ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Oct 2009
ตอบ: 28406
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 13:22
[RE: พี่ๆในนี้เคยลาออกเร็วสุดกี่เดือนครับ]
1 วัน

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Victoria Concordia Crescit __ Once a Gooner Always a Gooner
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 29310
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 13:28
ถูกแบนแล้ว
[RE: พี่ๆในนี้เคยลาออกเร็วสุดกี่เดือนครับ]
วันเดียว ทำวันแรก อีกวันไปบอกเค้าตรงๆว่าไม่โดน แต่หัวหน้าดันไม่อยุ้เลยเขียนโน๊ตบอกไว้ดีๆ

แต่เค้าโทรมาง้ออยุ่นะสามทีเลย hr senior ceo แต่ก้บอกมันไม่ใช่จริงๆ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3704
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 14:12
[RE]พี่ๆในนี้เคยลาออกเร็วสุดกี่เดือนครับ
ผม 3 ชั่วโมง สาเหตุเพราะตอนสัมภาษณ์บอกหยุด ส อ พอเริ่มงานผมรู้จากพี่ๆ เลยเข้าไปถามนายให้เคลียร์ สุดท้ายหยุดแค่ อ วันเดียว ผมก็ออกเลย ย้ำแล้วย้ำอีกว่าต้อง หยุด ส อ เพื้อ กลับ ตจว ยังทำกันแบบนี้ได้ โมโหจัดตอนนั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 29 Sep 2006
ตอบ: 1881
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 15:53
1 วันครับ

เหมือนต่างคนต่างอยู่ แต่ละคนไม่ช่วยเหลือกันและกัน

ต่อให้ทำไปก็คงไม่มีความสุข เลยขอหัวหน้าลาออก

0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 11 Apr 2010
ตอบ: 6460
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 17:03
เขร้ แต่ละคนผมยอมเลย 555555555555

ผมทำมา 3 ที่

1. ที่แรกผมอายุงานปีนึงเป๊ะๆ
2. ที่ที่ 2 อายุงาน 1ปี3เดือน

ทั้ง 2 ที่ ลาออกนี่ว่าไวละนะ เจอแต่ละคนเช้าไป

ที่ที่ 3 ตอนนี้ได้ 2 วีค ต้องอยู่ยาวๆละ เงินดี + ตอนหางานโคตรเหนื่อยสัมภาษณ์
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16834
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 18:56
พี่ๆในนี้เคยลาออกเร็วสุดกี่เดือนครับ
ผมทำงานที่เดิมมา 7 ปีละครับ ที่แรกและที่เดียวตอนนี้ของผม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

It’s simple, our responsibilty isn’t to control people. Our #1 responsibility is to control ourselves.
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 6947
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 19:16
ผมไปทำได้ 1 สัปดาห์ลาออกเลย

สมัครงานไปพร้อมกับน้องผู้หญิงเด็กจบใหม่คนหนึ่งหน้าตาน่ารักด้วย ดูแบบอ่อนต่อโลกมาก คงมาสมัครงานที่นี่เป็นที่แรก เป็นบริษัทบ้านจัดสรรแห่งหนึ่ง ไปทำงานได้ 2-3 วัน เจ้าของโครงการเรียกพวกวิศวกรคุมงานมาตำหนิเพราะคงโดนลูกค้าคอมเพลนมาเรื่องงานล่าช้ากว่ากำหนด ก็เข้าใจได้แหละ เพราะโครงการมันหลายหลัง ต้องแบ่งช่างไปทุกๆ หลัง งานมันรันไม่น่าจะทัน กรอปกับช่วงนั้นฝนฟ้าก็ตกบ่อยๆ ด้วย ทำงานกันไม่สะดวก

เจ้าของโครงการเขามักเรียกตัวเองว่า "พ่อ" พูดประมาณว่า พ่อได้ข่าวมาว่างานช้า เอางี้พ่อเสนอแบบนี้มั้ย ถ้าเอ็งทำงานส่งลูกค้าทันภายใน 2 สัปดาห์ พ่อจะให้โบนัสพวกเอ็งหลังละ 500 แต่ถ้าเอ็งทำไม่ทัน พ่อจะหักเงินเดือนเอ็งหลังละ 500

พวกวิศวกรคุมงานพวกนั้นแม่งอึกอักๆ เลย คือในใจมันคงด่าไปแล้ว "ไอ่ฟายยย แม่งไม่มีทางทันอยู่แล้ว ขืนกุรับปากเงินเดือนกุเกลี้ยงแน่"

ไง ทำไมไม่ตอบ พ่อจ้างเอ็งมาทำงาน หน้าที่ของเอ็งคือต้องทำให้เสร็จตามกำหนด ตกลงกันแล้วนี่ ทำไมต้องทำให้พ่อโมโหอยู่เรื่อย พร้อมกับเอามือฟาดไหล่อย่างแรง เสียงนี่ดังสนั่นออฟฟิตเลย เห็นเลยว่าพนักงานฝ่ายอื่นๆ ที่พิมพ์คอมดังก๊อกแก๊กๆๆ นี่เงียบหมดเลยทั้งออฟฟิตอ่ะ

ไม่รู้ พ่อเสนอไปแล้ว เอาตามนี้แหละ ทำไม่ทันพ่อหักหลังละ 500 ไปๆ ไปพ้นๆ หน้า ไปทำงานมาให้เสร็จ ถ้าไม่เสร็จอีก พ่อเอาเรื่องพวกเอ็งแน่

คือผมนั่งฟังนี่รู้เลยอนาคตมันไม่หนีไปจากไอ้พวกนี้แน่ๆ เลยชวนน้องไปทานข้าวกลางวันกันสองคน แล้วก็คุยเลย "น้องๆ อย่าว่างั้นว่างี้นะ พี่ว่าถ้าน้องสมัครงานที่นี่ที่แรกนะ น้องลาออกเถอะ ไปทำงานที่อื่น อย่าให้ที่นี่ทำลายภาพการทำงานของเราเลย พี่บอกเราแค่นี้แหละ ส่วนพี่บอกตรงๆ นะ พี่จะมาทำงานถึงวันเสาร์นี้เป็นวันสุดท้ายแล้วจะไม่มาอีกล่ะ"

ผ่านวันเสาร์ไป น้องเขาทักมาว่า "ถ้าพี่ไม่อยู่ หนูก็ไม่อยู่เหมือนกันค่ะ"

สรุปบริษัทรับพนักงานมาใหม่ 2 คน ทำงาน 6 วัน ลาออกพร้อมกันทั้ง 2 คน

0
0
อำนาจ ความเชื่อ ความรัก คือ 3 สิ่งที่ตรรกะมนุษย์ไม่สามารถอธิบายได้ ดังนั้นอย่าถามว่าทำไมกับเรื่องพวกนี้
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 747
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 19:42
2 อาทิตย์ครับ

งานที่รับผิดชอบไม่ตรงกับที่คุยกันไว้
0
0
ไม่มี
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2006
ตอบ: 303
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 23:34
5 นาทีหลังจากเจอ CEO ครับ

เป็นคนที่ไม่น่าร่วมงานด้วยมากที่สุดในโลกล่ะที่ผมรู้จัก

เป็นเหยียดคนขั้นสุดยอด ว่าตัวเองนี่ดีสุด คนอื่นเลวหมด
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: KTBFFH
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7319
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 02:44
3 เดือนครับ

จริงๆจะออกเลยตั้งแต่เดือนที่ 2 ละ

แต่เขาอุตส่าให้โอกาสรับมา ก็เลยต้องอยุต่ออีกเดือนตามระเบียบ

งานนี้ตอนแรกเหมือนจะใช่ทาง แต่พอทำจริงๆคนละเรื่องเลย

ตอนนี้ออกมาเจอสิ่งที่ใช่ละ ถ้ารู้ว่าไม่ใช่ก็ไปเถอะ เสียเวลา
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel