ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Aug 2009
ตอบ: 1409
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 16:08
[RE: เคว้งหลายรูป ระวัง spoil]
ผมดูแบบไม่คิดไรมากก็สนุกดี
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status: Flying Dead
เข้าร่วม: 27 Apr 2006
ตอบ: 1601
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 16:08
[RE: เคว้งหลายรูป ระวัง spoil]
pprrnncchh พิมพ์ว่า:
bigbloom พิมพ์ว่า:
ละครแย่งผัวเมีย คงไม่ได้ลง netflix หรอกมั้ง  

ได้ลง  

ผมหมายถึงซีรี่ส์ที่ทำร่วมกับnetflix ครับ เขาจะทำแนวนั้นมาเหรอ
พิมพ์ไม่เคลียร์โทษที
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 08 Apr 2010
ตอบ: 10823
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 16:10
อ่านคอมเม้นแล้วเสียวจะทำให้คนเกลียดหนังมากกว่าเดิมแฮะ ไม่น่าหาเรื่องให้เขาเลย
2
0
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1991979
อยู่ในความทรงจำ แต่ไม่อยู่ในความเป็นจริง << หาได้ให้ 1,000 แผล่บ
Designer of SS
Status: Shut up liver you're fine...
เข้าร่วม: 31 Jan 2009
ตอบ: 10169
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 16:11
luisnani พิมพ์ว่า:
Drink Drank Drunk พิมพ์ว่า:
คือทำละครที่ขายได้แย่งผัวแย่งเมีย หรือหนังแบบฟีลกู๊ดที่ซัดไปหลักร้อยล้าย ซึ่งเหนื่อยน้อยกว่าและกำไรดีกว่านี้มากๆ ครับ

เราตั้งใจทำก็ว่ากันไปครับ อย่าไปเนิฟละครหรือหนังแนวอื่นเลยครับ เหมือนไปดูถูกทีมงานเค้า คือเหมือนบอกว่าถ้าให้ทีมนี้ไปทำละครอย่างช่องหลักก็ทำได้สบายๆ ว่างั้น (อันนี้ยกตัวอย่างตามความรู้สึก)...  

ไม่ได้เนิฟเลยครับ มันก็แทบทีมงานเดียวกันนี่แหละครับ เฟรนด์โซน ฟรีแลนช์ ฉลาดเกมโกง อะไรอีกบ้าง ผมนึกไม่ออก

ซึ่งทำง่ายกว่า เหนื่อยน้อยกว่า ได้ชื่อมากกว่า ได้เงินมากกว่า

ทีมเดียวกับฉลาดเกมโกงเลยเหรอ เรื่องนั้นผมว่าทำค่อนข้างดีเลย...
2
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ ตรงไหนวะ ?
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1977
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 16:13
[RE]เคว้งหลายรูป ระวัง spoil
ผมว่าคาแรคเตอร์เมย์ มันไม่เหมาะกับแพตเลยว่ะ โอเครูปร่างหน้าตา ผ่านแหละ แต่ทำไมเวลาพูด ผมรู้สึกขัดๆยังไงไม่รู้แฮะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
Democracy is authority of people.
นักเตะหมู่บ้าน
Member of Assambly
Status: 7.Violent Crime
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3169
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 16:15
pprrnncchh พิมพ์ว่า:
ละครแย่งผัวเมีย คงไม่ได้ลง netflix หรอกมั้ง  

ได้ลง  

ผมหมายถึงซีรี่ส์ที่ทำร่วมกับnetflix ครับ เขาจะทำแนวนั้นมาเหรอ
พิมพ์ไม่เคลียร์โทษที  

เยอะแยะ มันไม่เกี่ยวกับแนวไหนหรอกครับ มันอยู่ที่ Production ล้วนๆ
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2011
ตอบ: 141
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 16:16

deleted scene

ธนาธรไปถ่ายแต่โดนตัดออกหรือครับ
แก้ไขล่าสุดโดย 1011 เมื่อ Tue Nov 19, 2019 16:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 10602
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 16:16
ถูกแบนแล้ว
คหสต

ห่วยก็คือห่วยครับ นักแสดงแต่ละคนหน้าโครตเนียน ไม่มีริ้วรอยเหมือนอยู่ในป่าเลย ไม่มีฉากอะไรน่าจดจำแบบแสดงความสามารถการแสดงตัวละครแบบแท้จริง สินจัยแสดงดีสมฝีมืออยู่แล้วคนนี้ แต่นักแสดงเด็กคนอื่นๆหลายๆตัวแสดงอย่างแข็ง ตอนผมดูนี่ผมด่าผู้กำกับนะ กำกับยังไงนักแสดงทำไมแสดงแข็งทื่อกันแบบนี้ แต่ละฉากเหมือนงานเผารีบๆทำให้จบเป็นซีนๆไป

พวกนี้เค้าทำงานมืออาชีพ ก็คืออาชีพเค้า ทำไปก็ได้รับเงินได้รายได้ พวกเราเป็นคนดูก็มีสิทธิ์วิจารณ์กันธรรมดา ถ้าจะสามารถแสดงความคิดเห็นได้เพิ่มเติม ผมก็จะบอกว่าตัวเนื้อเรื่องมันน่าสนใจมากนะครับ แต่กำกับห่วย นักแสดงแสดงห่วย (ไม่ใช่ทุกคน มาร์ชแสดงใช้ได้ เมย์แสดงดี วินัยสินจัยสองคนนี้แสดงดีเท่าที่ผู้กำกับจะสั่งอยู่แล้วความสามารถมีเยอะ เกือบทุกคนที่เหลือนึกว่าแสดงหนังแผ่น) ถ้าเปลี่ยนผู้กำกับในซีซั่นต่อไปอะไรๆมันอาจจะดีขึ้น ถ้ายังจะมีอีกอ่ะนะ

หากทำให้ใครไม่พอใจขออภัยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย fallinz เมื่อ Tue Nov 19, 2019 16:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 16:17
คือทำละครที่ขายได้แย่งผัวแย่งเมีย หรือหนังแบบฟีลกู๊ดที่ซัดไปหลักร้อยล้าย ซึ่งเหนื่อยน้อยกว่าและกำไรดีกว่านี้มากๆ ครับ

เราตั้งใจทำก็ว่ากันไปครับ อย่าไปเนิฟละครหรือหนังแนวอื่นเลยครับ เหมือนไปดูถูกทีมงานเค้า คือเหมือนบอกว่าถ้าให้ทีมนี้ไปทำละครอย่างช่องหลักก็ทำได้สบายๆ ว่างั้น (อันนี้ยกตัวอย่างตามความรู้สึก)...  

ไม่ได้เนิฟเลยครับ มันก็แทบทีมงานเดียวกันนี่แหละครับ เฟรนด์โซน ฟรีแลนช์ ฉลาดเกมโกง อะไรอีกบ้าง ผมนึกไม่ออก

ซึ่งทำง่ายกว่า เหนื่อยน้อยกว่า ได้ชื่อมากกว่า ได้เงินมากกว่า

ทีมเดียวกับฉลาดเกมโกงเลยเหรอ เรื่องนั้นผมว่าทำค่อนข้างดีเลย...  

ทีมตัดต่อเดียวกันครับ แต่ผู้กำกับไม่ใช่

ส่วนทีม CG ก็ทำพวกหนัง Homestay เกม Home Sweet Home ด้วยครับ
0
0
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1991979
อยู่ในความทรงจำ แต่ไม่อยู่ในความเป็นจริง << หาได้ให้ 1,000 แผล่บ
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3704
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 16:20
แอคติ้งกับบทไม่ผ่าน เช่นกันครับ แต่ภาพสวย CG สวยถ่ายสวยมากครับ ชื่นชมที่เรื่องภาพมากกว่าครับ
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2976
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 16:21
เป็นกำลังใจให้ทีมงาน นะครับ แต่โดยรวม มันดูอ่อนยวบ ไปซะหมด ยิ่งฉาก วิ่งไปยืนว่าว หน้าจอหนังโป๊ กลางดงมืดๆนี่ โครตไม่เมคเซ็นส์เอาซะเลย บทโดยรวมก็ลอยๆ หลวมๆ ยิ่งนักแสดงเล่นแข็งๆ คอสตูมดูไม่รีล ยิ่งไปกันใหญ่
3
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2009
ตอบ: 4590
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 16:23
เคว้งหลายรูป ระวัง spoil
เมื่อไหร่จะแคสเอาคนที่ฝีมือ ก่อนหน้าตาบ้างอ่ะคับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
8
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 16:26
jofromhell พิมพ์ว่า:
เป็นกำลังใจให้ทีมงาน นะครับ แต่โดยรวม มันดูอ่อนยวบ ไปซะหมด ยิ่งฉาก วิ่งไปยืนว่าว หน้าจอหนังโป๊ กลางดงมืดๆนี่ โครตไม่เมคเซ็นส์เอาซะเลย บทโดยรวมก็ลอยๆ หลวมๆ ยิ่งนักแสดงเล่นแข็งๆ คอสตูมดูไม่รีล ยิ่งไปกันใหญ่  

ฉากว่าวนี่ ไม่รู้ฝรั่งปล่อยผ่านให้ทำได้ไง
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2010
ตอบ: 4890
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 16:29
บอกตามตรงผมยังไม่ได้ดูนะ คำวิจารณ์ก็ยังไม่ได้อ่าน แต่อ่านจากที่ท่านเขียนมา คงจะโดนวิจารณืเยอะเหมือนกัน แต่ทำไมชอบตัดผ้อกันจังว่า ทำแนวนี้ไม่รุ่ง ไปทำแนวรักแนวฟีลกู้ดดีกว่า
2
0
Designer of SS
Status: Shut up liver you're fine...
เข้าร่วม: 31 Jan 2009
ตอบ: 10169
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 16:30

ทีมตัดต่อเดียวกันครับ แต่ผู้กำกับไม่ใช่

ส่วนทีม CG ก็ทำพวกหนัง Homestay เกม Home Sweet Home ด้วยครับ

กลับไปอ่านดีๆ อีกทีอ่อเป็นทีม post production อย่างเดียวใช่ป่ะ
ทีมตัดต่อถึงทำดีให้ตายมันแบกหนังไม่ได้อยู่แล้ว ถ้าบทห่วย แคสห่วย นักแสดงเล่นห่วย ยังไงมันก็ห่วย...
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel