ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status: 사랑해 ❤~ 배주현
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 7298
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 13:32
[RE: แฟนซิงไม่ซิง]
สมัยผมเด็กน้อย คิด

แต่โตมาเรื่อยๆก็ไม่สำคัญละ ไม่มั่ว ไม่ง่ายก็พอ

ผมเองก็ใช่ว่าจะบริสุทธิ์ผุดผ่องอะไรด้วย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9256
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 13:33
อเฟรดไวฟ์ซ พิมพ์ว่า:
captain price พิมพ์ว่า:
ผมว่า FWB นี่มันไม่ค่อยโอเคนะ นอกจาก Sex มันมีความไม่ปกติในความสัมพันธ์ มันมีชุดความคิดอีกแบบเลย ระหว่างเคยมี Sex กับแฟนเท่านั้นมาก่อน กับ FWB มาก่อน  

fwb กับ ons นี่ต่างกันมากโขเลยนะครับ

fwb ไม่ใช่ว่าปุบปับมาเยกันนะ มันก็เหมือนแฟนนั่นแหละเอาจริงๆ มันไปกินข้าวดูหนังเทคแคร์ ถามไถ่ทุกวันปกติ ง่ายๆว่ามันไปกะคนนนั้นคนเดียวนั่นแหละ แต่มันแค่ไม่ให้สถานะแฟนแค่นั้นเอง

แต่ถามว่ามันพัฒนาไปเป็นแฟนจริงๆได้มั้ย ผมเห็นก็มีนะ แต่ส่วนใหญ่ไม่

ส่วน ons นั่นอะ มั่วของจริงเลยแหละ  

แล้ว FWB นี่เขายังเป็นเพื่อนกันอยู่มั้ยครับ
ถ้ายังเป็นเพื่อนกันอยู่
แล้วเกิด sex เราไม่ถูกใจแฟน
ก็มีโอกาสที่เขาจะไป FWB ได้อีกนะครับ
เพราะที่เขามี FWB หลักๆเลยก็เพราะเรื่องsex

ปล.ไม่ถูกใจ เช่นเล็กกว่า FWB ,ไม่อึด ,เสร็จคนเดียว เป็นต้นครับ
แก้ไขล่าสุดโดย spideer13 เมื่อ Thu Nov 14, 2019 13:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 13:36
ตอนมัธยม มหาลัยแรกๆ ก็คิดแหละ หลังจากนั้นรึ หึหึ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Sep 2006
ตอบ: 1372
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 13:42
Friends with benefits หรือเรียกสั้นๆ ว่า F.W.B.(fwb) คือ ความสัมพันธ์รูปแบบหนึ่งที่เพื่อนทำหน้าที่ร่วมหลับนอนกับเพื่อน
0
0

tamaghuji สู้ๆ สู้ตาย
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9277
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 13:52
ถูกแบนแล้ว
spideer13 พิมพ์ว่า:
ผมว่า FWB นี่มันไม่ค่อยโอเคนะ นอกจาก Sex มันมีความไม่ปกติในความสัมพันธ์ มันมีชุดความคิดอีกแบบเลย ระหว่างเคยมี Sex กับแฟนเท่านั้นมาก่อน กับ FWB มาก่อน  

fwb กับ ons นี่ต่างกันมากโขเลยนะครับ

fwb ไม่ใช่ว่าปุบปับมาเยกันนะ มันก็เหมือนแฟนนั่นแหละเอาจริงๆ มันไปกินข้าวดูหนังเทคแคร์ ถามไถ่ทุกวันปกติ ง่ายๆว่ามันไปกะคนนนั้นคนเดียวนั่นแหละ แต่มันแค่ไม่ให้สถานะแฟนแค่นั้นเอง

แต่ถามว่ามันพัฒนาไปเป็นแฟนจริงๆได้มั้ย ผมเห็นก็มีนะ แต่ส่วนใหญ่ไม่

ส่วน ons นั่นอะ มั่วของจริงเลยแหละ  

แล้ว FWB นี่เขายังเป็นเพื่อนกันอยู่มั้ยครับ
ก็มีโอกาสที่เขาจะไป FWB ได้อีกนะครับ
เพราะที่เขามี FWB หลักๆเลยก็เพราะเรื่องsex

ปล.ไม่ถูกใจ เช่นเล็กกว่า FWB ,ไม่อึด ,เสร็จคนเดียว เป็นต้นครับ  

ท่านหมายถึงยังไง ?

ถ้าตามที่ผมเข้าใจ คือ A B ไม่ถูกใจเรื่อง SEX แล้วแยกย้ายถูกมั้ย ? แล้วเป็นเพื่อนกันได้รึเปล่า ก็แล้วแต่คู่ไปนั่นแหละ เราคาดเดาไม่ได้

แล้วสาวไปมี FWB ต่อ ? ก็สิทธิ์ของเขา ถ้าเขาไม่ควบพร้อมกันจะเรียกว่ามั่วได้ไง ?

งั้นคนที่มีแฟนมาหลายคนแต่ไปทีละคนก็มั่วเหมือนกันสิถูกต้องไหม ?

เอาตรงๆ มันไม่ต่างกับมีแฟนหรอก ตราบใดที่ทำตามกฏจริงๆอะ FWB คือ ไม่มีพันธะกับใครทั้งคู่นะ ไม่ว่าจะแฟน หรือคู่นอนอะ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 17 Dec 2008
ตอบ: 4122
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 13:56
Sothing พิมพ์ว่า:
ก็ไม่ซีเรียสนะ แต่แบบในใจลึกๆก็อยากได้แบบไม่เคยผ่านใครมาเลย  

กลัวว่าอยู่ไปเรื่อยๆ อาจจะเซงได้ บางคนอาจเป็นท่อนไม้เลย
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2009
ตอบ: 2455
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 13:57
ถามตอนผมเด็ก มัธยม ซีเรียส ต้องซิง เพราะเราก็ยังซิง

ถามตอนนี้อายุเลข 3 ไม่สำคัญแล้ว

มันอยู่ที่เราถามถึงคนช่วงอายุไหน ไปถามเด็ก ป.6 ถ้าบอกไม่สำคัญ แล้วป.6 ไม่ซิงนี่ก็ไม่ไหวนะ
0
0
When does telling the truth ever help any body ?
นักบอลถ้วย ก.
Status:
ตอบ: 7420
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 14:07
1st - คนแรกของกันและกัน
2nd -ไม่
3rd - คนแรกของเขา
4th&Present -ไม่
0
0
OTW
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
ตอบ: 44022
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 14:13
ตอนวัยรุ่นแคร์อยู่นะเรื่องนี้ พอเวลาผ่านไปเราก็ผ่านผญ.มากขึ้นก็ไม่สนใจละ
ขนาดอยู่กับเรายังไม่รอดแล้วอยู่กับคนอื่นจะเหลืออะไร
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
ตอบ: 9256
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 14:19
spideer13 พิมพ์ว่า:

ท่านหมายถึงยังไง ?

ถ้าตามที่ผมเข้าใจ คือ A B ไม่ถูกใจเรื่อง SEX แล้วแยกย้ายถูกมั้ย ? แล้วเป็นเพื่อนกันได้รึเปล่า ก็แล้วแต่คู่ไปนั่นแหละ เราคาดเดาไม่ได้

แล้วสาวไปมี FWB ต่อ ? ก็สิทธิ์ของเขา ถ้าเขาไม่ควบพร้อมกันจะเรียกว่ามั่วได้ไง ?

งั้นคนที่มีแฟนมาหลายคนแต่ไปทีละคนก็มั่วเหมือนกันสิถูกต้องไหม ?

เอาตรงๆ มันไม่ต่างกับมีแฟนหรอก ตราบใดที่ทำตามกฏจริงๆอะ FWB คือ ไม่มีพันธะกับใครทั้งคู่นะ ไม่ว่าจะแฟน หรือคู่นอนอะ  

หมายถึงคนที่เขาเคย fwb ครับ
คือเขาเลิกมีsex กันแล้ว
แล้วทั้งคู่ยังเป็นเพื่อนกัน หรือไปมาหาสู่กันอยู่รึเปล่า
ถ้ายังคบกัน เป็นเพื่อนกันอยู่
แล้วมาเป็นแฟนหรือเมียเรา
แต่ sex เราไม่ดีเท่า คนที่เขาเคย fwb
เขาก็อาจจะกลับไป มีsexกับคนที่เขาถูกใจ (แต่ตอนนั้นก็เป็นแฟนหรือเมียเราอยู่)
เพราะพื้นฐานของการ fwb ก็เริ่มจากsex ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย spideer13 เมื่อ Thu Nov 14, 2019 14:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2006
ตอบ: 7020
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 14:23
ถูกแบนแล้ว
คงต่องไปจองตั้งแต่ ป.4 เด็กสมัยนี้
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 14:46
แฟนซิงไม่ซิง
สำหรับผม​ มีเซ็กซ์​กับคนรักเท่านั้น​ ดังนั้นแฟนก็ควรเป็นแบบเดียวกัน​ แบบผ่านมาแล้วหลายคนแต่กับแฟนทุกคนอันนี้​ไม่ถือ

แต่กับพวก​ ons.fwb ผมไม่เอา

ถือว่าเราศีลไม่เสมอกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1903
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 14:58
ผมซีเรียสครับ ผมอยากเปิดซิง เพราะขนาดผมเป็นผู้ชายแท้ๆทั้งแท่ง ผมยังไม่เคยมี sex กับผู้หญิงเลยแม้แต่คนเดียวครับ ดังนั้นผมถึงอยากได้ผู้หญิงที่ยังซิงมาเป็นแฟน และเป็นภรรยาในอนาคตครับ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
ตอบ: 17176
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 15:43
ผมซีเรียสเพราะผมซิง แฟนผมไม่ซิงเคยมีแฟนมาคนนึงทำให้ผมเฟลมาก แต่ก็กลับไปแก้อะไรไม่ได้ ได้แต่มองข้ามไปถึงความดีของแฟน เพราะไม่อยากเสียแฟนดีๆแบบนี้ไปเพราะความผิดพลาดของเธอในอดีต ไม่อยากให้เธอเสียใจ เราก็เป็นคนนึงที่ไปจิ้มเค้า ถ้าจะทิ้งกันไปแบบนี้รู้สึกว่าไร้ความรับผิดชอบมากๆ
Sigma69 พิมพ์ว่า:
ถ้าเป็นเมื่อก่อน คงเงิบ

เพราะตอนเด็กๆ เรามักจะอินกับ ครั้งแรก คนแรก อะไรแบบนี้

แต่ตอนนี้ มันไม่สำคัญเลยว่าเขาจะผ่านอะไรมายังไง

คิดว่าอยู่กับปัจจุบันดีกว่า อดีตมันเปลี่ยนกันไม่ได้อยู่แล้ว

แถมดีซะป่าวอีก ได้ชีวิตเซ็กที่ดี หายากนะ บอกเลย

ปัญหาชีวิตคู่ เรื่องสำคัญลำดับต้นๆเลยคือ เซ็กนะ

หลายๆคู่ เมียไม่ชอบมี หรือ ทำไม่เป็น เป็นสาเหตุนึงของการนอกใจ เลยก็ว่าได้  
คิดเหมือนผมตอนนี้เลย สงสัยเรายังไม่โตพอ
แก้ไขล่าสุดโดย YEDI เมื่อ Thu Nov 14, 2019 15:48, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: GO HOME U DRUNK.
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
ตอบ: 5773
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 15:58
แปลกไหม ผมไม่ชอบคนซิง

ผมชอบผู้หญิงเป็นงาน เพราะผมทำไม่เป็นนนนนนนน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel