ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Jan 2011
ตอบ: 7587
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 10:45
[RE]Frenkie de Jong overrated ?
ไหนครับ ใครว่าไว้ ยังไม่เคยได้เห็น เห็นมีแต่คนชมมั้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
i mania
ซุปตาร์ยูโร
Status: - Real Madrid -
เข้าร่วม: 25 Jan 2015
ตอบ: 13801
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 10:51
[RE: Frenkie de Jong overrated ?]
รอดูที่มา เมาแล้วมโนป่าว น้อยใจ 1 คอมเม้น ไรงี้ เข้าบอร์ด ตอนเมา
2
0
นักเตะกลางซอย
Status: อ้อร้อ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1470
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 11:41
[RE: Frenkie de Jong overrated ?]
ผมดูบาซ่าเล่นสด อยู่หลายแมทช์เพราะแทงไว้55
ผมว่าเค้าเป็น มิดฟิลด์ที่เก่งมากๆนะครับ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 1220
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 11:48
5555
เปิดเข้ามาดูเลขสวยจริงๆ

มากันเพียบ 55555555 ผมผิดเองครับ รู้เท่าไม่ถึงการณ์ อย่างโกรธกันเลยยยนะพี่น้อง
ผมก็พิมพ์บอก "บางงงงงงงงงงงงงงงคน" บางคน มันแปลว่า??? คนส่วนใหญ่คิดว่าเก่งอันนั้นผมรู้ใครก็รู้ แต่บางคนนนนนนนนนนนน นี่คือ แปลว่าส่วนใหญ่ ???

จะให้ผมพิมพ์ว่า (ทำไมคน 1 คน.....คิดว่า.... แต่ยังไงมันก็น่าจะมีมากกว่า 1มะ หรืออาจจะ 1 คนก็ได้ ในทั้งประเทศไทย 55555)

ผมขอโทษ ไม่ตั้งละก็ได้อะกู้ยังงี้ คราวหน้าเอาสาระอย่างเดียวเลยนะ
[/b]
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 11:50
Carra23 พิมพ์ว่า:
เหมือนว่าจะมาจากมู้นี้หรือเปล่า ???

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1824842

แค่คนเดียวที่พูด ????  

ครับ บางคน

เปลี่ยนเป็น
ถามจริง 1คน 1คนจริงๆนะ ทำไมคิดว่าไม่เก่งขนาดนั้น
สงสัยเฉยไม่ได้จะอวยหรือไรอะแค่ดูเอาตามจริง ผมว่ามันควรจะ Underrrated

กองกลางยอดเยี่ยมแห่งปีนี่ Overrated ?

เมสซี่กับโด้โหวตให้ใน FIFA The best นี่ Overrated ?

อายุ 22 มาบาร์ซ่าพี่แกไม่ต้องปรับตัวไรเลย ตัวจริงแทบทุกนัด นี่ Overrated ?

ตัว Master class หลายๆคนยังต้องปรับตัวนั่งสำรอง เป็น ปี เป็นครึ่งปี แผนน้าบัลหลายๆนัดก็อย่างอ่อนเลยแกก็ยังเล่นดี
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2008
ตอบ: 2238
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 11:59
REDROBIN พิมพ์ว่า:
5555

มากันเพียบ 55555555 ผมผิดเองครับ รู้เท่าไม่ถึงการณ์ อย่างโกรธกันเลยยยนะพี่น้อง
ผมก็พิมพ์บอก "บางงงงงงงงงงงงงงงคน" บางคน มันแปลว่า??? คนส่วนใหญ่คิดว่าเก่งอันนั้นผมรู้ใครก็รู้ แต่บางคนนนนนนนนนนนน นี่คือ แปลว่าส่วนใหญ่ ???

จะให้ผมพิมพ์ว่า (ทำไมคน 1 คน.....คิดว่า.... แต่ยังไงมันก็น่าจะมีมากกว่า 1มะ หรืออาจจะ 1 คนก็ได้ ในทั้งประเทศไทย 55555)

ผมขอโทษ ไม่ตั้งละก็ได้อะกู้ยังงี้ คราวหน้าเอาสาระอย่างเดียวเลยนะ
[/b]  

ถ้าคำว่าบางคน ก็คือความเห็นส่วนน้อย ท่านก็ไม่น่าจะเอามาเป็นประเด็นนะ

100 คน มี 95 คนบอกว่าเดอยองเก่ง อีก 5 คน บอกไม่เท่าไหร่เลย

ท่านก็ไม่ต้องตีโพยตีพายหรอกครับ มันไม่ใช่เรื่องแปลกที่คนจะเห็นต่าง

เห็นด้วย 100 คนสิแปลก (ยกเว้นเมสซี่ โด้หรือยอดนักเตะทั้งหลายที่ผ่านการพิสูจน์มาหมดแล้ว) หรือ ไม่เห็นเก่งเลยเป็นความเห็นส่วนใหญ่สิแปลก

เราไม่สามารถไปบังคับความคิดใครได้ จะเห็นต่างนิดหน่อย มันเรื่องธรรมดาครับ
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2009
ตอบ: 1062
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 12:34
cristianopk พิมพ์ว่า:
จะมีคนประเภทแบบว่าพอมีคนพูดบางประเด็นไม่กี่คน แต่มาทำให้กลายเป็นเรื่องเหมือนคนส่วนใหญ่พูด  

แดมม ชอบมากก ชอบมักมากก
ถูกใจ ผมมาก นี่มันคอมเม้น แห่งปี
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 4202
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 12:35
ไม่ inbox ไปถามล่ะ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 12:39
ซากุระ พิมพ์ว่า:
5555

[/b]  

ถ้าคำว่าบางคน ก็คือความเห็นส่วนน้อย ท่านก็ไม่น่าจะเอามาเป็นประเด็นนะ

100 คน มี 95 คนบอกว่าเดอยองเก่ง อีก 5 คน บอกไม่เท่าไหร่เลย

ท่านก็ไม่ต้องตีโพยตีพายหรอกครับ มันไม่ใช่เรื่องแปลกที่คนจะเห็นต่าง

เห็นด้วย 100 คนสิแปลก (ยกเว้นเมสซี่ โด้หรือยอดนักเตะทั้งหลายที่ผ่านการพิสูจน์มาหมดแล้ว) หรือ ไม่เห็นเก่งเลยเป็นความเห็นส่วนใหญ่สิแปลก

เราไม่สามารถไปบังคับความคิดใครได้ จะเห็นต่างนิดหน่อย มันเรื่องธรรมดาครับ  

ผมไม่ได้จะบังคับใครจ้าาาาา คนเห็นต่างอะไม่แปลกถูกแล้ว เห็นด้วยเลยครับ

แค่ ทำไม แค่ขอความเห็น อย่างที่ ท่าน coldrain ตอบอย่างงั้นแหละโอเค

ไม่ได้จะตั้งให้มาไฟต์กันว่าเก่งหรือไม่เก่ง เพราะคนส่วนใหญ่กว่าคิดว่าเก่งแหละผมรู้ ซึ่งผมก็คิด

อย่างงั้นเหมือนกัน ผมก็ยกเหตุผลของผมมา ว่ามัน ยังไง ผมคิดว่า ก็ยังดีนะอย่างน้องมีบางคน

ที่เข้าใจประเด็น อย่าง CaptainRamos ตอบว่าสรุปประมาณว่าเพราะ ไม่ได้อยู่ทีมที่คนเชียร์

เยอะในประเทศเราก็สมเหตุสมผล ก็เลย เลยถูกพูดถึงน้อย (หรือภาษาอังกฤษแปลว่า
underrated)

ถ้าจะตั้งให้ไฟต์กันว่าเก่งไม่เก่งยังไงฝั่งฝั่งที่คิดว่าเก่งก็ชนะ แต่นั่นไม่ใช่ประเด็นไง ผมเลยบอกทำไม

บางคนนนนน

แต่ประเด็นคือ ทำไมบางคนคิดว่าคนมีเหตุผลอะไร ก็ตอบมาว่าอาจเพราะอายุน้อย ดาวรุ่งอยู่ ยัง

ไม่เคยพิสูจต์ตัวเอง อะไรก็ว่าไป ก็โอเคไม่ได้บอกว่าจะให้ทุกคนคิดว่าเก่ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 13:00
อาซาร์ พิมพ์ว่า:
ไม่ inbox ไปถามล่ะ  

ไม่ได้จะสื่อยังงั้นครับผมขอโทษ จริงๆจะสื่อว่าทำไมทุกคนที่เข้าในกระทู้นี้ถึงคิดว่าบางคนถึงคิดว่า

Frenkie overrted ทังที่บลาๆๆๆ ไม่ได้จะถามมมมเฉพาะคนที่คิดว่า overrated (ซึ่ง

คนที่เข้ามาก็น่าจะเห็นไม่ได้กดซ่อนหรือห้ามไม่ให้ใครเห็น ซึ่งมันซ่อนไม่ได้บอร์ดสาธารณะ)

ถามทุกคนที่เข้ามาดูและอยากจะตอบนำย้ำว่ากระทู้สาธารณะ

คือถามทั้งคนที่คิดว่า overrated และคนที่คิดว่าไม่ overrated ว่า"ทำไมบางคนถึงคิดว่า underrated" <--นั่นคือคือคำถาม

ว่าทำไมบางงงงงงคน…. หรือ 1 คนถ้าท่านคิดว่าทั้งบอร์ดมี 1 คน แต่ผมคิดว่า"อาจจะ" (อาจจะ

นะ ไม่ได้บอกว่ามีมากกว่า 1 คนแน่อนอาจจะ จริงๆก็ได้) เลยพิมพ์ไปเซฟๆว่า ทำไมบาง

คนถึงคิดว่า….. ซึ่งบางคนคือส่วนน้อย ตั้งแต่1คนขึ้นไป

จะถามคนคนเดียวจะตั้งกระทู้ทำอะไรละครับ

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 13:04
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
Spoil
มันก็ไม่มีไรหรอก แค่ไม่ใช่นักเตะในทีมเขา ก็หาเรื่องดิส ให้กาก เนิฟให้อ่อน

สรุปให้ง่ายๆให้ย้ายไปทีมกองเชียร์มหาชน อวยไส้แตก

ผมขี้เกียจ ซื้อแกง เอ้ย ชี้แจงละ ละใครข้องก็อ่านที่พิมพ์ไปหลายๆรอบ ถามมอส ก็ได้มอสอ่านรอบเดียวเข้าใจที่จะสื่อเลย
แต่ไม่ได้จะเห็บใครแบบมอสนะ ถามความเห็นเฉยๆ  
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 22 Jun 2010
ตอบ: 4982
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 13:59
5555

[/b]  
ขอโทษ จขกท ละกัน ผมรีบด่วนสรุปและก็ตีความไม่ตรง จขกท ผมไม่แน่ใจบางคนของ จขกท กี่คอมเม้น เลยคิดว่า เอามากจาก ไม่กี่คอมเม้น เพราะผมไม่เคยเห็นใครเนิฟ แฟรงกี้เลย

ผมโพส แล้วก็นอนเลยไม่คิดว่าจะแหกหน้า จขกท
แก้ไขล่าสุดโดย cristianopk เมื่อ Sat Nov 16, 2019 14:07, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ❥ Lionel Messi
เข้าร่วม: 15 Mar 2015
ตอบ: 13874
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 14:43
กระทู้ที่เอามาเทียบกับฟาบินโญ่ป่ะ
0
0
Barca <3 TEAM NIGMA

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2006
ตอบ: 5274
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 15:22
ถ้าข้องใจกับความเห็นคนๆเดียว PM หาดีกว่าครับ ผมว่าตรงประเด็นกว่า น่าจะได้คำตอบชัดเจนด้วย

เผื่อเขาไม่เห็นกระทู้นี้
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2007
ตอบ: 11821
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 20:43
Frenkie de Jong overrated ?
BlueChristmas พิมพ์ว่า:
ซีซั่นที่แล้วผมก็ไม่ได้ตามดูอะไรบ่อยนะแต่ซีซั่นนี้พอขาดเดอ ยองไปแล้วเหมือนอาแจ็คจะจ่ายบอลเสียกันบ่อยมากเลย ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกันมั้ยนะ อีกอย่าง อย่าว่าแต่ เดอ ยอง เลย เดอ บีค อีกคนก็ด้วยที่ underrated

ของโคตรดีอะตัวนี้ อยากดั้ยๆๆ

ziyech ก็อันเดอร์เรทครับ

555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel