ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Status :
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Nov 2008
ตอบ: 2503
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:15
[RE: ทำไมพี่โต ซิลลี่ฟูลส์ ถึงถูกยกย่องมากขนาดนี้ ? มาวิเคราะห์กันครับ]
Valkyriies พิมพ์ว่า:
Ekwangsoo พิมพ์ว่า:
เพราะความลงตัวไงครับ เสียงพี่โต+ซาวดนตรีของsf คือ the best

จขม ร้องเพลงดี แต่ถ้าขาดๆเกินๆกับซาวดนตรีก็ทำให้เพลงดีๆกลายเป็นเพลงกากได้

ปล.เพลงซิลลี่ฟูลมีแต่แหกปาก?? ไม่ต้องใช้เทคนิคเยอะในการร้อง ยังไงรบกวนเจ้าของมู้ร้องเพลงซิลลี่ฟูล มาลงในssมาให้ประชากรssเทียบหน่อยครับ  

ไปพูดตอนไหน ไม่ทราบว่า เพลงซิลลี่มีแต่แหกปาก ไม่ใช้เทคนิคในการร้อง

ผมหมายถึง ถ้าเทียบสกิลการร้อง พี่โตกับ นักร้องคนอื่นๆ ลองไปเทียบกับ พวก ออฟปองศักดิ์ โป่ง กัน ณภัทร หนุ่มกะลา ไรแบบนี้ คือพวกนี้ เทคนิคในการร้องจะเยอะ เสียงเพราะ คือถ้าหมายถึงการใช้เสียงสูงพลังเสียง พี่โตแกกินขาดอยุ่แล้ว

ลองฟังเสียงดู แล้วไปเทียบกับนักร้องแบบ พี่โป่ง ออฟ กัน แบบนี้ คิดว่าใครร้องเพลงเพราะกว่ากัน

ผมเองชอบเพลงของซิลลี่มากกว่านะ แต่ไม่ปฎิเสธนะว่านักร้องหลายๆคนร้องเพลงดีกว่าพี่โต

ข้อนี้ นี้ตรงกันข้ามกับคลิปที่ท่านเอามาเลยนะท่าน

-การเอนเตอร์เทน
ข้อนี้ไม่่น่าใช่เลย ผมเคยไปดูสด 2 ครั้ง + กับดูคอนเสิร์ตตามคลิป ต่าง
ผมว่าบังโตนี้เอนเตอร์เทนไม่เป็นเลยนะ

แกยืนแหกปากร้องอย่างเดียว ไม่มีเต้น ไม่มีโดด ไม่มีชวนคนดูร้อง ไม่มีคำคมปลุกใจอะไรสักอย่าง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16406
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:15
[RE: ทำไมพี่โต ซิลลี่ฟูลส์ ถึงถูกยกย่องมากขนาดนี้ ? มาวิเคราะห์กันครับ]
ผมก็ไม่ใช่ติ่ง sf เช่นกัน แต่แค่เริ่มว่าเสียงบังโตไม่ดี ร้องเพลงไม่เพราะ ผมก็อคติละครับ
อีดิทเพิ่ม เอนเตอร์เทนดีไหมไม่รู้ แต่ทุกคลิปผมเห็นคนโดด โยกคอแทบหลุดทุกคลิป
แก้ไขล่าสุดโดย โอดะ เมื่อ Wed Nov 13, 2019 16:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Do you hear the people sing ?
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 7043
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:16
พี่โตกลับมาร้องเพลงตอนนี้ สบายๆเลย คลิปสัมภาษณ์ล่าสุดแค่พูดเฉยๆเสียงยังเพราะยังติดหูเลย
แก้ไขล่าสุดโดย NOFX เมื่อ Wed Nov 13, 2019 16:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 7246
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:18
ถูกแบนแล้ว
ถ้าบอกบังโตเสียงไม่ดี ได้แค่แหกปาก อันนี้ตลกละครับ ที่หนักคือคุณเป็นนักร้องด้วยนะ

ในประเทศไทยมีน้อยคนที่ร้องสดเสียงสูงแบบไม่หลบได้ยาวๆแบบแก
เสียงมันไม่ได้เพราะขนาด อ๊อฟ พี่โป่ง เพราะมันคนละแนวกันเลยนะครับ เอามาเทียบได้ไง
ลองให้ อ๊อฟ ปอง ร้องเพลงซิลลี่ฟูลดู ผมว่ามันคงไม่ใช่อะ เสียงบังโตมีเอกลักษณ์ซึ่งหาคนมาแทนไม่ได้เลยจริงๆ

ลองคัดคนทั้งประเทศมาร้องให้ได้แบบแก ไม่รู้จะมีสักคนไหม พี่ริมที่ว่าเสียงเหมือนสุดๆผมยังว่าไม่ถึงขั้นบังโตเลย

แก้ไขล่าสุดโดย Luckyy เมื่อ Wed Nov 13, 2019 16:38, ทั้งหมด 3 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1422
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:18
ถูกแบนแล้ว
Valkyriies พิมพ์ว่า:
Ekwangsoo พิมพ์ว่า:
เพราะความลงตัวไงครับ เสียงพี่โต+ซาวดนตรีของsf คือ the best

จขม ร้องเพลงดี แต่ถ้าขาดๆเกินๆกับซาวดนตรีก็ทำให้เพลงดีๆกลายเป็นเพลงกากได้

ปล.เพลงซิลลี่ฟูลมีแต่แหกปาก?? ไม่ต้องใช้เทคนิคเยอะในการร้อง ยังไงรบกวนเจ้าของมู้ร้องเพลงซิลลี่ฟูล มาลงในssมาให้ประชากรssเทียบหน่อยครับ  

ไปพูดตอนไหน ไม่ทราบว่า เพลงซิลลี่มีแต่แหกปาก ไม่ใช้เทคนิคในการร้อง

ผมหมายถึง ถ้าเทียบสกิลการร้อง พี่โตกับ นักร้องคนอื่นๆ ลองไปเทียบกับ พวก ออฟปองศักดิ์ โป่ง กัน ณภัทร หนุ่มกะลา ไรแบบนี้ คือพวกนี้ เทคนิคในการร้องจะเยอะ เสียงเพราะ คือถ้าหมายถึงการใช้เสียงสูงพลังเสียง พี่โตแกกินขาดอยุ่แล้ว

ลองฟังเสียงดู แล้วไปเทียบกับนักร้องแบบ พี่โป่ง ออฟ กัน แบบนี้ คิดว่าใครร้องเพลงเพราะกว่ากัน

ผมเองชอบเพลงของซิลลี่มากกว่านะ แต่ไม่ปฎิเสธนะว่านักร้องหลายๆคนร้องเพลงดีกว่าพี่โต

เทียบกับกันยังพอ ไปเทียบกับออฟปองก็เกินปายยยยยยยย

ออฟปองนี้ระดับเบอร์ต้นของประเทศแล้ว อยู่ในเลเวลเดียวกับพวก โดม เจมส์เรือง เบนชลาทิศ เป็นต้นเลยนะ

คือพี่โตแกหยุดร้องไปไงครับไม่ได้ฝึกต่อกี่ปีมาแล้วละ มาเทียบกับออฟปองสมัยนี้มันก็คนละเลเวลดิ ถ้าพี่แกไม่หยุดร้องเพลงไปละฝึกต่อมาเรื่อยๆอาจจะพอๆกันก็ได้ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Hopekung เมื่อ Wed Nov 13, 2019 16:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15338
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:19
ซูริ อักษรสว่าง พิมพ์ว่า:
อ่านสองบรรทัดผมเลื่อนลงมาอ่านเม้นเลยเอาจริง.  

0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Jul 2009
ตอบ: 210
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:20
[RE]ทำไมพี่โต ซิลลี่ฟูลส์ ถึงถูกยกย่องมากขนาดนี้ ? มาวิเคราะห์กันครับ
เหมือนพาตัวเองมาถูกตบยังไงไม่รู้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Mar 2008
ตอบ: 5462
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:24
★พลูโตที่รัก พิมพ์ว่า:
EnterSandman พิมพ์ว่า:
จบตั้งแต่ร้องสู้ปั๊บไม่ได้แล้ว ร้องสดเสียงอย่างชุ่ยเลยนะ  

ร้องสู้ปั้ปไม่ได้ อันนี้ไม่เถียง

แต่บอกปั้ปร้องสดอย่างชุ่ยนี่ เคยฟังเขาร้องสดไหม

ผมว่าปั้ปเป็นคนที่ร้องสดได้ดีมากคนนึงเลยนะ เอาคนอยู่ทั้งเวที  

เคยครับ นายอาจจะชอบก็ความคิดนายแต่ผมไม่ชอบอะเสียงตกชอบร้องไม่เต็มเพลงด้วย คลั่งจากอัลบั้มLifeมากชอบทุกเพลง เจอร้องสดทีggเลย
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2004
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:25
อยากฟังเสียงคนตั้งกระทู้แล้วนะเนี่ย อยากเอามาเปรียบกะพี่โต

ปล.ถ้ากล้าวิจาร์ณอะไรแบบนี้แสดงว่าต้องมั้นใจสูงอาจเป็นนักร้องอาชีพนะคุณเนี้ย คนดังๆแอบมาเล่นSSเยอะอยู่ แต่ผมว่าเสียงคุณไม่น่าจะสู้พี่โตได้
2
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 08 Apr 2010
ตอบ: 10823
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:26
ว่าแล้วต้องยาวแต่ไม่กล้าเม้น รอดูทิศทางลมก่อน ตะหงิดๆตั้งแต่เสียงแหกปาก ไม่มีเทคนิคละ

edit ปล.อ่านจบละ ทำไมเอานักร้องคนละแนวมาเทียบกันได้ ถ้าเอาออฟ ปองศักดิ์มาร้องวัดใจ

จะออกมาแบบไหนเนี่ย คิดไม่ออกเลย
แก้ไขล่าสุดโดย luisnani เมื่อ Wed Nov 13, 2019 16:32, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1991979
อยู่ในความทรงจำ แต่ไม่อยู่ในความเป็นจริง << หาได้ให้ 1,000 แผล่บ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 2035
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:28
ถูกแบนแล้ว
★พลูโตที่รัก พิมพ์ว่า:
EnterSandman พิมพ์ว่า:
จบตั้งแต่ร้องสู้ปั๊บไม่ได้แล้ว ร้องสดเสียงอย่างชุ่ยเลยนะ  

ร้องสู้ปั้ปไม่ได้ อันนี้ไม่เถียง

แต่บอกปั้ปร้องสดอย่างชุ่ยนี่ เคยฟังเขาร้องสดไหม

ผมว่าปั้ปเป็นคนที่ร้องสดได้ดีมากคนนึงเลยนะ เอาคนอยู่ทั้งเวที  

โคตรจริง
ฟังยังไงปั๊บร้องสด ไม่เพราะ
ผมไปดูคอนเสิร์ต โปเตโต้มา 3-4 ครั้ง

ปั๊บนี้ร้องสด เพราะกว่าในซิงเกิ้ลอีกนะ มีอิมโพรไวส์ด้วย

คนว่าชุ่ย โคตรอคติ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: OIL CAN NOT BUY xxxxx
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4473
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:29
ผมก็ตอบในฐานะคนฟังเพลง ผมว่าโตเอกลักษณ์เสียงไม่เหมือนใคร จะมีก็แต่รุ่นหลัง ทำเหมือน ถ้ารุ่นๆกัน โทนเสียงทางเดียวกัน ก็มีแต่ เป้ ไฮร๊อค ยิ่งถ้าถามนักร้องรุ่นใหม่ ผมฟังแค่ครั้งเดียวผ่าน จะหาวงมาฟังซ้ำนักร้องมาฟังซ้ำแทบไม่มี เพราะมันร้องทำเหมือนกันหมด หาที่โดดเด่นมีเอกลักษณ์แทบไม่ได้ นี่คือสาเหตุหลักว่าทำไมนักร้องยุคนั้นถึงได้รับการยกย่องมาก
0
0
Un sot trouve toujours un plus sot qui I'admire.
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 30 Jun 2010
ตอบ: 1262
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:29
อ่านแค่ข้อแรก เจอคำว่า " เทคนิคการร้องเพลงไม่ได้เยอะ เน้นแหกปาก"

อันนี้ไม่น่าใช่ละ เทคนิคพี่โตแกมีการร้องได้หลากหลายและแพรวพราวมากเลยนะ แต่หาคนร้องได้เหมือนแกอ่ะ โคตรยาก เหอๆ
2
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Let's get crazy!
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 122182
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:30
ReneBaeBae พิมพ์ว่า:
ซูริ อักษรสว่าง พิมพ์ว่า:
อ่านสองบรรทัดผมเลื่อนลงมาอ่านเม้นเลยเอาจริง.  

อะไรฮับ.
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11810
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 16:33
พี่โต นี่เท่าที่ฟังมาตัวทอปๆเลยนะ
สไตชัดเจน ไม่เหมือนใครตอนนั้น
ดนตรี ซาว ล้ำมากตอนนั้น ถือว่าลงตัวสุดเเล้ว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel