ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 6796
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 21:30
[RE: ข่าว ซาอุ กับแมนยู]
Spoil
Mo Hara พิมพ์ว่า:
MrGullit พิมพ์ว่า:
เคยอ่านดูคร่าวๆ ไม่มีอัพเดตมาเป็นอาทิตย์แล้ว

เจ้าชายอาจจะแค่ลองถามเฉยๆ ก็ได้

แบรนด์ แมนยู ติดลมบนอยู่แล้วไม่มีเหตุผลให้ เกลเซอร์ ขายทิ้งเลยจริงๆ

ที่ยังอยู่ได้ตอนนี้เพราะเอ็ดพยายามขายทุกสิ่งทุกอย่าง ที่เป็นบุญเก่าเพื่อหากิน
ไม่ได้เกี่ยวกับฟุตบอล หรือฟอร์มในปัจจุบันเลย ลองไม่ได้ไป ucl สัก 2-3 ปีติด
คงเริ่มขายยากแล้ว ปลิงมันก็คงดูดไปจนขายอะไรไม่ได้แล้วแหล่ะมั้ง
แล้วค่อยขายทิ้งหรืออะไรก็ว่าไป สำหรับแฟนยูไนเต็ดที่มีกะตังค์
อย่างปริ้นซ์ ซัลมาน จะทนได้ถึงเมื่อไหร่ก็นั่นแหล่ะ  

ผลงานแมนยูไม่ดีมานานแล้วครับ แต่สามารถทำรายได้ 1 ใน 3 ของโลกทุกปี

แบบนี้แหละลากได้อีกหลายปี ถึงได้บอกว่าไม่มีความจำเป็นต้องขาย

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 15826
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 21:50
SUSNAROK พิมพ์ว่า:
ทำไมถึงอยากให้เป็นเจ้าชายซาอุหรอครับ ในเมื่อสุดท้ายแมนยูก็ใช้รายได้ที่ได้จากสโมสรอยู่แล้ว
ไม่เหมือนกับแมนซิที่ใช้เงินเจ้าของช่วย แฟนแมนยูน่าจะไม่ถูกใจสิ่งนี้เท่าไหร่
หรือว่าเจ้าชายซาอุแกเป็นนักธุรกิจที่เก่งหรือรักและเชี่ยวชาญด้านการบริหารมาก ๆ หรอครับ  

ไม่ได้อยากได้ซาอุฯครับ แค่อยากให้เกลเซอร์ออกไป
แล้วดูเหมือนคนที่จะกล้าซื้อจะมีแค่ซาอุฯ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 868
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 00:05
ถูกแบนแล้ว
ตลกนะที่บอกว่าเกลเซอร์ไม่รุ้เรื่องบอล ผมเห็นไอ้คนที่รุ้เรื่องบอลทำพังมาหลายทีมแล้ว
ผมไม่ได้สนับสนุนนะ แต่บางท่านก็เวอร์ไป
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 841
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 00:19
ข่าว ซาอุ กับแมนยู
masaharuu พิมพ์ว่า:
ตลกนะที่บอกว่าเกลเซอร์ไม่รุ้เรื่องบอล ผมเห็นไอ้คนที่รุ้เรื่องบอลทำพังมาหลายทีมแล้ว
ผมไม่ได้สนับสนุนนะ แต่บางท่านก็เวอร์ไป  

ก้คงพอรู้บ้างนิดหน่อย​ แต่การบริหารทีมยังใช้แบบล้าหลังอยู่เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
โค้ช C-License
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8816
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 01:39
masaharuu พิมพ์ว่า:
ไอต้นตอปัญหาของทีมตอนนี้ไม่ได้มาจากคนของเกลเซอร์มากุมอำนาจเหรอครับ

ทีมเปลี่ยนผู้จัดการมาตลอดเพราะไม่มีคนมีความรุ้เรื่องรากฐานฟุตบอล ทำไมผู้จัดการทั้งมูทั้งฟัลกาลถึงบ่น ว่าที่นี้มองธุรกิจเป็นหลัก

ซึ่งเราก็เข้าใจว่าอยากมีรายได้อยากมีกำไร แตาวิธีการที่ฌอนหนี้มาให้สโมสรก็พอจะรู้นิสัยของปลิงมะกันแล่วนะ

ปล. อ่านชื่อแล้วเสียเวลาพิมชิบหาย ไปตอบยูสแบบนี้ซะงั้น
แก้ไขล่าสุดโดย Failed เมื่อ Wed Nov 20, 2019 01:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6645
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 08:38
เกลเซอร์คนพ่อยังบริหารทีมกีฬาเป็น รุ่นลูกรับมรดกมา แต่บริหารไม่เอาไหน เรื่องหนี้อีก เกลเซอร์ชิทกว่าดูโอปลิงมะกันด้วยซ้ำ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 02 Sep 2008
ตอบ: 1766
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 12:28
MrGullit พิมพ์ว่า:
เคยอ่านดูคร่าวๆ ไม่มีอัพเดตมาเป็นอาทิตย์แล้ว

เจ้าชายอาจจะแค่ลองถามเฉยๆ ก็ได้

แบรนด์ แมนยู ติดลมบนอยู่แล้วไม่มีเหตุผลให้ เกลเซอร์ ขายทิ้งเลยจริงๆ

เกลเซอร์ซื้อแมนยูมาประมาณ 7-800 ล้าน ถ้าขายตอนนี้ก็น่าจะได้ราคาประมาณ 4 พันล้าน

ดีกว่าต้องมานั่งบริหารเองให้คนเกลียดคนด่า ได้กำไรเข้ากระเป๋าปีนึงก็ไม่น่าเกิน 1-2 ร้อยล้าน ไหนจะต้องเจียดเงินมาให้ทีมซื้อนักเตะอีก เอาเยอะเกินไปก็ไม่ได้

ผมว่าอยู่ที่ข้อเสนออะ ถ้าดีจริงก็อาจจะขายก็ได้นะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel