทำคือได้เงินเดือนแสนละ แต่เลือก หนีกทม มาทำตจว กับ

งานสบายๆเงินเดือนเท่าค่าข้าวแมว ผมยังเสียดายถึงทุกวันนี้ ขนาดผมยังมีโอกาสดี

ขนาดนี้ แล้วพวกเกียรตินิยม พวกเทพๆจะขนาดไหนไม่อยากจะคิด

ปล.ไม่เลือกงานไม่ยากจนครับผม สู้ๆ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: แก่ ใจดี สปอร์ต อบต.
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 14755
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 00:33
ยื่นไปกี่ที่แล้ว ,ได้สัมภาษน์(สะกดถูกป่าวหว่า)งานหรือยัง ,มีพอร์ตแนบมั้ย ,เกรดดีมั้ย

อาจต้องลองหาไปเรื่อยๆก่อน แต่ถ้าสมัครแล้วก็ยังไม่ได้ซะที อาจต้องไปมองหางานอื่นที่ไม่ค่อยเกี่ยงเรื่องเกรดแล้วก็มหาลัยดูอะครับ

ขอให้หางานได้ละกันฮะ
0
0
แข้งเจลีก
Status: The Blues Chelsea
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7557
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 00:39
แล้วจบ ป.ตรี มันจะไม่มีโอกาสทำงานได้ยังไง ไม่เข้าใจครับ ช่วยเหลือตัวเองยังไงไปบ้างแล้วครับ เอาดีๆ ครับ ขอแบบสาระ ไม่ใช่ตอบแบบกำกวม
3
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: K66
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7558
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 00:39
เอาจริงๆนะจบป.ตรีมันมีด้วยเหรอครับที่จะไม่มีงานทำ นอกเสียจากเราเลือกงาน
1
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 65191
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 00:52
CFCKs พิมพ์ว่า:
แล้วจบ ป.ตรี มันจะไม่มีโอกาสทำงานได้ยังไง ไม่เข้าใจครับ ช่วยเหลือตัวเองยังไงไปบ้างแล้วครับ เอาดีๆ ครับ ขอแบบสาระ ไม่ใช่ตอบแบบกำกวม  

ซีเรียสหรือเปล่า หรือถามขำๆ

ลองบอกประวัติส่วนตัวมาให้เพื่อนสมาชิกสักหน่อยสิ

ก็จบป.ตรีนี่แหละครับ แต่ไม่มีโอกาสทำงาน  

ไม่มีโอกาสทำงานนะครับแหม่ 55
2
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 6128
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 01:08
เรียนจบอะไรมาไม่บอก เลือกงานรึป่าว ไปสัมภาษณ์งานมาบ้างยัง แค่ Jobdb ก็มีงานเป็นร้อยเป็นพันตำแหน่งแล้วน่ะ ทำ Resume ส่งไว้ตามเว็บหางานดูยัง

เรียนจบก็อายุไม่น้อยแล้ว เปลี่ยนความคิดใหม่ เราต้องไขว้ขว่าโอกาส ไม่ใช่นั่งเล่นเฉยๆแล้วโอกาสจะมา

ปล.ไม่บอกไม่กล่าวอะไรเลย ใครมันจะไปตรัสรู้ว่าเอ็งอยากทำงานอะไรฟร่ะ
1
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15324
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 01:16
เล่นกับความหวังดีของเพื่อนสมาชิกแบบนี้เลยหรอ

ดูก็รู้มีสองอย่าง ไม่ปั่นก็บ้า

บางคนเขาตั้งใจจะมาช่วยจริงๆนะนั่น

ไม่คิดขอความช่วยเหลือจริงๆก็ไม่ต้องมาตั้งถามดีกว่า
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1534
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 01:35
ถูกแบนแล้ว
โอกาสในการทำงาน
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
เล่นกับความหวังดีของเพื่อนสมาชิกแบบนี้เลยหรอ

ดูก็รู้มีสองอย่าง ไม่ปั่นก็บ้า

บางคนเขาตั้งใจจะมาช่วยจริงๆนะนั่น

ไม่คิดขอความช่วยเหลือจริงๆก็ไม่ต้องมาตั้งถามดีกว่า  

ปั่นเพื่อ ? ถ้าปั่นคงทำเรื่องอื่นไปแล้ว ดูคุณกล่าวหาผมมั่วๆนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Nicolo_Zaniolo เมื่อ Fri Nov 22, 2019 01:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The sands of time were eroded by The river of con
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 38709
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 01:56

อ่านมา 2 หน้ายังไม่ได้สาระ 55555555555
1
0

facebook.com/ProgSurround
แข้งเจลีก
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 01:59
สุดท้ายผมก็ไม่ได้สาระอะไรกับคนอย่างคุณเหมือนเดิม ทั้งที่ประวัติในบอร์ดคุณก็ไม่ได้ดีเด่นะ แต่เห็นมีปัญหาก็อยากให้คำปรึกษา

ถ้าคุณไม่เห็นความอาทรจากเพื่อนสมาชิกก็ตามสบาย แต่ผมว่าคุณเล่นมากไปละ มีปัญหาก็ลองปรึกษาแพทย์นะครับ

เพราะผมไม่เชื่อว่าคนที่มีความสุขดีในชีวิตจะมานั่งทำอะไรแบบนี้
5
0
แข้งเจลีก
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 01:59
EctopicStroll พิมพ์ว่า:

อ่านมา 2 หน้ายังไม่ได้สาระ 55555555555  
เออ กำลังพิมพ์เลยเนี่ย
1
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1534
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 02:03
ถูกแบนแล้ว
สุดท้ายผมก็ไม่ได้สาระอะไรกับคนอย่างคุณเหมือนเดิม ทั้งที่ประวัติในบอร์ดคุณก็ไม่ได้ดีเด่นะ แต่เห็นมีปัญหาก็อยากให้คำปรึกษา

ถ้าคุณไม่เห็นความอาทรจากเพื่อนสมาชิกก็ตามสบาย แต่ผมว่าคุณเล่นมากไปละ มีปัญหาก็ลองปรึกษาแพทย์นะครับ

เพราะผมไม่เชื่อว่าคนที่มีความสุขดีในชีวิตจะมานั่งทำอะไรแบบนี้  

เอาไหมสาระ จะส่งข้อความไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งเจลีก
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 02:05

เอาไหมสาระ จะส่งข้อความไป  
เอ้าคุณมาตั้งกระทู้ละไม่พิมพ์ในกระทู้อะ ถ้าคุณไม่เชื่อว่าสมาชิกในนี้จะช่วยอะไรได้คุณจะมาตั้งกระทู้ทำพระแสงอะไรล่ะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 10263
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 02:13
ถูกแบนแล้ว
อิหยังวะ จขกท.เนี่ย เพื่อนสมาชิก อุตส่าห์หวังดี
คอยจะให้ความช่วยเหลือ แต่ตัวเองพูด/ถามไม่เคลียร์

พล่ามอะไรก็ไม่รู้ ยังมาหัวร้อนใส่เพื่อนสมาชิกอีก ใครจะไปรู้ปัญหาของคุณอ่ะครับ

รีบนอนเถอะครับ ดึกแล้ว
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel