ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 671
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 21:55
ทำไมป๋าปล่อยฟิล เนวิลด์ครับ
khunnongtik พิมพ์ว่า:
ผมจำได้ว่าแกรี่ เนวิล เก่งกว่า ฟิล เนวิล

แต่เอาจริง ๆ แกรี่ ก็ไม่ได้เก่งอะไรมาก

เทียบกับวาบิสซาก้าตอนนี้ วาบิสซาก้าเก่งกว่าเยอะ

อันนี้ไม่ใช่ละครับ ตอบในฐานะเเฟนหงส์นะครับ ไม่ใกล้เคียงเลยครับ
- ถ้าเอาคำในสามก๊กมาใช้ จะได้ว่า "อุปมาเหมือนหนึ่งกา จะมาเปรียบเทียบพญาหงส์นั้นไม่ควร อันม้าอาชามีกำลังอันน้อยหรือจะมาเปรียบกับพญาราชสีห์ได้"
- แกรี่ เนวิลล์ นี้คือเเบ็คขวาอันดับ1ของทีมชาติอังกฤษในยุคนั้นนะครับ ยืนระยะอยู่กับทีมระดับเเมนยูได้เกือบ20ปี ลงเล่นมากกว่า600นัด ติดทีมชาติ85นัด
- ไล่อ่านคอมเม้นท์มา เจอข้อความนี้ บอกตรงๆ ยอมรับไม่ได้จริงๆ แม้ว่าจะเชียร์ลิเวอร์พูล แต่ก็ยอมรับความสามารถนักเตะแมนยู(บางคน) ในยุคนั้นมากครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2008
ตอบ: 15701
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 22:02
[RE]ทำไมป๋าปล่อยฟิล เนวิลด์ครับ
อ่านละสะดุดกับที่บอกว่า วานบิส เก่งกว่า แกรี่เยอะ ผมขอถามตรงๆเลยครับ จริงหรอ?
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19858
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 22:05
[RE: ทำไมป๋าปล่อยฟิล เนวิลด์ครับ]
khunnongtik พิมพ์ว่า:
ผมจำได้ว่าแกรี่ เนวิล เก่งกว่า ฟิล เนวิล

แต่เอาจริง ๆ แกรี่ ก็ไม่ได้เก่งอะไรมาก

เทียบกับวาบิสซาก้าตอนนี้ วาบิสซาก้าเก่งกว่าเยอะ

เห็นดูติ๋มๆธรรมดาๆงั้น เกมรับยืนตำแหน่งดี ตามปีกได้ไม่เหม่อไม่บ่อแบบชอว์นะ

เกมรุก ไม่ได้ดูโฉบเฉี่ยวแบบtrentสักนิด แต่เกมรุกแกก็ใช่ย่อย สปีดไม่มากแต่รู้จังหวะวิ่งโอเวอร์แลปดีสุดๆ เปิดใช้ได้ไม่มีเสาสามแบบยังนะครัช ทุ่มไกลได้อีก

ผมโตมากับ class92เลย อวยมั้ยไม่รู้ แต่ผมก็ไม่ได้คิดว่าเบคจะเก่งยังกะซีดาน แกรี่ยังกะคารลอสนะ ที่สำคัญคือทีมเวิร์คและความรู้ใจที่พอเล่นร่วมกันแล้วเก่งขึ้นอีก
และที่แน่ๆไม่ใช่แค่พวกที่ไม่เก่งอะไรมากมายแน่นอน
แก้ไขล่าสุดโดย bossa26 เมื่อ Fri Nov 15, 2019 22:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15320
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 22:11
[RE: ทำไมป๋าปล่อยฟิล เนวิลด์ครับ]
อยู่ที่คนมองนะ ผมเข้าใจคนที่บอกว่าวานบิซเก่งกว่า

ผมก็คิดแบบนั้นในมุมนึง

เพราะรู้ว่าในตัววานบิซ ฝีเท้า ทักษะ ต่างๆ ดีกว่าแกรี่

ในอนาคตถ้ารักษาฟอร์มได้แซงแน่

แต่เรื่องผลงานรูปธรรม แกรี่ชัดกว่า แถมอยู่ในยุคผีโหดอีก

มีสปอตไลท์ช่วยกันเฉิดฉาย

ลองมายุคนี้ เนวิลจะได้ไปสุดเส้นกี่ครั้งใน 1 เกม

เปิดแม่นแล้วไง เจม มาเที่ยว แรช ไม่มีใครเล่นลูกกลางอากาศได้

เปิดเข้าไปมีตัวรอแทบอินตัวเดียว แถมว่าวอีก

0
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
CJr
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 11510
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 22:23
บิซซาก้าเพิ่งเริ่มต้นเอง ยังเทียบแกรี่ไม่ได้เลยครับ

แต่เริ่มต้นมาดีมาก อนาคตมีสิทธิแซงแกรี่ได้เลย

แต่ปัจจุบันยังไม่ใช่ พูดไม่ได้เลยว่าเหนือกว่าแกรี่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2008
ตอบ: 330
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 22:24
ฟิล แกออกแนว สารพัดประโยชน์ แต่ไม่เด่นสักด้านครับ จะเกมรับก็กลางๆ เกมรุกก็ไม่เด่น ดีตรงเล่นได้หลายตำแหน่งประมาณนั้น คล้ายๆโอเชครับ ทักษะอาจดีกว่านิด แต่สรีระโอเชเหมาะกับการเล่นกองหลังมากกว่า
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16775
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 22:30
จำไม่ได้ เหมือนจะเกี่ยวกับเรื่องติดทีมชาติรึไงเนี่ยแหละ

ตอนนั้นมีฟอจูน เฟล็ตเชอร์ หรืออะไรประมาณนี้ขึ้มาเบียดมั้งหรือฮากรีฟ แต่ประมาณนี้แหละ จำไม่ได้ลืมนานจัด
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Once a blue, always a blue
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 10410
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 22:53
[RE]ทำไมป๋าปล่อยฟิล เนวิลด์ครับ
เข้ามาขำ วานบิซซาก้า 555

เก่งกว่าเนวิลล์เฉย 555 เพิ่งโผล่พ่นน้ำไม่ถึงสามปี

กล้าเทียบเนอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52809
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 23:02
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
อยู่ที่คนมองนะ ผมเข้าใจคนที่บอกว่าวานบิซเก่งกว่า

เพราะรู้ว่าในตัววานบิซ ฝีเท้า ทักษะ ต่างๆ ดีกว่าแกรี่

แต่เรื่องผลงานรูปธรรม แกรี่ชัดกว่า แถมอยู่ในยุคผีโหดอีก

ลองมายุคนี้ เนวิลจะได้ไปสุดเส้นกี่ครั้งใน 1 เกม

เปิดแม่นแล้วไง เจม มาเที่ยว แรช ไม่มีใครเล่นลูกกลางอากาศได้

เปิดเข้าไปมีตัวรอแทบอินตัวเดียว แถมว่าวอีก

มองแบบนี้มันก็ไม่ถูก งั้นถามว่าปัจจุบัน วานบิซ สุดเส้นหลังกี่ทีละ มันก็แทบไม่ถึงเหมือนที่คุณยกเนฟให้มาเล่นตอนนี้อย่างที่คุณบอกนั้นแหละ

แต่กลับกัน ถ้ายกวานบิซตอนนี้กลับไปเล่น ณ ตอนนั้นที่เนฟเล่น มีปัญญาได้ครอสไหม? บุกให้ได้ก่อนเหอะ

เนิฟตำนานอีกแล้ววววว
2
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15320
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 23:27
Spoil
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:

มองแบบนี้มันก็ไม่ถูก งั้นถามว่าปัจจุบัน วานบิซ สุดเส้นหลังกี่ทีละ มันก็แทบไม่ถึงเหมือนที่คุณยกเนฟให้มาเล่นตอนนี้อย่างที่คุณบอกนั้นแหละ

แต่กลับกัน ถ้ายกวานบิซตอนนี้กลับไปเล่น ณ ตอนนั้นที่เนฟเล่น มีปัญญาได้ครอสไหม? บุกให้ได้ก่อนเหอะ

เนิฟตำนานอีกแล้ววววว

ความคิดเห็นส่วนตัว มันมีถูกมีผิดด้วยหรอครับ

ถึงมาบอกว่าผมมองไม่ถูก 5555

วานบิซผมเห็นเปิดเข้าเป้าตั้งหลายทีเหน่งๆ ตัวจบจบไม่ได้เองเยอะนะครับปีนี้

ผมไม่ได้เนิฟใคร ผมจะเนิฟเพื่อ ผมรักตัวเตะเกือบทุกคน

โดยเฉพาะตำนานทีม ผมรู้จักดีทุกคน

เนวิลล์นั้น เรื่องฝีเท้าจริงๆนับว่าเป็นรองสุดในเพื่อนร่วมทีมยุคนั้น

แต่มีหลายสิ่งทำให้เค้าเป็นนักเตะที่ดี สปิริต ความตั้งใจ ความขยัน
และได้เล่นร่วมกับเพื่อนร่วมทีมที่ซัพพอร์ทกันดี

แต่ถ้าเทียบกับพวกแบคขวาเก่งๆ ผมว่าแกเป็นรองคนอื่นเยอะนะ

ผมกล้าพูด กล้าสรุป เพราะชีวิตค้าแข้งจบไปแล้ว

ส่วนวานบิซ บอกตรงๆว่าเพื่อนร่วมทีมกากอ่ะตอนนี้

ผมก็ไม่ได้ตัดสินหรอกว่าถ้ามีเพื่อนร่วมทีมดีๆจะเป็นไง

เพราะมันยังไม่เกิดขึ้น ต้องรอดู ค่อยตัดสินอีกที

แต่มันก็น่าคิดอย่างเกมล่าสุด ถ้าเปลี่ยนแรชเป็น รูนย์ รุด เพอซี่ อะไรพวกนี้
วานบิซคงมีแอสซิสต์ไปแล้วอ่ะ

ซึ่งเนวิลล์มีตรงนั้นเหนือกว่าด้วย ส่วนวานบิซไม่มีไง
แก้ไขล่าสุดโดย ยักษ์เดนส์ เมื่อ Fri Nov 15, 2019 23:28, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 5877
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 23:29
คนที่เคยดูแกรี่ เนวิลเล่น จะไม่มีทางมาพูดว่าบิสซาก้าตอนนี้เก่งกว่าแน่นอน เว้นแต่พวกดูตามยูทูปหรือเพิ่งหัดดูบอล

ผมแฟนบอลทีมอื่น แช่งแมนยูยุคเฟอร์กี้มาตลอด ยังยอมรับเลยว่ายุคพีคๆแกเป็นแบคขวาเบอร์ต้นๆของโลก เติมสุด เปิดแม่น ยืนระยะได้ยาวด้วย เป็นกัปตันทีมยุคเฟอร์กี้อีก แค่แกเป็นคนดูเรียบๆไม่ได้มีเอกลักษณ์เฉพาะภายนอกที่โดดเด่นหรือออร่าสตาร์ (ถ้าในยุคเดียวกันก็เช่นซาเนตติ ตูราม คาฟู) แต่เรื่องฝีเท้านี่ของจริง
แก้ไขล่าสุดโดย Genisys เมื่อ Fri Nov 15, 2019 23:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0

นักเตะกลางซอย
Status: ้hectorrrrrr
เข้าร่วม: 16 Nov 2009
ตอบ: 6463
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 23:48
เบคกับแกรี่ นี่เบสิคแน่น ความเข้าใจเกมสูง ไม่หวือหวาแต่ว่ามาตรฐานสูงตลอดเลยครับ บุคมีวินัย รับยืนตำแหน่งดีไม่ค่อยเติมมั่วืเปิดแม่น อรมร่วมได้ จะหงังหวือหวาลีลา คงไม่มีให้
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2733
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 00:08
champkk พิมพ์ว่า:
เบคกับแกรี่ นี่เบสิคแน่น ความเข้าใจเกมสูง ไม่หวือหวาแต่ว่ามาตรฐานสูงตลอดเลยครับ บุคมีวินัย รับยืนตำแหน่งดีไม่ค่อยเติมมั่วืเปิดแม่น อรมร่วมได้ จะหงังหวือหวาลีลา คงไม่มีให้  

จริงอย่างท่านว่าครับ ฝีเท้าทักษะเทคนิคอาจจะไม่ได้ดีสุดๆ

แต่ความเข้าใจเกมของแกรี่สุดๆละครับ ยืนตำแหน่งเยี่ยม วินัยเกมรับสุดๆ

เกมรุกรู้ว่าจะเติมตอนไหน เปิดตอนไหน เปิดแม่นมาก

ดูแกวิ่งทื้อๆ เหมือนจะไม่เร็ว แต่แกเร็วเลยละ เราดูอีกทีแกนู้นไปเส้นหลังละ

ถ้าไม่เคยดูเต็มเกม หรือ ดูแมนยูมาตลอด แบบท่านๆด้านบนเคยดูกัน

ไปดูแต่ยูทูปจะเนิฟแกรี่ นักเตะฝีเท้าธรรมดา ไม่เก่งเท่านักเตะรุ่นใหม่ 5555
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4163
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 00:10
เสริมให้อีกนิดเกี่ยวกับแกรี่ หลายๆคนเห็นแกในตำแหน่งแบ็คขวา. แต่รู้หรือไม่ว่าหลังๆป๋าเคยจับแกรี่เล่นเซนเตอร์ แล้วทำผลงานได้ดีมาก ทั้งที่ตัวเล็กนิดเดียว. คนที่บอกว่าคนนั้นคนนี้ดีกว่าแกรี่ นี่ได้ทันดูแกรี่เล่นกี่นัด. แกรี่นี่สุดๆแล้ว
0
0
Burirum United
Manchester United
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ไครไม่ทน Ole กูทน
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 75
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 04:55

ผมยืนยันอีกเสียงครับถ้านับสถิติและความสำเร็จในตำแหน่งแบ็คขวาของแมนยู หรือทีมชาติอังกฤษไม่มีไครเทียบเท่า แกรี่ครับ แต่จะเอาไครมาเทียบก็ต้องเอาสถิติและผลลัพท์มาเทียบดู มันไม่ใช่เกมส์วินนิ่งที่เอา stat มาเทียบแล้วบอกว่าดีกว่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel