ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: ❤ Good Luck XAVI ❤
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Feb 2015
ตอบ: 6284
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 16:22
[RE: Harry Kewell กับ riyad mahrez สองคนนี้พอสูสีกันไหมครับ]
มาเรซเก่งกว่านิดนึง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
✭✭✭ Més Que un Club ✭✭✭

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2734
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 16:25
[RE: Harry Kewell กับ riyad mahrez สองคนนี้พอสูสีกันไหมครับ]
มาเรช เก่งกว่าครับ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: My Biggest Failures are knowing I never tried
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 12143
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 16:51
ต้องถามก่อนว่า คีลล์ ยุคไหน เพราะมันเหมือนคนละคนอะ

ผมทันดู คีลล์ ตอนเล่นให้ ลีดส์ นะ ถ้าวัดฟอร์มคีลล์ตอนนั้น เหนือกว่าเยอะครับ มันเข้าขั้นมหัศจรรย์อะ อิมแพ็คกับเกมเยอะกว่า ถ้าเปรียบก็เหมือน บิเซนเต้ ของ บาเลนเซีย ยุคราฟา

แต่ถ้าเอาฟอร์มช่วงย้ายมาลิเวอร์พูล มานับรวมด้วยนี่ เทียบมาเรซไม่ได้ครับ
ผมถือว่าเป็นนักเตะที่โอเวอร์เรทคนนึงในยุคราฟาคุมหงส์เลย อาจจะแรงไปสำหรับบางคนนะ แต่ผมเชียร์หงส์ในยุคนั้น คีลล์เป็นคนที่ทำให้ผมผิดหวังเยอะสุด เรียกว่าลงมาทำห้าอะไรไม่ได้เลยสักอย่าง แปบๆก็เจ็บอีก
ทีมดันไม่มีเงินซื้อปีกดีๆอีก ยุคนั้น

0
0

Status: Peace is a lie
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8474
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 17:04
Mahrez ผลงานดีกว่ามาก...Kewell ก่อนย้ายผลงานดีพอเข้ามาปุ๊บฟอร์มหาย ผลงานไม่เหมือนเก่าแทบไม่มีimpactใดๆกับทีม
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
ตอบ: 16775
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 17:14
วายาโม พิมพ์ว่า:
ggmm พิมพ์ว่า:
ถ้าตอนอยู่ลีดผมว่าพอๆกัน ถือเป็นปีกตัวท็อปของลีคในตอนนั้นยุคโอเรียลี่วิ่งสู้ฟัดพลังหนุ่มคอมโบกับพวกวิดูก้า อลันสมิทแล้วแบคตีนหนักๆอีกตัวจำชื่อไม่ได้ ตอนย้ายมาหงส์นี่ข่าวใหญ่เลย พอมาแป๊กสุดๆเจ็บออดๆแอดๆ

เอียน ฮาร์ทรึเปล่าครับ

สัมปทานฟรีคิก+จุดโทษ

ใช่ๆ
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2010
ตอบ: 13710
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 17:20
วัดกันความเก่ง เก่งจริงต้องพาทีมแชมป์ได้สิ

มาวัดความมหัศจรรย์ ต่อให้เป็นลีดส์ ยังพาไปถึงแชมป์ไม่ได้

เลสเตอร์ยังไปถึงแชมป์ได้นะ

มาเรซเหนือกว่าอยู่แล้ว
0
0

Status:
ตอบ: 3938
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 17:31
คนละสไตล์อะ แต่ถ้าถามสองคน ผมชอบ คีลล์ ถ้าไม่เจ็บเลยนี่ ท็อปต้นของพรีเมียร์ยาวๆเลยนะ

วางบอลแม่น ยิงคม เทคนิคดี เทียบกิ๊กเลยตอนนั้น มาเรซ ภาษีดีกว่าตรงพาเลสเตอร์มีถ้วยนี่แหละ

ถ้าเทียบสกิลฝีเท้าอย่างเดียว ผมชอบ คีลล์ ตอนอยู่ ลีดส์ ฮะ แต่ถ้าจะดีก็ คนนึงปีกซ้าย คนนึงขวา พอดี ครบเครื่อง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: พัดลมเพดานนน
ตอบ: 1491
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 18:18
Harry Kewell กับ riyad mahrez สองคนนี้พอสูสีกันไหมครับ
toeyza พิมพ์ว่า:
คนละสไตล์อะ แต่ถ้าถามสองคน ผมชอบ คีลล์ ถ้าไม่เจ็บเลยนี่ ท็อปต้นของพรีเมียร์ยาวๆเลยนะ

วางบอลแม่น ยิงคม เทคนิคดี เทียบกิ๊กเลยตอนนั้น มาเรซ ภาษีดีกว่าตรงพาเลสเตอร์มีถ้วยนี่แหละ

ถ้าเทียบสกิลฝีเท้าอย่างเดียว ผมชอบ คีลล์ ตอนอยู่ ลีดส์ ฮะ แต่ถ้าจะดีก็ คนนึงปีกซ้าย คนนึงขวา พอดี ครบเครื่อง  

ถ้าเอาแชมป์สัดกันแบบนี้ เวส มอร์แกน ก็น่าจะเก่งกว่า ซามี่ ฮุเปียมั้ยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Dare to dreams
Status:
ตอบ: 3938
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 19:14
sasuke2u พิมพ์ว่า:
toeyza พิมพ์ว่า:

ถ้าเอาแชมป์สัดกันแบบนี้ เวส มอร์แกน ก็น่าจะเก่งกว่า ซามี่ ฮุเปียมั้ยครับ  

หมายถึงปีเลสเตอร์ได้แชมป์ แกเป็นส่วนสำคัญหรือคีย์หลัก พาเลสเตอร์ได้แชมป์ ภาษีที่คนทั่วไปมองมันประมาณนี้ เพราะสุดท้ายแล้ว ผมก็ชอบ คีลล์ มากกว่า ท่วงท่ามันสวยงาม
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2007
ตอบ: 8355
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 21:40
[RE]Harry Kewell กับ riyad mahrez สองคนนี้พอสูสีกันไหมครับ
ผมว่ามาเรซเก่งกว่าครับ
คีลล์สมัยลีดส์เก่งมากครับ
แต่ก็ธรรมดาหาได้ทั่วไปครับ
แต่เป็นคนที่ย้ายมาหงส์แล้วผมดีใจมากที่สุดเลย 555
มาเรซคือจุติฟอร์มเทพพาจิ้งจอกแชมป์เลยนะ
นักเตะยอดเยี่ยมในพรีเมียร์อีก ไม่ต้องคิดมาก จบครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
"Liverpool Til I Die"
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
ตอบ: 17176
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 21:52
[RE]Harry Kewell กับ riyad mahrez สองคนนี้พอสูสีกันไหมครับ
Mahrezเก่งกว่าพอตัว พาเลสเตอร์ได้แชมป์นี่การันตี
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Dec 2007
ตอบ: 363
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 23:38
ผมว่า Mahrez เก่งกว่านะ พิสูจน์ตัวเอง แบกทั้งสโมสร ทั้งทีมชาติ

ถ้าให้เทียบ Kewell กับปัจจุบัน

จะไปแนวๆ Lamela / Asensio / Pepe
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8730
โพสเมื่อ: Thu Oct 24, 2019 00:03
ทันดูคีเวลล์สมัยลีดส์นะ แต่ตอบมาเรซแบบไม่ต้องคิดเลย

ถ้าบอกคีเวลล์ตอนพีคเทียบระดับกิกส์
มาเรซพีคก็น้องๆร๊อบเบนอ่ะ ซ้ายลากตัดมายิงแบบหยุดไม่อยู่
แก้ไขล่าสุดโดย SlayerMetal เมื่อ Thu Oct 24, 2019 00:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 20 Aug 2008
ตอบ: 4277
โพสเมื่อ: Thu Oct 24, 2019 01:06
ถ้า คีลล์ มาอยู่ในสมัยนี้ อาจจะยืนระยะได้นานกว่านี้หน่อยนะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22665
โพสเมื่อ: Fri Oct 25, 2019 10:43
มาเรซโหดกว่า
สมัยคีเวลดังขึ้นกับลีด ก็แค่ปีกดาวรุ่งที่กำลังพัฒนา
น่าจับตามองเฉยๆ มีความเร็วแต่ยังไม่ได้พริ้วอะไรมาก

มาเรซไปอีกระดับแล้วนะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel