ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 2121
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 11:22
[CFC] อยากได้กองหน้าใหม่กันไหม
อยากได้กองหน้าใหม่มาแย่งตำแหน่งกับแทมมี่ไหมครับ ถ้าเลือกได้อยากได้ใคร

เท่าที่ผมสังเกตแทมมี่ถือว่าดีมากเลยในระดับดาวรุ่ง แต่ส่วนตัวผมรู้สึกว่ายังไม่ค่อยคมเท่าไร อาจจะด้วยประสบการณ์ คือถ้าคมๆผมว่านะจะเปลี่ยนเป็นประตูได้เยอะกว่านี้ (แต่ตอนนี้เป็นรองดาวซัลโว )
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9068
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 11:34
Top Comment [RE: [CFC] อยากได้กองหน้าใหม่กันไหม]
ไม่อ่ะครับ อายุแค่นี้ปีแรก ผลงานจนตอนนี้ผมพอใจมากครับ

ยังไงแทมมี่ยืน 1 ผมให้เราไปซื้อสำรองมาเอาเกรดดีกว่ามิชชี่นิดนึง ละเอาพวก pulisic หรือ cheek ไปลง false9 ถ้าต้องจำเป็นจริงๆ

เอาจริงๆน่ะผมไม่เข้าใจตรรกะหาคนมาแทนแทมมี่น่ะ อายุ 20 เพิ่งมาปีแรก คั่วดาวซัลโว มีแรงกระหาย แถมเป็นเด็กปั้นรู้ว่าการเล่นให้สโมสรมีความหมายขนาดไหน ผมไม่เช้าใจจริงๆครับว่าจะไปอยากหาคนมาแทนมันทำไมกันนัก อีกปีสองปีมันเก่งได้ระดับต่ำๆต้องน้องๆอเนลก้าพีคๆละนะ แล้วถ้าระยะยาวละ

ปล. ไม่มีกองหน้าคนไหนที่จะ conversion rate 100% แบบหลุดแล้วเข้า 100% หรอกน่ะครับ ไม่ว่าจะซัวเรส เลวาน มีพลาดกันหมดครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Im Choding เมื่อ Fri Nov 08, 2019 11:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: Noob Master
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 3030
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 11:26
[CFC] อยากได้กองหน้าใหม่กันไหม
แทมมี่ดีนะ แต่ยังฝากความหวังไม่ได้

ขอตัวท๊อปๆ เอามาสลับกับแทมมี่ลง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย LOMO.FELT เมื่อ Fri Nov 08, 2019 11:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2008
ตอบ: 7447
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 11:27
[RE: [CFC] อยากได้กองหน้าใหม่กันไหม]
อยากได้ปีกที่เป็นกองหน้า หรือกองหน้าที่เป็นปีก เก๋าๆหน่อย
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9068
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 11:34
[RE: [CFC] อยากได้กองหน้าใหม่กันไหม]
ไม่อ่ะครับ อายุแค่นี้ปีแรก ผลงานจนตอนนี้ผมพอใจมากครับ

ยังไงแทมมี่ยืน 1 ผมให้เราไปซื้อสำรองมาเอาเกรดดีกว่ามิชชี่นิดนึง ละเอาพวก pulisic หรือ cheek ไปลง false9 ถ้าต้องจำเป็นจริงๆ

เอาจริงๆน่ะผมไม่เข้าใจตรรกะหาคนมาแทนแทมมี่น่ะ อายุ 20 เพิ่งมาปีแรก คั่วดาวซัลโว มีแรงกระหาย แถมเป็นเด็กปั้นรู้ว่าการเล่นให้สโมสรมีความหมายขนาดไหน ผมไม่เช้าใจจริงๆครับว่าจะไปอยากหาคนมาแทนมันทำไมกันนัก อีกปีสองปีมันเก่งได้ระดับต่ำๆต้องน้องๆอเนลก้าพีคๆละนะ แล้วถ้าระยะยาวละ

ปล. ไม่มีกองหน้าคนไหนที่จะ conversion rate 100% แบบหลุดแล้วเข้า 100% หรอกน่ะครับ ไม่ว่าจะซัวเรส เลวาน มีพลาดกันหมดครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Im Choding เมื่อ Fri Nov 08, 2019 11:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2010
ตอบ: 1408
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 11:35
อยากได้กองหน้าที่คนละสไตล์ กับแทมมี่ ขอวิ่งไวๆ เพื่อเพิ่มแทคติคให้หลากหลายขึ้น
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2010
ตอบ: 1040
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 11:38
อยากได้ครับ บางนัดแทมมี่ใช้โอกาสเปลืองมาก

0
0

แข้งเจลีก
Status: ~~ ♡. (° ο°)~
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 6509
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 11:39
อยากได้แบคซ้าย เซนเตอร์ ตัวสำรองจอ

กองหน้าอยากได้สำรองเก๋าๆ
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 2121
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 11:40
Im Choding พิมพ์ว่า:

อยากฟังความคิดเห็นแต่ละคนเฉยๆครับ เข้าใจที่ท่านบอกนะ

แต่ผมว่าเรื่องการแข่งขัน หรือเรื่องความหลากหลายของกองหน้ามันก็เป็นเรื่องสำคัญภายในทีมเหมือนกัน ผมว่ามิชี่ยังไม่ได้ดีพอขนาดเป็นตัวเปลี่ยนเกมขนาดนั้น แถมสไตล์ยังคล้ายๆกันอีก
0
0

แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16123
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 11:46
ผมอยากได้กองหน้าแบบ ตอเรส ร่างลิเวอพลู , ซัวเรส ร่างลิเวอพลู ประมาณนี้ครับ

คืออยากได้กองหน้าที่ไม่ต้องพึ่งทีม ในวันไหนที่ทีมกากยังไงพวกนี้ก็สามารถยิงประตูได้

อย่างแทมมี่ส่วนตัวผมมองว่ายังต้องอาศัยฟอร์มการเล่นของทีมอยู่คือถ้าวันไหนทีมเปิดบอลไม่ได้ เปิดบอลไม่ดี แทมมี่ก็แทบบจะไม่มีโอกาศอะไรเลย
0
0
Milet..
นักเตะอบจ.
Status: นอนบ้าน Ro'se BLACKPINK
เข้าร่วม: 06 Aug 2009
ตอบ: 2385
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 11:50
อยากได้พวก มานซูคิช หรือ เซโก้ คมๆเก๋าๆ ลงมาเปลี่ยนเกมได้

ไม่รู้พร้อมสำรองรึป่าว เพราะอยากให้ แทมมี่ มันยืน 1
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 8289
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 11:51
ไม่อยาก ทีมเราเล่นหน้าเดี่ยวถ้าเอาพวกแพง ๆ จะเสียของ แทมมี่ทำได้ดีพอแล้ว เหลือแค่ประสบการณ์กับเกมใหญ่ ๆ ตอนนี้ที่ควรซื้อคือกองหลังตัวหลัก ซูม่า โทโมริ คริส พวกนี้ยังไปได้อีกไกลแต่ทีมต้องการคนมาแบกเด็ก ๆ เหมือนที่ JT ได้เล่นคู่ทั้งเดเซยี่ คาร์วัลโญ่ กัลลาส แล้วพัฒนาตัวเองไปถึงระดับ WC

กองหน้าใหม่ขอพวกประสบการณ์สูงมาขุนแทมมี่ดีกว่า

นี่ขนาดเอาดาวรุ่งลงเยอะ ผลงานยังได้เท่านี้ อีกปีสองปีเด็กเราเกิดแน่

ปีนี้ดูบอลสนุกกว่าหลาย ๆ ปีที่ผ่านมา ถึงจะลุ้นฉี่เล็ดแต่ก็ยังอยากให้เด้ก ๆ มันลงไปอวดฝีเท้าอีก

แทมมี่ เมาท์ โทโมริ RJ โอดอย ไม่เคยได้เห็นเด็กปั้นขึ้นมาชุดใหญ่ได้เยอะเท่านี้เลย
พูลิซิสก็ดีวันดีคืน แบบนี้แหละลงตัวแล้ว

ตอนนี้หลาย ๆ ทีมรู้แล้วว่าแทมมี่มันอันตราย ก็ต้องโดนประกบเป็นธรรมดา นี่ลุ้นดาวซัลโวกับวาร์ดี้ กุน อยู่นะครับ ไหนจะโอบา ชื่อชั้นแทมมี่สู้ไม่ได้เลย แต่ผลงานมันชัดเจนนะ

รอมันแจ้งเกิดหน่อยเถอะ
แก้ไขล่าสุดโดย VincenzE เมื่อ Fri Nov 08, 2019 11:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: สวัสดีครับทุกคน
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 555
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 11:53
ไม่อยากได้เลยครับ รอแทมมี่มานานมาก ปีนี้สมใจละ และเจ้าตัวก็ทำผลงานใช้ได้เลย
หรือถ้าจำเป็นจะต้องซื้อจริงๆ ขอแบบสไตล์วาร์ดี้ครับผม
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27217
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 12:04
ถ้าจะซื้อ ผมอยากได้ตัวเก๋าๆที่ยกระดับทีมได้ครับ

อยากได้คนอายุซัก 29 31 ไรงี้ไปเลย

แต่คือเวิร์ลคลาสของจริง เข้ามายกระดับพาทีมเป็นแชมป์ได้

แล้วด้วยความที่อายุเยอะแล้ว ดาวรุ่งของเราก็พอมีโอกาสสอดแทรกครับ

เพราะคนแก่ลงไม่ได้ทุกนัดทุกนาที และที่สำคัญ อยู่เล่นอีกแค่ไม่นาน

ดาวรุ่งเราก็ไม่ต้องรอนานเกินไป

แต่ถ้าไปเอาอย่างแฮร์รี่เคน ไรมางี้อ่ะ พวกดาวรุ่งมีท้อแน่ๆ

เพราะคงอดลงไปอีกนาน เผลอๆจะถอดใจย้ายทีมเอา

ถ้าได้อย่างเลวานนี่ก็เหมาะเลย
0
0
สสจ ที่ย่อมาจาก สะใจจัง

แข้งเจลีก
Status: The Blues Chelsea
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7557
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 12:10
ไม่ค่อยอยากได้ครับ แต่ถ้ามีแบ็คอัพคนละสไตล์ก็ดี เอาเกรดที่พร้อมจะสอดแทรกเป็นตัวจริง ให้มีการแข่งขันกัน

พูดถึงความคม แทมมี่มันคมแล้วนะผมว่า ถ้าหลุดไปกลางประตูนี่เข้าทุกลูก ถ้าอยู่มุมแคบบางทีมันแล้วแต่ดวงด้วยเพราะทางเลือกมันไม่เยอะ ที่เหลือก็ให้แทมมี่มันไปศึกษาการเลี้ยงและการสับขาหลอกจากซูม่าก็ครบเครื่องแล้ว

1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5053
โพสเมื่อ: Fri Nov 08, 2019 12:19
ถ้าซื้อเพิ่มผมว่าเชลซีคงซื้อไม่เกรดโอเคๆ แต่คงไม่ถึง world class หรืออาจจะเป็นตัวเก๋าๆน่ะนะ

ผมว่าตอบโจทย์เชลซีน่าจะ

Callum Wilson

Kevin Volland

Aleksandar Mitrovic
0
0
Liverpool
AC Milan
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel