ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2013
ตอบ: 4796
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 04:20
[RE][Ornstein] พ่อ Haaland มาสนามซ้อมแมนยู
ถ้ามาจริงเลือกทีมผิดแล้วมั้ง ผมชอบเคสของ Felix เลือกทีมฉลาดมาก
ดูแล้วน่าจะคำนวนหลายๆปัจจัย เรื่องความกดดัน+ระบบทีม+ลีก ฯลฯ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 07:21
[RE: [Ornstein] พ่อ Haaland มาสนามซ้อมแมนยู]
AlfaZero พิมพ์ว่า:
มาถึงแล้วถามโอเล่ว่า
รอยคีนอยู่ไหน  

ไม่ทุกคนจะเข้าใจ ประโยคนี้
1
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

นักบอลถ้วย ค.
Status: น้ำพึ่งเรือ เสือพึ่งตื่น
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3934
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 07:39
[RE][Ornstein] พ่อ Haaland มาสนามซ้อมแมนยู
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
มาบอกว่าเฮ้ยกูไม่เซ็นกับมึงนะไอคีนมันยันกูซะเล่นไม่ได้่เลยกูจะให้ลูกไปเซ็นกับแมนซิโว้ย มาเย้ย 5555555555555555 หยอกๆ

ถ้ามาจริงมีสิทสูงเลยนะเพราะ เออริ่ง โซลชาปั้นมาเองกับมือตอนอยู่โมลด์ถือว่ามีส่วนสำคัญเหมือนกัน  
คีนยันคนละข้างกะที่เจ็บนะครับ เผื่อไม่รู้
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2011
ตอบ: 2203
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 07:45
[RE: [Ornstein] พ่อ Haaland มาสนามซ้อมแมนยู]
Resonance พิมพ์ว่า:
นอกจากเด็กมันชอบและค่าเหนื่อยเยอะ (อันหลังทีมอื่นน่าจะจ่ายได้เหมือนกัน)ผมไม่เห็นว่ามีเหตุผลไหนที่จะมาแมนยู เพราะทีมใหญ่หลายทีมจ้องอยู่  

นักฟุตบอลเค้าคิดเยอะกว่านั้นครับ
ไปผีตอนนี้ยังไงก็มีโอกาสได้เกิด แต่ถ้าไปอยู่ทีมท่านแล้วดับ หใดอนาคตแบบโอเดการ์ดก็ไทีมอื่นที่ได้โอกาสลงสนามเหอะ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2011
ตอบ: 2203
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 07:48
Santiago J. Muñez พิมพ์ว่า:
ถ้ามาจริงเลือกทีมผิดแล้วมั้ง ผมชอบเคสของ Felix เลือกทีมฉลาดมาก
ดูแล้วน่าจะคำนวนหลายๆปัจจัย เรื่องความกดดัน+ระบบทีม+ลีก ฯลฯ  

ไม่ผิดหรก ผมว่าโคตรเข้ากับแผนโซลชาเลย เน้นโต้กลับแม่งทั้งเกม ลากๆไถๆเข้าไปยิง
ตอนนี้แมนยูอยู่ในสถานะรีสตาร์ท รื้อระบบ สร้างทีมใหม่คงหานักเตะแนวๆนี้แหละ ทีมใหญ่ทีมอื่นผมว่าไม่กล้าเสี่ยงจ่ายค่าตัวมหาศาลกับนักเตะที่ยังไม่เคยเล่นลีกใหญ่แแบบนี้นะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: - Real Madrid -
เข้าร่วม: 25 Jan 2015
ตอบ: 13801
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 07:53
edguy พิมพ์ว่า:
Resonance พิมพ์ว่า:
นอกจากเด็กมันชอบและค่าเหนื่อยเยอะ (อันหลังทีมอื่นน่าจะจ่ายได้เหมือนกัน)ผมไม่เห็นว่ามีเหตุผลไหนที่จะมาแมนยู เพราะทีมใหญ่หลายทีมจ้องอยู่  

นักฟุตบอลเค้าคิดเยอะกว่านั้นครับ
ไปผีตอนนี้ยังไงก็มีโอกาสได้เกิด แต่ถ้าไปอยู่ทีมท่านแล้วดับ หใดอนาคตแบบโอเดการ์ดก็ไทีมอื่นที่ได้โอกาสลงสนามเหอะ  

ผมไม่ได้บอกมาทีมผม ผมไม่ได้มีสโมสรฟุตบอล แล้วก็ไม่เคยบอกว่าจะมามาดริดทีมที่ผมเชียร์

โอเดการ์ดดับเนี่ย ติดตามข่าว บนดาวอังคารหรอท่าน ช้าจัง ไปเอามาจากไหน 5555

มาแมนยูยังไงก็ได้เกิด << ไปเอาความมั่นหน้ามาจากไหนอ่ะ 555555

แล้วนักฟุตบอลคิดอะไร ? ค่าเหนื่อย ประสบความสำเร็ประสบความสำเร็จ อยู่กับทีมที่ชอบ หรืออยู่กับทีมดังดัง
แก้ไขล่าสุดโดย Resonance เมื่อ Tue Nov 19, 2019 07:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status: No pain No gain
เข้าร่วม: 22 May 2009
ตอบ: 6234
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 08:09
ไปเล่น UCL ดีๆ จะมาเล่นยูโรป้าเนี่ยนะ เผลอๆปีหน้าได้เล่นยูโรป้าต่ออีก
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7680
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 08:10
ถ้าหน้าเป้าเป็นฮาแลนด์ หน้าต่ำเป็นเจาเฟลิกซ์จะสุดยอดมาก
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
ตอบ: 30619
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 08:13
แล้วข่าวมานซูร์คิชที่จะมาซ้อมดับแมนยูช่วง ธ.ค. อ่ะครับ
0
0
Status:
ตอบ: 4184
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 08:38
ผมว่าไม่ใช่ไม่มีโอกาส เคยอยู่ทีมโอเล่เก่าด้วย แต่ก็นะไม่ได้ไป UCL ถ้าไม่ได้ชอบแมนยูจริงๆโอกาสย้ายมาก็น้อยลง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: GO HOME U DRUNK.
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
ตอบ: 5687
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 09:03

ทำไมอะครับ เลือกแมนยู แล้วผิดยังไงครับ
อธิบายมาหน่อยสิ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 May 2009
ตอบ: 3742
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 09:23
ผมมองว่าถ้าแมนยูยังเล่นเหมือนเกมส์ที่ผ่านมา โอกาสเยอะแต่จบไม่ลงกัน ถ้ามาจริงเกิดแน่นอน

แต่ถ้าบอลตันๆเปิดยาว วัดกันลูกโหม่ง โอกาสเกิดน้อยมาก

เพราะงั้นถ้ามาเเล้วขอให้ทีมเล่นดุๆ สร้างโอกาสเยอะๆ จะจบได้ไม่ได้อีกเรื่องเหมือนยุคยอร์ค โคล ที่สากยังไงก็มีชื่อทำสกอร์ แบบนั่นได้ไหมมม
0
0

Status:
ตอบ: 2500
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 09:25
P2INCE พิมพ์ว่า:
แล้วข่าวมานซูร์คิชที่จะมาซ้อมดับแมนยูช่วง ธ.ค. อ่ะครับ  

ผมเชื่อข่าวกับมานด์มากกว่า เพราะมีข่าวกับแมนยูมาตั้งแต่ซัมเมอร์แล้ว แหล่งข่าวก็ชัดเจน

ส่วนกับฮาแลนด์ผมเชื่อว่าอย่างมากตอนนี้ก็แค่เล็งๆไว้มากกว่า ยังไม่คิดจะซื้อจริงๆในช่วงนี้หรอก และเอาจริงๆนะตอนนี้มาเที่ยวก็กำลังไปได้สวย ทำให้ผมคิดว่าแมนยูไม่น่าจะอยากได้ฮาแลนด์ขนาดนั้นนะในตอนนี้ ถ้าจะซื้อหน้ามาเพิ่มคงเป็นตัวเก๋าอย่างมานด์มากกว่าเอามาหมุนเวียน
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 09:47
dr.youcry พิมพ์ว่า:

ทำไมอะครับ เลือกแมนยู แล้วผิดยังไงครับ
อธิบายมาหน่อยสิ  
เรื่องความกดดันไงครับ ความคาดหวังของทีมสูง+แฟนบอล แล้วลีกก็สำคัญพรีเมียร์ผมว่าเล่นยากไม่การันตีว่าจะเปรี้ยงทุกตัวถ้ายังไม่มีประสบการณ์ เกิดก็คือเก่ง ดับก็พังเลย อยากให้ลองไปทีมใหญ่ที่มีความเสี่ยงต่ำกว่า เพราะได้โอกาสพัฒนาตัวเอง ดูอย่างคีน ของ Everton ก่อนมายิงแทบทุกนัดช่วงหลังที่ได้โอกาสลง ตอนนี้ยังไม่ได้เห็นไรมากเลย แล้ว Haalaand ยังเป็นดาวรุ่งอยู่ด้วย ผมว่าแมนยูเหมาะกับตัวจบมากกว่าคือ ไม่ต้องปั้นมีประสบการณ์อยู่แล้ว เพราะทางนี้ก็มี แรชฟอร์ดกับมาซิยาล
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 09:53
edguy พิมพ์ว่า:

ไม่ผิดหรก ผมว่าโคตรเข้ากับแผนโซลชาเลย เน้นโต้กลับแม่งทั้งเกม ลากๆไถๆเข้าไปยิง
ตอนนี้แมนยูอยู่ในสถานะรีสตาร์ท รื้อระบบ สร้างทีมใหม่คงหานักเตะแนวๆนี้แหละ ทีมใหญ่ทีมอื่นผมว่าไม่กล้าเสี่ยงจ่ายค่าตัวมหาศาลกับนักเตะที่ยังไม่เคยเล่นลีกใหญ่แแบบนี้นะ  
ถ้าเทียบผลงานในยุโรป+ลีก ของเจ้าตัวแล้วผมว่าน่าจะมีทีมใหญ่ให้ความสนใจอยู่ไม่น้อยเลยนะ Haaland คือยังต้องปั้นผมว่าแมนยูน่าจะซื้อตัวที่ประสบการณ์อยู่แล้ว ไม่ต้องปั้นไรมากคือจบตัวเดียว เพราะทางแมนยูเองก็มีแรชกับมาซิยาล ได้กองหน้าที่มีประสบการณ์มาช่วยในทีม ผมว่าน่าจะเวิร์คกว่าต้องมารอปั้น Haaland แล้วพรีเมียร์ลีกก็แข็งพอตัวอยู่ด้วย การปรับตัว+ความกดดัน+ความคาดหวังของแฟนบอลสูง ถ้าเทียบกับลีกอื่นนะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel