ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ไทยแลนด์ ปู้น ปู้น
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9036
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 14:21
[RE: ROV ช่วยทีครับออฟเลน]
ผมว่ามารอคเจอพวกตีใกล้ 1-1 ได้หมดน่ะ ยกเว้นฟอเรนไว้ตัว

ดูด ปาด ดูด ปาด แต่อาจจะแพ้เรื่องดันป้อม
แก้ไขล่าสุดโดย ParkDevilMan เมื่อ Tue Oct 22, 2019 14:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6720
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 14:27
SerraAvatar พิมพ์ว่า:
ตัวที่ใช้สกิลตอดได้ดี หรือใช้ระยะสู้น่ะครับ ริคเตอร์ เรียวมะ แพนด้า ต้นเกมกดได้สบาย (เอาสกิลตอดเอา แล้วอย่าให้มันมาถึงตัวเรา ถ้าจะให้ดีก็คุมครีปไว้ มันจะตอดเลือดจากครีปไม่ได้ แล้วก็ถ้าจะเน้นกดเลนไม่ได้เน้นเติมอยู่แล้ว ก็ไม่ต้องตีครีป ปล่อยให้ครีปตายเองให้มันลาสไม่ได้ เราก็กดติดเลนได้สบาย

เพียงแต่มันก็ได้ต้นเกม พอเลทเกมคิลกอตเกิด ก็ยับอยู่ดี เพราะงั้นต้องเรียกป่าหรือเมจมาช่วยแก๊งค์ด้วย ถ้าป่าเป็นหรือเมจเป็น เค้าจะมาช่วยกด แต่ถ้าไม่ ปล่อยเราโซโล่คนเดียว เลทเกมก็ต้องยอมรับสภาพ  

ปัญหาของการโซโล่เดี่ยวมักจะเกิดแบบนี้ขึ้นบ่อยๆครับ บางครั้งในเลนโดนกดได้แต่รอเครียคลีปในป้อมอยู่แล้วยังโดนเมจ+ป่า เค้ามาช่วยอีก ผมเลยมาตั้งกระทู้หาตัวที่พึ่งพาตัวเองได้ชนะเลน โดนไดฟ์ก็สามาถเครียครีปและเอาตัวรอดได้

ถ้าได้เล่นฟอเรนตอนเวล1ผมจะมองข้ามมันต่อให้มันวิ่งมาใส่เราและลากให้ครีปอยู่ติดกัน3ตัวและตีครีปให้ตายให้เร็วที่สุดพอ2ปุ้บก็ใส่ชุดเดียวตายได้แบบสบายๆเลย

จากที่อ่านๆคอมเม้นมาในใจผมตอนนี้คิดว่า มาจ้า ยิ่งออกตัดเลือดชิ้นแรกๆ น่าจะสร้างความลำบากให้มากๆ กดได้โซนสูงได้โดนไดฟ์โดนรุมก็เอาตัวรอดได้
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 652
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 14:33
[RE]ROV ช่วยทีครับออฟเลน
Ikawa_Kazuhiko พิมพ์ว่า:
Progessive พิมพ์ว่า:
ผมเอาเรียวมะไปแก้นะ แทงแล้วหมุนนออก เน้นตอดเลือดมัน พลังแฝง รีคูลดาว ด้วยนะ พยายามอย่าให้มันเข้าถึงตัวหรือให้มันเเข้ามาตีครีป เราก็ค่อยๆตีลาสครีปของเราไปแต่เก็บสกิลไว้แทงมันเท่านั้น กดเลนมันได้อยู่นะ  

ถ้าเริ่มมีของ 3-4 ชิ้นละมันได้ขวานสโลว์แล้วละมันเปิดอัลติพุ่งเข้าหา ยืนแลกไม่น่าจะไหวจะหนีก็ไม่น่าจะวิ่งออก อันนี้ความน่าจะเป็นที่ผมคิดไว้ในหัว  

อย่าปล่อยให้มันเล่นง่าย ฟาร์มได้ขนาดนั้นครับ ถ้าเรากดดันมันได้ เรียกเพื่อนมาแกงค์เลน มันยืนกันป้อมไม่ไหวแน่ๆ พยายามรักษาความได้เปรียบเอาไว้ ยังไงมันก็สู้เราไม่ได้แน่ เพราะเงินเรานำ แทงสวนไปที เจ็บ อย่าไปแลก 1-1
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2014
ตอบ: 802
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 14:44
ตัวอะไรก็ได้ค่ะ เล่นแบบใช้สมอง ยังไงก็ชนะค่ะ เห็นพวกแพ้เละๆคือชอบเล่นแบบไม่มีสมอง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 465
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 14:46
GALIYONGSAYNO พิมพ์ว่า:
จริงๆหลายๆตัวก็สู้ได้ฮะ แค่ต้องใช้จังหวะนิดนึง ทริคผมคือไปป่วนๆล่อให้มันเข้ามา ถ้ามันเปิดอัลติให้เราถอยเลย รอมันอัลติหมดละเราค่อยเข้าไปซัด เพราะ 70-80% ที่ผมเจอ เวลามันเปิดอัลติละได้ดูดเลือดมา มันจะไม่ค่อยกลัวเราเพราะมันก็มั่นใจว่าเลือดเยอะพอจะบวกต่อได้

แพนด้าค่อยข้างจะสูสีหน่อย ต้องเบิร์สชุดเดียวให้โดนหมด ถ้ามันไม่ตายละเราฟลิกเกอร์ไม่เหลือ ก็นอนเลย
เวเรสก็ยื้อได้นานหน่อยเพราะมีดูดเลือดด้วย
แต่หลังๆผมเล่นแต่ยีน่า ดาเมจมี cc ครบ ถ้าเบิร์สไปชุดแรกละมันยังไม่ถอย โดนชุด 2 ยังไงก็ไม่รอด ยีน่าเข้าออกไว เล่นมันส์มาก  

จริงๆผมอยากเล่นยีน่าเป็นตัวแรกๆเลย เครียร์ครีปเร็วเข้าออกเร็วโดนไดฟ์ก็ไม่กลัวล้วงได้ แต่มันต้องใช้สกิลเพล์ค่อนข้างสูงถึงจะรีดความสามารถของมันออกมาได้แบบ100% อาการกลัวโดนด่าเพราะไม่เคยเล่น เลยทำให้ผมไม่กล้าหยิบมาเล่น

ฟอเรนกว่าจะเล่นให้ช่ำแบบใช้จังหวะเก็บดอกต่อสกิลแบบรวดเร็วไม่สะดุดไม่ชะงักแทงจนตายแบบไม่ได้ขยับก็ปาเข้าไป 150กว่าเกม  

ก่อนหน้านี้ผมก็เล่นฟลอเรนนะ แต่หลายจังหวะรู้สึกว่าจังหวะไล่ตามมันไล่ไม่ค่อยได้ ละจังหวะกำลังรำถ้าโดนขัดแล้วแนวหลังฝั่งนั้นโป๊กมานี่ไม่ค่อยรอด แต่อย่างยีน่าตอนมันประกบดาบมันกัน cc ได้ ดาเมจก็จัด จังหวะไฟท์นี่พุ่งไปล้วงแครี่ เมจ แอสชุดเดียวยังไงก็ร่วง ผมชอบตรงมันเล่นสนุกกว่านี่แหละ เลยไม่ได้จับฟลอเรนเลย
1
0
Status: You'll never walk alone
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 627
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 14:59
มีตัวไหนชนะเลนคิลกรอทได้บ้างครับ ปกติเล่นฟลอเรนติโน่ชนะได้ตลอด แต่พอฟลอเรนติโน่โดนแบน และฝั่งตรงข้ามเอาคิลกรอทมา ผมหมดไอเดียในการดราฟฮีโร่เลย เอาตัวที่ช่วยเหลือตัวเองได้แบบไม่ต้องพึ่งตัวจับอย่างอเลสเตอร์ เพราะเล่นSOLO ช่วยทีครับนึกไม่ออกจริงๆ หรือถ้าไม่ชนะเลน ก็เอาแบบไม่แพ้เลนก็ยังดี (ชนะเลนของผมคือกดยับฟาดตายได้ด้วยตัวคนเดียว) ไม่แพ้เลนของผมคือ ฆ่าไม่ได้กดไม่ได้ แต่ก็ไม่โดนกดเช่นกัน  

ปัญหาเดียวกับผมผมแก้แบบนี้ตอนนี้นะ

1.เวเรส กดต้นเกมส์ได้ เน้นเครียร์ครีบ ออกตัดเลือดกับ ชิวออฟลอส พอไหว
2.เรียวมะ ปลาไหลไม่ถึงตัวเลยครับ ต้นเกมส์กินขาด เลทแพ้

ตัวอื่นๆ ผมว่าแค่ประคองนะ ได้รอเพื่อนมาเติม ร็อคซี่ โอเมน ริกเตอร์ ...

แก้ทางง่ายๆ ครับ ให้เมทเอา อลิสเตอร์ โรมเอาอรัม จบเลย
2
0

Status:
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 15:16
b5007448 พิมพ์ว่า:
มีตัวไหนชนะเลนคิลกรอทได้บ้างครับ ปกติเล่นฟลอเรนติโน่ชนะได้ตลอด แต่พอฟลอเรนติโน่โดนแบน และฝั่งตรงข้ามเอาคิลกรอทมา ผมหมดไอเดียในการดราฟฮีโร่เลย เอาตัวที่ช่วยเหลือตัวเองได้แบบไม่ต้องพึ่งตัวจับอย่างอเลสเตอร์ เพราะเล่นSOLO ช่วยทีครับนึกไม่ออกจริงๆ หรือถ้าไม่ชนะเลน ก็เอาแบบไม่แพ้เลนก็ยังดี (ชนะเลนของผมคือกดยับฟาดตายได้ด้วยตัวคนเดียว) ไม่แพ้เลนของผมคือ ฆ่าไม่ได้กดไม่ได้ แต่ก็ไม่โดนกดเช่นกัน  

ปัญหาเดียวกับผมผมแก้แบบนี้ตอนนี้นะ

1.เวเรส กดต้นเกมส์ได้ เน้นเครียร์ครีบ ออกตัดเลือดกับ ชิวออฟลอส พอไหว
2.เรียวมะ ปลาไหลไม่ถึงตัวเลยครับ ต้นเกมส์กินขาด เลทแพ้

ตัวอื่นๆ ผมว่าแค่ประคองนะ ได้รอเพื่อนมาเติม ร็อคซี่ โอเมน ริกเตอร์ ...

แก้ทางง่ายๆ ครับ ให้เมทเอา อลิสเตอร์ โรมเอาอรัม จบเลย  

อยากให้ทีมเลือกแบบนั้นแต่บางครั้งทีมก็เลือกเอาตัวที่ถนัดมากกว่าตัวที่แก้ทางยิ่งSoloด้วยเลยต้องเอาตัวที่ช่วยเหลือตัวเองได้ก่อน ก่อนจะตั้งกระทู้ถามผมกะจะเอาโอเมนไปชนแต่เพื่อนบอกว่าสู้ไม่ได้ มันสู้ไม่ได้จริงๆหรอครับถ้าโอเมนออกตัดเลือด
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Jill Valentine
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 126
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 15:23
ผมใช้ ทาร่า ตลอดเวลาเจอใครก็ตาม อาศัยปั่นตอดไปเรื่อยๆ กดอันติเลือดไกล้หมดหรือมีตัวเติมสกิล 1 โดดเข้าป้อม ออกมาปั่นใหม่จบด้วยเอ๊กคิ้ว ยืนเลนได้สบายเลยครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 15:30
จริงๆหลายๆตัวก็สู้ได้ฮะ แค่ต้องใช้จังหวะนิดนึง ทริคผมคือไปป่วนๆล่อให้มันเข้ามา ถ้ามันเปิดอัลติให้เราถอยเลย รอมันอัลติหมดละเราค่อยเข้าไปซัด เพราะ 70-80% ที่ผมเจอ เวลามันเปิดอัลติละได้ดูดเลือดมา มันจะไม่ค่อยกลัวเราเพราะมันก็มั่นใจว่าเลือดเยอะพอจะบวกต่อได้

แพนด้าค่อยข้างจะสูสีหน่อย ต้องเบิร์สชุดเดียวให้โดนหมด ถ้ามันไม่ตายละเราฟลิกเกอร์ไม่เหลือ ก็นอนเลย
เวเรสก็ยื้อได้นานหน่อยเพราะมีดูดเลือดด้วย
แต่หลังๆผมเล่นแต่ยีน่า ดาเมจมี cc ครบ ถ้าเบิร์สไปชุดแรกละมันยังไม่ถอย โดนชุด 2 ยังไงก็ไม่รอด ยีน่าเข้าออกไว เล่นมันส์มาก  

จริงๆผมอยากเล่นยีน่าเป็นตัวแรกๆเลย เครียร์ครีปเร็วเข้าออกเร็วโดนไดฟ์ก็ไม่กลัวล้วงได้ แต่มันต้องใช้สกิลเพล์ค่อนข้างสูงถึงจะรีดความสามารถของมันออกมาได้แบบ100% อาการกลัวโดนด่าเพราะไม่เคยเล่น เลยทำให้ผมไม่กล้าหยิบมาเล่น

ฟอเรนกว่าจะเล่นให้ช่ำแบบใช้จังหวะเก็บดอกต่อสกิลแบบรวดเร็วไม่สะดุดไม่ชะงักแทงจนตายแบบไม่ได้ขยับก็ปาเข้าไป 150กว่าเกม  

ก่อนหน้านี้ผมก็เล่นฟลอเรนนะ แต่หลายจังหวะรู้สึกว่าจังหวะไล่ตามมันไล่ไม่ค่อยได้ ละจังหวะกำลังรำถ้าโดนขัดแล้วแนวหลังฝั่งนั้นโป๊กมานี่ไม่ค่อยรอด แต่อย่างยีน่าตอนมันประกบดาบมันกัน cc ได้ ดาเมจก็จัด จังหวะไฟท์นี่พุ่งไปล้วงแครี่ เมจ แอสชุดเดียวยังไงก็ร่วง ผมชอบตรงมันเล่นสนุกกว่านี่แหละ เลยไม่ได้จับฟลอเรนเลย  

ผมก็เป็นบ่อยครับแบบเหลืออีกแค่1-2ทีตายแต่ตามไม่ทันแล้ว ผมเลยลองออกดาบแดงชิ้นที่3ต่อจากโบรคเค่นสเปียร์สรุปเข้ามือมากกว่าเดิมเยอะเลย ส่วนใหญ่เค้าจะออกไม่หมัดก็โอมิอามกัน แต่ผมมีความรู้สึกว่าผมใช้ประโยชน์จากโอมิอามได้ไม่เต็มที่ตรงที่ใช้passiveของมันได้แค่ครั้งเดียว(คูลดาว2วิ)ในการรำ1ชุด ถ้าโชคดีติดคริบางทีรำใส่ปลาไหลชุดเดียวหายเลย (ผมใช้พลังแฝงCurseOfDeath)
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 04 Oct 2009
ตอบ: 6998
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 15:31
เรียกกูว่าสิงห์ใหญ่ พิมพ์ว่า:
marja ได้อยู่นะ เน้นตอดมันกับเคลียครีป แล้วอย่าให้มันถึงตัวเรา  

ออกตัดเลือดชิ้นแรกๆ ดีไม่ดีจะฆ่าได้เลยไหมครับ โดนไดฟ์ป้อมก็สามารถเครียครีปและเอาตัวรอดได้ ตรงคอนเซปผมพอดีเลย  

ปกติผมจะออกของเวทที่ลดคลูดาวก่อนครับ แต่ถ้าจะออกตัดเลือด ต้องออกรองเท้าลดคลูดาวจะได้ตอดมันบ่อยๆ ละส่วนมากถ้าเจอ คิวกอธ มันจะเปิดอันติตอนเลือดเหลือน้อยเพื่อตีสู้ เราสกิล1 ตอด ละอันติ มันจะตีเราไม่ได้ ละกดสกิว2 ละสกิล1 ละออกมา

แต่ตะกี้ผมเจอ ผมใช้เวเรสสู้ได้อยู่นะสงสัยเจอไม่ค่อยเข้ม คอนเซปอย่าตีแลกกะมัน เน้นสกิลให้โดน ละปาดหนีออกมา ออกรองเท้าเกราะ aegis ละตัดเลือด
Spoil

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 15:31
RedWing88 พิมพ์ว่า:
ผมใช้ ทาร่า ตลอดเวลาเจอใครก็ตาม อาศัยปั่นตอดไปเรื่อยๆ กดอันติเลือดไกล้หมดหรือมีตัวเติมสกิล 1 โดดเข้าป้อม ออกมาปั่นใหม่จบด้วยเอ๊กคิ้ว ยืนเลนได้สบายเลยครับ  

ใช้รูน+พลังแฝงอะไรหรอครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 15:37
marja ได้อยู่นะ เน้นตอดมันกับเคลียครีป แล้วอย่าให้มันถึงตัวเรา  

ออกตัดเลือดชิ้นแรกๆ ดีไม่ดีจะฆ่าได้เลยไหมครับ โดนไดฟ์ป้อมก็สามารถเครียครีปและเอาตัวรอดได้ ตรงคอนเซปผมพอดีเลย  

ปกติผมจะออกของเวทที่ลดคลูดาวก่อนครับ แต่ถ้าจะออกตัดเลือด ต้องออกรองเท้าลดคลูดาวจะได้ตอดมันบ่อยๆ ละส่วนมากถ้าเจอ คิวกอธ มันจะเปิดอันติตอนเลือดเหลือน้อยเพื่อตีสู้ เราสกิล1 ตอด ละอันติ มันจะตีเราไม่ได้ ละกดสกิว2 ละสกิล1 ละออกมา

แต่ตะกี้ผมเจอ ผมใช้เวเรสสู้ได้อยู่นะสงสัยเจอไม่ค่อยเข้ม คอนเซปอย่าตีแลกกะมัน เน้นสกิลให้โดน ละปาดหนีออกมา ออกรองเท้าเกราะ aegis ละตัดเลือด
Spoil

จังหวะการเล่นใครจะเป็นฝ่ายยืนคุมครีปครับ ถ้ามันยืนตีครีปอยู่เราต้องยืนรอตรงป้อมหรือเข้าไปตีแลกได้ครับ แล้วใช้รูนอะไรหรอครับ ปกติผมใช้ Golden10 spirit10 dragon10
0
0
Status: You'll never walk alone
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 627
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 15:38

อยากให้ทีมเลือกแบบนั้นแต่บางครั้งทีมก็เลือกเอาตัวที่ถนัดมากกว่าตัวที่แก้ทางยิ่งSoloด้วยเลยต้องเอาตัวที่ช่วยเหลือตัวเองได้ก่อน ก่อนจะตั้งกระทู้ถามผมกะจะเอาโอเมนไปชนแต่เพื่อนบอกว่าสู้ไม่ได้ มันสู้ไม่ได้จริงๆหรอครับถ้าโอเมนออกตัดเลือด  

ผมก็เล่นปลาไหลครับ โอเมนตัดเลือดก้เอาไม่ลงครับ 1-1
1
0

ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: !@#$%^&
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 13048
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 17:02

ผมก็เล่นปลาไหลครับ โอเมนตัดเลือดก้เอาไม่ลงครับ 1-1  
ใช่ โอเมนตัดเลือดเอาไม่ลงเคยลองหลายรอบละ ทางเดียวคือเสมอเลนไปก่อน
1
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 04 Oct 2009
ตอบ: 6998
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2019 17:09

Spoil

จังหวะการเล่นใครจะเป็นฝ่ายยืนคุมครีปครับ ถ้ามันยืนตีครีปอยู่เราต้องยืนรอตรงป้อมหรือเข้าไปตีแลกได้ครับ แล้วใช้รูนอะไรหรอครับ ปกติผมใช้ Golden10 spirit10 dragon10  

ต้องชิงคุมก่อนมันตั้งแต่เวฟแรก ถ้ามันจะเข้าตี ต้องใช้ สกิลขู่มันไม่ให้มันเข้าครีป รูนผมน่าจะแบบท่านนี่แหละ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel