ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Apr 2010
ตอบ: 10823
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 16:34
[RE: เคว้งหลายรูป ระวัง spoil]
Lanoline พิมพ์ว่า:
บอกตามตรงผมยังไม่ได้ดูนะ คำวิจารณ์ก็ยังไม่ได้อ่าน แต่อ่านจากที่ท่านเขียนมา คงจะโดนวิจารณืเยอะเหมือนกัน แต่ทำไมชอบตัดผ้อกันจังว่า ทำแนวนี้ไม่รุ่ง ไปทำแนวรักแนวฟีลกู้ดดีกว่า  

เงินไงครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1991979
อยู่ในความทรงจำ แต่ไม่อยู่ในความเป็นจริง << หาได้ให้ 1,000 แผล่บ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2102
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 16:34
[RE]เคว้งหลายรูป ระวัง spoil
ผมดูแบบชอบ ผกก คนนี้
ชอบหนังนาดาว
ถ้าตัดคำว่าเป็นหนังไทย
เป็นหนังระดับเน้ตฟลิกออก
แล้วให้คนที่ดูจบ
แล้วมาแนะนำหนังที่น่าดูในเนตฟลิกกัน
จาก100เรื่อง เคว้งน่าจะติดประมาณอันดับ70-80โน่นแหละ
มันมีความไม่เมคเซ้นหลายๆเรื่อง ไม่เกี่ยวกับความเป็นไทย
ไม่เกี่ยวกับทุนด้วย มันทำให้สนุกกว่านี้ได้อะ
อย่างฉากหาพิกัดในห้องสมุด เอางี้จริงอะ ปูมาตั้งเยอะ
เทียบกับฉากส่งพิกัดให้รุ่นพี่นางเอกจากร้านไก่กระสุนจากvagabond
เราไม่เข้าใจหนังสือเกาหลี ไม่รู้อะไรเลย
เรายังลุ้นกับมันได้ ว่าจะถอดรหัสได้มั้ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Mar 2015
ตอบ: 952
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 16:36
[RE: เคว้งหลายรูป ระวัง spoil]
สำหรับผมทุกอย่างคือโอเคหมดเลย

ยกเว้นเรื่องนักแสดงนี่แหละ คือตัวพระเอกดีเลยนะ

ส่วนตัวแสดงหลักหลายๆตัวโผล่มาฉากแรกคือเฟลแล้วอะ 1เดือนผ่านไป

รอยตัดผมคมกริบเลย คือไปมีเวลาไปตัดผมด้วยหรอวะ ทุกคนสวยหล่อหมด

ปัญหาเรื่องน้ำไฟ ไม่มีเลยเน้นขายวัยรุ่นเกินไปอะ
1
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15340
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 16:37
กราฟซีรีย์มันเป็นแบบ สูง ลงต่ำอะสำหรับผมนะ แบบลดลงเรื่อยๆจาก 10 9 8 เงี๊ยะ

คือผมดูไปประมาณ ep 3-4 แล้วคุยๆกับเพื่อน

ก็บอกว่าก้ไม่แย่นะพอดูได้แหละ เด่นๆก็โปรดักชั่นพอได้ จนดูไปถึงตอนจบอะ ก็เกิดคำถามมากมาย

เรื่องบทเรื่องแอคติ้ง บลาๆ เยอะแยะกว่าตอนดูได้ครึ่งทางเยอะ

แต่ถามว่าห่วยแตกบัดซบขนาดเสียดายเวลาที่นั่งดูไปมั้ย ก็ไม่แหละ ไม่ได้ถึงขนาดนั้น

กับการไม่ต้องนั่งอ่านซับ
1
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 784
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 16:37
ผมเคยผ่านชีวิตการทำงานแบบนี้มาแล้วเหนื่อยสุดๆเป็นกำลังใจให้ครับ

ส่วนเรื่องหนังนักแสดงแข็งไปจริงๆบทพอได้ ภาพสวยจริงปรับปรุงต่อไปครับ.

1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29666
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 16:42
[RE]เคว้งหลายรูป ระวัง spoil
ถ้ายังตัดสวยหล่อออกไม่ได้ก็บายจ้า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 16:47
โอโบ้ะจามะ พิมพ์ว่า:
ผมดูแบบชอบ ผกก คนนี้
ชอบหนังนาดาว
ถ้าตัดคำว่าเป็นหนังไทย
เป็นหนังระดับเน้ตฟลิกออก
แล้วให้คนที่ดูจบ
แล้วมาแนะนำหนังที่น่าดูในเนตฟลิกกัน
จาก100เรื่อง เคว้งน่าจะติดประมาณอันดับ70-80โน่นแหละ
มันมีความไม่เมคเซ้นหลายๆเรื่อง ไม่เกี่ยวกับความเป็นไทย
ไม่เกี่ยวกับทุนด้วย มันทำให้สนุกกว่านี้ได้อะ
อย่างฉากหาพิกัดในห้องสมุด เอางี้จริงอะ ปูมาตั้งเยอะ
เทียบกับฉากส่งพิกัดให้รุ่นพี่นางเอกจากร้านไก่กระสุนจากvagabond
เราไม่เข้าใจหนังสือเกาหลี ไม่รู้อะไรเลย
เรายังลุ้นกับมันได้ ว่าจะถอดรหัสได้มั้ย  

เกาหลีเขาก้าวข้ามไปไกลแล้วครับ ทำหนังดีๆจนเป็นเรื่องปกติ ถ้าเทียบฝรั่งเป็น Liverpool

เกาหลีตอนนี้ก็น่าจะสัก Chelsea ส่วนไทยน่าจะประมาณ Newcastle ใจสู้แต่ผู้เล่นมันไม่ไหว
0
0
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1991979
อยู่ในความทรงจำ แต่ไม่อยู่ในความเป็นจริง << หาได้ให้ 1,000 แผล่บ
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 64899
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 16:50
มีสาวๆ ก้พออยุ่ได้
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 16:55
Spoil
Drink Drank Drunk พิมพ์ว่า:
luisnani พิมพ์ว่า:
คือทำละครที่ขายได้แย่งผัวแย่งเมีย หรือหนังแบบฟีลกู๊ดที่ซัดไปหลักร้อยล้าย ซึ่งเหนื่อยน้อยกว่าและกำไรดีกว่านี้มากๆ ครับ

เราตั้งใจทำก็ว่ากันไปครับ อย่าไปเนิฟละครหรือหนังแนวอื่นเลยครับ เหมือนไปดูถูกทีมงานเค้า คือเหมือนบอกว่าถ้าให้ทีมนี้ไปทำละครอย่างช่องหลักก็ทำได้สบายๆ ว่างั้น (อันนี้ยกตัวอย่างตามความรู้สึก)...  

ไม่ได้เนิฟเลยครับ มันก็แทบทีมงานเดียวกันนี่แหละครับ เฟรนด์โซน ฟรีแลนช์ ฉลาดเกมโกง อะไรอีกบ้าง ผมนึกไม่ออก

ซึ่งทำง่ายกว่า เหนื่อยน้อยกว่า ได้ชื่อมากกว่า ได้เงินมากกว่า

ทีมเดียวกับฉลาดเกมโกงเลยเหรอ เรื่องนั้นผมว่าทำค่อนข้างดีเลย...  

ทีมตัดต่อเดียวกันครับ แต่ผู้กำกับไม่ใช่

ส่วนทีม CG ก็ทำพวกหนัง Homestay เกม Home Sweet Home ด้วยครับ

กลับไปอ่านดีๆ อีกทีอ่อเป็นทีม post production อย่างเดียวใช่ป่ะ
ทีมตัดต่อถึงทำดีให้ตายมันแบกหนังไม่ได้อยู่แล้ว ถ้าบทห่วย แคสห่วย นักแสดงเล่นห่วย ยังไงมันก็ห่วย...  

ผมงงประเด็นละ เอาเป็นว่าผมไม่ได้เนิฟละกัน ที่กล่าวๆมาผมชอบและดูแทบทุกเรื่อง

ละครผมก็ดู(แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้ดูแล้ว) ออกกองละครก็บ่อยสมัยจบใหม่ๆ
แก้ไขล่าสุดโดย luisnani เมื่อ Tue Nov 19, 2019 16:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 17:03
fallinz พิมพ์ว่า:
คหสต

ห่วยก็คือห่วยครับ นักแสดงแต่ละคนหน้าโครตเนียน ไม่มีริ้วรอยเหมือนอยู่ในป่าเลย ไม่มีฉากอะไรน่าจดจำแบบแสดงความสามารถการแสดงตัวละครแบบแท้จริง สินจัยแสดงดีสมฝีมืออยู่แล้วคนนี้ แต่นักแสดงเด็กคนอื่นๆหลายๆตัวแสดงอย่างแข็ง ตอนผมดูนี่ผมด่าผู้กำกับนะ กำกับยังไงนักแสดงทำไมแสดงแข็งทื่อกันแบบนี้ แต่ละฉากเหมือนงานเผารีบๆทำให้จบเป็นซีนๆไป

พวกนี้เค้าทำงานมืออาชีพ ก็คืออาชีพเค้า ทำไปก็ได้รับเงินได้รายได้ พวกเราเป็นคนดูก็มีสิทธิ์วิจารณ์กันธรรมดา ถ้าจะสามารถแสดงความคิดเห็นได้เพิ่มเติม ผมก็จะบอกว่าตัวเนื้อเรื่องมันน่าสนใจมากนะครับ แต่กำกับห่วย นักแสดงแสดงห่วย (ไม่ใช่ทุกคน มาร์ชแสดงใช้ได้ เมย์แสดงดี วินัยสินจัยสองคนนี้แสดงดีเท่าที่ผู้กำกับจะสั่งอยู่แล้วความสามารถมีเยอะ เกือบทุกคนที่เหลือนึกว่าแสดงหนังแผ่น) ถ้าเปลี่ยนผู้กำกับในซีซั่นต่อไปอะไรๆมันอาจจะดีขึ้น ถ้ายังจะมีอีกอ่ะนะ

หากทำให้ใครไม่พอใจขออภัยครับ  

ถ้าดูแล้ววิจารย์ ผมว่าเขาก็เฉยๆแหละ(ผมเดานะ) นี่บางเพจด่าก่อน ลูกเพจด่าตาม

คำพวกประมาณเห็นหน้าก็ไม่อยากดูแล้ว ของไทยหรอ ไม่คิดจะดูแน่นอน ผมว่าพวกนี้มากกว่าที่มันฉุดกันไว้

ปล.พยายามหาเพจนั้นอยู่ หาไม่เจอแฮะ

ปล.2 ท่านชอบมาร์ชแฮะ บางเม้นในเฟสด่ามาร์ชยับเลย
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11056
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 17:04
พล็อตหนังดูเข้าท่านะ แต่ตัดละครไทยไม่ออกสักทีเลิกเถอะหนังที่แบบ ติดเกาะตื่นนอนหน้าใสกริ๊งเนี่ยมันเสียอารมณ์มันอินไม่ได้อะ เคว้งติดเกาะตั้งนานหน้าใสไร้สิวเครื่องสำอางแน่น ผมไม่ยาวหนวดไม่ขึ้น
1
0
Sl4
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 1531
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 17:24
แอบเห็นโปสเตอร์สารคดีของเป็นเอกในรูปแรก
แก้ไขล่าสุดโดย Sl4 เมื่อ Tue Nov 19, 2019 17:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2010
ตอบ: 1378
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 17:24
ก็ดูคัดนักแสดงมาดิ สงสัยผมจะไม่ใช่กลุ่มเป้าหมายเขาล่ะมั้ง มาทั้งกลุ่ม
แก้ไขล่าสุดโดย artkanokpol เมื่อ Tue Nov 19, 2019 17:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
พล็อตหนังดูเข้าท่านะ แต่ตัดละครไทยไม่ออกสักทีเลิกเถอะหนังที่แบบ ติดเกาะตื่นนอนหน้าใสกริ๊งเนี่ยมันเสียอารมณ์มันอินไม่ได้อะ เคว้งติดเกาะตั้งนานหน้าใสไร้สิวเครื่องสำอางแน่น ผมไม่ยาวหนวดไม่ขึ้น  

อ่านทุกตัวอักษร แต่แผลบหมดครับ
0
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 64899
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 17:26
pprrnncchh พิมพ์ว่า:
bigbloom พิมพ์ว่า:
ละครแย่งผัวเมีย คงไม่ได้ลง netflix หรอกมั้ง  

ได้ลง  
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel