ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 12568
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 14:43
[CFC] อยากได้กองหน้าใหม่กันไหม
ทนตอเรส เชฟเชนโก้ เดมบ้าบา เอโต้ โมราต้า ทนกองหน้าสากกระเบือพวกนี้มาตั้งหลายปี

กับแทมมี่ขึ้นชุดใหญ่ปีแรกมีลุ้นเป็นดาวซัลโวอยู่ขนาดนี้

ดีกว่าแค่ไหนละ สถิติดีกว่าดร็อกบาแรกๆอีกมั้ง55

สรุปอยากให้โอกาสมัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2189
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 14:53
[RE: [CFC] อยากได้กองหน้าใหม่กันไหม]
อยากได้แวร์เนอร์ ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ
0
0
Once a Blue, always a Blue
แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52505
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 15:22
[RE: [CFC] อยากได้กองหน้าใหม่กันไหม]
หน้าเป้าไม่เอาครับ ต่อให้ชิรูออกไปก็เหอะ

แต่ถ้าคนที่เข้ามาสามารถเล่นหน้าคู่และหน้า3(หน้ากึ่งปีก)ได้ อันนี้เอา

ที่ผมอยากได้ซาฮา เพราะเหตุนี้แหละ เขาคือปีกและสามารถยืนกองหน้าจำเป็นได้
ถ้าม.ค.นี้เราปลดแบน แล้วขายเปโดรกับชิรูจริงๆ ตัวนี้จะลงตัวมาก

ส่วนเรื่องสไตล์การเล่นผมว่าปรับๆกันได้ เท่าที่ผมดูซาฮาเล่นเป็นทีมได้
ถ้าเพื่อนเซนต์บอลทันๆกัน มีช่วงนึงเล่นกับทาวเซ่น แล้วมีชีคที่ยืมไปจากสิงห์อีกคนอย่างมันส์

แก้ไขล่าสุดโดย RazeJP เมื่อ Fri Nov 08, 2019 15:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 4882
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 15:34
ถูกแบนแล้ว
โอดอย/เม้า แทมมี่/แบทแมน เนย์มาร์/วิลเลี่ยน
เม้า/ชีค
จอร์/บารคลี่ย์ โควา/กองเต้
เอเมอสัน/อลอนโซ่ ซูม่า/คริส โทโมริ/รูดี้ เดฟ/รีซ
เกปัา/กาบา

สรุป เอา เนย์มาร์ครับ 555
0
0
แข้งเจลีก
Status: สเตตัส
เข้าร่วม: 17 Aug 2009
ตอบ: 5856
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 15:35
อันนี้ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าจะหาใหม่ทำไม จะบอกว่าแทมมี่มันดาวรุ่งฟอร์มอาจจะขึ้นลงก็มีแบทอีกคนไง ตอนนี้ก็เปลี่ยนลงนาที80อยู่แล้ว

ถ้าหาสำรองอีกคน ปั้นเด็กขึ้นมาเป็นเบอร์3ก็ได้ หรือไม่ก็ F9

ใจอยากได้ปีกมาทดแทนเพิ่มมากกว่าเพราะเหมือนจะเสียเปโดรแน่
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: Alway Blue.
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 5941
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 19:54
[RE][CFC] อยากได้กองหน้าใหม่กันไหม
ลองชุดนี้จนจบเหอะ อยากเห็นว่าไปไกลแค่ไหน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 14813
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 22:44
Im Choding พิมพ์ว่า:
goddamm พิมพ์ว่า:
Im Choding พิมพ์ว่า:
ไม่อ่ะครับ อายุแค่นี้ปีแรก ผลงานจนตอนนี้ผมพอใจมากครับ

ยังไงแทมมี่ยืน 1 ผมให้เราไปซื้อสำรองมาเอาเกรดดีกว่ามิชชี่นิดนึง ละเอาพวก pulisic หรือ cheek ไปลง false9 ถ้าต้องจำเป็นจริงๆ

เอาจริงๆน่ะผมไม่เข้าใจตรรกะหาคนมาแทนแทมมี่น่ะ อายุ 20 เพิ่งมาปีแรก คั่วดาวซัลโว มีแรงกระหาย แถมเป็นเด็กปั้นรู้ว่าการเล่นให้สโมสรมีความหมายขนาดไหน ผมไม่เช้าใจจริงๆครับว่าจะไปอยากหาคนมาแทนมันทำไมกันนัก อีกปีสองปีมันเก่งได้ระดับต่ำๆต้องน้องๆอเนลก้าพีคๆละนะ แล้วถ้าระยะยาวละ

ปล. ไม่มีกองหน้าคนไหนที่จะ conversion rate 100% แบบหลุดแล้วเข้า 100% หรอกน่ะครับ ไม่ว่าจะซัวเรส เลวาน มีพลาดกันหมดครับ  

เปตธรรมดาของแฟนเชลซีคับ ก่อนหน้านี้ออกมาบ่นไม่ให้โอกาสดาวรุ่ง. สักพักพอใช้ดาวรุ่งก้อออกบ่นอีก

ว่าไม่ดีพอ วนลูปไปเรื่อย อารามณ์เหมือนกบเลือกนาย ไม่พอใจสักอย่าง  

ผมอ่านมู้เมื่อวานก่อนแล้วผมงงปนหัวร้อนเลย ไปโทษมันบอกเฉื่อย มึน ไม่ยอมยกแขนทำโดนแฮนด์บอลจนไม่ได้ประตูทีมเสมอ ออกมาหาตัวแทนกันละ 5555

ไอ้ทีตอนมันกดแฮตทริก ทำไมไม่ออกมากัน มันใช้โอกาสเปลืองแต่โอกาสที่มันได้จังๆมันทำได้ พอทำได้ละเงียบเลยครับ

มันเหมือนคำที่ arsene wenger เคยพูดไว้วาาถ้าไม่สนับสนุนทีมตอนแพ้ จะมาสนับสนุนทีมตอนชนะไม่ได้

ปล. ผมว่าพวกที่ออกมาพูดๆนั้นน่ะ ไม่ได้ทันมาเชียร์ทีมตอนเทอร์รี่กับแลมพ์มาแรกๆหรอกครับ เทอร์รี่เนี้ยบ่อโคตรๆ แลมพ์ก็ดาดๆ หยี่งกับบาร์คลี่ย์ 5555  

หัวร้อนนะเรานะ ผูกใจเจ็บซะด้วย มีการโม้ว่าดูบอลมาก่อนด้วยเป็นเอามากนะเราเนี่ย
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2009
ตอบ: 6461
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 23:21
[RE][CFC] อยากได้กองหน้าใหม่กันไหม
ตอนนี้ถ้าจะซื้อ คือแบคอัพชั้นยอดหรือนักเตะประสบการณ์สูง

ไม่งั้นดาวรุ่งก็ดับเหมือนเดิม
0
0

อย่าอ้างความสำเร็จในอดีตที่ยิ่งใหญ่ที่คุณไม่ได้สัมผัส แล้วมาข่มผู้อื่นที่เค้าเคยสัมผัสกับความสำเร็จ แม้ไม่ยิ่งใหญ่เท่าแต่ก็อยู่ ณ โมเมนต์นั้นมาแล้ว การกระทำแบบนั้นมันทุเรศ
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17642
โพสเมื่อ: Sat Nov 09, 2019 00:34
ถ้าแลมพ์มีแผนจะใช้กองหน้า 2 คน ก็ซื้อมาเถอะ จะไปซีเรียสอะไร

ผมมองว่าควรจะซื้อตัวที่เล่นได้สองตำแหน่ง มาซักสองคน เช่น ตำแหน่งปีกกึ่งกองหน้าเงี้ย ตำแหน่งกลางรับ-กองหลังเงี้ย ตำแหน่งฟูลแบคได้ทั้งซ้าย ขวา เงี้ย ด้วยสถานการณ์ปัจจุบันที่นักเตะเจ็บรัวๆ ควรมีตัวหมุนเวียนแบบเนี่ย มาทดแทนไปก่อนได้ ซึ่ง ควรจะมีประสบการณ์สูงด้วย
0
0
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel