ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Sep 2006
ตอบ: 637
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 11:44
[RE: อยากอยู่ต่อ​ ais.แต่​เค้าไม่ยอมให้โปรที่เราต้องการ]
ของพวกนี้ต้องพูดตรงๆ หาโปรของเพื่อนมา อ้างคับ เค้าจะทำให้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 10 Dec 2006
ตอบ: 1200
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 11:50
[RE: อยากอยู่ต่อ​ ais.แต่​เค้าไม่ยอมให้โปรที่เราต้องการ]
ผมย้ายจากทรูไป ais มาครับ
เดิมใช้ 250 /เดือน โทร 200 นาที เน็ต 10 GB

ปัจจุบัน ย้ายไปใช้โปรเติมเงินอันใหม่ 10 Mbps โทรฟรี 15 นาที เดือนละ 200

ก่อนจะเปลี่ยนลองถาม cc pantip เผื่อเขาจะเสนอโปรให้แบบไม่ต้องย้ายค่าย
ครั้งแรก บอกเปลี่ยนไม่ได้ มีแต่โปรย้ายค่ายเข้า ไม่มีโปรสำหรับลูกค้าเก่าย้ายออก

ครั้งที่สอง เห็นมีคนไปเปลี่ยนรายเดือนเป็นเติมเงินแล้วสมัครได้เลยถาม cc ไปอีกรอบ cc ให้เจ้าหน้าที่โทรมา พอผมถามเจ้าหน้าที่ว่าเปลี่ยนได้ไหม ถ้าได้จะไปสาขา จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนค่าย ก็เสนอมาแบบเดิม บอกว่ายังไม่มี

ครั้งที่สาม หลังกดขอรหัสย้ายค่าย ได้รหัสมาเรียบร้อย ไปทำเรื่องที่ AIS เรียบร้อย รอเปลี่ยนค่าย เจ้าหน้าที่โทรมาเสนอเป็นรายเดือน 200 ไม่รวม vat เน็ต 10 Mbps แต่โทรทรูฟรี โทรฟรีเครือข่ายอื่น 300 นาที ผมบอกว่าแพงกว่าโปรเติมเงินอยู่ดี ผมจะจ่ายแพงกว่าทำไม เขาก็บอกสามารถมี top up เพิ่มเป็น 550 นาทีได้
ผมก็ไม่รับ ไปเคลียร์ค่าบริการที่ค้างอยู่ให้จบ ๆ ตอนนี้ ไม่สนใจละ จะเปลี่ยนละ

ครั้งสุดท้าย มีโทรมาบอกว่า สามารถเปลี่ยนโปรให้ได้เลย แต่ผมไม่รับ ไม่สนละ ไปลองใช้ AIS สักที
รอสองวัน ซิมเดิมก็ตัด ก็เติมเงินสมัครโปรเรียบร้อย

ในแง่การใช้งาน มันช้าลงรู้สึกได้เหมือนกัน (ก็ตามสเปค) เปิด FB ถ้าเจอโพสต์ที่มีภาพเยอะ ๆ ก็รอโหลดประมาณนึงเหมือนกัน ส่งภาพใน Line ทีละเยอะ ๆ ก็ต้องรอนิดนึง มันส่งไปทีละภาพ กว่าจะรวมหลายภาพอยู่ในการส่งครั้งเดียว ก็นานเหมือนกัน

แต่พวก Streaming ถ้าเปิดอย่างเดียว ไม่ forward ข้ามไปมา ดูสบาย ๆ ครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3030
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 12:09
ลอง ib ไปหาน้องอุ่นใจ ใน pantip ครับ เพราะคุณอาจไปเจอ cc ที่ขี้เกียจทำเรื่อง มันมีอยู่ครับเพราะพวกนี้ขีเกียจทำ report ส่ง เขาไม่ง้อเพราะเวลาคุณไปย้ายค่ายก็ไม่เจอเขาอยู่แล้วเขาโยนภาระไปให้ช็อปหรือ cc คนอื่น แทน
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2015
ตอบ: 5010
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 13:16
ผมใช้ทรูอยู่ smsกวนใจเยอะจริงๆไม่รู้อะไรเป็นอะไรบ้าง 1อาทิตย์ มาเกือบ50sms
ว่าจะย้ายไปAISแบบเติมเงิน ตามน้องLISAหน่อย
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2284
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 13:24
Ais จะเปลี่ยนรายเดือนของพ่อกับแม่ผมตัวเดิมไปเป็นรายเดือน200บาท net10mb unlimited แบบไม่ต้องย้ายค่ายไม่ต้องเปลี่ยนเบอร์ได้มั้ยครับ ขอเทคนิคจาทุกท่านหน่อยครับ หลังจากเห็นเซเรเนดของเจ้าของกระทู้ไม่มีความหมายเลย ผมก้ไม่รู้ว่าจะให้พ่อแม่ผมเก็บไว้ทำไม? เปลี่ยนไปใช้ของถูกและคุ้มดีกว่า
1
0
UzE
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2009
ตอบ: 3716
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 22:19
Incredible-Man พิมพ์ว่า:
UzE พิมพ์ว่า:
ผมว่าน่าจะเพราะโปรอัลลิมิเต็ด 8mb ทางค่ายเลิกทำแล้วน่ะครับ ขอยังไงก็คงให้ไม่ได้

ตอนนี้ผมใช้โปร4g เดือนละ40gb (ใช้ไม่เคยหมด) เดือนละ450 เอง ลองถามเขาดูไหมครับ

4 mb. มันดูยูทูบไวเหรอครับ​ ผมเคยใช้เดือนละ​ 40​gb เกินประจำเลย​ อีกอย่าง​ แล้วโทรได้ฟรีกี่นาทีครับ​  

ได้โทร 400นาทีครับ ของผมความความเร็วสูงสุดนะ 40gb ถ้าดูยูทูบในมือถือเปิดคลิปแบบ480p มันก็พออยู่เดือนนึง

ส่วนแบบ 4mb เคยใช้ ถ้าดูยูทูบ 480p ก็ได้อยู่ครับ แต่ถ้าดู 720p ขึ้นไปก็ต้องรอโหลดหน่อย
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6078
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 13:33
อยากอยู่ต่อ​ ais.แต่​เค้าไม่ยอมให้โปรที่เราต้องการ
Im Choding พิมพ์ว่า:
โหหห ใจท่านแน่มาก โดนโกงหลายรอบยังคิดกลับไปทรูอีกหรอ ผมว่าทรูนี้ต้องตรวจบิลดีๆสุดๆเลย

ผมเคยเติมเน็ต 10gb ใช้ได้ยังไม่ถึง 5 แน่ๆ ส่ง sms มาบอกตัดเน็ตละของทุยเนี้ย  

Im Choding พิมพ์ว่า:
โหหห ใจท่านแน่มาก โดนโกงหลายรอบยังคิดกลับไปทรูอีกหรอ ผมว่าทรูนี้ต้องตรวจบิลดีๆสุดๆเลย

ผมเคยเติมเน็ต 10gb ใช้ได้ยังไม่ถึง 5 แน่ๆ ส่ง sms มาบอกตัดเน็ตละของทุยเนี้ย  

ถ้าจะเปรียบก็อพาร์ทเม้นท์​ที่เราเช่าอยู่เดือนละ​ 750​0 บาทอยู่มานานหลายปีแล้ว​ ไม่เคยมีปัญหาในการจ่ายค่าเช่า​ วันนึงมีโปรโมชั่นสำหรับคนย้ายเข้าใหม่ในราคา​ 2000 บาท​ โดยได้สิทธิ์ห้องใหญ่กว่าค่าน้ำค่าไฟก็ถูกกว่า​ เ​ราก็อยากลดค่าใข้จ่ายแล้วอยากอยู่ห้องใหญ่กะเค้าบ้างเลยไปขอเจ้าของ​ เจ้าของบอกว่าให้ไม่ได้ต้องเปิดห้องใหม่อีกห้องเท่านั้น​และห้องเก่าก็คงราคาแพงตามเดิมไว้ แต่ถ้าจะปิดห้องให้ทิ้งทรัพน์สมบัติเก่าไว้ในห้องเก่าเลย(หมายถึงปิดเบอร์เดิมที่ใข้ติดต่อง่นมาเนิ่นนาน)​ หรือจะย้อนไปหาอพาร์ทเม้นท์​เก่าที่เคยอาศัยอยู่ช่วงหนึ่ง​ อาจเคยโดนโกงค่าเช่าเก็บค่าเช่าทับซ้อนกัน​แต่ตอนนีี้เค้าตั้งใจต้อนรับดูแลเราและให้ค่าเช่าเราถูกเท่าที่เราต้องการ​ ผมคำนวนดูแล้วยอมกลับไปอพาร์ทเม้นท์​เก่าดูครับ​
หรือเปรียบเทียบแฟนที่เคยคบกันนานที่เรารักมากใามีผู้ชายอื่นมาจีบ​ และแล้วเค้าก็ไปเอาใจคนใหม่รักมากกว่าคนมาคนแรกอย่างเรา​ กะคนเก่าที่เค้ามาง้อยังไงผมยอมไปหาคนเก่าที่ได้รับความรักอย่างท่วมท้นดีกว่า​ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Incredible-Man เมื่อ Mon Nov 18, 2019 13:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
........................Buffon............................
Cafu Beckenbauer bobby moore Maldini
.......................Robson...........................
.......Maradona...Zidane...Ronaldinho .......
................... Pele Messi......................
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel