ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
OkP
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 20657
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 22:30
[RE: 47 เกมส์ของ อูไน vs เวนเกอร์]
โอเล่ อูไน ใครจะไปก่อนกัน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2010
ตอบ: 6361
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 22:39
[RE: 47 เกมส์ของ อูไน vs เวนเกอร์]
-Quantum- พิมพ์ว่า:
แต่ผมยอมรับว่า อูไนเสียเปรียบ อย่างนึงนะ คือ การขาดไปของแรมซีย์

ผมว่าอิมแพคในแดนกลาง หายไปเยอะมาก ตอเรร่า เกนดูซี่ เซบายอส

ไม่ใกล้เคียงในการทดแทนเลยด้วยซ้ำ

แต่ตำแหน่งอื่นคือดีกว่าแล้วอะ ต้องทำได้ดีกว่านี้ละ

แต่คนที่บอกให้ไม่ต้องต่อสัญญาแรมซี่ คือ อุไนเองนะครับ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1658
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 22:59
[RE]47 เกมส์ของ อูไน vs เวนเกอร์
เห็นแบบนี้แล้วก็ทำอะไรต่อไม่ได้ เพียงแต่ยอมรับแล้วเชียร์กันต่อไปครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 711
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 22:59
ออกไปซะไอโค้ชประสาทแดก เอาชาก้าลูกรักไปด้วย
0
0
Always Red, Always will be Red, North London is Red!
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17425
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 23:26
M_A_X พิมพ์ว่า:
แต่ผมยอมรับว่า อูไนเสียเปรียบ อย่างนึงนะ คือ การขาดไปของแรมซีย์

ผมว่าอิมแพคในแดนกลาง หายไปเยอะมาก ตอเรร่า เกนดูซี่ เซบายอส

ไม่ใกล้เคียงในการทดแทนเลยด้วยซ้ำ

แต่ตำแหน่งอื่นคือดีกว่าแล้วอะ ต้องทำได้ดีกว่านี้ละ

แต่คนที่บอกให้ไม่ต้องต่อสัญญาแรมซี่ คือ อุไนเองนะครับ  

ไหงผมเจอข่าวว่าเรื่องต่อสัญญา อูไนไม่เกี่ยวนิครับ หน้าที่ของเขามีแค่ในสนาม

ส่วนตัวผมมองเป็นเรื่องการคุยกันระหว่างฝ่ายบริหารในการวางแผนการทำทีม เพราะมันติดเรื่องการเงินของโอซิล

ถ้าผมพลาดตรงที่อูไนประกาศว่าไม่เอาแรมซี่ย์เอง แบบที่เขานั่งแถลงไล่มุสตาฟี่ ผมก็ขอข่าวหน่อยแล้วกันครับ
เพราะอูไนเข้ามา ก็จั่วเลยว่าจะใช้โอบากับแรมซ๊่ย์ บวกกับข่าวเรื่องการเจรจาเขาไม่เกี่ยว เลยไม่มีอะไรเมคเซนเลยครับ
ผมกลับเจอข่าวซานเยฮีเองมากกว่า ที่เป็นฝ่ายตัดสินใจพับนะ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2010
ตอบ: 8023
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 23:50
สถิติช่วงแรกข่มเวนเกอร์ยับ แต่พอเป๋ก็ยาวเลย ตั้งแต่หยุดสถิติไม่แพ้22นัดจนถึงตอนนี้บรมห่วยชัดเจน แย่กว่าเวนเกอร์ที่คุมทีมช่วงที่แบกดาวรุ่งครึ่งทีมด้วยซ้ำ
0
0

คนโง่มักคิดว่าตัวเองฉลาด คนฉลาดมักแกล้งโง่

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1282
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 23:51
gUnNeR พิมพ์ว่า:

ไหงผมเจอข่าวว่าเรื่องต่อสัญญา อูไนไม่เกี่ยวนิครับ หน้าที่ของเขามีแค่ในสนาม

ส่วนตัวผมมองเป็นเรื่องการคุยกันระหว่างฝ่ายบริหารในการวางแผนการทำทีม เพราะมันติดเรื่องการเงินของโอซิล

ถ้าผมพลาดตรงที่อูไนประกาศว่าไม่เอาแรมซี่ย์เอง แบบที่เขานั่งแถลงไล่มุสตาฟี่ ผมก็ขอข่าวหน่อยแล้วกันครับ
เพราะอูไนเข้ามา ก็จั่วเลยว่าจะใช้โอบากับแรมซ๊่ย์ บวกกับข่าวเรื่องการเจรจาเขาไม่เกี่ยว เลยไม่มีอะไรเมคเซนเลยครับ
ผมกลับเจอข่าวซานเยฮีเองมากกว่า ที่เป็นฝ่ายตัดสินใจพับนะ  

มาคุยเรื่องแรมซี่ ไม่น่าใช่นะ เพราะแรมซี่คงรู้ ว่าอยู่ต่อมีแววนั่งดูเพราะดันลูกรักชาก้ากับเกนลงตลอด แล้วถึงได้ลงก็คงทำไรไม่ได้มากจ่ายบอลดีรึเติมเกมดีโค้ชไม่ชอบ จะโดนสั่งให้เล่นชัวร์จ่ายกันไปมา ไว้ฟลุ๊คๆค่อยมีโอกาสยิง
คืออูไนชอบสัมภาษณ์หล่อๆ หลายครั้งแล้วแต่ความจริงตรงกันข้าม ขี้โม้ แรมซี่น่าจะรู้ว่าโดนหลอกให้ต่อสัญญาเพื่อจะขายเอาเงินที่หลัง สู้ย้ายไปหาแชมป์ดีกว่า
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: วันที่กาลเวลาถูกแช่แข็งในอากาศ คลื่นเสียงสลายเป็นไ
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 1994
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 23:53
นักเตะอูไนดีกว่าเวนเกอร์อีกนะ มีกลางรับที่เจ๊ไม่มีแบบตอเรร่า มีโกลแบบเลโน ตัวรุกเปเป้ ลากา โอบา กลางสร้างสรรค์เซบายอส เผลอๆให้เจ๊คุมชุดนี้้ดีกว่านี่เยอะ
0
0
ARSENAL

“วันนี้จะไม่มีย้อนคืนกลับมาอีก และใครก็ตามเมื่อพลาดที่จะกิน ดื่ม ลิ้มรส หรือสูดกลิ่นอายของมันก็จะไม่มีวันได้รับโอกาสนี้อีกชั่วนิจนิรันดร์ ดวงอาทิตย์จะไม่มีวันฉายฉานเหมือนเช่นวันนี้... แต่ถึงกระนั้นคุณก็จักต้องเล่นไปตามบทบาท ขับร้องให้ดีที่สุดเท่าที่คุณจะทำได้”
- Klingsors letzter Sommer (Hermann Hesse)

ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
ตอบ: 54912
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 00:02
เรื่องสัญญาแรม ทางเดวิด ออนสตีน แกรายงานเองเลยฮะ ว่าเป็นทางทีมเจรจาเองที่เป็นฝ่ายล้มโต๊ะ ไม่ใช่ทางแรม

แรมขอค่าเหนื่อยเรทเท่าโอบา ลากา ประมาณแสนปลายๆ ไม่ได้เว่อร์อย่างที่เป็นข่าว

ซึ่งหัวหน้าทีมเจรจาสัญญาคือฮุส ฟามี่ ทำงานภายใต้ซานเญฮีอีกที ส่วนอูไน ขอบเขตแกทำได้แค่ออกความเห็นแต่ตัดสินใจไม่ได้ว่าให้ต่อนะหรือให้ปล่อยนะ

กับเคสโอซิลก็เช่นกัน ออนสทีนก็บอกว่ามีบอร์ดบริหารบางส่วนอยากให้ทีมปล่อยโอซิล และกดดันอูไนอีกที
0
0
Status: ░▒░▒░▒░▒░▒░▒
ตอบ: 1548
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 00:10

ตัวอูไนเองไม่เคยให้สัมภาษณ์ แต่กูรูเดวิด BBC เคยออกมาบอกงี้ฮะ

Arsènic™
‏ @MrArsenicTM

Ornstein on BBC5: “From a footballing point of view, Unai Emery decided, having had time to analyse Ramsey's performance and how Ramsey fits into his vision of how Arsenal will play--and I'm told that vision is unwavering--he didn't feel Aaron was perfect for him.”

https://twitter.com/mrarsenictm/status/1079857949110095887?lang=en

จากช่วงต้นฤดูกาลเหมือนแกพยายามใช้แรมซี่ย์ในตำแหน่งหน้าต่ำกึ่งกลางรุก
เป็นช่วงที่แรมซี่ย์ฟอร์มค่อนข้างแย่ แล้วโดนดรอปไปพักนึง จนถึงไม่ต่อสัญญา
แล้วผลงานทีมแย่ๆปลายฤดู อูไนเลยกลับมาใช้ แต่ให้ลงตำแหน่งใหม่คือ B2B

เล่นดีจนกลายเป็นหนึ่งในหัวใจของทีม แต่จะเปลี่ยนใจต่อสัญญาก็ไม่ทันแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย .เข้ามาสมน้ำหน้า. เมื่อ Wed Oct 23, 2019 00:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 830
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 00:31
เปลี่ยนโค้ช คาแลคเตอร์ทีมก็ต้องเปลี่ยนอยู่แล้ว โค้ชแต่ล่ะคนก็ต้องมีสไตล์เป็นของตัวเอง มันก็ทำให้ทีมเปลี่ยนไปด้วย
เราชินกับสไตล์ของเวงเกอร์มานาน ก็ดูสิคุมมาตั้งกี่ปี

จริงๆ ถ้าอุไนคุมทีมชนะ ก็ไม่มีใครบ่นเรื่องสไตล์หรอก จะแบบไหนก็ใช้ไป
ประเด็นคือมันไม่ชนะแล้วสไตล์/แนวทางของตัวเองก็ไม่มี เลยโดนด่าเบิ้ลเลย

สมัยก่อนว่าเจ๊โรเทตตำแหน่งบ่อยแล้วนะ มาเจออุไนแม่งเปลี่ยนบ่อยกว่าอีก เปลี่ยนได้ทุกนัด
จนนักเตะงง เล่นเหมือนไม่ได้ซ้อม วิ่งทับไลน์มั่วตำแหน่งไปหมด เพราะตัวเองโดนเปลี่ยนโพสิชั่นแม่งทุกนัด จนไม่รู้ว่าควรเล่นแบบไหนกันแน่

แม้กระทั่งนัดที่เล่นดีมากๆ มานัดต่อมามันก็ยังเปลี่ยน งงจริงๆ

0
0
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: You'll Never Walk Alone
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 10398
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 00:34
ผมว่าแกไม่เหมาะกับทีมระดับTop อ่ะ แกต้องคุมประมาณเลสเตอร์ นิวฯ เอฟฯ ฟิออฯ เบติส อะไรประมาณนี้

เชื่อได้เลยว่าแกต้องพาทีมคว้าแชมป์บอลถ้วยได้ซักรายการแหละ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17425
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 00:36
.เข้ามาสมน้ำหน้า. พิมพ์ว่า:
Spoil

ตัวอูไนเองไม่เคยให้สัมภาษณ์ แต่กูรูเดวิด BBC เคยออกมาบอกงี้ฮะ

Arsènic™
‏ @MrArsenicTM

Ornstein on BBC5: “From a footballing point of view, Unai Emery decided, having had time to analyse Ramsey's performance and how Ramsey fits into his vision of how Arsenal will play--and I'm told that vision is unwavering--he didn't feel Aaron was perfect for him.”

https://twitter.com/mrarsenictm/status/1079857949110095887?lang=en

จากช่วงต้นฤดูกาลเหมือนแกพยายามใช้แรมซี่ย์ในตำแหน่งหน้าต่ำกึ่งกลางรุก
เป็นช่วงที่แรมซี่ย์ฟอร์มค่อนข้างแย่ แล้วโดนดรอปไปพักนึง จนถึงไม่ต่อสัญญา
แล้วผลงานทีมแย่ๆปลายฤดู อูไนเลยกลับมาใช้ แต่ให้ลงตำแหน่งใหม่คือ B2B

เล่นดีจนกลายเป็นหนึ่งในหัวใจของทีม แต่จะเปลี่ยนใจต่อสัญญาก็ไม่ทันแล้ว

ส่วนตัวผมไม่ค่อยเชื่อข่าวหลุดของตานี้ขนาดนั้นนะ คือฟังได้แต่ไม่ทั้งหมด
จะว่าควรเชื่อดีไหม ผมก็ขอไม่เชื่อ เพราะผมเคยถกเรื่องการพยายามจับลงเล่นของอูไนอยู่
แต่ตัวแปรมันคือสัญญาที่กำลังจะหมด มันก็เอามาเทียบกับโอบาได้ไม่เต็มที่ เหมือนที่เขาใช้ลากาแซตแทรกช่วงที่โอบาเล่นไม่ออก
เล่นดีเล่นแย่มันจะเป็นเรื่องเอาฮาไป

ถ้าขอเอาฮากับข้อมูลตรงนี้ เด๋วจะมีคนมาว่าผมเพราะตัวเขาเลือกบูชาข่าวของตานี่
งั้นผมขอให้เอามุมมองตรงนี้ของอูไน
ใช้กับนักเตะตำแหน่งอื่นๆที่แฟนๆกำลังว่าๆกันด้วยรวมได้ไหมครับ
เพราะถ้าเอามารวมกันปุบ ฮาเลยนะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52850
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 00:53
47 เกมส์ของ อูไน vs เวนเกอร์
ผมก็บอกแล้วว่า แล้วจะคิดถึงเวนเกอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52850
โพสเมื่อ: Wed Oct 23, 2019 00:54
47 เกมส์ของ อูไน vs เวนเกอร์

แล้วตอนที่แรมซี่ย์ลง ก็แฟน ๆนี่ละด่าเช้าด่าเย็น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel