ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย

เพจ Soccersuck โดนปิดอีกแล้ว

ขอแรงสมาชิก ช่วยตามไปกดติดตามเพจใหม่ เพื่ออัพเดทข่าวฟุตบอลก่อนใคร ด้วยจ้า

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status: หายใจลึกลึก
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 347
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 08:54
[RE: 'แม็คไกวร์'ประทับใจผีส่งเสื้อมาให้ 8 ปีที่แล้วตอนนอนรพ.]
แมนนี่ แพ็คแมน พิมพ์ว่า:
Silence พิมพ์ว่า:
เอออย่างน้อยจะได้ลดเรื่องเงินลงบ้าง นี้ขนาดมันมีใจนะเนี่ย เอาส่ะสถิติโลกเลย  

อุนนั้นมันเรื่องของเลสเตอร์ครับ แมกไกวร?ทำอะไรไม่ได้  

ส่วนตัวไม่คิดแบบนั้นครับสโมสรเป็นหลักอ่ะแน่นอน นักเตะก็มีส่วนด้วยแน่นอนครับ ถูก แพง ง่าย ยาก มีผลจากความรู้สึกจากนักเตะด้วยแน่นอนครับ  

ไม่ครับ ค่าตัว เป็นส่วนที่สโมสรคุยกัน ฝั่งนักเตะเขาคุยค่าเหนื่อย เว้นแต่จะมีนักเตะบางประเภทที่ออกมาบีบสโมสร ให้จำเป็นต้องขาย ทำให้การต่อรองของสโมสรเดิมเสียเปรียบ แต่แมคไกวได้รับคำชมเรื่องนี้มากครับ เรื่องการวางตัวก่อนย้าย ไม่มีการบีบ สโมสรหรือขอขึ้นบัญชีย้ายเลย เรื่องนี้ต้องชื่นชมครับ เขาเคารพเลสเตอร์มากๆ แต่ก็อยากมาแมนยู ดูจากค่าเหนื่อยที่ก่ไม่ได้เรียกโอเวอร์มากไป
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 553
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 11:10
[RE: 'แม็คไกวร์'ประทับใจผีส่งเสื้อมาให้ 8 ปีที่แล้วตอนนอนรพ.]
เอออย่างน้อยจะได้ลดเรื่องเงินลงบ้าง นี้ขนาดมันมีใจนะเนี่ย เอาส่ะสถิติโลกเลย  

อุนนั้นมันเรื่องของเลสเตอร์ครับ แมกไกวร?ทำอะไรไม่ได้  

ส่วนตัวไม่คิดแบบนั้นครับสโมสรเป็นหลักอ่ะแน่นอน นักเตะก็มีส่วนด้วยแน่นอนครับ ถูก แพง ง่าย ยาก มีผลจากความรู้สึกจากนักเตะด้วยแน่นอนครับ  

ถูกแพงไม่เกี่ยวกับนักเตะครับ เค้ามีหน้าที่เตะฟุตบอลกับรับค่าเหนื่อย ค่าตัวเป็นเรื่องของการเจรจาธุรกิจระหว่างสโมสรครับเอเยนต์ก็เพิ่งมามีบทบาทเยอะไม่กี่ปีหลังนี่เอง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 471
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 14:23
ราเวล มอริสัน

อยากเห็นถ้าวินัยดี ๆ จะเป็นยังไง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 497
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 17:03
Nickelz D'Arcy พิมพ์ว่า:

ถูกแพงไม่เกี่ยวกับนักเตะครับ เค้ามีหน้าที่เตะฟุตบอลกับรับค่าเหนื่อย ค่าตัวเป็นเรื่องของการเจรจาธุรกิจระหว่างสโมสรครับเอเยนต์ก็เพิ่งมามีบทบาทเยอะไม่กี่ปีหลังนี่เอง  

จากที่ทั้งสองท่านด้านบนพูด แสดงว่าสัญญาของนักเตะ นักเตะไม่เกี่ยวกับเรื่องเงินเลยใดๆในสัญญาเลย ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ก็ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับได้ความรู้ใหม่เพิ่มเติม
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2007
ตอบ: 1560
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 09:29
Nickelz D'Arcy พิมพ์ว่า:

จากที่ทั้งสองท่านด้านบนพูด แสดงว่าสัญญาของนักเตะ นักเตะไม่เกี่ยวกับเรื่องเงินเลยใดๆในสัญญาเลย ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ก็ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับได้ความรู้ใหม่เพิ่มเติม  

ค่าตัวเป็นหน้าที่ของระหว่างสโมสร ส่วนค่าเหนื่อยจะเป็นหน้าที่ของเอเย่นต์เจรจาเพื่อให้ได้ผลประโยชน์สูงที่สุด แต่สำหรับแมกไกว์ค่าเหนื่อย 200k/w พร้อมสัญญา 6+1 ปี ถ้าพูดตรงๆคือไม่ได้สูงเกินไปเลยครับ แถมเหมือนต้องการฝากอนาคตยาวๆ ถ้าเค้าหน้าเงินจริง แมกไกว์คงเลือกทำสัญญา 4-5 ปีก็ได้ เพราะจะได้มีโอกาสขยายสัญญาเพิ่มค่าจ้างได้อีกครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel