ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 230
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 09:20
ถูกแบนแล้ว
[RE: ทำไมป๋าปล่อยฟิล เนวิลด์ครับ]
pong_nit พิมพ์ว่า:
khunnongtik พิมพ์ว่า:
ผมจำได้ว่าแกรี่ เนวิล เก่งกว่า ฟิล เนวิล

แต่เอาจริง ๆ แกรี่ ก็ไม่ได้เก่งอะไรมาก

เทียบกับวาบิสซาก้าตอนนี้ วาบิสซาก้าเก่งกว่าเยอะ

อันนี้ไม่ใช่ละครับ ตอบในฐานะเเฟนหงส์นะครับ ไม่ใกล้เคียงเลยครับ
- ถ้าเอาคำในสามก๊กมาใช้ จะได้ว่า "อุปมาเหมือนหนึ่งกา จะมาเปรียบเทียบพญาหงส์นั้นไม่ควร อันม้าอาชามีกำลังอันน้อยหรือจะมาเปรียบกับพญาราชสีห์ได้"
- แกรี่ เนวิลล์ นี้คือเเบ็คขวาอันดับ1ของทีมชาติอังกฤษในยุคนั้นนะครับ ยืนระยะอยู่กับทีมระดับเเมนยูได้เกือบ20ปี ลงเล่นมากกว่า600นัด ติดทีมชาติ85นัด
- ไล่อ่านคอมเม้นท์มา เจอข้อความนี้ บอกตรงๆ ยอมรับไม่ได้จริงๆ แม้ว่าจะเชียร์ลิเวอร์พูล แต่ก็ยอมรับความสามารถนักเตะแมนยู(บางคน) ในยุคนั้นมากครับ  

ฮ่าฮ่าผมชอบ คห. นี้นะครับ คือบิซซากาสำหรับผมตอนนี้มันยกระดับแบคขวาให้แมนยูสภาพนี้จริงๆ การสะกัดผมว่าทำได้ดีมากๆ และดีกว่าแกรี่แน่นอน แต่อย่างที่บอกแกรี่โดยรวมแล้วยังดีกว่านี้เยอะการเติมเกมส์แกรี่ ไปสุดจริงๆ แต่บิซซากานี่เติมน้อยกว่า ยิ่งพูดถึงส่วนร่วมกับเกมอารมณ์ร่วมกับเกมส์แล้วละก็แกรี่นี่มาเต็มอ่ะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นไม้่รู้ว่าเพราะแทคติกของโอเล้หรือไม่นะ แต่ถ้าจะเอามาเทียบกันจริงๆอย่าพึ่งเลยดีกว่ารอบิซซากาผ่านเกมไปซักหลัก400-500นัดค่อยมาดูว่าจะพัฒนาไปได้ขนาดไหน
แก้ไขล่าสุดโดย JOStarNo.11 เมื่อ Sat Nov 16, 2019 09:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2013
ตอบ: 1680
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 09:38
[RE: ทำไมป๋าปล่อยฟิล เนวิลด์ครับ]
วานบิสซาก้า ก็รอดูต่อไปครับ อายุไม่เท่าไหร่เอง

แต่อย่าลืมนะครับว่า บอลพรีเมียร์ นักเตะมาจากหลายประเทศ

แต่ที่เค้าคัดกันมาเป็นทีมอะไรสักอย่าง เค้าคัดแต่นักบอลอังกฤษ

คาร์ริค ผมก็ไม่ชอบนะ

ฝีมืองั้น ๆ มาก

ที่ % ส่งบอลดี นี่ส่งออกข้าง กะส่งหลัง กะส่งให้เพื่อน ส่งไปส่งมา หรือเปล่า

0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Feb 2009
ตอบ: 1233
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 09:56

จขกท. เค้าถามถึงเนวิลล์ คนน้อง

ฟิล ย้ายเพราะอยากเล่นครับ เพราะอยู่ต่อได้เป็นแค่แบคอัพ ถึงจะทำได้ดีก็เหอะ

ส่วน แกรี่ ผมทันดูตั้งแต่ขึ้นมาใหม่ๆนะ ผมว่ายุคแกให้เป็นเบอร์ต้นๆของลีค

ยุคนั้นแบ๊คเก่งๆหายาก ตูราม ซัลกาโด้ คาฟู ซาเน็ตติ ผมว่าแกรี่ ยังห่างพวกนี้พอสมควร
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2007
ตอบ: 120
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 11:48
[RE]ทำไมป๋าปล่อยฟิล เนวิลด์ครับ
ฟิล เนวิลล์ กับ นิกกี้ บัตต์ เป็นเพียงตัว squad rotation ในสมัยนั้นครับ
สำหรับผม ฟิล เร็ว คล่อง ตัดสินใจทำอะไรเร็ว แต่ไม่สม่ำเสมอ
ส่วน แกรี่ ไม่เร็วมาก แต่ทำได้ตามมาตรฐานทุกอย่าง มีวินัย นิสัยไม่ยอมแพ้ เจ็บยาก มีความเป็นผู้นำ
คาแรกเตอร์คงประมาณเฮนโด้ หรือคาร์ริค มั้งครับ ดูเหมือนไม่เด่น แต่กีฬาที่เล่นเป็นทีมแบบนี้
เป็นประเภทที่ขาดไม่ได้

ที่สำคัญนักเตะประเภทนี้ ไม่ควรไปเทียบกับพวกที่สามารถเปลี่ยนเกมได้ อันนั้นมันคนละแบบกัน
ส่วน ฟานบิสซาก้า แน่นอนว่า ความเร็ว คล่องตัว ความสามาถเฉพาะตัว ผมว่าเหนือกว่าแกรี่นะ
แต่ฟุตบอลมันมีอะไรมากกว่านั้น แกรี่ผ่านบททดสอบจนเป็นตำนานไปละ
ส่วนฟานบิสซาก้า ยังแค่เพิ่งเริ่มต้นเท่านั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย OniOni เมื่อ Sat Nov 16, 2019 11:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: รักเธอเสมอ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 34188
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 11:57
Artilaz พิมพ์ว่า:
เสริมให้อีกนิดเกี่ยวกับแกรี่ หลายๆคนเห็นแกในตำแหน่งแบ็คขวา. แต่รู้หรือไม่ว่าหลังๆป๋าเคยจับแกรี่เล่นเซนเตอร์ แล้วทำผลงานได้ดีมาก ทั้งที่ตัวเล็กนิดเดียว. คนที่บอกว่าคนนั้นคนนี้ดีกว่าแกรี่ นี่ได้ทันดูแกรี่เล่นกี่นัด. แกรี่นี่สุดๆแล้ว  

เล่นดีประมาณนึงเองนะเซนเตอร์

แต่ส่วนตัวมองว่าอย่าจับเล่นดีกว่า เพราะฉายและเหมาะเป็นแบ็คมากกว่า

เล่นเซนเตอร์ดีมากออกจะเวอร์ไป นอกนั้นอันอื่นที่ชมมาไม่เถียง

โดนริวัลโด้หลังหักไป 2 ประตู ประกบๆแล้วถอย

แต่ตำแหน่งแบ็คขวานี้สุดจริง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 10602
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 14:15
ถูกแบนแล้ว
แฟนแมนยูเกิน 20 ปี ขอบอกว่าแกรี่เนวิลนี่เก่งมากนะครับ ฟิตมากด้วยขึ้นสุดลงสุด เปิดแม่นอีก ไม่เก่งจริงเป็นแบคขวายุคเซอร์ตำแหน่งตัวจริงยาวๆเกอนสิบปีไม่ได้หรอก แฟนผีรุ่นใหม่อย่าเพิ่งอวยบิซซาก้าเลยครับ ไอรายนี้ก็เก่ง แต่ต้องพิสูจน์อีกเยอะ

เอาจริงๆนะ แกรี่ตอนนั้นถ้ามาเล่นในทีมชุดนี้ บอกเลยเปิดบอลข้างสนามแม่นที่สุดในทีม แพชชั่นมากที่สุดด้วย
0
0
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 33999
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 14:48
ฟิล ไม่ได้เล่นสม่ำเสมอเหมือนบัตต์ ก็เลยต้องย้ายป๋าก็ยอมปล่อย

ส่วนวานบิซกับแกรี่
แกรี่เก่งกว่าเยอะแต่วานบิซซาก้าก็มีโอกาสพัฒนาไปได้อีก
แกรี่ มาโดนเนิฟตอนหลังเพราะแก่แล้วช้า แกเป็นสไตล์แบบ normal แต่ทรงประสิทธิภาพมากๆ คล้าย อัลปิลิกวยต้า ของเชลซีตอนนี้แหละ ตอนหลังมาเป็นเซนเตอร์มันก้ช้าๆตัวเตี้ยแถมไม่ได้แข็งแกร่ง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18387
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 15:17
แกรี่เหนือกว่าวานบิซช่วงตัว

แต่วานบิซมีสิทธิ์แซงได้อยู่

ทักษะดีกว่า แต่เรื่องพาวเวอร์ สปิริตนี่แกรี่เหนือกว่าใคร

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4162
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 13:42
มินจุงโฮ พิมพ์ว่า:
เสริมให้อีกนิดเกี่ยวกับแกรี่ หลายๆคนเห็นแกในตำแหน่งแบ็คขวา. แต่รู้หรือไม่ว่าหลังๆป๋าเคยจับแกรี่เล่นเซนเตอร์ แล้วทำผลงานได้ดีมาก ทั้งที่ตัวเล็กนิดเดียว. คนที่บอกว่าคนนั้นคนนี้ดีกว่าแกรี่ นี่ได้ทันดูแกรี่เล่นกี่นัด. แกรี่นี่สุดๆแล้ว  

แต่ส่วนตัวมองว่าอย่าจับเล่นดีกว่า เพราะฉายและเหมาะเป็นแบ็คมากกว่า

เล่นเซนเตอร์ดีมากออกจะเวอร์ไป นอกนั้นอันอื่นที่ชมมาไม่เถียง

โดนริวัลโด้หลังหักไป 2 ประตู ประกบๆแล้วถอย

เล่นดีในที่นี้ ผมหมายถึงว่าจากแบ็คขวาโยกไปเล่นเซ็นเตอร์ครับ อย่าลืมว่าตอนนั้นคู่เซ็นเตอร์ที่เล่นด้วยคือเวส บราว์น นะครับ ยาป สตัมเจ็บอยู่ ผมถึงบอกว่าเล่นดีมากๆ เพราะเล่นไม่ค่อยผิดพลาดในตำแหน่งเซ็นเตอร์

ส่วนที่คุณยกความผิดพลาดมา ว่าริวัลโด้หลอกหลังหักไป 2 ประตู นี่ออกจะใจร้ายไปหน่อย นี่ระดับริวัลโด้นะครับ ไม่ใช่แค่แกรี่คนเดียวหรอกครับที่โดน เซ็นเตอร์ดังๆนี่ก้อหลังหักกันไม่รู้กี่คนต่อกี่คนล่ะ
0
0
Burirum United
Manchester United
Status: รักเธอเสมอ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 34188
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 14:57

เล่นดีในที่นี้ ผมหมายถึงว่าจากแบ็คขวาโยกไปเล่นเซ็นเตอร์ครับ อย่าลืมว่าตอนนั้นคู่เซ็นเตอร์ที่เล่นด้วยคือเวส บราว์น นะครับ ยาป สตัมเจ็บอยู่ ผมถึงบอกว่าเล่นดีมากๆ เพราะเล่นไม่ค่อยผิดพลาดในตำแหน่งเซ็นเตอร์

ส่วนที่คุณยกความผิดพลาดมา ว่าริวัลโด้หลอกหลังหักไป 2 ประตู นี่ออกจะใจร้ายไปหน่อย นี่ระดับริวัลโด้นะครับ ไม่ใช่แค่แกรี่คนเดียวหรอกครับที่โดน เซ็นเตอร์ดังๆนี่ก้อหลังหักกันไม่รู้กี่คนต่อกี่คนล่ะ  

ใครบอก ตอนนั้นเนวิลล์คู่สตัมนะ ท่านคงจำผิดแล้ว ไปเช็คได้

คนที่เจ็บนะ รอนนี่ ยอนเซ่น

ปี 1999 เวสบราวน์ดาวรุ่งยอดเยี่ยมแมนยูแห่งปีเลยนะ เล่นแชมเปียนส์ลีกก็แบ็คขวานะ เล่นดีมาก ก่อนที่บราวน์จะเจ็บยาวปีนึงแล้วจับเล่นเซนเตอร์คูบล็องที่ช้าแล้วรั่ว อย่างที่เราเห็นทุกวันนี้

ไม่ใช่นัดเจอบาร์ซ่านัดเดียวด้วยนะเนวิลล์

ถามว่าเล่นได้ก็ใช่นะ แต่ไม่ได้ดีมาก(เพราะไม่ใช่ตัวธรรมชาติเข้าใจ)

สรุปพอเล่นได้แต่ไม่เหมาะนะ

ไม่งั้นป๋าไม่เซ็นต์ เดวิด เมย์ เซนเตอร์ธรรมชาติ ที่แม้นแต่ช้าแต่มันเป็นตำแหน้งเขามารั่วทีมตอนหน้าหนาวหรอก

ปล....คอมเม้นนี้ไม่ได้เนิฟหรือว่าแกรี่เนวิลล์ เพียงแต่ตำแหน่งเนวิลล์คือแบ็คขวาแท้มากกว่า เราชื่อชมตรงเล่นเเบ็คขวานี้แหละ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4162
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 17:25

ใครบอก ตอนนั้นเนวิลล์คู่สตัมนะ ท่านคงจำผิดแล้ว ไปเช็คได้

คนที่เจ็บนะ รอนนี่ ยอนเซ่น

ปี 1999 เวสบราวน์ดาวรุ่งยอดเยี่ยมแมนยูแห่งปีเลยนะ เล่นแชมเปียนส์ลีกก็แบ็คขวานะ เล่นดีมาก ก่อนที่บราวน์จะเจ็บยาวปีนึงแล้วจับเล่นเซนเตอร์คูบล็องที่ช้าแล้วรั่ว อย่างที่เราเห็นทุกวันนี้

ไม่ใช่นัดเจอบาร์ซ่านัดเดียวด้วยนะเนวิลล์

ถามว่าเล่นได้ก็ใช่นะ แต่ไม่ได้ดีมาก(เพราะไม่ใช่ตัวธรรมชาติเข้าใจ)

สรุปพอเล่นได้แต่ไม่เหมาะนะ

ไม่งั้นป๋าไม่เซ็นต์ เดวิด เมย์ เซนเตอร์ธรรมชาติ ที่แม้นแต่ช้าแต่มันเป็นตำแหน้งเขามารั่วทีมตอนหน้าหนาวหรอก

ปล....คอมเม้นนี้ไม่ได้เนิฟหรือว่าแกรี่เนวิลล์ เพียงแต่ตำแหน่งเนวิลล์คือแบ็คขวาแท้มากกว่า เราชื่อชมตรงเล่นเเบ็คขวานี้แหละ  

ที่ว่าเล่นคู่ เวสบราวน์ อ้างอิงมาจากอันนี้ครับ http://www.redarmyfc.com/player.php?player_id=59

ปล ผมเข้าใจว่าท่านไม่ได้เนิฟแกรี่ครับ. เพียงแต่คนจะบอกข้อดีที่หลายๆคนอาจจะไม่ทันได้ดู ว่าแกรี่แกเล่นเซ็นเตอร์ได้ด้วยทั้งๆที่ตัวเล็ก. ซึ่งตอนนั้นที่ผมได้ดูผมค่อนข้างเซอไพร์ป๋าพอสมควรที่กล้าส่งแกเล่นตำแหน่งนี้ครับ
0
0
Burirum United
Manchester United
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel