ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Dec 2008
ตอบ: 4107
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 22:23
[RE: เหนือกว่าอุ้ม!!!]
มันเล่นตามแท็คติคโค้ชเถอะพี่ และเล่นได้ตามที่โค้ชสั่งด้วย
เป็นระเบียบกันมาก เข้า 1 มีซ้อนตลอด ไม่มีเลี้ยงผ่านง่ายๆ เลย
เก่งไม่เก่งมันวัดกันไม่ได้หรอก บอลมันเล่น 11 คน เล่นเป็นทีม ซึ่งเขาก็ทำได้ดีในตรงนี้
วันนี้ทั้ง 2 ทีมถือว่าเล่นแต่บอลจริงๆ ไม่ค่อยมีนอกเกมส์เหมือนแต่ก่อน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 3510
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 22:26
คือผมไม่ได้ดูเกมอื่นที่เวียดนามเล่นนะ แต่บอกเลยว่าถ้าได้แค่นี้ไปเยือนมาเลไม่น่ารอดอะ ทีนี้งูกินหางกันสนุกแน่ๆ อย่าลืมว่านอกจากUAE มาเลก็ยังลุ้นอยู่ด้วยนะ เผลอๆจะกอดคอกันไปหมดอาเซียนเอา
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2006
ตอบ: 1799
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 22:30
รู้แต่หลังไทย โดยเฉพาะฝั่งซ้าย นี่ ธีราทร แบกจนหลังแอ่นมาก

ใครมาลองดวล 1-1 ไม่มีผ่านเลย

น่าจะเป็นช่วงจุดสูงสุดในการเล่นตำแหน่ง "แบ็กซ้าย" แล้ว เพราะสมัยนี้ครบเครื่องทั้งรุกและรับมาก

คิดว่าถ้า มารินอส ไม่เซ็นต่อ ก็น่าจะมีทีมที่เล็งๆ จะคว้าตัวไว้แน่นอน

ถ้าจะต้องกลับมาเล่นเมืองไทย จะเป็นอะไรที่น่าเสียดายมาก
2
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 5714
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 22:30
Cha_Lamp พิมพ์ว่า:
มันเล่นตามแท็คติคโค้ชเถอะพี่ และเล่นได้ตามที่โค้ชสั่งด้วย
เป็นระเบียบกันมาก เข้า 1 มีซ้อนตลอด ไม่มีเลี้ยงผ่านง่ายๆ เลย
เก่งไม่เก่งมันวัดกันไม่ได้หรอก บอลมันเล่น 11 คน เล่นเป็นทีม ซึ่งเขาก็ทำได้ดีในตรงนี้
วันนี้ทั้ง 2 ทีมถือว่าเล่นแต่บอลจริงๆ ไม่ค่อยมีนอกเกมส์เหมือนแต่ก่อน  

จริงครับ อันที่เขียนนั้นคือโม้กลับเอามันส์นิดๆ แต่ยอมรับว่าเกมส์รับเล่นกันเป็นระเบียบมาก เหมือนมูริญโญ่เข้าสิง ตอนนี้ผมว่าหลายทีมเริ่มจับทางเวียดนามได้หมดแล้ว เวียดนามมีทรงนี้ทรงเดียวจริงๆรับแน่นแล้วโต้ เป็นทีมที่ยากจะเอาชนะ(เพราะอุด) แต่ไม่ใช่เป็นทีมทีมที่จะโม้ว่าเหนือกว่าไทยในเรื่องเกมส์รุกหรือเทคนิค สไตล์การเล่น ซึ่งตอนนี้นี้รู้แผนกันหมดทุกทีมแล้วว่าหลังจากนี้ทุกทีมจะเล่นกับเวียดนามโดยหวังเอาแค่ไม่แพ้ไว้ก่อนซึ่งเป็นสไตล์ที่จะต้องไปแก้กันเอง เพราะอุดต้องเจออุดกลับ แต่จะต้องมีทีมนึงที่เกมส์รับพลาดเองเพราะถ้าจะชนะต้องยิงให้ได้แค่นั้น
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2007
ตอบ: 2116
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 22:37
เอาจริงๆ อุ้มเอาฟอร์มเจลีคมาด้วยจริงๆ ซึ่งมันสวนทางกับเจเลย เจขนาดตอนฟอร์มเทพๆในลีคมาเล่นทีมชาติก็ไม่เด่น ยิ่งตอนนี้อาการหนัก เข้าขั้นแย่
0
0

M A N C H E S T E R [U N I T E D]
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22209
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 22:37
วานเฮา เล่นแบบนี้ ไม่แปลกหรอกที่จะไม่ได้ลงในฮอลแลนอะ

แค่แนวรุกตัวเล็ก อย่าง เช็ค กับ บุ๊ค ที่ยังเพิ่งขึ้นชุดใหญ่ เต็มตัวยังไม่อยู่เลย

จะเข้าสกัดที ติดปลายนวมแถมตลอด พอดวล 1 - 1โดนหลอก ก็บ่อย

แบบนี้จะเอาแนวรุกระดับลีคฮอลแลนด์ ที่แข็.กว่านี้อยู่ได้เหรอ

ดีกว่าอุ้มแค่ด้านสรีระร่างกาย แค่นั้นอะตอนนี้
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1035
เหนือกว่าอุ้ม!!!
ดูเวียดนามเล่นแล้วก็สมราคาทีมโถสองของเอเชีย เข้ารอบแปดทีมเอเชียนคัพ พัฒนามากๆ ชุดนี้เราผมว่าดีประมาณนึงเลย แต่ทีมในภูมิภาคทีมนี้ก้าวกระโดดมาก วานเฮานี่รักษาเนื้อตัวดีๆ จะไปได้ไกล ขอให้ได้ลงที่ฮอลแลนด์บ่อยๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44015
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 22:39
ฝั่งซ้ายพอมีอุ้มมีอิมแพคต่อเกมมากกว่านัดก่อนเยอะเลย ทั้งรุกทั้งรับทั้งวิ่งไปเตะมุม
นัดนี้พลาดแค่อย่างเดียวคือจุดโทษนี่แหละ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เปลี่ยนอวตาลไม่ได้ มันบังคับให้เปลี่ยนชื่อด้วย กุไ
เข้าร่วม: 24 Jan 2011
ตอบ: 732
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 22:45
อุ้มมันโหดจริงนัดนี้ แต่ต้องชมว่าซ้ายเวียดเค้าดีจริง ถ้านัดนี้นิชิโนะ ซัง ไม่จัดขวาสายสปีดมาหยุด ไทยคงโดนหนักกว่านี้ ดูจากที่ต้นมันไม่ค่อยเติมจังหวะต่อบอล เพราะมันกลัวโดนสวนกลับนี่แหละ ต้องชมทั้งไทย และเวียดนาม ที่มาตรฐานผู้เล่นดีมาก แต่ไทยดีตรงที่ มีอะไหล่ให้ใช้เยอะ ไม่งั้นฝั่งขวาของไทยคงยับ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Always a Red
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3336
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 22:54
[RE]เหนือกว่าอุ้ม!!!
nuvorich พิมพ์ว่า:
ดูเวียดนามเล่นแล้วก็สมราคาทีมโถสองของเอเชีย เข้ารอบแปดทีมเอเชียนคัพ พัฒนามากๆ ชุดนี้เราผมว่าดีประมาณนึงเลย แต่ทีมในภูมิภาคทีมนี้ก้าวกระโดดมาก วานเฮานี่รักษาเนื้อตัวดีๆ จะไปได้ไกล ขอให้ได้ลงที่ฮอลแลนด์บ่อยๆ  

ผมถามจริง ท่านว่าวาน เฮาเล่นดีหรอครับ ผมขอพูดแค่ตัวบุคคลนะผมว่าเล่นดีแค่ระดับอาเซียนอ่ะ มันเห็นข้อเปรียบเทียบชัดเจนระหว่างอุ้มกับวาน เฮาเลยนะ ผมยังมองไม่เห็นเลยว่าวาน เฮานี่เล่นดีมากจนต้องเอ่ยปากชม ถ้าแบบอุ้มอ่ะผมยอมรับเลยนะว่าเจ๋งมากนัดนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 5714
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 23:00
เซจา พิมพ์ว่า:

ผมถามจริง ท่านว่าวาน เฮาเล่นดีหรอครับ ผมขอพูดแค่ตัวบุคคลนะผมว่าเล่นดีแค่ระดับอาเซียนอ่ะ มันเห็นข้อเปรียบเทียบชัดเจนระหว่างอุ้มกับวาน เฮาเลยนะ ผมยังมองไม่เห็นเลยว่าวาน เฮานี่เล่นดีมากจนต้องเอ่ยปากชม ถ้าแบบอุ้มอ่ะผมยอมรับเลยนะว่าเจ๋งมากนัดนี้  

ผมก็ยังงงที่ว่ามันเล่นดีอะ คือมันเล่นโอเคแหละ แต่มันก็ระดับอาเซียนปริ่มๆ คือดีพอๆกับพวกแบ็คตัวที่ดีๆของเรา หรือของมาเลย์ ทีมันเล่นวันนี้คือประมาณนี้จริงๆ แล้วตัวนี้ที่มันดีคือมันแน่น ลองคิดว่าไปเจลีกหรือเคลีกก็อาจจะเล่นได้ แต่ไม่มีทางดีกว่าอุ้มแน่นอน ทรงนี้เจอต้นนฤบดินทร์ยังทรงๆ ถ้าเป็นเจอญี่ปุ่น เกาหลี อิหร่าน ยังไงก็ยับบอกได้แค่นี้
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 10795
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 23:36
เห็นด้วยกับท่านมากๆ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5375
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 03:14
ธีราทร ได้โนวฮาวจากเจลีกมาเพียบ ความเข้าใจเกมสูง ยกมาตรฐานตัวเองหนีอาเซียนไปแล้ว

วานเฮา ไปอยู่ฮอลแลนด์ไม่นานเท่า แถมแทบไม่ได้ลงแข่งระดับซีเนียร์ ยังเก็บเกี่ยวอะไรกลับมาไม่ได้มากนัก ผมมองว่ามีศักยภาพนะ แต่ยังติดเล่นทื่อๆแบบอาเซียน ยังขาดความเข้าใจเกมระดับสูงขึ้นไปอีกขั้น
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1035
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 08:56
mazzo the returner พิมพ์ว่า:
เซจา พิมพ์ว่า:

ผมก็ยังงงที่ว่ามันเล่นดีอะ คือมันเล่นโอเคแหละ แต่มันก็ระดับอาเซียนปริ่มๆ คือดีพอๆกับพวกแบ็คตัวที่ดีๆของเรา หรือของมาเลย์ ทีมันเล่นวันนี้คือประมาณนี้จริงๆ แล้วตัวนี้ที่มันดีคือมันแน่น ลองคิดว่าไปเจลีกหรือเคลีกก็อาจจะเล่นได้ แต่ไม่มีทางดีกว่าอุ้มแน่นอน ทรงนี้เจอต้นนฤบดินทร์ยังทรงๆ ถ้าเป็นเจอญี่ปุ่น เกาหลี อิหร่าน ยังไงก็ยับบอกได้แค่นี้  

อายุน้อยมากนะครับ ทรงเอกนิษนั่นแหล่ะ คือถามว่าเก่งกว่าอุ้มไหม วันนี้ผมว่าไม่เลย แต่ถามว่าศักยภาพอนาคตพอเป็นไปได้ไหม มันพอเป็นไปได้แหละครับ ผมเชียร์คนไทยนะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel